เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:19:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วีรบุรุษตุลาเลือด(ไทยรัฐ)  (อ่าน 5365 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 09:45:42 PM »

มุกนี้คิดนานไหมครับ........(ฮา)

มุขนี้ไม่ได้คิดหรอกครับ... ข่าวลือได้ยินมา ถ้าไม่เชื่อก็อย่าเชื่อซิครับ...

ง่ายออก... ฮา
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 09:48:42 PM »

ตำรวจชั้นผู้น้อย  ก็ควรที่จะรวมตัวกัน
ไม่ปฎิบัติตามคำสั่ง ที่ไม่ควร
รู้ทั้งรู้  แล้วบอก จำใจ ปฎิบัติ
แล้วอย่างนี้ จะเอาอย่างไร
หรือว่า คำสั่ง ปฎิเสธไม่ได้

ใครรู้ ช่วยบอกผมทีครับ
คำสั่งที่มิชอบ หรือ รู้ทั้งรู้ ว่ามันไม่ดี
จำต้องปฎิบัติตาม หรือไม่

แล้วคำสั่งนั้น เป็นลายลักษณ์อักษณ์ หรือว่าปากเปล่า
เอามาแถลงหน่อยเถอะ
มันจะได้รู้แล้วรู้รอดว่า คำสั่งมาจากที่ใด
เพราะโยนไปโยนมา อยู่เนี่ย
ใครคือผู้บังคับบัญชา สั่งการ
แล้วที่ยกออกไปกันเนี่ย  ทั้งในเมือง ทั้งต่างจังหวัด
ระดับใด สั่งการมา  มีหนังสือแจ้งมาหรือไม่อย่างไร
เอามาให้เห็นหน่อยเถอะ
เพราะยังไม่เห็นอะไรเลย

พรบ.ข่าวสาร ก็น่าจะทำได้
ขอ ตรวจสอบ

จะได้รู้ว่า ลงนาม โดยใคร
ที่สั่งการ กันมา เป็นหนังสือด่วน น่ะ

อยากรู้ด้วยคนครับพี่...แต่ถ้าไม่ปฎิบัติตาม...โดนปูนหมายหัวไว้...ก็ท่าจะลำบากอีกครับ...
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 09:52:57 PM »

มุขนี้ไม่ได้คิดหรอกครับ... ข่าวลือได้ยินมา ถ้าไม่เชื่อก็อย่าเชื่อซิครับ...

ข่าวลือ...ผมว่ายังมีความเป็นไปได้มากกว่า...

ที่ตำรวจแถลงเรื่องขาขาดในวันแรกอีกนะครับ...(เรื่องนี้โจ๊กมากๆ)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 09:54:00 PM »

สำหรับท่านที่สงสัยว่า VIP ท่านนี้เป็นใคร...

เราทราบชื่อตำรวจคนที่โดนยิงแล้ว ทั้งชื่อทั้งนามสกุล... สืบได้ไม่ยากว่ารักษาตัวอยู่ รพ. อะไร...

รบกวนถามกับเจ้าตัวดีกว่าครับ ว่าท่านโดนใครเขายิงเอา ขณะกำลังจะทำอะไรใครเขาก่อน... ชีวิตใครเขาจะยอมให้เด็ดเอาง่ายๆ โชคดีที่ชั้นไขมันหนา เลยยังไม่ถึงแก่ชีวิต...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 09:54:33 PM »

ข่าวลือ...ผมว่ายังมีความเป็นไปได้มากกว่า...

ที่ตำรวจแถลงเรื่องขาขาดในวันแรกอีกนะครับ...(เรื่องนี้โจ๊กมากๆ)

โจ๊กครับ... ช่วยกันขำ... ฮา
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 10:09:32 PM »

แสดงว่า ยิงไม่แม่นสิครับ พี่ นายสมชาย(ฮา)

ไม่เข้าหลัก  อก สอง หัว หนึ่ง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 10:19:37 PM »

แสดงว่า ยิงไม่แม่นสิครับ พี่ นายสมชาย(ฮา)

ไม่เข้าหลัก  อก สอง หัว หนึ่ง

ผมว่าที่ไม่ยิงตามสูตร อกสอง หัวหนึ่ง นั้น
ก็เพราะไอ้คนถูกยิงร่วงลงไปนอนตั้งแต่ถูกยิง
นัดแรกแล้วมั้งครับ คิก คิก
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 10:25:55 PM »

ไม่ทราบว่า ในบริเวณนั้น มี CCTV ด้วยหรือไม่ครับ
ก็เห็น จะติดตั้ง ทั่วกรุง มาตั้งนานแล้ว
น่าจะใช้ประโยชน์ได้บ้าง.......

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 11:09:22 PM »

ไทยรัฐก็รู้เท่ากับคนอื่นรู้... เพียงแต่ไทยรัฐไม่อยากพูดถึง...
นายสมชายตอบให้ก็ได้ครับ... เผื่อคนไม่รู้จะได้ทราบ...

ข่าวลือนะครับ... แต่ลืออยู่ในบรรดาตำรวจประจำขบวนฯ...
รายที่โดนยิงทะลุโล่ห์ใส กับยิงใส่ซอกคอ... สองรายนี้ทำทะลึ่งจ้องปืนแก๊สน้ำตาใส่ VIP ท่านหนึ่ง ในระยะไม่ถึงห้าเมตร...
บังเอิญ VIP ท่านนั้นมีการ์ดล้อมหน้าล้อมหลังมาด้วย การ์ดตะโกนใส่ให้หันปืนไปทางอื่น ดันวาดปืนเข้าใส่ทำท่าจะเหนี่ยวไก...

