เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:24:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แท๊กซี่ นปก.  (อ่าน 7552 ครั้ง)
pucca
Full Member

คะแนน 18

ติดคุกยังมีวันออก แต่ตายไม่มีวันฟื้น

« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 08:26:09 PM »

วันนี้ได้มีโอกาสเข้ากรุงเทพ  นั่งแท๊กซี่จากสายใต้ใหม่กว่า(ที่เดิมสายใต้ใหม่) นั่งไปได้สักพักแฟนผมก็ดันพูดขึ้นว่า"เมื่อวานดูข่าวมีลุงคนนึงหัวใจวายในทำเนียบ" ผมยังไม่ทันจะได้เอ่ยคำพูดออกไปเสียงคนขับก็แทรกมา "อยู่บ้านดีๆไม่ชอบ คุ้มกับค่าจ้างมั๊ยนั่น"แฟนผมก็สิงห์ปากไวสวนทันที ใครเค้าจ้าง จะเอาเงินจากใหนจ้าง คนเขามาด้วยอุดมการณ์ รักชาติ แท๊กซี่ก็สวนมาอีก ผมไม่เชื่อเด็ดขาดว่าไม่มีคนจ้าง ไม่ทำงานทำการเอาแต่มาตบมือ แฟนผมก็สวนอีกคุณไปกับฉันสักครั้งมั๊ยล่ะแล้วจะรู้ความจริง สวนกันไปมาอีกหลายยก จนสุดท้ายแท๊กซี่ก็ไล่ผมลงด้วยเหตุผลที่ว่า ผมต้องรีบไปส่งกะผมไม่คิดค่าโดยสาร แฟนผมก็ตอบกลับว่า พอดีจะไปกู้ชาติเหมือนกัน คุณคงไปส่งเราได้แต่คงไม่ได้ออกมาแน่ ผมได้แต่ใบ้แดกครับ  ทีหลังน่าติดสติ๊กเกอร์ไว้นะว่าเป็น นปก. ผมจะได้ไม่ต้องลงรถกลางทาง สังคมไทยต้องแยกสีจริงๆแล้วเหรอครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 08:28:46 PM »

แจ้งความได้ครับ
pucca
Full Member

คะแนน 18

ติดคุกยังมีวันออก แต่ตายไม่มีวันฟื้น

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 08:30:36 PM »

ผมจำเลขทะเบียนไม่ได้  กำลังเพลิน นานๆเข้ากรุงครับ
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 08:35:24 PM »

แจ้งความได้ครับ
กรณี นี้ต้องแจ้งความข้อหาอะไรครับพี่ อยากรู้นะครับ ด้วยความเคารพ
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 08:41:16 PM »

สงสัยจะเลียนแบบกัปตันการบินไทย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 08:41:36 PM »

ข้อหาอะไรไม่ทราบครับ แต่เรื่องของเรื่องคือเขาไม่รับผิดชอบผู้โดยสารครับ

หากไม่รับ ก็แจ้งความได้ครับ

ผมเอง สมัย ที่แอร์พอร์ตอยู่ดอนเมืองที่เดียว

แท๊กซี่เวลาดึกๆ เลือกผู้โดยสารมาก
หากใครต้องการไปไว ต้องบอกทางใกล้ๆ  ออกจากดอนเมืองให้ได้ก่อน

แล้วไปต่อรถอีกที

ผมของเยอะ บอกที่บ้านที่เดียว ไม่ยอมไปส่ง เลยโทรแจ้ง พร้อมบอกเลขทะเบียนหลายคันครับ

ไม่รับผู้โดยสารครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 08:44:13 PM »

เค้าคงคิดว่าเหมือนพวกเค้า(นปก)มั้งที่  ได้ค่าจ้างมา 500 Angry
pucca
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 08:44:27 PM »

สงสัยจะเลียนแบบกัปตันการบินไทย
อะจึ๋ย! ผมไม่ได้สั่งฆ่าประชาชนนะครับ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 08:48:18 PM »

.... ขอเชิดชูบรรพบุรุษบางระจัน .....

...... ช่วงนี้ผมฟังเพลงปลุกใจคราใด  ขนลุกทุกครั้งเลย ......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 08:55:02 PM »

ช่วงนี้ผมนั่งแท็กซี่บ่อยมาก ไม่กล้าคุยเรื่องการเมื่องครับ
นั่งเงียบๆดูบ้านดูเมือง สบายใจดี  Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 08:58:29 PM »

ช่วงนี้ผมนั่งแท็กซี่บ่อยมาก ไม่กล้าคุยเรื่องการเมื่องครับ
นั่งเงียบๆดูบ้านดูเมือง สบายใจดี  Grin

....นั่งที่ไหนครับพี่บูญ.....

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 09:03:14 PM »

ผมว่าอาจใช้ข้ออ้างเดียวกัน ไม่มีสมาธิขับกลัวผู้โดยสารได้รับอันตราย เปรียบเทียบเล่นๆนะครับ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 09:15:27 PM »

แท็กซี่  ก็ยังเป็น แท็กซี่ แหละครับ ฝัน ๆ ๆ ว่าจะมีแท็กซี่เอื้ออาทร   ไปชุมนุม ที ก็มีจับฉลาก แจกรถ

ก็เลยฝันว่าสักวัน จะมีรถของตัวเอง ไม่ทำอะไรใหม่ ไม่ดิ้นรนอยากขับแท็กซี่อย่างเดียวเลยต้องตกไปเป็นเบี้ย

ให้คนที่เขาขายฝันให้(ตอนนี้ไม่อยู่ไปเมืองนอก) สังเกตุไหมครับขึ้นแท็กชี่ คนขับมักคุยแต่เรื่องการเมือง

เพราะ รับสื่อทางเดียวกรอกหู ทุกวัน ๆ  แล้วรู้ไปหมดใครเป็นยังไง ผมนั่งฟังบ่อย ๆ   Tongue   เซ็ง..........

showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 09:51:49 PM »

แท็กซี่  ก็ยังเป็น แท็กซี่ แหละครับ ฝัน ๆ ๆ ว่าจะมีแท็กซี่เอื้ออาทร   ไปชุมนุม ที ก็มีจับฉลาก แจกรถ

ก็เลยฝันว่าสักวัน จะมีรถของตัวเอง ไม่ทำอะไรใหม่ ไม่ดิ้นรนอยากขับแท็กซี่อย่างเดียวเลยต้องตกไปเป็นเบี้ย

ให้คนที่เขาขายฝันให้(ตอนนี้ไม่อยู่ไปเมืองนอก) สังเกตุไหมครับขึ้นแท็กชี่ คนขับมักคุยแต่เรื่องการเมือง

เพราะ รับสื่อทางเดียวกรอกหู ทุกวัน ๆ  แล้วรู้ไปหมดใครเป็นยังไง ผมนั่งฟังบ่อย ๆ   Tongue   เซ็ง..........

พี่ที่เป็นแท๊กซี่ ที่เป็นพันธมิตร ก็มีนะครับ ผมเจอก็เจอบ่อย แต่ นปก คงเยอะกว่า
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 10:11:50 PM »

วันก่อนเพิ่งขึ้นแท็กซี่พันธมิตรครับ สังเกตุจะมีป้ายสีเหลืองๆแขวนใว้ตรงกระจกมองหลัง ใครจะอุดหนุนก็ลองมองหาครับ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์