เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:20:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แท๊กซี่ นปก.  (อ่าน 7548 ครั้ง)
Soraphong-รักในหลวง
คุณภาพเยาวชน คือเครื่องยืนยัน ศักยภาพของประเทศ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

อย่าเนรคุณแผ่นดิน

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 01:47:28 PM »

รู้สึกนั่งอ่านไปมา เหมือนทักษินเป็น ฮิตเลอร์เมืองไทย  ตกใจหน้าซีด ยังไงไม่รู้

ทั้งการพูดเพื่อประชาสัมพันธ์ การวางคนเครื่องมือไว้เพื่อล้างฝ่ายตรงกันข้าม น่ากลัวจริงๆๆๆๆ

ไม่อยากเห็นไทยตายเพื่อใครนะครับ.... ไหว้

กูมีกูหมดอันใดกูหาใหม่กูได้  กูจนกูแก้กูเอง  กูจักก่อเกียรติกูให้กึกก้องเกรียงไกรก่อนตาย
hippo_oct
"คนไทยถ้าลงมือทำอะไร ก็ไม่แพ้ชาติใดในโลก"
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 02:09:04 PM »

ในกรณีแบบนี้พี่ๆสามารถโทรแจ้งหน่วยงานที่ดูแลเกี่ยวกับแท็กซี่ได้ครับ  แต่พี่ๆต้องจำเลขรถให้ได้ครับ  แล้วก็โทรไปที่สายด่วนเกี่ยวกับการให้บริการแท็กซี่  แต่ผมจำเบอร์โทรศัพท์ไม่ได้ครับ  ต้องขออภัยด้วยครับ ไหว้ ไหว้

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 03:28:45 PM »

โอ๊ะ...ผมไม่ได้เข้ามาหลายวัน  เห็นน้อง "หอม..."  อยู่แว๊บๆ
ได้ไปตอบคำถามพี่มะขิ่นหรือยังหนอ...

หวังว่าคงไม่ใช้วิธีเปลี่ยนชื่อ log-in วนเวียนอยู่แถวนี้หรอกนะ...
ไม่หรอก....คงไม่หรอก...

คงไม่ช้าครับ หากใช้ชื่อเดิมอาจต้องใช้ปี๊บมาล็อก-อิน  คิก คิก

ไม่เคยเปลี่ยนชื่อขอรับ..เพียงแต่อารมย์มันไม่อยากเข้าเว้บเท่านั้น
"ปี้บ" เอาไว้เตะครับ ไม่ใช่คลุมหัว..และผมก็เชื่อว่าผม "เต๊ะ"ได้ไกลกว่า
คุณพี่ E_mail  (ฮา)

แสดงว่าท่านต้องฝีมือระดับอาเซียนแล้วอ่ะ  คิก คิก
pucca
Full Member

คะแนน 18

ติดคุกยังมีวันออก แต่ตายไม่มีวันฟื้น

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 07:38:10 PM »

ในกรณีแบบนี้พี่ๆสามารถโทรแจ้งหน่วยงานที่ดูแลเกี่ยวกับแท็กซี่ได้ครับ  แต่พี่ๆต้องจำเลขรถให้ได้ครับ  แล้วก็โทรไปที่สายด่วนเกี่ยวกับการให้บริการแท็กซี่  แต่ผมจำเบอร์โทรศัพท์ไม่ได้ครับ  ต้องขออภัยด้วยครับ ไหว้ ไหว้
ไม่ได้ผลหรอกครับ ขนาดผมลงเครื่องที่สุวรรณภูมิ นั่งแท๊กซี่ ขนาดมีบัตรที่ระบุชื่อคนขับ หมายเลขรถ ทะเบียนรถ ผมลืมกระเป๋าตังส์ไว้ยังตามไม่ได้เลย โทรไปตามเบอร์ในบัตรก็โยนกันไปกันมา  สุดท้ายก็ออกรายการร่วมด้วยช่วยกันก็ไม่เจอเลย แล้วกรณีอย่างนี้คงหายกลายเป็นคลื่นกระทบฝั่ง
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 11:26:46 PM »

การปฏิเสธหรือไล่ผู้โดยสารลง .............. เป็นการกระทำที่ผิด พ.ร.บ.ขนส่งฯนะครับ

คนขับรถแท๊กซี่ไม่มีสิทธิ์กระทำ............

