เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:17:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แท๊กซี่ นปก.  (อ่าน 7543 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 06:51:29 AM »

การปฏิเสธหรือไล่ผู้โดยสารลง .............. เป็นการกระทำที่ผิด พ.ร.บ.ขนส่งฯนะครับ

คนขับรถแท๊กซี่ไม่มีสิทธิ์กระทำ............

อ่านมานานแล้ว..............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 08:24:41 AM »

การปฏิเสธหรือไล่ผู้โดยสารลง .............. เป็นการกระทำที่ผิด พ.ร.บ.ขนส่งฯนะครับ

คนขับรถแท๊กซี่ไม่มีสิทธิ์กระทำ............

ไล่ลงผิดพรบ..ขนส่ง โทษคงน้อยกว่า "ทำร้ายร่างกาย" กระมังครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 08:25:43 AM »

อุ๊ย...สวัสดีครับ ท่านหอมมะลิ....
โรงเรียนปิดแล้วหรือยังครับ...คริ คริ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 08:35:00 AM »

ไล่ลงผิดพรบ..ขนส่ง โทษคงน้อยกว่า "ทำร้ายร่างกาย" กระมังครับ

ผมกล่าวเรื่องการปฏิเสธหรือการไล่ลงจากรถ ของโชเฟอร์แท๊กซี่ ตาม พ.ร.บ.ขนส่งฯครับ...........

ไม่ได้กล่าวถึงเรื่องการทำร้ายร่างกาย.........

แยกแยะไม่เป็นหรือไง ถ้าจะคุยเรื่องทำร้ายร่างกายอะไรนั่น ........ไม่ต้องมาคุยกับผม คนละเรื่อง

และช่วยไปตอบคำถามผมในกระทู้นี้ด้วย

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=62844.105

รอมาหลายอาทิตย์แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2008, 08:37:40 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 08:37:12 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 08:40:38 AM »

มาแว้วววว....  Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 08:41:21 AM »

มาถึงก็โดนไป1ดอกเลยนะ ท่านหอมฯ

เออ ... เรื่องเก่าๆ เคลียร์กันเรียบร้อยแล้วรึ ถึงได้โผล่มากระทู้นี้

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 08:42:44 AM »

คงจะไปแว้ววว...  Grin

อ้าว ไม่ใช่... ซ่อนแว้ววววว.. Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2008, 08:44:31 AM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 08:49:47 AM »

มา แหย่  ๆ แล้วก็ไป ยังไงกัน

a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 08:56:44 AM »

Grin
ช่วงสองปีหลังมานี่...นั่งแท็กซี่แล้วอยากมีปืนอยู่ตรงเอวด้วยทุกที
ไม่ใช่อะไรหรอกครับ...แค่อยากอุ่นใจน่ะครับ

เท่าที่เช็คเรตติ้งหากว่าคนขับเริ่มพูดคุยเรื่องการเมือง (แต่ผมไม่เคยเริ่มก่อนนะครับ...เซ็ง)
เกินครึ่งจะด่าพันธมิตรเสมอ
แล้วเขาชอบด่าไปแล้วก็ถามคนนั่งไปว่า..."คุณว่าไม๊"
ไอ้เราจะพยักหน้าก็รู้สึกว่ามันขัดกับความเชื่อของตัวเอง  จะเถียงก็ไม่รู้จะเถียงไปทำไม
เลยต้องมีหนังสือติดมือเสมอ  เอาไว้ก้มหน้าอ่าน

คันที่ขึ้นหลังสุด พี่แกฟังวิทยุชุมชนคลื่นที่เชียร์ทักษิณ
อูย...สนุกสุดๆ  ทั้งโฆษก ทั้งคนที่โทรเข้ามา เขาด่า ปปช คตส กันเพลิน
แถมมีเปิดเพลงเชียร์ด้วย...เนื้อเพลงฟังแล้วขนลุก
ประมาณว่า ชาวรากหญ้าขอเอาใจช่วยคุณทักษิณ ท่านช่วยโอบอุ้มพวกเรา  เราสำนึกในบุญคุณของท่านเป็นอย่างยิ่ง  ท่านจะชนะในที่สุด

เฮ่อ  วันไหนรถผมต้องเข้าอู่นี่เซ็งเลยฮะ  อิอิอิ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 11:15:40 AM »

มาถึงก็โดนไป1ดอกเลยนะ ท่านหอมฯ

เออ ... เรื่องเก่าๆ เคลียร์กันเรียบร้อยแล้วรึ ถึงได้โผล่มากระทู้นี้

นับถือจริงๆครับ ในความด้าน

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 12:13:10 PM »

ใช่ครับ.....

