เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:33:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โอบาม่า Vs. แม็คแคน  (อ่าน 7023 ครั้ง)
ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:39:40 AM »

กลัวโอบามาจะจบแบบ JFK ครับเรื่องเหยียดผิวมันคงกลับมาเป็นประเด็นเกลียดชังอีกรอบแน่ๆใน USA

มีทางเป็นไปได้ครับ แต่คงน้อยมาก โอบาม่าได้คะแนนจากคนขาวเยอะมากครับ

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:42:47 AM »

อุ้ย... พี่ปิ๊กมา...  Grin

dig5712, ChoRo, plo, ผองพัฒ, KLONG และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ สวัสดีตอนเที่ยงครับ  Cheesy
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:47:59 AM »

IN CHANGE WE TRUST Grin
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 11:50:51 AM »

IN CHANGE WE TRUST Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 12:05:17 PM »

แม็คแคน ประกาศยอมรับการพ่ายแพ้แล้วครับดู thai tbs เมื่อ 11.45 น.
http://www.manager.co.th/Around/ViewNews.aspx?NewsID=9510000131102
http://www.thairath.co.th/onlineheadnews.html?id=110256
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2008, 12:14:11 PM โดย ART » บันทึกการเข้า

o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 12:10:45 PM »

ตอนนี้โอบาม่ากำลังพูดขอบคุณอยู่ที่ชิคาโกได้ดูหรือยังครับ กระจกกันกระสุนอย่างหนาเลย
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 12:16:50 PM »

อุ้ย... พี่ปิ๊กมา...  Grin

dig5712, ChoRo, plo, ผองพัฒ, KLONG และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ สวัสดีตอนเที่ยงครับ  Cheesy
สวัสดีครับพี่ๆ  ไหว้
 Grin
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 03:16:26 PM »

ผมยังคิดว่า ลึกๆแล้วคนอเมริกันยังมีการเหยียดผิวอยู่ โดยเฉพาะพวกรักชาติหัวรุนแรง
ผมกลัวว่าจะจบลงแบบ JFK เหมือนกันครับ
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 03:44:37 PM »

ผมยังคิดว่า ลึกๆแล้วคนอเมริกันยังมีการเหยียดผิวอยู่ โดยเฉพาะพวกรักชาติหัวรุนแรง
ผมกลัวว่าจะจบลงแบบ JFK เหมือนกันครับ
เห็นพวก KK ขู่เหมือนกันเอาใจช่วยท่าน ประนาธิบดีโอบาม่า ครับ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 04:10:13 PM »

ผมว่าสมัยนี้ระบบ รปภ. ปธน. เอาอยู่ครับ เพราะป้องกันระดับผู้ก่อการร้ายที่มีรัฐหัวรุนแรงหนุนหลัง ซึ่งแรงกว่า KKK หรือคนขาวหัวรุนแรงมาก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 04:14:59 PM »

กลัวโอบามาจะจบแบบ JFK ครับเรื่องเหยียดผิวมันคงกลับมาเป็นประเด็นเกลียดชังอีกรอบแน่ๆใน USA

มีทางเป็นไปได้ครับ แต่คงน้อยมาก โอบาม่าได้คะแนนจากคนขาวเยอะมากครับ

ที่งาน Election watch ใน กทม. พวกสถานทูตเมกันติดแต่เข็มเชียร์โอบาม่าครับ ที่จริงยุคบุชก็อัดสวัสดิการให้ กต. เมกันเต็มที่ แฟนแมกเคนอาจขี้เกียจมาก็ได้

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 04:30:17 PM »

โอบามา ผู้นำสหรัฐคนใหม่

สำนักข่าวท้องถิ่นของสหรัฐอเมริกา ระบุว่า นายบารัค โอบามา วุฒิสมาชิก จากพรรคเดโมแครต มีคะแนนนำชนะขาด คู่แข่งจากพรรครีพลับริกัน อย่าง นายจอห์น แมคเคน ด้วยผลคะแนนโหวตเลือกผู้นำอย่างไม่เป็นทางการ 333 ต่อ 155

ด้าน นายแมคเคน แถลงยอมรับความพ่ายแพ้ ท่ามกลางประชาชนที่มาให้กำลังใจ หลังเกาะติดผลการเลือกตั้งพร้อมขอให้ทุกคนยอมรับและเดินไปข้างหน้า ทั้งยังกล่าวยกย่อง นางซาร่าห์ เพ ลิน ผู้ว่าการรัฐอะแลสกา คู่สมัครชิงตำแหน่งรองประธานาธิบดี ว่าสามารถทำงานด้วยความห้าวหาญ

