เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:21:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องบริจาค..............เลือดครับ  (อ่าน 1832 ครั้ง)
babygun
Full Member

คะแนน 57

« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 01:17:22 AM »

พอดีผมเพิ่งไปบริจาคเลือดมา แล้วพยาบาลไม่ได้เอาสมุดประจำตัวผมไปบันทึก เพียงแต่ให้กรอกข้อมูลเบื้องต้นในกระดาษที่ให้มา ผมก็เลยสงสัยว่าเป็นของกาชาดหรือเปล่าครับ หรือทุกที่เป็นของกาชาด ผมไปบริจาคที่โรงพยาบาลกาญจนดิษฐ์ สุราษฏร์ธานีครับ ใครมีข้อมูลเรื่องนี้ ช่วยบอกทีครับ จะขอบคุณมากครับ ไหว้
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 08:47:52 AM »

ที่ผมเคยทำงานอยู่รพ.ศูนย์ฯ การบริจาคที่โรคพยาบาลไม่ใช่ของกาชาดครับ จะเอาไว้ใช้ที่รพ. แต่ของกาชาด ส่วนหนึ่งจะออกหน่วยรับบริจาคร่วมกับรพ.ในท้องที่นั้นๆ โดยเลือดจะเข้าธนาคารเลือดของกาชาดและส่วนหนึ่งจะเข้ารพ.นั้นด้วย แต่ไม่ว่าจะบริจาคที่ไหนก็ใช้สมุดบันทึกจำนวนครั้งการบริจาคได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2008, 10:58:59 AM โดย cups » บันทึกการเข้า
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 09:18:43 AM »

ที่เจอมา.....บริจาคกับกาชาดสะดวกสะบายต้อนรับดีกว่าโรงพยาบาลครับ

4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 10:49:07 AM »

พยาบาลแก่จะเจาะแขนเบากว่าพยาบาลสาวๆ .......................

เรื่องจริงอันนี้ไม่ได้โม้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 10:54:42 AM »

พยาบาลแก่จะเจาะแขนเบากว่าพยาบาลสาวๆ .......................

จริงครับ  แต่คุณอยากให้พยาบาลสาว หรือสาวมาก มาดูแลครับ
ผมเคยถูกหมอที่เป็นเพื่อนกัน  สั่งฉีดยาคลายกล้ามเนื้อ   ปรากฏว่า พวกไปเรียกพยาบาลคนที่ทั้งสาว ทั้งสวย มาฉีดให้   เอะใจตั้งแต่เห็นเพื่อนกวักมือเรียกแล้ว  ว่ายาตัวนี้ มันคงเลวร้ายแน่ ๆ   ปรากฏว่าปวดสะโพกไปสองวัน
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 11:00:44 AM »

พยาบาลสาวๆมือนิ่มแต่มือหนัก พยาบาลแก่มือไม่นิ่มแต่มือเบา เรื่องจริงครับ
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 11:22:13 AM »

ไม่ได้ไปบริจาคมา 4 ปีแล้วครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 11:51:47 AM »

น้องเค้าเห็นท่าน4ฟูแล้ว มื่อสั่นใจคลอนครับ เลยแรงไปนิด

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 01:02:44 PM »

พอดีผมเพิ่งไปบริจาคเลือดมา แล้วพยาบาลไม่ได้เอาสมุดประจำตัวผมไปบันทึก เพียงแต่ให้กรอกข้อมูลเบื้องต้นในกระดาษที่ให้มา ผมก็เลยสงสัยว่าเป็นของกาชาดหรือเปล่าครับ หรือทุกที่เป็นของกาชาด ผมไปบริจาคที่โรงพยาบาลกาญจนดิษฐ์ สุราษฏร์ธานีครับ ใครมีข้อมูลเรื่องนี้ ช่วยบอกทีครับ จะขอบคุณมากครับ ไหว้

ความจริงถึงจะเป็นที่ รพ.รับบริจาคเอง ก็สามารถ นำสมุดบันทึกให้ จนท.บันทึกให้ก็ได้นี่ครับ ตัวผมเอง ผ่านมาหลายจังหวัด มีโอกาส ก็ไปบริจาคทุกที

ด้วยความเคารพครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
kaittisak291
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 01:16:16 PM »

