เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:21:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แท๊กซี่ นปก.  (อ่าน 7549 ครั้ง)
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 03:53:58 PM »

Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2008, 04:10:51 PM โดย a lone wolf » บันทึกการเข้า

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 04:03:09 PM »

ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่กล้าเถียงแท๊กซี่
เพราะไม่รู้จะพูดให้เข้าใจได้อย่างไร  เพราะผมอาจไม่มีความสามารถที่จะถ่ายทอดได้  โดยมีสมมุติว่า  เขามี  สติปัญญา+ข้อมูลเดิม+จิตสำนึก  อย่างที่เขามี
สู้ให้เขาพูดไป  แล้วเราก็อืออือไปดีกว่า   ขี้เกียจมีปากเสียง อย่างน้อยเขาก็สามารถมีลมหายใจไปได้อีกวัน

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 04:03:37 PM »

เริ่มจะไม่ค่อยดีแล้วครับ เทคนิคบางอย่างไม่เหมาะที่จะเอามาเล่าในที่สาธารณะ

ขออภัยที่ทักท้วงครับ  Smiley
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 04:10:18 PM »

Grin
โอเคครับ พี่ E-mail
ตลกของผมมันร้ายเกินไปหน่อย  ผมลบแล้วครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 04:10:59 PM »

เริ่มจะไม่ค่อยดีแล้วครับ เทคนิคบางอย่างไม่เหมาะที่จะเอามาเล่าในที่สาธารณะ

ขออภัยที่ทักท้วงครับ  Smiley

เย้...
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 04:13:37 PM »

คงไม่เคืองผมกันเนอะครับ..... นะจ๊ะ  Cheesy
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 04:17:45 PM »

คงไม่เคืองผมกันเนอะครับ..... นะจ๊ะ  Cheesy

ใครจะไปเคืองครับ...

เดี๋ยวมีใครจำเอาไปใช้งาน นายสมชายจะบาป... กึ๋ยส์
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 08:54:25 PM »

อ้าว  ยังไม่ได้อ่านเลยครับ  ขอด้วยคนครับ  ไหว้

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 01:53:21 AM »

โอ๊ะ...ผมไม่ได้เข้ามาหลายวัน  เห็นน้อง "หอม..."  อยู่แว๊บๆ
ได้ไปตอบคำถามพี่มะขิ่นหรือยังหนอ...

หวังว่าคงไม่ใช้วิธีเปลี่ยนชื่อ log-in วนเวียนอยู่แถวนี้หรอกนะ...
ไม่หรอก....คงไม่หรอก...

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 02:01:16 AM »

โอ๊ะ...ผมไม่ได้เข้ามาหลายวัน  เห็นน้อง "หอม..."  อยู่แว๊บๆ
ได้ไปตอบคำถามพี่มะขิ่นหรือยังหนอ...

หวังว่าคงไม่ใช้วิธีเปลี่ยนชื่อ log-in วนเวียนอยู่แถวนี้หรอกนะ...

คงไม่ช้าครับ หากใช้ชื่อเดิมอาจต้องใช้ปี๊บมาล็อก-อิน  คิก คิก
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 02:42:43 AM »

คงไม่ช้าครับ หากใช้ชื่อเดิมอาจต้องใช้ปี๊บมาล็อก-อิน  คิก คิก

ฮ่า ฮ่า ... เคี๊ยกๆ

คุณ E_mail นอนดึกเหมือนกันนะครับ...

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 02:47:23 AM »

อารมณ์ดีขนาดหนักครับ สุดที่รักกลับมาพรุ่งนี้ หลังจากกลับไปเยี่ยมแม่ยายมา1เดือนเต็มๆ  หลงรัก
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 08:07:29 AM »

การปฏิเสธหรือไล่ผู้โดยสารลง .............. เป็นการกระทำที่ผิด พ.ร.บ.ขนส่งฯนะครับ

คนขับรถแท๊กซี่ไม่มีสิทธิ์กระทำ............

อ่านมานานแล้ว..............
ไล่ลงผิดพรบ..ขนส่ง โทษคงน้อยกว่า "ทำร้ายร่างกาย" กระมังครับ

ผมกล่าวเรื่องการปฏิเสธหรือการไล่ลงจากรถ ของโชเฟอร์แท๊กซี่ ตาม พ.ร.บ.ขนส่งฯครับ...........

ไม่ได้กล่าวถึงเรื่องการทำร้ายร่างกาย.........

แยกแยะไม่เป็นหรือไง ถ้าจะคุยเรื่องทำร้ายร่างกายอะไรนั่น ........ไม่ต้องมาคุยกับผม คนละเรื่อง

และช่วยไปตอบคำถามผมในกระทู้นี้ด้วย

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=62844.105

รอมาหลายอาทิตย์แล้ว
ผมก็คาดเดาว่าแท้กซี่คงคิดได้ว่า ทำมาหากินกะผู้โดยสาร คงรู้อะไรบ้างหละครับ
ยอมผิดพรบ.ขนส่ง ดีกว่าบันดาลโทสะทำร้ายร่างกายผู้โดยสารที่ชวนทะเลาะครับ
..ถึงได้ไล่ผู้โดยสารลง ก็เท่านั้นแหละครับ

ส่วนกระทู้ที่ว่าขอบคุณที่บอกลิงค์ให้..นานๆเข้ากระทู้ เยอะไปหมด บางอันก็ลืมไปแล้ว หวังว่าคงไม่ใช่ "คำสั่ง"นะครับ
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 08:10:43 AM »

ไม่เคยเปลี่ยนชื่อขอรับ..เพียงแต่อารมย์มันไม่อยากเข้าเว้บเท่านั้น
"ปี้บ" เอาไว้เตะครับ ไม่ใช่คลุมหัว..และผมก็เชื่อว่าผม "เต๊ะ"ได้ไกลกว่า
คุณพี่ E_mail  (ฮา)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 08:34:02 AM »

ไม่เคยเปลี่ยนชื่อขอรับ..เพียงแต่อารมย์มันไม่อยากเข้าเว้บเท่านั้น
"ปี้บ" เอาไว้เตะครับ ไม่ใช่คลุมหัว..และผมก็เชื่อว่าผม "เต๊ะ"ได้ไกลกว่า
คุณพี่ E_mail  (ฮา)

Grin...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์