นายแมคเคน กล่าวต่อว่า ได้โทรศัพท์ไปแสดงความยินดีกับนายบารัค โอบามา เรียบร้อยแล้ว
----
ผมไม่ชอบอเมริกาในบางเรื่อง แต่นักการเมืองบ้านเขามีสปิริตมากกว่าบ้านเรา ไม่เกาะขาเก้าอี้ หรือเป็นหมาหวงก้างแบบนักการเมืองบ้านเรา ...
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 05:25:00 PM »

โอบามา ผู้นำสหรัฐคนใหม่

สำนักข่าวท้องถิ่นของสหรัฐอเมริกา ระบุว่า นายบารัค โอบามา วุฒิสมาชิก จากพรรคเดโมแครต มีคะแนนนำชนะขาด คู่แข่งจากพรรครีพลับริกัน อย่าง นายจอห์น แมคเคน ด้วยผลคะแนนโหวตเลือกผู้นำอย่างไม่เป็นทางการ 333 ต่อ 155

ด้าน นายแมคเคน แถลงยอมรับความพ่ายแพ้ ท่ามกลางประชาชนที่มาให้กำลังใจ หลังเกาะติดผลการเลือกตั้งพร้อมขอให้ทุกคนยอมรับและเดินไปข้างหน้า ทั้งยังกล่าวยกย่อง นางซาร่าห์ เพ ลิน ผู้ว่าการรัฐอะแลสกา คู่สมัครชิงตำแหน่งรองประธานาธิบดี ว่าสามารถทำงานด้วยความห้าวหาญ

นายแมคเคน กล่าวต่อว่า ได้โทรศัพท์ไปแสดงความยินดีกับนายบารัค โอบามา เรียบร้อยแล้ว
----
ผมไม่ชอบอเมริกาในบางเรื่อง แต่นักการเมืองบ้านเขามีสปิริตมากกว่าบ้านเรา ไม่เกาะขาเก้าอี้ หรือเป็นหมาหวงก้างแบบนักการเมืองบ้านเรา ...
ประเทศเขาถึงเจริญนะครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 08:34:25 PM »

โอบาม่าได้เพราะประชาชนเบื่อสงคราม ( ตรงกันข้ามกับที่เคยมี กบในกะลาเคยบอกว่าคนเมกันชอบสงคราม) และปะเหมาะกับเศรษฐกิจที่แย่ที่สุด  Democrat สำหรับนโยบายการทหารและการช่วยเหลือทางการทหารกับประเทศพันธมิตร จะตัดงบลงมาก
และโอบาม่า  จะลดภาษีให้กับบริษัทที่ไม่ส่งงานออกไปทำนอกประเทศ  เพื่อให้คนในประเทศมีงานทำ 
ถ้าโอบาม่าถอนทหารออกจาก ตะวันออกกลางเร็วเกินไป  จะหนักกว่าเก่า 
พวก secret service ที่ทำหน้าที่อารักขาโอบาม่า  ต้องทำงานคุ้มค่าเงินเดือนคราวนี้แหละ
เพราะเสียงส่วนใหญ่เลือกเข้าไปก็จริง   แต่เสียงส่วนน้อยที่เกลียดมากๆก็ยังมีเยอะ   สังเกตุดูรัฐทางใต้ซึ่งไม่ชอบผิวดำ  แม็คเคนได้คะแนนเสียงส่วนมากทุกรัฐ ยกเว้นแค่สามรัฐ 
ก็ต้องดูกันต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2008, 08:46:47 PM โดย .40 S&W » บันทึกการเข้า
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 11:28:04 AM »

Cheesy
ขอแตะบางอย่างที่เป็นอุดมคติบ้างนะครับ
ผมดีใจกับสังคมอเมริกันด้วยคน เหมือนเขาก้าวผ่านหลักชัยอีกหลักหนึ่งแล้ว
มีท่อนหนึ่งจากสปีช "ข้าพเจ้ามีความฝัน" ของ ดร. มาร์ติน ลูเธอร์ คิง จูเนียร์
ท่อนที่บอกว่า

"...I have a dream that my four little children will one day live in a nation where they will not be judged by the color of their skin but by the content of their character."

ตัวสปีชท่อนเต็มอยู่ที่นี่ครับ
http://www.americanrhetoric.com/speeches/mlkihaveadream.htm

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์