เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 09:40:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แท๊กซี่ นปก.  (อ่าน 7632 ครั้ง)
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 12:34:18 PM »

..แท็กซี่..นปก.... Grin...แท็กซี.พธม... Cheesy

ผมว่า ให้มันติดป้าย มันก็ไม่กล้าหลอก ไอ่พวกนี้...

ถ้าทำได้จะดีมากครับ แบ่งกันชัดๆไปเลย หรือไม่ก็พวกตรงกลางสีขาว จะได้เลือกถูก

อยากให้ทำครับ....ดูซิแท็กซี่..นปก  มันจะอยู่ได้มั้ย แบร่
kim_latour
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 12:43:30 PM »

วันนี้ได้มีโอกาสเข้ากรุงเทพ  นั่งแท๊กซี่จากสายใต้ใหม่กว่า(ที่เดิมสายใต้ใหม่) นั่งไปได้สักพักแฟนผมก็ดันพูดขึ้นว่า"เมื่อวานดูข่าวมีลุงคนนึงหัวใจวายในทำเนียบ" ผมยังไม่ทันจะได้เอ่ยคำพูดออกไปเสียงคนขับก็แทรกมา "อยู่บ้านดีๆไม่ชอบ คุ้มกับค่าจ้างมั๊ยนั่น"แฟนผมก็สิงห์ปากไวสวนทันที ใครเค้าจ้าง จะเอาเงินจากใหนจ้าง คนเขามาด้วยอุดมการณ์ รักชาติ แท๊กซี่ก็สวนมาอีก ผมไม่เชื่อเด็ดขาดว่าไม่มีคนจ้าง ไม่ทำงานทำการเอาแต่มาตบมือ แฟนผมก็สวนอีกคุณไปกับฉันสักครั้งมั๊ยล่ะแล้วจะรู้ความจริง สวนกันไปมาอีกหลายยก จนสุดท้ายแท๊กซี่ก็ไล่ผมลงด้วยเหตุผลที่ว่า ผมต้องรีบไปส่งกะผมไม่คิดค่าโดยสาร แฟนผมก็ตอบกลับว่า พอดีจะไปกู้ชาติเหมือนกัน คุณคงไปส่งเราได้แต่คงไม่ได้ออกมาแน่ ผมได้แต่ใบ้แดกครับ  ทีหลังน่าติดสติ๊กเกอร์ไว้นะว่าเป็น นปก. ผมจะได้ไม่ต้องลงรถกลางทาง สังคมไทยต้องแยกสีจริงๆแล้วเหรอครับ

ลุงที่หัวใจวายในทำเนียบ  ก็ขับแท๊กซี่ครับ  เข้าอยู่แถวบ้านผมครับ
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 12:53:44 PM »

การเมือง ... เป็นเรื่องของความเชื่อและศรัทธา ... จะเปลี่ยนศรัทธาได้ ... ต้องมีศรัทธาใหม่ที่จูงใจกว่า ... เพียงแค่ทะเลาะบ่นด่า ... คงเปลี่ยนศรัทธาใครไม่ได้ง่าย ๆ หรอกครับ ...  Smiley Smiley Smiley

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 01:13:06 PM »

พูดยากนะบางทีต้นเหตุหลายๆครั้ง  อาจจะเกิดจากแท๊กซี่โดนผู้โดยสารบางคนด่าว่า

-ไม่รักชาติ
-รักเงินทักษิณ
-ไม่จงรักภักดี
ฯลฯ ซึ่งอาจไม่ได้ด่าเขาโดยตรง  แต่เป็นการด่าแบบเหมารวม ก็เหมือนแฟนคุณ Pucca คิดว่าโดนด่าแบบเหมารวมนั่นแหละ

มันก็เลยมีเคืองกันบ้าง  "รถก็เช่ามาเอง(หรือซื้อเอง) แล้วให้ใครก็ไม่รู้มานั่งด่าอยู่ได้  แยกทางกันดีกว่า"  มันผิดกฎหมาย แต่คนพวกนี้มันไม่สนใจหรอก

