เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 09:38:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แท๊กซี่ นปก.  (อ่าน 7624 ครั้ง)
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 10:44:56 PM »

วันนี้ได้มีโอกาสเข้ากรุงเทพ  นั่งแท๊กซี่จากสายใต้ใหม่กว่า(ที่เดิมสายใต้ใหม่) นั่งไปได้สักพักแฟนผมก็ดันพูดขึ้นว่า"เมื่อวานดูข่าวมีลุงคนนึงหัวใจวายในทำเนียบ" ผมยังไม่ทันจะได้เอ่ยคำพูดออกไปเสียงคนขับก็แทรกมา "อยู่บ้านดีๆไม่ชอบ คุ้มกับค่าจ้างมั๊ยนั่น"แฟนผมก็สิงห์ปากไวสวนทันที ใครเค้าจ้าง จะเอาเงินจากใหนจ้าง คนเขามาด้วยอุดมการณ์ รักชาติ แท๊กซี่ก็สวนมาอีก ผมไม่เชื่อเด็ดขาดว่าไม่มีคนจ้าง ไม่ทำงานทำการเอาแต่มาตบมือ แฟนผมก็สวนอีกคุณไปกับฉันสักครั้งมั๊ยล่ะแล้วจะรู้ความจริง สวนกันไปมาอีกหลายยก จนสุดท้ายแท๊กซี่ก็ไล่ผมลงด้วยเหตุผลที่ว่า ผมต้องรีบไปส่งกะผมไม่คิดค่าโดยสาร แฟนผมก็ตอบกลับว่า พอดีจะไปกู้ชาติเหมือนกัน คุณคงไปส่งเราได้แต่คงไม่ได้ออกมาแน่ ผมได้แต่ใบ้แดกครับ  ทีหลังน่าติดสติ๊กเกอร์ไว้นะว่าเป็น นปก. ผมจะได้ไม่ต้องลงรถกลางทาง สังคมไทยต้องแยกสีจริงๆแล้วเหรอครับ

คันเดียวกับผมเปล่าที่สายใต้เหมือนกัน แต่พอผมรู้ว่าอยู่คนล่ะแนวความคิดกันผมก็ไม่คุยต่อ พอถึงที่จ่ายเงินแล้วลงเลย ผมไม่ใช่พวกพันธมิตร ผมอยู่กลางๆแต่ไม่ชอบพวก นปช เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 05:47:19 AM »

เรื่องร้องเรียนเเท็กซี่เเจ้งไปก็งั้นๆเเหละครับ

พอขนส่งรับเรื่องเเจ้งเรื่องไปที่อู่พอคนขับทราบเรื่องร้องเรียนเเล้วออกรถไปหาเงิน  เจ้าของรถบอกให้มันไปรายงานตัวด้วย

วันรุ่งขึ้นหายหัวไม่มาขับเเล้วเอาค่าเช่าเมื่อวานไปด้วยไม่มาจ่าย  เรื่องมัดจำที่วางไว้ก่อนขับมันติดค่าเช่าเเละก็หมดไปกับค่าซ่อมตอนที่มันขับไปชนเค้าไม่เหลือเงินมัดจำเเล้ว  เเล้วมันก็ไปขับที่อู่อื่นเเละอื่นๆต่อไป   มันถึงไม่เข็ดไง

ถ้าจะให้ดีต้องเเจ้งตำรวจจับซึ่งๆหน้าเลยออกใบสั่งเฉพาะตัวตอนนั้นยึดใบขับขี่เลยถึงจะตรงตัว

สรุปสุดท้ายเจ้าของรถต้องไปแทนเสียค่าปรับเเทนมันทั้งที่ไม่ได้เป็นคนทำครับ

ทางที่ดีไม่ว่าจะอยู่เเห่งหนตำบลใดไม่ควรคุยเรื่องการเมืองกับคนที่ไม่รู้จักเป็นดีที่สุด   เเม้เเต่ครอบครัวเดียวกันบางครั้งยังคุยเรื่องการเมืองไม่ได้เลยครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 06:13:36 AM »

สงสัยจะเลียนแบบกัปตันการบินไทย
จะ ขอเรียนให้ทราบ ความเท็จจริงอีกทีครับ

ผู้โดยสาร คนนั้น มาถึงสนามบินเวลา 6.20 ในขณะ DEP. 6.00  ตามกฎ FAA  แล้ว

นักบินต้องขึ้นบิน ตามเวลา ที่กำหนดเท่านั้น เว้นแต่มีเหตุ เครื่องขัดข้อง หรือ สภาพอากาศไม่ดี

แต่ในทั้งนี้ คงต้องมีการสอบสวนนักบินเนื่องจาก ทำให้ บริษัท เสียชื่อเสียงครับ

ด้วยความเคารพสมาชิกทุกท่านครับ

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 07:12:40 AM »

น่าเป็นห่วงสังคมไทยจริง ๆ ครับ  สยามเมืองยิ้ม  คงอีกนาน กว่าจะเยียวยาให้กลับมาเหมือนเดิม
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 07:33:15 AM »