การ์ดเลยทำหน้าที่ด้วย 9 มม. หัวบอลครับ... คนที่ฝึกมานั้น ยก ชก ยิงแบบที่คนที่โดนยังงงไม่หาย...

สมควรครับ
เด็กช่างยังรู้เลยว่าควรไม่ควรไปเล่นกับอะไร

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
rescue huk31
ไม่มีที่สองในการดวลปืน
Jr. Member
**

คะแนน 4

"รวมพลังต่อต้าน พวกแอบอ้างสถาบันหากินทุกหมู่เหล่า"

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 01:05:24 AM »

มีใครเคยเห็นภาพนี้มั้ยครับตามหน้าหนังสือพิมพ์ผมไม่เคยเห็น ไม่แน่ใจว่าจะโดนลบหรือเปล่าหากไม่เหมาะสมก็ลบได้ครับท่านวมต.

"อย่ดึงฟ้าต่ำ อย่าทำชาติแตก อย่าแยกประชาชน เพราะจะสีไหนๆก็คนไทยรักในหลวงไม่แพ้กันหรอก"
                    ย่ากูเป็น นักรบ
Jr. Member
**

คะแนน 4

"รวมพลังต่อต้าน พวกแอบอ้างสถาบันหากินทุกหมู่เหล่า"

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 01:10:44 AM »

ขอเพิ่มอีกหน่อยครับ เมื่อก่อนก็เกลียดตำรวจแต่พอเห็นภาพนี้สงสารครับคนไทยด้วยกันแท้ๆ

"อย่ดึงฟ้าต่ำ อย่าทำชาติแตก อย่าแยกประชาชน เพราะจะสีไหนๆก็คนไทยรักในหลวงไม่แพ้กันหรอก"
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 01:15:46 AM »

ไม่เหมาะสมก็ลบได้เลยครับเพียงแค่อยากให้ชม

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 01:51:02 AM »

เคยเห็นครับ... ภาพจากมติชนออนไลน์ ตามตัวหนังสือสีขาวที่ติดมากับรูปนั่นแหละครับ...

ความเห็นนายสมชายยังเหมือนเดิมครับ... เล่นแรงมา ก็โดนเล่นแรงกลับไปครับ...
รูปเหล่านี้เกิดช่วงบ่าย... หลังจากเกิดเหตุการณ์สลายการชุมนุมที่หน้ารัฐสภาเช้าตรู่ไปแล้วครับ...

ที่จริงแล้วยังเทียบไม่ได้กับที่ประชาชนโดนก่อน... แต่ไม่ได้หมายความว่าเห็นดีเห็นชอบไปกับความรุนแรงแบบนี้... เพียงแต่เรื่องมันจะไม่เกิดมาได้ถึงขนาดนี้ หากเมื่อเช้าไม่มีคนบาดเจ็บถึงขั้นแขนขาดขาขาด...

นายสมชายก็ยังยืนยันเหมือนเดิม ว่าคนเล่นปืนด้วยกันต่างก็รู้ว่ามองผ่านศูนย์ปืนออกไป... ยิงใส่ท้องฟ้ามันง่ายกว่ายิงใส่กลุ่มคน...

แต่ตำรวจเลือกยิงปืนแก๊สน้ำตาใส่กลุ่มคน ถ้าไม่เล็งมันก็ยิงไม่โดน... เพราะยิงไม่โดนมันง่ายกว่ายิงให้โดน...

นี่ยังน้อยไปนะครับ... ระวังว่ารายชื่อตำรวจที่อยู่ในเหตุการณ์ตกถึงมือญาติคนเจ็บ ญาติคนตาย ญาติคนแขนขาดขาขาดเมื่อใด...
อาจมีรายการแอบคิดบัญชีกันบ้างครับ... ชาวบ้านอยู่ในที่มืด ต่อให้ตำรวจพกปืนตลอดเวลาแม้แต่ไปกินก๋วยเตี๋ยวหน้าปากซอยก็มีวันพลาดกันบ้าง... แต่ตำรวจจะไปล่าตัวใครเล่าครับ จับมือใครดมไม่ได้ เพราะโจทก์มันแยะเกินไป...

วิธีแก้ไขคือ ออกมายอมรับผิดเสีย... แล้วอย่าทำตัวเป็นผู้รับใช้คนขี้โกง...
แต่ที่เห็นกำลังทำกันอยู่คือไม่ยอมรับผิด... เถียงทุกเม็ด เถียงทุกประเด็น เถียงอย่างไม่ลดราวาศอก ว่าตัวเองทำถูกแล้ว...
fflluukk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 01:55:55 AM »

ถ้าไม่นับจำนวนเอามาเปรียบเทียบกันว่า ตำรวจเจ็บเท่าไหร่ พันธมิตรเจ็บกี่คน

แต่ดูไปดูมา จะมากจะน้อยกว่า มันก็เจ็บกันทั้งสองฝ่าย

ส่วนตัวแล้วผมก็ไม่ใช่คนมีวุฒิภาวะเท่าไหร่ ชอบเอาตัวเลขมาบวกลบคูณหารกันเสียด้วย ดังนั้นจึงรู้สึกไปในทางไม่ชอบการปฏิบัติหน้าที่ดังกล่าว

ถ้าให้ดี  ให้ฝ่ายตำรวจพิการบ้างซักห้าหกคนเป็นไงครับ หรือเจ็บให้ถึงครึ่งของผู้บาดเจ็บก็พอ
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 06:42:48 AM »

พูดไป ก็เหมือน พายเรือในอ่าง

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์