แท๊กซี่เฮงซวยมีเยอะครับ  โดยเฉพาะที่สุวรรณภูมิ  ชั้นผู้โดยสารขาเข้า  พวกแท๊กซี่ต่อคิวนั่นแหละ  พอคนไทยขึ้นมันบ่นจนรำคาญ  มันจ้องจะรับแต่ฝรั่ง  เป็นเรื่องที่ผมเบื่อมากๆ  เพราะเดือนๆหนึ่งผมบินหลายครั้ง  ต้องเจอบ่นกันครึ่งๆเลย

เดี๋ยวนี้ก่อนขึ้น  ผมถามก่อนเลยว่า "ยินดีรับคนไทยหรือปล่าว"  สงสัยจะเริ่มเป็นบรรทัดทัดฐานแล้วมั๊ง  พี่ๆไม่ลองถามก่อนขึ้นรถดูบ้างหล่ะครับว่า "ยินดีรับพันธมิตรหรือปล่าว"  บางเรื่องเลี่ยงได้ก็เลี่ยงครับ  "อย่าเอาไม้สั้นไปรันขี้"

ปล...นักบินการบินไทย  ซึ่งมีฐานะ และต้นทุนทางสังคมสูง  ทำไมต้องเลียนแบบแท๊กซี่ โดยเลือกผู้โดยสารด้วย  ผมไม่เข้าใจ

salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 01:55:08 PM »

แจ้งความได้ครับ
กรณี นี้ต้องแจ้งความข้อหาอะไรครับพี่ อยากรู้นะครับ ด้วยความเคารพ

ข้อหาปฏิเสธรับส่งผู้โดยสารครับ เป็นระเบียบของกรมการขนส่งทางบก
อนธการ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 04:43:28 PM »

เรื่องร้องเรียนเเท็กซี่เเจ้งไปก็งั้นๆเเหละครับ

พอขนส่งรับเรื่องเเจ้งเรื่องไปที่อู่พอคนขับทราบเรื่องร้องเรียนเเล้วออกรถไปหาเงิน  เจ้าของรถบอกให้มันไปรายงานตัวด้วย

วันรุ่งขึ้นหายหัวไม่มาขับเเล้วเอาค่าเช่าเมื่อวานไปด้วยไม่มาจ่าย  เรื่องมัดจำที่วางไว้ก่อนขับมันติดค่าเช่าเเละก็หมดไปกับค่าซ่อมตอนที่มันขับไปชนเค้าไม่เหลือเงินมัดจำเเล้ว  เเล้วมันก็ไปขับที่อู่อื่นเเละอื่นๆต่อไป   มันถึงไม่เข็ดไง

ถ้าจะให้ดีต้องเเจ้งตำรวจจับซึ่งๆหน้าเลยออกใบสั่งเฉพาะตัวตอนนั้นยึดใบขับขี่เลยถึงจะตรงตัว

สรุปสุดท้ายเจ้าของรถต้องไปแทนเสียค่าปรับเเทนมันทั้งที่ไม่ได้เป็นคนทำครับ

สมาชิกท่านใดเป็นเจ้าของอู่แท็กซี่บ้างค่ะ  ..เคยคุยกับน้องที่เป็นลูกเจ้าของอู่แท็กซี่ เขาเล่าว่าแท็กซี่บางคันค้างค่าเช่าเป็นหมื่น จนต้องให้ออกจากอู่ ก็แปลกใจว่าเขาให้ค้างกันเยอะขนาดนี้เหรอ  ฟังจากน้องเขาเล่าเหมือนพวกขับแท็กซี่เนี่ยสบายกว่าเจ้าของอู่ซะอีก
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 04:52:31 PM »

ปล...นักบินการบินไทย  ซึ่งมีฐานะ และต้นทุนทางสังคมสูง  ทำไมต้องเลียนแบบแท๊กซี่ โดยเลือกผู้โดยสารด้วย  ผมไม่เข้าใจ
ต่างกันตรงที่เขาไม่ได้ชอบหรือรักพธม./ทักกี้ ถึงไม่ให้ขึ้นครับ  เขาไม่รับพวกที่ทำให้ประชาชนเสียชีวิตครับผม
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 05:06:06 PM »

