เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:21:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับกำลังทหารของไทย vs เขมร จริงเหรอนี่  (อ่าน 14652 ครั้ง)
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 07:06:55 PM »

อ่านกันเล่น ๆ ครับ   ประมวลกฎหมายอาญาทหาร

มีคำว่าทหารของสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวอยู่ด้วย อ่านแล้วชื่นใจครับ
Noppadol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 07:11:14 PM »

ณ เวลานี้ ............. สิ่งที่ควรกระทำ คือการสนับสนุนและให้กำลังใจซึ่งกันและ จาก"คนในชาติ" ................

เพื่อเสริมให้"อำนาจกำลังรบที่ไม่มีตัวตน" ซึ่งก็คือ "ขวัญและกำลังใจ" ....มีความเข้มแข็ง เพื่อที่จะฝ่าฟันอุปสรรคขวากหนามของชาติ ให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี ...............

สิ่งที่ด้อย หรือบกพร่องนั้น .............  ควรที่จะช่วยกันคิดหาหนทางแก้ไขปัญหาที่เกิด ให้บังเกิดผลที่เป็นประโยชน์ต่อชาติบ้านเมือง...........และควรเก็บรวบรวมข้อมูลมาเพื่อที่จะแก้ไข ในภายหน้าเมื่อมีโอกาส ..........

ไม่ใช่คอยมาบ่อนทำลาย ขวัญและกำลังใจ คนไทยด้วยกันเอง .............

สารเลวจริงๆ...............

ว่าตามท่านเสธ...

เมื่อก่อนนายสมชายชอบมากถึงแม้จะแหม่งหูเรื่องกอล์ฟกับเรื่องจ้าบจ้วงฯ แต่ยังถือว่าเสี่ยงตายเพื่อชาติมาก่อน สมควรได้รับยกย่องฐานะฮีโร่...

แต่เริ่มไม่ไหวตรงเขาพระวิหาร... และสุดยี้ตรงที่หลอกคนจนพาไปตาย หนักขึ้นไปอีกที่หลอกฝึกคนเดียวดายให้เป็นทหารกล้วยตาก...

บาปมาก... หลอกใช้คนไร้อนาคตสิ้นหวัง ให้มีหวังลมๆแล้งๆ...

เมื่อก่อนชื่นชมแกมาก สมัยรบกับสันต์ เพราะอยากเห็นทหารแบบนี้แหละ ที่กล้าบู๊ล้างผลาญ
อย่างเสธมะขิ่นว่าล่ะครับ เข้าไปอ่านแล้ว เฮ้ออ..ประเทศเรามันกระจอกขนาดนั้นเลยหรือ
สู้ใครไม่ได้สักประเทศรึไง  อ่านแล้วก็หดหู่ แทนที่จะฮึกเหิม....คนดีๆเมื่อก่อนเข้าไปแสดง
ความเห็นเวปแก เดี๋ยวนี้หายหมด ชอบที่สุดก็ท่าน ๐๐๑๖ นั่นแหละ.....
pongpangone
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 07:25:41 PM »

คุณแดงพูดแบบเอามันครับ ปัจจุบันก็เลยเจอฟ้องหลายคดี ตอนนี้ก็คงหาเงินสู้คดี กับจ่ายค่าเสียหายให้โจทย์หลังถูกพิพากษา ครับ
ไม่รู้ว่าไปการฝึกม็อบถูกกองทัพสอบสวนรึเปล่า เพราะผิดวินัยชัวร์ครับแบบนี้ เผลอๆ อาญาด้วย เฮ้อไม่น่าเลย
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 08:10:38 PM »

อ่านกันเล่น ๆ ครับ   ประมวลกฎหมายอาญาทหาร

ชอบถ้อยคำที่ใช้ดูขึงขังสมชายชาติทหารดีครับ..มาตรการลงโทษก็เด็ดขาดชัดเจน ไม่ต้องแปลไทยเป็นไทยเหมือนกฏหมายทั่วไปดีครับ
ผมไม่เก่งกฏหมายอ่านเสร็จบางทียังงงเลยว่าในภาษาชาวบ้านนั้นเขาหมายความว่าไง
 กฏหมายนี้ยังคงใช้อยู่ใช่ไหมครับ....
อื้อ...ฮือ..ถ้าผมเป็นทหารเองไม่ต้องมีกฏหมายบังคับรับรองยิงจนเม็ดสุดท้ายตายก็ไม่กลัว...เพราะเจ็บเฉียดอยู่เฉียดตายก็เคยแล้ว

ขอบคุณครับท่านผู้การ

ใช้มาตั้งแต่ ร.ศ.๑๓๐  อีก ๓ ปีก็ครบร้อยปีแล้ว
ประมวลกฎหมายอาญาทหาร  ยังใช้อยู่ครับ  และมีการแก้ไขมาแล้ว ๘ ครั้ง  ครั้งสุดท้ายคือ พ.ศ.๒๕๐๗  ที่จริงก็ยังคงต้องแก้ไขต่อไปอีก เพราะมีบทบัญญัติบางตอนที่ไปแย้งกับกฎหมายระหว่างประเทศที่ประเทศไทย เพิ่งไปให้สัตยาบันไว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 08:21:10 PM »

