เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 01:22:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันจันทร์นี้ กำลังมีโอกาสเข้ากทม. จะไปหลังวังเดินดูอุปกรณ์ ขอคำแนะนำครับผม  (อ่าน 3323 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 01:44:56 PM »

"ของหมดแล้วจิงจิ๊ง ไม่เอาก็หาไม่ได้แร้ว เขาจะไม่มีขายกันทั้งประเทศแร้วว" พูดมา 3 ปีเห็นยังขุดกรุมาขายจนได้

พูดเสร็จก็หันกลับไปหยิบอุปกรณ์มาขายอีกสอง สามลัง Grin Grin Grin Grin   

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 03:28:38 PM »

ไหนก็มาแล้ว เสนอให้ลองไป แหย่ ร้านแขกเล่นดีกว่าครับ Grin

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 04:56:28 PM »

ไม่มีคำแนะนำครับ เพราะไม่ชำนาญ....

แต่มีฝากดู และถามราคา ครับ....

1. ลูกซองแฝดขนานไบคาล มีไหม ราคาเท่าไหร่ ที่ร้านไหนครับ..... หลงรัก

2. ลูกซองเดี่ยวใบคาล รุ่นเก่า และรุ่นใหม่(ทดสอบในอาวุธปืน เดือน สค.48) ราคาเท่าไหร่ ร้านไหนบ้างมี.....

3. ปืนยาว 10/22 รุ่นแสตนเลส พานท้ายไม้ กะรุ่น แสตนเลส พานท้ายป้าดสติก ราคา......ร้าน..................

4. ปืนยาว 10/22 รุ่นที่เขาว่าที่ระลึก...(มีโลโก้ที่พานท้าย)ราคา..................ร้าน.......................................

5. ซีแซด ยาวลูกเลื่อน .22 รุ่นธรรมดา ราคา.....................ร้าน.............................................................

6. ซีแชดยาวลูกเลื่อน .22 รุ้น วามินท์ ราคา......................ร้าน...........................................................

7. ......สุดท้าย.....ฝากกินกาแฟที่ร้าน.......แขก.....ด้วยครับ.....เอื้อกๆๆๆ...... หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ข้อ 1 - 2 ไม่ทราบครับ
ข้อ 3 ร้านข้างๆ กันแอนกาย พลาสติก 2x,xxx  ครับ
ข้อ 4 - 5  ไม่ทราบราคาครับแต่เห็นที่ ไก อามส์ ครับ
ข้อ 6 ที่ไก อามส์ ขาย 23,xxx ครับ
ข้อที่ 7 ทำไม่ได้ครับเพราะคนตอบอยู่สระแก้วครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 05:00:27 PM »

วันจันทร์ 29 นี้ ผมไปสัมมนา ไปล่วงหน้า 1 วัน คิดว่าน่าจะมีเวลาไปเดินดูอุปกรณ์ต่าง ที่จำเป็น สำหรับ .38 S&M 2 นิ้ว ตอนนี้มีแค่ปืน และอุปกรณ์ล้าง อยากได้ speed loader หรืออะไรต่างๆ ยังนึกไม่ออก จึงขอคำแนะนำว่า ควรซื้ออะไรอีกบ้าง และอีกจุดหมายหนึง จะไปที่ร้านปืน สี่พระยา (อยากไปจับ P-01 ที่สั่งไว้กะปืนสวัสดิการ) ทางร้านจะต้อนรับเราป่าวครับ
ที่ร้านไม่มีปืนครับ ถามอะไรก็ตอบไม่ได้ (เพราะไปถามความคืบหน้ามาแล้ว 2 ครั้ง) แต่ P 01 เคยลองจับที่ร้าน โยธินครับ 
ทาง สี่พระยาบอกว่าไม่มีลูกปืนแถมนะครับตอนซื้อ
และ

NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 06:32:10 PM »

เวลาหิวมากๆ ก็แวะหม่ำก๋วยเตี๋ยวไก่มะระ หน้าร้าน พ.พานิชย์ อร่อยครับข้างๆร้านก๋วยเตี๋ยวมีรถเข็นขายอุปกรณ์หลายๆอย่างซองพกลูกโม่2นิ้วที่ข้อเท้าก็มีขายครับ อย่าลืมเตรียมเงินไปเยอะๆนะครับรับรองเห็นอะไรที่วังบูรพามันก็น่าซื้อไปหมด
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 06:34:08 PM »

ออปชั่นกันส์ แนะนำ มาถึง เข้าไปถามราคาก่อน

ไปธุระอีกชั่วโมง มาถามใหม่

รอใกล้กลับ....มาถามราคาใหม่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 06:36:40 PM »

ก๋วยเตี๋ยวไก่อาหร่อยครับ.... ทีแรกไม่รู้ ไปสั่งข้าวมันไก่ .... หน้าแตกเลย Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 06:48:55 PM »

