เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:33:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คดีเก่าๆ หลายคดี ที่ไม่มีใครติดตาม  (อ่าน 5896 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 11:41:43 AM »

ผมว่าคดีมันเยอะจนตามไม่ทัน ส่วนใหญ่ข่าวจะลงอีกครั้งเมื่อคดีสิ้นสุดแล้วครับ Grin

ใช่ครับ...แต่มันช้าจนลืมไปเลย..ดูอย่างไอ้ปื้ด ที่ยิงดาบยิ้ม
ไม่รู้มันไปไหนแล้ว55555   หรือคนที่บางแสน  อิอิ...เวรแล้วตู
มะเอ็มทำงานอมตะใช่มั้ย ยิ้มีเลศนัย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 01:57:52 PM »

ผมว่าคดีมันเยอะจนตามไม่ทัน ส่วนใหญ่ข่าวจะลงอีกครั้งเมื่อคดีสิ้นสุดแล้วครับ Grin

ใช่ครับ...แต่มันช้าจนลืมไปเลย..ดูอย่างไอ้ปื้ด ที่ยิงดาบยิ้ม
ไม่รู้มันไปไหนแล้ว55555   หรือคนที่บางแสน  อิอิ...เวรแล้วตู

มะเอ็มสบายดีหรือเปล่า ไงเกล็นฟิดดิชใช้ได้ไม๊

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 02:44:45 PM »

ร้อยเวรบางคนชอบ  นอนเวน    ทั้งที่เข้าเวร ยิ้มีเลศนัย

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 03:23:01 PM »

คดีเฉี่ยวชน รถเมล์ โมโห ขับรถทับคนตาย แล้วนั่งหงิก ในรถ

คดี ลูกแขกขายผ้า ขับเก็งราคาแพง ปาไข่กาว

คดี อีเพ็ญ จาบจ้วง เบื้องสูง

คดี ไอ้คนขายแผ่นดิน เขาพระวิหาร

คดี ปากหมา หมิ่นประมาท รองผู้ว่า กทม.

คดี  กกต. เอื้อประโยชน์ พรรคการเมือง

คดี  โอ้ย ทำไม่เยอะจัง
ตกใจ

เฮ้อ. . ...  ตำรวจไม่ว่างรึเปล่า     ทำคดีแล้วผมจะกินอะไร เลียไข่ ส.ส. กับนักการเมือง ดีกว่า   

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 05:28:12 PM »

มะเอ็มสบายดีหรือเปล่า ไงเกล็นฟิดดิชใช้ได้ไม๊

555 อยู่แถวนั้นแหละครับ....พี่จอย   ขำก๊าก ขำก๊าก

พี่ดุลย์ เกล็นฟิดดิชใช้ได้ ครับ...ต้องขออภัยช่วงนี้สุขภาพไม่ดีเท่าไหร่
ต้องหายหน้าไปจากวงการซักพักครับพี่....พร้อมเมื่อไหร่เจอะกันครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 05:29:00 PM »

ขออนุญาติ พี่ ครับ ความเห็นส่วนตัวเกี่ยวกับ ตร. จร. ครับ
ใครไม่เห็นด้วยเรื่องด่านเถื่อน แต่ผมว่าดีครับ อยากให้มีต่อไปแบบที่เรียกว่า เดากันไม่ได้เลย เพราะทุกวันนี้ คนขับรถ เหียกๆ กลับรถกลางแยกไฟแดง แซงคิวคอสะพาน ฝ่าไฟแดง จอดในเขตห้ามหยุด ฯลฯ สารพัดมาก คนที่เกลียด ผมว่า ส่วนใหญ่จะเป็นที่เสียประโยชน์ ผมเคยโดน ตร. ด่านเถื่อน จับ 2 ครั้ง แต่ผมรู้แก่ใจ ว่าทั้ง 2 ครั้ง ผิด... ถ้าไม่ผิด ตร.จร.ไม่จับแน่ๆ แล้วก็ไม่เคยโดน แบบที่ว่า ขับอยู่ดีๆโดนจับอะครับ อีกครั้งโดนด่านใหญ่แบบมี สัญญาบัตรคุมด่านอยู่ด้วยเรียกตรวจทะเบียนรถ ดีนะที่พ่อเอายัดไว้ในลิ้นชัก เลยรอดมาได้ ทั้งๆที่ ไม่รู้เลยว่า ทะเบียนรถ หน้าตาเป็นไง เลยเอาเอกสารในลิ้นชัก มาให้ ดาบ แกเลือกให้... น่าอนาถใจตัวเอง จะว่าไป มันเป้นหน้าที่ของ ตร. นะครับ ผมก็สงสัยว่า ทำไมประชาชนถึงห้าม ตร. ตรวจตรานอกป้อม เพราะความผิด ทำได้ทุก ตารางนิ้ว แต่ ตร. ไปอยู่ตามจุดต่างๆที่นอกเหนือจากความต้องการบางกลุ่ม ไม่ได้ ยังงี้ เรายอมถอยให้กับความไม่ถูกต้องอีกหรือเปล่าครับ
รบกวนพี่ๆช่วยชี้แนะ
ครับ...  Cheesy
เวลาผมจะเข้าตัวเมือง ก็เจอบ่อยครับ แต่เป็น ตร ทางหลวง...
เรื่องมันเกิดเมื่อตอนผมกำลังจะกลับบ้าน เห็นพี่ ตร แกแอบดักข้างทาง มีรถหลายคันโดนโบก แต่พอดีคันที่ผมนั่งรอดมาได้(มีคนส่งซิกให้)
พอผมถึงบ้านได้ไม่นาน  พี่ ตร. ที่โบกรถนั้น แกก็มาซื้อสุราที่บ้านผม ผมว่ามันน่าสงสัยนะครับ.  Smiley