แท๊กซี่เฮงซวยมีเยอะครับ  โดยเฉพาะที่สุวรรณภูมิ  ชั้นผู้โดยสารขาเข้า  พวกแท๊กซี่ต่อคิวนั่นแหละ  พอคนไทยขึ้นมันบ่นจนรำคาญ  มันจ้องจะรับแต่ฝรั่ง  เป็นเรื่องที่ผมเบื่อมากๆ  เพราะเดือนๆหนึ่งผมบินหลายครั้ง  ต้องเจอบ่นกันครึ่งๆเลย

เดี๋ยวนี้ก่อนขึ้น  ผมถามก่อนเลยว่า "ยินดีรับคนไทยหรือปล่าว"  สงสัยจะเริ่มเป็นบรรทัดทัดฐานแล้วมั๊ง  พี่ๆไม่ลองถามก่อนขึ้นรถดูบ้างหล่ะครับว่า "ยินดีรับพันธมิตรหรือปล่าว"  บางเรื่องเลี่ยงได้ก็เลี่ยงครับ  "อย่าเอาไม้สั้นไปรันขี้"

ทิปไปซักร้อยสิครับ รับรองยิ้มแฉ่ง

ลงสุวรรณภูมิคราวก่อน ผมเผลอไปขึ้นแท็กซี่ต่อคิวเข้า(ลงแยกพัฒนาการ)

ลุงแกทำหน้าน่าสงสาร .... แต่ก็รับผมไปส่งแต่โดยดี พ้นสุวรรณภูมิแกถึงบอก ว่ามาต่อคิวอยู่4ชม.แล้ว โดนผมเรียกได้อย่างดีร้อยนิดๆ.... ไม่คุ้ม

คราวหน้ากะว่าจะขึ้นบันไดเลื่อนไป3ชั้น ไม่ถึง10นาที ไม่เป็นไร ดีกว่าไปทำลายความหวังตลอดครึ่งวันของคนทำมาหากิน
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 06:15:51 PM »

แท๊กซี่  แท๊กซี่   ไปทำเนียบรัฐบาลด่วน คิก คิก

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 07:21:33 PM »

สงสัยจะเลียนแบบกัปตันการบินไทย
จะ ขอเรียนให้ทราบ ความเท็จจริงอีกทีครับ

ผู้โดยสาร คนนั้น มาถึงสนามบินเวลา 6.20 ในขณะ DEP. 6.00  ตามกฎ FAA  แล้ว

นักบินต้องขึ้นบิน ตามเวลา ที่กำหนดเท่านั้น เว้นแต่มีเหตุ เครื่องขัดข้อง หรือ สภาพอากาศไม่ดี

แต่ในทั้งนี้ คงต้องมีการสอบสวนนักบินเนื่องจาก ทำให้ บริษัท เสียชื่อเสียงครับ

ด้วยความเคารพสมาชิกทุกท่านครับ

อย่างนี้ก็สมควร บินฟรีแล้วยังมาสายอีก 
อย่าให้เจอพวก ส.ส. เลวแบบนี้บนเครื่องเดียวกัน

เรื่องเล่าจาก พนง. การบินไทยครับ

ในวันที่ กัปตันจักรี โดนเรียกเข้าไปด่า ที่หน้าห้องผู้บริหารมี จนท. การบินไทยกลุ่มใหญ่มายืนให้กำลังใจอยู่ ในตอนที่จนท.หน้าห้อง ขานชื่อ กัปตันจักรี เพื่อที่จะเดินเข้าไป คนกลุ่มใหญ่ที่ มายืนรอให้กำลังใจก็ได้ปรบมือขึ้นพร้อมกันเสียงดังกระหึ่มไปทั่วบริเวณนั้น

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 08:38:52 AM »

ผมว่าแฟนของท่านนะ...สุดยอดเลยนะ เยี่ยม
dechdee
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 07:46:04 PM »

เห็นด้วยกับคุณพี่ผู้หญิงครับ  ไปให้เห็นจริง ได้ดูได้ฟังก่อนแล้วค่อยว่ากัน.
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 04:30:23 AM »

สมาชิกท่านใดเป็นเจ้าของอู่แท็กซี่บ้างค่ะ  ..เคยคุยกับน้องที่เป็นลูกเจ้าของอู่แท็กซี่ เขาเล่าว่าแท็กซี่บางคันค้างค่าเช่าเป็นหมื่น จนต้องให้ออกจากอู่ ก็แปลกใจว่าเขาให้ค้างกันเยอะขนาดนี้เหรอ  ฟังจากน้องเขาเล่าเหมือนพวกขับแท็กซี่เนี่ยสบายกว่าเจ้าของอู่ซะอีก