ก๋วยเตี๋ยวไก่อาหร่อยครับ.... ทีแรกไม่รู้ ไปสั่งข้าวมันไก่ .... หน้าแตกเลย Grin
ไม่ได้ใส่แว่นเหรอขอรับท่านวายุ ถึงไม่รู้ว่าเขาขายก๋วยเตี๋ยวไม่ได้ขายข้าวมันไก่
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 07:03:39 PM »

อิ อิ....... ผมมองผ่าน ๆ เห็นแต่ไก่ ห้อยอยู่อ่ะครับท่านแห้ว....... ไม่ทันได้ดูดี ๆ นั่งปุ๊บสั่งปั๊บ ....... "ข้าวมันไก่จาน"  คนขาย "ข้าวมันไก่ไม่มี มีแต่ก๋วยเตี๋ยวไก่จ๊ะ" แต่วววว...... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 07:04:03 PM »

ไม่มีคำแนะนำครับ เพราะไม่ชำนาญ....

แต่มีฝากดู และถามราคา ครับ....

1. ลูกซองแฝดขนานไบคาล มีไหม ราคาเท่าไหร่ ที่ร้านไหนครับ..... หลงรัก

2. ลูกซองเดี่ยวใบคาล รุ่นเก่า และรุ่นใหม่(ทดสอบในอาวุธปืน เดือน สค.48) ราคาเท่าไหร่ ร้านไหนบ้างมี.....

3. ปืนยาว 10/22 รุ่นแสตนเลส พานท้ายไม้ กะรุ่น แสตนเลส พานท้ายป้าดสติก ราคา......ร้าน..................

4. ปืนยาว 10/22 รุ่นที่เขาว่าที่ระลึก...(มีโลโก้ที่พานท้าย)ราคา..................ร้าน.......................................

5. ซีแซด ยาวลูกเลื่อน .22 รุ่นธรรมดา ราคา.....................ร้าน.............................................................

6. ซีแชดยาวลูกเลื่อน .22 รุ้น วามินท์ ราคา......................ร้าน...........................................................

7. ......สุดท้าย.....ฝากกินกาแฟที่ร้าน.......แขก.....ด้วยครับ.....เอื้อกๆๆๆ...... หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ข้อ 3 ร้านข้างๆ กันแอนกาย พลาสติก 2x,xxx ครับ
ข้อ 4 - 5 ไม่ทราบราคาครับแต่เห็นที่ ไก อามส์ ครับ
ข้อ 6 ที่ไก อามส์ ขาย 23,xxx ครับ
ข้อที่ 7 ทำไม่ได้ครับเพราะคนตอบอยู่สระแก้วครับ
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

คุณ Thanapong ครับ Grin

ที่อยากรู้ก็ตรงที่   xx,xxx   นี้ละครับ  Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2005, 07:06:04 PM โดย วิธ » บันทึกการเข้า

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
kruwit
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 07:21:06 PM »

คุณ Thanapong ครับถ้าไปที่ปืนโยธิน เขาจะให้เราจับปืนหรือครับ เกรงใจเขานะครับ บอกตามตรงนะครับ เคยไปครั้งหนึ่งตอนเรียนอำนวยศิลป์ธนฯ ตอนเด็กนะครับ หลังจากนั้นแค่เฉียดๆผ่าน ตอนหลังไม่อยากเข้าไปกลัวกิเลสขึ้นนะครับ แต่ครั้งนี้คงต้องไปแล้วละครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 07:30:54 PM »

คุณ Thanapong ครับถ้าไปที่ปืนโยธิน เขาจะให้เราจับปืนหรือครับ เกรงใจเขานะครับ บอกตามตรงนะครับ เคยไปครั้งหนึ่งตอนเรียนอำนวยศิลป์ธนฯ ตอนเด็กนะครับ หลังจากนั้นแค่เฉียดๆผ่าน ตอนหลังไม่อยากเข้าไปกลัวกิเลสขึ้นนะครับ แต่ครั้งนี้คงต้องไปแล้วละครับ

Grin โยธินไม่หวงปืนครับ ใจดี Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 11:00:47 AM »

ข้อ 3 ร้านข้างๆ กันแอนกาย พลาสติก 2x,xxx ครับ
ข้อ 4 - 5 ไม่ทราบราคาครับแต่เห็นที่ ไก อามส์ ครับ
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

คุณ Thanapong ครับ Grin

ที่อยากรู้ก็ตรงที่   xx,xxx   นี้ละครับ Huh

เรียนพี่วิธ  ตรง X ให้ไปหาต่อเองครับไม่กล้าให้ราคาเต็มเดี๋ยวมีปัญหาครับ

วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 12:16:50 PM »

Grin Grin Grin Grin

ไม่อยากมีปัญหา....ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 12:50:27 PM »

โยธินใจดีครับ แต่บางทีไม่มีปืนเหลือให้เล่นน่ะ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์