เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 01:19:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทสนทนาหลัง "เจาะข่าวเด่น" ทางช่อง3 เมื่อวันก่อน....  (อ่าน 1631 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 09:56:36 PM »

ไข่หีด            "ยุ่งแล้ว..นาย..หัว.!!"

ไข่แม้ว           "พรื้อ...เล่า.หละ...น้อง.ไข่หีด..??"

ไข่หีด            "โหม..ทหาร..ไปออกรายการ  สอ..ระ..ยุด  ออกมา..ยิก
                     โหม..เหร่า..!!! 

ไข่แม้ว           "ทำได้พรื้อ..หละพันนั้น..ไข่..หีด..น้องช่วย..โทรฯไป
                     เช็ค..ที..ต๊ะ..ว่าใคร เป็นคนประสานงานให้..พวกนั่น
                     ไปออก รายการ..." 

ไข่หีด            "ได้ ครับ นายหัว..ถ้าโหร่..ว่า..เป็นใคร..เดียวเอา..
                    แก๊ส..น้ำตาไปยิงใส่บ้าน  เสีย..ให้เข็ด..ดี..ไหม นายหัว..!!"

ไข่แม้ว           "อย่า.เพิ่ง.รีบ..ไปเช็ค..ให้รู้เรื่อง..ก่อน ..
                     อยาว่ากัน..น้องโทรฯ ไปหา..สอ.ระ..ยุด..เลยมีเบอร์ อยู่  ไม่ใช่ เหรอ"

ไข่หีด             "มี..ครับ.. ผมโทรฯ เดียวนี้ แหละ ครับ นาย หัว.."

ไข่หีด             "โหล...โหล...นี่ นัด..ถะ..วุด...พูดนะ..ขอสาย..
                      คุณ  สอ..ระ..ยุด..หน่อย"

ปลายสาย        "กำลังพูด..ครับ !!!"

ไข่หีด              "อ้อ..ผมถาม หน่อย  ซี..ใครประสานให้ ผบ.เหล่าทัพ
                       กับ ผบ.ตร.มาออก..รายการ..วันนี้..ครับ."

ปลายสาย         "บิ๊กป๊อก..ต่อสายมาถึงผมตรงเลยครับ..."

ไข่หีด              "...... Huh ....."......."ตรง..เลย..เหรอ..เอ้อ..
                       แค่นี้ก่อนนะครับ..ขอบคุณ ครับ ..!!"

ไข่แม้ว            "หมัน..ว่า..พรื้อ.."

ไข่หีด             "หมันว่า..บิ้กป็อก..ต่อสายหาหมัน..โดยตรง
                      เลย นายหัว "

ไข่แม้ว             "....ฉิบหาย ..หละ..ซี..!!!"

ไข่หีด              "เอา..พรื้อ..ดี..นาย..หัว..!!"

ไข่แม้ว             "ทำเฉยๆ..ไว้ก่อน..ตื๊อไปก่อน...

ทำไม่รู้ไม่ชี้...ก่อน..!!"

"อย่า..ให้เขาโหร่..ว่า..เรา..ปอด..!!!"

ไข่หีด              "ครับ...นายหัว..."

ไข่แม้ว            "ตกลง..รายการเรา..คืนนี้ ออกตามปกติ...
                       อย่าลืม...อย่าให้เขา..รู้เด็ดขาด..
                       ...ว่าเราปอด!!"

ไข่หีด             "ครับ..นายหัว.."

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 10:05:23 PM »

ก๊ากกกกกกกกกก คิก คิก คิก คิก

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 10:05:53 PM »

เคี๊ยกๆๆๆๆ  คิก คิก
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 10:07:25 PM »

ต้องอ่านออกเสียงไปด้วย... Grin Grin Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 10:07:59 PM »

5555555555555

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
ChatKLF-รักในหลวง
Glock ไม่ขึ้นลำไว้ ปลอดภัยกว่า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 10:21:33 PM »

หร้อย....จั่งหู้.....พีหล้วง....  เยี่ยม
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 10:23:34 PM »

.... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 10:42:02 PM »

Grin   อีตา จาตุรวย  กำลัง โชว์ห่วยอยู่ทาง NBT ตอนนี้ครับ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 01:36:30 AM »

ฮา ดี ครับ... ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 04:13:26 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 07:22:14 AM »

ขำก๊าก...... ขำก๊าก....... หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 07:39:20 AM »

ร่อยด๊ายแร่งอ๋ก ........

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 07:52:25 AM »

กึ๋ย..... Grin Grin Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์