Grin ได้บริจาคมา 14 ครั้ง...แต่ประมาณ 2 ปี ยังไม่ได้บริจาคเลยครับ..ทานเบียร์มากเกินไป...มีความดันโลหิตสูง...ช่วงนี้งดทานเบียร์..ออกกำลังกายบาง..ถ้าร่างกายปกติก็คิดจะไปบริจาคต่อไป...คนที่เคยบริจาคจะต้อง ครบ 3 เดือน จึงบริจาคครั้งใหม่ได้...ก่อนบริจาคต้องพักผ่อนให้เพียงพอ...ไม่เป็นไข้...ผู้หญิงไม่อยู่ในช่วงมีประจำเดือน...เป็นโรคโลหิตจางอื่นๆ...ได้กุศลครับ...ที่เห็นมารับบริจาคจะมีของสภากาชาด....แต่ถ้าเราไปบริจาคเอง...ก็อยู่ที่คลังเลือดกลาง...และโรงพยาบาลศูนย์ ผมอยู่ ตจว.ขก. ครับ....

การเดินทางของชาวเรา http://www.100friend.net/forum/
pongpangone
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 08:56:16 PM »

คงจะนำข้อมูลที่กรอก ไปให้เหล่ากาชาดจังหวัดบันทึกประวัติการบริจาคครับ เพราะการรับบริจาคโลหิตมาแล้วต้องลงบัญชีในธนาคารเลือดครับ
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 09:07:23 PM »

พยาบาลผู้ชายมือเบาที่สุด..  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
pongpangone
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 09:11:52 PM »

พยาบาลผู้ชายมือเบาที่สุด..  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

จริงครับ เคยไปเย็นแผล ไม่รู้สึกเลยครับ นอนอยู่นึกว่าทำความสะอาดแผลที่ไหนได้ เก็บของแล้วบอกเสร็จแล้วครับ  พยาบาลหญิง ไปบริจาคเลือดครั้งเดียวประมาณ 12 ปีแล้ว เจาะ2 ครั้ง ครับ ครั้งแรกเจาะแล้วเลือดไม่ออก ถอดเข็มออกมาเจาะใหม่ในรูเดิม เข็ดมาจนถึงปัจจุบัน (เป็นโรคกลัวเข็มใหญ่เลย)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 10:12:45 PM »

ถ้าคลังของร.พ.ออนไลน์ เอาสมุดไปอัพเดตที่ไหนก็ได้ครับ

จริงครับ เคยไปเย็นแผล ไม่รู้สึกเลยครับ นอนอยู่นึกว่าทำความสะอาดแผลที่ไหนได้ เก็บของแล้วบอกเสร็จแล้วครับ  พยาบาลหญิง ไปบริจาคเลือดครั้งเดียวประมาณ 12 ปีแล้ว เจาะ2 ครั้ง ครับ ครั้งแรกเจาะแล้วเลือดไม่ออก ถอดเข็มออกมาเจาะใหม่ในรูเดิม เข็ดมาจนถึงปัจจุบัน (เป็นโรคกลัวเข็มใหญ่เลย)

ผมเคยเจอเลวร้ายสุดที่ร.พ.วชิระภูเก็ต 7-8ปีที่แล้ว เจอพยาบาลชายจิ้มเข็มไม่ลงเส้นเลือด "มัน"เล่นคว้านเข็มหาเส้นในเนื้อผมเลย .... แทบลุกขึ้นชก  Angry

แต่เดี๋ยวนี้ดีขึ้นมาก น้องพญาบาลคนผอมๆ เวลาเจาะปลายนิ้วเช็คเลือด(ผมเกลียดตอนนี้ที่สุดเลย เจ็บกว่าตอนเสียบเข็มรับเลือดอีก หัวเราะร่าน้ำตาริน )เค้าเลี่ยงจุดรวมประสาทที่ปลายนิ้วออกมา1ซม. ไม่เจ็บเลย  Cheesy
ROJ.KT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

รักประเทศไทย

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 10:35:36 PM »

อนุโมทนาบุญ ด้วยครับ ท่านที่ทำความดี ....................ทุก ๆ ท่าน

.......สิ่งที่สอน . คนเราไม่ใด้  ก็คือ " สามัญสำนึก "  

พอใจเท่าที่มี    ยินดีเท่าที่ใด้
หน้า: [1]
  พิมพ์