คุณ หอมมะลิคงไม่ลืมเหตุการณ์นี้...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 02:01:34 PM »

ก็สงสารเขาน๊ะ ที่เขาเชื่ออย่างนั้น เขาคิดได้อย่างนั้น หรือ อาจคิดได้เท่านั้น หรือเป็นอย่างนั้น

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 02:57:26 PM »

วันนี้ได้มีโอกาสเข้ากรุงเทพ  นั่งแท๊กซี่จากสายใต้ใหม่กว่า(ที่เดิมสายใต้ใหม่) นั่งไปได้สักพักแฟนผมก็ดันพูดขึ้นว่า"เมื่อวานดูข่าวมีลุงคนนึงหัวใจวายในทำเนียบ" ผมยังไม่ทันจะได้เอ่ยคำพูดออกไปเสียงคนขับก็แทรกมา "อยู่บ้านดีๆไม่ชอบ คุ้มกับค่าจ้างมั๊ยนั่น"แฟนผมก็สิงห์ปากไวสวนทันที ใครเค้าจ้าง จะเอาเงินจากใหนจ้าง คนเขามาด้วยอุดมการณ์ รักชาติ แท๊กซี่ก็สวนมาอีก ผมไม่เชื่อเด็ดขาดว่าไม่มีคนจ้าง ไม่ทำงานทำการเอาแต่มาตบมือ แฟนผมก็สวนอีกคุณไปกับฉันสักครั้งมั๊ยล่ะแล้วจะรู้ความจริง สวนกันไปมาอีกหลายยก จนสุดท้ายแท๊กซี่ก็ไล่ผมลงด้วยเหตุผลที่ว่า ผมต้องรีบไปส่งกะผมไม่คิดค่าโดยสาร แฟนผมก็ตอบกลับว่า พอดีจะไปกู้ชาติเหมือนกัน คุณคงไปส่งเราได้แต่คงไม่ได้ออกมาแน่ ผมได้แต่ใบ้แดกครับ  ทีหลังน่าติดสติ๊กเกอร์ไว้นะว่าเป็น นปก. ผมจะได้ไม่ต้องลงรถกลางทาง สังคมไทยต้องแยกสีจริงๆแล้วเหรอครับ
ก็ต้องโทษแฟนคุณหละครับ..ที่เริ่มต้นก่อน เมื่อเริ่มแล้วรู้ว่าเขาไม่ชอบ..ก็ควรจะหยุด อย่าคิดว่าตัวเองเก่งกว่า..เหนือกว่าแล้วจะไปเปลี่ยนความคิดเขา..หัดรับฟังความคิดคนอื่นบ้าง..เขาก็คนไทย..ถ้ามองแต่เพียงว่าเขาด้อยกว่า..คุณและแฟนก็คิดว่าตัวเองเหนือกว่า เขาเองก็คงไม่สบายใจที่จะขับรถให้คุณนั่ง..ให้เขามีสิทธิ์ไม่บริการคุณบ้างซิ..คราวหน้าคราวหลังก็อย่าพยายามเปลียนความคิดทางการเมืองคนอื่นแค่คำพูดไม่กี่คำ..และเวลาไม่กี่นาที ครับ

ลูกค้าคุยกัน.....คนขับรถแส่ไม่ได้ อยากมีส่วนร่วมนักให้เก็บกลับไปคุยกับลูกกับเมียที่บ้าน เป็นข้อปฏิบัติพื้นฐานของอาชีพ

เมีย-ผัวเค้าคุยกัน ...... คนขับรถ"เสือก"อะไร ?

เรื่องแค่นี้มันยังจ้าดง่าวไม่รับรู้ ขับแท็กซี่ยังเป็นอาชีพที่หรูไป  Undecided
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 03:29:17 PM »

Grin
ช่วงสองปีหลังมานี่...นั่งแท็กซี่แล้วอยากมีปืนอยู่ตรงเอวด้วยทุกที
ไม่ใช่อะไรหรอกครับ...แค่อยากอุ่นใจน่ะครับ

เท่าที่เช็คเรตติ้งหากว่าคนขับเริ่มพูดคุยเรื่องการเมือง (แต่ผมไม่เคยเริ่มก่อนนะครับ...เซ็ง)
เกินครึ่งจะด่าพันธมิตรเสมอ
แล้วเขาชอบด่าไปแล้วก็ถามคนนั่งไปว่า..."คุณว่าไม๊"
ไอ้เราจะพยักหน้าก็รู้สึกว่ามันขัดกับความเชื่อของตัวเอง  จะเถียงก็ไม่รู้จะเถียงไปทำไม
เลยต้องมีหนังสือติดมือเสมอ  เอาไว้ก้มหน้าอ่าน

คันที่ขึ้นหลังสุด พี่แกฟังวิทยุชุมชนคลื่นที่เชียร์ทักษิณ
อูย...สนุกสุดๆ  ทั้งโฆษก ทั้งคนที่โทรเข้ามา เขาด่า ปปช คตส กันเพลิน
แถมมีเปิดเพลงเชียร์ด้วย...เนื้อเพลงฟังแล้วขนลุก
ประมาณว่า ชาวรากหญ้าขอเอาใจช่วยคุณทักษิณ ท่านช่วยโอบอุ้มพวกเรา  เราสำนึกในบุญคุณของท่านเป็นอย่างยิ่ง  ท่านจะชนะในที่สุด

เฮ่อ  วันไหนรถผมต้องเข้าอู่นี่เซ็งเลยฮะ  อิอิอิ

ไม่ต้องพกปืนหรอกครับ คนขับแท็กซี่ซ่ามากไม่ได้ครับ... นั่งอยู่หน้า เสียเปรียบครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2008, 04:18:42 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์