ไปหาข้อมูลมาให้เเล้วครับ

ท่านว่าส่วนใหญ่จะเป็นรถที่ขับกะเดียวเอารถไปจอดที่บ้านคนขับหลายวันถึงจ่ายค่าเช่าที  พอยิ่งนานวันระยะจ่ายค่าเช่ายิ่งห่างมาจ่ายก็ไม่ครบสุดท้ายหายไปเลยเจ้าของต้องไปตามกว่าจะเจอรถบางที่เกือบเดือนหรือเเบบสุดๆคือหารถไม่เจอหายไปกับสายลมครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 04:51:17 AM »

เคยขึน รถ แท็กซี่วันนั้นไม่ได้พูดซักคำในรถ แท็กซี่ด่าแต่รัฐบาลตลอด ตอนนั้น ของท่านสุรยุทธ คมช. พอจะลงจากรถจ่ายสตางค์ แท็กซี่ ยังพูดว่า พี่แต่งตัวแบบนี้วันนั้นใส่เสื้อเหลืองก็มันเป็นวันจันทร์ เป็น พันธมิตรแน่ๆๆเลย งง

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 06:07:38 AM »

วันนี้ได้มีโอกาสเข้ากรุงเทพ  นั่งแท๊กซี่จากสายใต้ใหม่กว่า(ที่เดิมสายใต้ใหม่) นั่งไปได้สักพักแฟนผมก็ดันพูดขึ้นว่า"เมื่อวานดูข่าวมีลุงคนนึงหัวใจวายในทำเนียบ" ผมยังไม่ทันจะได้เอ่ยคำพูดออกไปเสียงคนขับก็แทรกมา "อยู่บ้านดีๆไม่ชอบ คุ้มกับค่าจ้างมั๊ยนั่น"แฟนผมก็สิงห์ปากไวสวนทันที ใครเค้าจ้าง จะเอาเงินจากใหนจ้าง คนเขามาด้วยอุดมการณ์ รักชาติ แท๊กซี่ก็สวนมาอีก ผมไม่เชื่อเด็ดขาดว่าไม่มีคนจ้าง ไม่ทำงานทำการเอาแต่มาตบมือ แฟนผมก็สวนอีกคุณไปกับฉันสักครั้งมั๊ยล่ะแล้วจะรู้ความจริง สวนกันไปมาอีกหลายยก จนสุดท้ายแท๊กซี่ก็ไล่ผมลงด้วยเหตุผลที่ว่า ผมต้องรีบไปส่งกะผมไม่คิดค่าโดยสาร แฟนผมก็ตอบกลับว่า พอดีจะไปกู้ชาติเหมือนกัน คุณคงไปส่งเราได้แต่คงไม่ได้ออกมาแน่ ผมได้แต่ใบ้แดกครับ  ทีหลังน่าติดสติ๊กเกอร์ไว้นะว่าเป็น นปก. ผมจะได้ไม่ต้องลงรถกลางทาง สังคมไทยต้องแยกสีจริงๆแล้วเหรอครับ
ก็ต้องโทษแฟนคุณหละครับ..ที่เริ่มต้นก่อน เมื่อเริ่มแล้วรู้ว่าเขาไม่ชอบ..ก็ควรจะหยุด อย่าคิดว่าตัวเองเก่งกว่า..เหนือกว่าแล้วจะไปเปลี่ยนความคิดเขา..หัดรับฟังความคิดคนอื่นบ้าง..เขาก็คนไทย..ถ้ามองแต่เพียงว่าเขาด้อยกว่า..คุณและแฟนก็คิดว่าตัวเองเหนือกว่า เขาเองก็คงไม่สบายใจที่จะขับรถให้คุณนั่ง..ให้เขามีสิทธิ์ไม่บริการคุณบ้างซิ..คราวหน้าคราวหลังก็อย่าพยายามเปลียนความคิดทางการเมืองคนอื่นแค่คำพูดไม่กี่คำ..และเวลาไม่กี่นาที ครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์