ขอบคุณท่านผู้การสุพินท์ มากครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
-จ่าตะพาบน้ำ- * รักในหลวง*
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 09:28:48 PM »

อย่า ให้ราคากับเสธ (เขมร) แดง คนนี้เลยครับ

ตั้ง แต่ ไทย มีปัญหาชายแดน  มันบอกก่อนว่าเราสุ้ไม่ได้  สิ้นชาติ สิ้นแผ่นดินตลอด

ตลอดนี้ มัน แทงหวยหมดตัว เชียร์ทักษิณ์ ให้กลับมา เพื่อ จะได้ยศ พลโท    เสร็จแล้วมันจะ

early retired ออกให้ได้ยศพลเอก     ปัญญาอ่อน มากไอ้นี่ลาย ออกหมดแล้ว เวปมันเพี้ยนสุด

กลายเป็นแหล่งรวมพวก ต้านสถาบันไปอีกแหล่งนึง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2008, 10:28:25 PM โดย ccoo » บันทึกการเข้า
WPRAYUTH
ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 09:44:37 PM »

เห็นด้วยกับคุณ ccoo ครับ ลบหรือแก้ไขเถอะครับ

เป็นพี่น้องกัน  ต้องรักกัน  มีอะไรต้องแบ่งปันกัน  ไม่ทะเลาะกัน
IQ zeroรักในหลวง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 09:45:36 PM »

ผมก็เจอบ่อยมากครับ เว็บเสี่ยแดงเนี่ย จาบจ้วงสถาบันตลอด แล้วก็คอยลบเอา แต่ทำไมเว็บเขายังอยู่ได้ครับ ท่านผู้รู้กฏหมายคอมพิวเตอร์ มีใครทำอะไรได้บ้างไหมครับ ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 10:11:08 PM »

อย่า ให้ราคากับเสธ (เขมร) แดง คนนี้เลยครับ

ตั้ง แต่ ไทย มีปัญหาชายแดน  มันบอกก่อนว่าเราสุ้ไม่ได้  สิ้นชาติ สิ้นแผ่นดินตลอด

ตลอดนี้ มัน แทงหวยหมดตัว เชียร์ทักษิณ์ ให้กลับมา เพื่อ จะได้ยศ พลโท    เสร็จแล้วมันจะ

early retired ออกให้ได้ยศพลเอก     ปัญญาอ่อน มากไอ้นี่ลาย ออกหมดแล้ว เวปมันเพี้ยนสุด

กลายเป็นแหล่งรวมพวก ต้านสถาบันไปอีกแหล่งนึง

บังอาจ เรียกราชินีว่า XXXXXXXด้วย สุดท้าย แม่งก็ลบ  แต่มีคนเซฟ ข้อความนั้นไว้หมดแล้วครับ
ขอโทษนะครับพี่ครับ  คือผมอ่านบรรทัดสุดท้ายของพี่แล้ว ผมไม่สบายใจเลยครับ
ผมว่าพี่แก้ไขหรือลบหน่อยดีกว่านะครับ เอาเป็นคำว่า จาบจ้วงเบื้องสูงแทนดีกว่าครับ
ส่วนข้อเท็จจริง เสธ.แดง เค้าจะพูดยังงัยนั้น ให้ผู้ที่อยากรุ้ไปหากันเองดีกว่าครับ
ดัวยความเคารพ และเป็นห่วงครับพี่

เจ้าตัวเขาลบไปแล้วครับ  คนอื่น ๆ ก็ต้องลบของตัวเองด้วย
ครั้งต่อไป  เวลาดึงข้อความมา ก็พยายามลบของตัวเองไว้ก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2008, 08:09:22 AM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
-จ่าตะพาบน้ำ- * รักในหลวง*
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 10:15:26 PM »

อ้าว...จิงด้วยครับผู้การ 
ขอบพระคุณท่านผู้การครับ
 ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2008, 10:19:24 PM โดย ccoo » บันทึกการเข้า
sin666 #รักในหลวง
กรุ๊ปเลือด O
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 12:06:49 AM »

ไหว้ขออภัยอีกครังครับ::014::ด้วยความเคารพครับ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2008, 07:32:34 PM โดย sin666 » บันทึกการเข้า
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 10:37:28 AM »

เกือบจะซื้อหนังสือแกอ่านด้วยครับพอดีไหวตัวทันก่อน กิ๊วก๊าว

Long Live The King

pongpangone
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 09:56:03 PM »

เกือบจะซื้อหนังสือแกอ่านด้วยครับพอดีไหวตัวทันก่อน กิ๊วก๊าว

เกือบสนับหนุนตาแดงใช้เป็นทุนสู้คดีแล้วสิ  ตาแดงแกก็โม้ของแกไปเรื่อยเปลื่อย บางครั้งโม้เพลินไปหน่อยก็โดนฟ้อง หรือบางครั้งโม้เพลินไปนิดก็โดนแจ้งความแล้วถูกตำรวจจับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์