สงสัยจะเลียนแบบกัปตันการบินไทย
จะ ขอเรียนให้ทราบ ความเท็จจริงอีกทีครับ

ผู้โดยสาร คนนั้น มาถึงสนามบินเวลา 6.20 ในขณะ DEP. 6.00  ตามกฎ FAA  แล้ว

นักบินต้องขึ้นบิน ตามเวลา ที่กำหนดเท่านั้น เว้นแต่มีเหตุ เครื่องขัดข้อง หรือ สภาพอากาศไม่ดี

แต่ในทั้งนี้ คงต้องมีการสอบสวนนักบินเนื่องจาก ทำให้ บริษัท เสียชื่อเสียงครับ

ด้วยความเคารพสมาชิกทุกท่านครับ

อย่างนี้ก็สมควร บินฟรีแล้วยังมาสายอีก 
อย่าให้เจอพวก ส.ส. เลวแบบนี้บนเครื่องเดียวกัน

อเสวนา จะ พาลานัง
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 07:53:36 AM »

พยายาม จดจำ เลขทะเบียน กับ เลขประจำตัวคนขับ....

ฟ้อง สคบ. เสร็จแล้ว เอามา forward mail และ post ตาม broad ต่างๆ คงจะพอช่วยได้ครับ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 08:23:09 AM »

..แท็กซี่..นปก.... Grin...แท็กซี.พธม... Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Autumn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 08:25:49 AM »

มันเหมือนช่วงที่เรากำลังจะเสียกรุงแต่ละครั้งหรือไม่ เกิดความแตกแยกอย่างรุนแรง
มีคนบางกลุ่มบางพวกพยายามพูดให้คนเกลียดคนบางกลุ่ม
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 08:28:21 AM »

น่าเป็นห่วงสังคมไทยจริง ๆ ครับ  สยามเมืองยิ้ม  คงอีกนาน กว่าจะเยียวยาให้กลับมาเหมือนเดิม
ผมเองก็รู้สึกเช่นเดียวกันครับ ว่าเริ่มแบ่งขั้วอย่างชัดเจน ถ้าคนไทยไม่รักกัน ความสุขในชาติบ้านเมืองก็คงมียาก

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 08:28:48 AM »

..แท็กซี่..นปก.... Grin...แท็กซี.พธม... Cheesy

ผมว่า ให้มันติดป้าย มันก็ไม่กล้าหลอก ไอ่พวกนี้...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
POPPYX - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

ฟ้าลิขิตหรือจะสู้มานะตน

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 08:52:43 AM »

Cheesy วันก่อนจอดรถสถานีรถไฟฟ้าแล้วขึ้นแท็กซี่ แท็กซี่ชวนคุยการเมืองบ่นเบื่อ  ผมถามว่าอยู่ฝ่ายไหน เขาบอกเขาอยู่ตรงกลาง
แต่เขาบอกว่า เมื่อเช้านี้รับผู้โดยสารเป็นอาซิมที่เป็นพันธมิตรพอไปส่งที่มัฆวานค่าโดยสาร 150 บ. แกให้ 200 บ.ไม่ต้องทอน แท็กซี่ชมอาซิม    แต่อีกรอบไปส่งพวก นปก เสื้อแดง  พอถึงสนามหลวงมันบอกให้รอก่อนเดี๋ยวเข้าไปเอาเงิน  แล้วมันก็หายไปเลย  แท็กซี่บนเซ็ง
ผมเลยถามว่าแล้ว เป็นแบบนี้ยังไม่รู้อีกเหรอว่าควรเลือกอยู่ฝ่ายไหน Cheesy Grin

ถ้าไม่เชื่อมั่น ย่อมแพ้แน่นอน
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 09:21:16 AM »

สามล้ออุดรยังไม่แบ่งฝ่ายเพราะมีฝ่ายเดียว       สามล้อ...นปก ตกใจ ตกใจ
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 09:25:40 AM »

เวลานั่งแท๊กซี่  ไม่ว่า จะในนามแท๊กซี่  นปก.  หรือแท็กซี่พันธมิตร   ลงรถปุ๊ปก็เดินเตร่ซื้อของก่อนเข้าบ้าน  เข้าซอยเพื่อคอยสังเกตว่ามันจอดดูเราหรือมีพฤติกรรมที่ไม่น่าไว้วางใจหรือเปล่า   

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 09:49:20 AM »

เพื่อนที่ขึ้นแทกซี่ประจำบอกว่าหลังจากมีบทความของ เพ็ญ ที่แอลเอ แท๊กซี่กลายเป็น พธม. มากขึ้น และหลังจาก พธม. เสีบชีวิตด้วยฝีมือตำรวจ อัตราส่วน พธม. ก็เพิ่มขึ้นอีก..

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 11:07:32 AM »

ผมว่า ให้มันติดป้าย มันก็ไม่กล้าหลอก ไอ่พวกนี้...

ถ้าทำได้จะดีมากครับ แบ่งกันชัดๆไปเลย หรือไม่ก็พวกตรงกลางสีขาว จะได้เลือกถูก

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์