อีกครั้งหนึ่ง ผมเห็น ตร จราจร โบกจับมอเตอร์ไซด์(พวกไม่ใส่หมวกกันน็อค ไม่มีใบขับขี่) อันนี้เห็นด้วยครับ ผมเบื่อพวกขับรถไม่มีใบขับขี่ ขับไร้ระเบียบ ไม่ใส่หมวกกันน็อค แต่ที่ไม่เห็นด้วยเมื่อผมกลับมาถึงบ้านอีกคือ...
"เดี๋ยวพวก ตร ต้องมาซื้อเหล้าที่บ้านแน่เลย" ผมพูดให้พนักงานที่บ้านฟัง
เวลาผ่านไปไม่ถึงสองชั่วโมง พี่ ตร ก็มาซื้อสุราที่บ้านผมไปอีก...............      

โอย... กลุ้ม ถึงจะได้เงินเข้าบ้าน แต่ก็ไม่ชอบรับเงินแบบนี้เลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน

อัพเดทครับ ร้านทองหน้าบ้านที่โดนขโมยฉกไปนั้น ตอนนี้ก็ยังเงียบอยู่...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 08:36:57 PM »

555 อยู่แถวนั้นแหละครับ....พี่จอย   ขำก๊าก ขำก๊าก

พี่ดุลย์ เกล็นฟิดดิชใช้ได้ ครับ...ต้องขออภัยช่วงนี้สุขภาพไม่ดีเท่าไหร่
ต้องหายหน้าไปจากวงการซักพักครับพี่....พร้อมเมื่อไหร่เจอะกันครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เป็นอะไรมะเอ็มไม่สบายหรือเปล่า ยังไงก็ขอให้ปกติเร็วๆนะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 08:58:02 PM »

เหตุขี้นกตกใส่หัวผู้หญิงคนหนึ่งแล้วเธอคนนั้นไปพามือปืนมายิงถล่มตาย-เจ็บยกบ้าน

มันมีเบื้องลึกครับ

SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 09:11:32 PM »

หลายๆท่านก็คิดแบบผม..ที่เราเจอมากที่สุดคือ ตำรวจจารจร ก็เลยเจอปัญหากับกลุ่มนี้มากที่สุด หน่วยงานอื่นๆก็มีปัญหากับประชาชนเหมือนกันครับ ก็อย่างที่หลายๆท่านได้กล่าวมาครับ ถ้าเราไม่มีอำนาจ  คดีคงไม่ไปใหนเลย แต่ถ้าเป็นผู้ที่อำนวย ยศ,เงิน ฯลฯ ก็มีหวังครับ ขอย้ำว่า...ตำรวจที่ดียังมี......แต่น้อย และทำอะไรไม่ได้ด้วย
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 02:44:09 PM »

คดีเงิน2ล้านในถุงขนมยังจำกันได้หรือเปล่า
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 03:32:56 PM »

เหตุขี้นกตกใส่หัวผู้หญิงคนหนึ่งแล้วเธอคนนั้นไปพามือปืนมายิงถล่มตาย-เจ็บยกบ้าน

มันมีเบื้องลึกครับ

เล่าหน่อยเถอะครับ  ท่านก๊วย  นะนะนะ พลีซ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 05:16:10 PM »

หึหึหึ...(ล๊อคอินเข้ามาแค่นี้แหละ)

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์