เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 09:29:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันกลับมาแล้ว !!!!!!  (อ่าน 5288 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 05:30:07 PM »

Grin รบกวนพี่ใหม่ ช่วยอธิบายคำว่า Grin ดีกว่าตะแบงไปให้ถูก Grin หน่อยครับ ผมงง ไม่เข้าใจความหมาย เพราะไม่เคยได้ยิน Grin

Grin ตะแบง = อาการพูดหรือเถียงเฉไฉหรือดันไปข้าง ๆ คู ๆ Grin
 Grin คือทั้งรู้ว่าผิด แต่ด้วยความรักเพื่อนหรืออย่างไรก็แล้วแต่ จะเข้าข้างเพื่อนเห็นเพื่อนว่าถูก ยิ่งตะแบง เรื่องก็ยิ่งยาวครับ แต่เราต้องคุมเพื่อนเราได้นะครับ ขืนคุมไม่ได้ก็ปล่อยให้มันโดนซะบ้างแหละครับ Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 05:31:19 PM »

"ผมได้ปรึกษากับ พ.ต.อ........... ผกก.สน........ แล้ว และตอนนี้ยังไม่มีฝ่ายไหนร้องทุกข์ดำเนินคดี หากมีการร้องทุกข์ก็สามารถดำเนินคดีได้ หากไม่มีร้องทุกข์เจ้าหน้าที่ก็ไม่สามารถทำอะไรได้" พ.ต.ท.......กล่าว นายสมชายแกไขลบชื่อออก ระบุชื่อไม่ดีครับ...

ตลกอีกแล้วครับ... แหะๆ...

ดีแล้วครับ... คนในซุ้มป๋าไม่ไปแถวนั้นได้บุญได้กุศลไว้ชิวิตแมว... ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2005, 10:20:21 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 05:33:37 PM »

อยากโวยวาย ใจคนจน เสียงตะโกนก็ไม่ดัง คนมีเงิน มีคนฟัง เสียงกระซิบยังดังได้
คนเลวบรรลัยเมืองไทยมีแยะ คนดีตะโกนเลยโดนเป็นแพะ
เหมือนเพลงเค้าว่ามั้ยล่ะ หือ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
นายแห้ว
If tomorrow come.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 05:39:38 PM »

คนดุ คนกลัว ฟ้าบ่กลัว คนดี คนหยัน ฟ้าบ่หยัน                                               ( อัสนี พลจันทร์ )

จงอ่อนน้อม แต่ อย่าอ่อนแอ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 05:50:19 PM »

คนดุ คนกลัว ฟ้าบ่กลัว คนดี คนหยัน ฟ้าบ่หยัน ( อัสนี พลจันทร์ )

yes.....sir.......

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 06:19:56 PM »

Grin รบกวนพี่ใหม่ ช่วยอธิบายคำว่า Grin ดีกว่าตะแบงไปให้ถูก Grin หน่อยครับ ผมงง ไม่เข้าใจความหมาย เพราะไม่เคยได้ยิน Grin

Grin ตะแบง = อาการพูดหรือเถียงเฉไฉหรือดันไปข้าง ๆ คู ๆ Grin
 Grin คือทั้งรู้ว่าผิด แต่ด้วยความรักเพื่อนหรืออย่างไรก็แล้วแต่ จะเข้าข้างเพื่อนเห็นเพื่อนว่าถูก ยิ่งตะแบง เรื่องก็ยิ่งยาวครับ แต่เราต้องคุมเพื่อนเราได้นะครับ ขืนคุมไม่ได้ก็ปล่อยให้มันโดนซะบ้างแหละครับ Grin

Grin ขอบคุณครับพี่  Grin  แต่แปลกเนาะ ผมเห็นเวลามีข่าว ส่วนใหญ่ โดนฟรี ทั้งนั้น น่าเห็นใจจิงๆ ทำไมคนผิด ไม่เห็นถูกลงโทษซะที แย่จัง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 06:46:27 PM »

บุญเก่ายังไม่หมดมั้งครับ......

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 06:52:16 PM »

เอาสีข้างเข้าถู นั่นแหละ ตะแบง

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
นายแห้ว
If tomorrow come.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 06:56:59 PM »

ลูกของเหลิมเป็นแมวเก้าชีวิตครับ ( แต่ใช้ไปแล้วแปด )

จงอ่อนน้อม แต่ อย่าอ่อนแอ
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 07:54:17 PM »

9  x  3  =  27
  27  -  8  =  19     ตกใจ    Oh  !  My  God ......
     ตกใจ

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 02:50:00 AM »

หลงรัก อยู่ข้างเพื่อน กับเข้าข้างเพื่อน มันคนละความหมายกันใช่ไหมครับ พี่  หลงรัก

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 03:00:45 AM »

หลงรัก อยู่ข้างเพื่อน กับเข้าข้างเพื่อน มันคนละความหมายกันใช่ไหมครับ พี่ หลงรัก

Grin อยู่ข้างเพื่อน ถ้าหมายถึงว่ายืนหรือนั่งหรือนอนอยู่ข้าง ๆ เพื่อนก็คนละความหมายครับ เยาะเย้ย Grin

Grin เราอยู่ข้างเพื่อนเราอยู่แล้วครับ แต่เราจะเข้าข้างเพื่อนแค่ไหนก็ต้องดูสถานการณ์ แต่อย่างไรจะถูกจะผิดเราก็ต้องให้เพื่อนเรารอดล่ะ หากเพื่อนเราผิด เรายอมขอโทษ แล้วเราสามารถพาเพื่อนออกมาได้ ก็เป็นวิธีเข้าข้างเพื่อนวิธีหนึ่งครับ  โดยการถ้าผิดอย่าตะแบง แล้วมันจะแสบสีข้าง Grin

G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 03:06:49 AM »

หลงรัก อยู่ข้างเพื่อน กับเข้าข้างเพื่อน มันคนละความหมายกันใช่ไหมครับ พี่ หลงรัก

Grin อยู่ข้างเพื่อน ถ้าหมายถึงว่ายืนหรือนั่งหรือนอนอยู่ข้าง ๆ เพื่อนก็คนละความหมายครับ เยาะเย้ย Grin

Grin เราอยู่ข้างเพื่อนเราอยู่แล้วครับ แต่เราจะเข้าข้างเพื่อนแค่ไหนก็ต้องดูสถานการณ์ แต่อย่างไรจะถูกจะผิดเราก็ต้องให้เพื่อนเรารอดล่ะ หากเพื่อนเราผิด เรายอมขอโทษ แล้วเราสามารถพาเพื่อนออกมาได้ ก็เป็นวิธีเข้าข้างเพื่อนวิธีหนึ่งครับ โดยการถ้าผิดอย่าตะแบง แล้วมันจะแสบสีข้าง Grin

Grin จะถูกจะผิด เราก็ต้องให้เพื่อนรอด อย่างนี้ อ๋อ ที่เรียกว่า ตะแบง เข้าใจแล้วครับ  Grin   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2005, 03:15:35 AM โดย G. BKK » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 07:01:50 AM »

Grin จะถูกจะผิด เราก็ต้องให้เพื่อนรอด อย่างนี้ อ๋อ ที่เรียกว่า ตะแบง เข้าใจแล้วครับ Grin

Huh ผมหมายถึง ตะแบงไปอาจจะพากันไม่รอดมากกว่าครับ Huh Grin Wink

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 07:16:41 AM »

ล่าสุดเจ้าทุกข์เข้าแจ้งความแล้วครับ.....................เท่าที่ทราบเป็นคดีทำร้ายร่างกายกันธรรมดาๆ

แต่ไม่ธรรมดาๆที่ ผู้ถูกกล่าวหา ถูกคุมประพฤติอยู่ตามคำสั่งศาล.............

สงสัยงานนี้มีจ่ายตังค์

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์