อ่านมานานแล้ว..............
ไล่ลงผิดพรบ..ขนส่ง โทษคงน้อยกว่า "ทำร้ายร่างกาย" กระมังครับ

ผมกล่าวเรื่องการปฏิเสธหรือการไล่ลงจากรถ ของโชเฟอร์แท๊กซี่ ตาม พ.ร.บ.ขนส่งฯครับ...........

ไม่ได้กล่าวถึงเรื่องการทำร้ายร่างกาย.........

แยกแยะไม่เป็นหรือไง ถ้าจะคุยเรื่องทำร้ายร่างกายอะไรนั่น ........ไม่ต้องมาคุยกับผม คนละเรื่อง

และช่วยไปตอบคำถามผมในกระทู้นี้ด้วย

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=62844.105

รอมาหลายอาทิตย์แล้ว
ผมก็คาดเดาว่าแท้กซี่คงคิดได้ว่า ทำมาหากินกะผู้โดยสาร คงรู้อะไรบ้างหละครับ
ยอมผิดพรบ.ขนส่ง ดีกว่าบันดาลโทสะทำร้ายร่างกายผู้โดยสารที่ชวนทะเลาะครับ
..ถึงได้ไล่ผู้โดยสารลง ก็เท่านั้นแหละครับ

ส่วนกระทู้ที่ว่าขอบคุณที่บอกลิงค์ให้..นานๆเข้ากระทู้ เยอะไปหมด บางอันก็ลืมไปแล้ว หวังว่าคงไม่ใช่ "คำสั่ง"นะครับ

ให้ความเห็นเลอะเทอะ   แล้วไม่มีปัญญาอธิบาย  ก็บอกมาเถอะ  ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2008, 11:29:11 PM โดย โทน73 » บันทึกการเข้า

....ตามล่า...อีตอแหล
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 07:03:51 AM »

การปฏิเสธหรือไล่ผู้โดยสารลง .............. เป็นการกระทำที่ผิด พ.ร.บ.ขนส่งฯนะครับ

คนขับรถแท๊กซี่ไม่มีสิทธิ์กระทำ............

อ่านมานานแล้ว..............
ไล่ลงผิดพรบ..ขนส่ง โทษคงน้อยกว่า "ทำร้ายร่างกาย" กระมังครับ

ผมกล่าวเรื่องการปฏิเสธหรือการไล่ลงจากรถ ของโชเฟอร์แท๊กซี่ ตาม พ.ร.บ.ขนส่งฯครับ...........

ไม่ได้กล่าวถึงเรื่องการทำร้ายร่างกาย.........

แยกแยะไม่เป็นหรือไง ถ้าจะคุยเรื่องทำร้ายร่างกายอะไรนั่น ........ไม่ต้องมาคุยกับผม คนละเรื่อง

และช่วยไปตอบคำถามผมในกระทู้นี้ด้วย

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=62844.105

รอมาหลายอาทิตย์แล้ว
ผมก็คาดเดาว่าแท้กซี่คงคิดได้ว่า ทำมาหากินกะผู้โดยสาร คงรู้อะไรบ้างหละครับ
ยอมผิดพรบ.ขนส่ง ดีกว่าบันดาลโทสะทำร้ายร่างกายผู้โดยสารที่ชวนทะเลาะครับ
..ถึงได้ไล่ผู้โดยสารลง ก็เท่านั้นแหละครับ

ส่วนกระทู้ที่ว่าขอบคุณที่บอกลิงค์ให้..นานๆเข้ากระทู้ เยอะไปหมด บางอันก็ลืมไปแล้ว หวังว่าคงไม่ใช่ "คำสั่ง"นะครับ

คุณจะออกความเห็นด้วยการเดา...........ก็ไม่ควรมาออกความเห็นโดยใช้อ้างถึงของผม..ถ้าจะออกความเห็นเรื่องทำร้ายร่างกายอะไรนั่น คุณก็สามารถออกความเห็นได้โดยอิสระ ............. แต่ไม่ต้องมาอ้างถึงกระทู้ของผม..................

แต่ในเมื่อคุณอ้างถึงความเห็นของผม...........ก็ต้องคุยกันหน่อย

ผมกล่าวในเรื่อง พ.ร.บ.ขนส่งฯ ให้เจ้าของกระทู้พิจารณา..............ไม่ได้กล่าวเรื่องการทำร้ายร่างกาย...............เพราะฉะนั้นการที่คุณเคาะอ้างถึงของผม แล้วให้ความเห็นคนละประเด็นกับที่ผมกล่าว ................จะเรียกว่าอะไรดี...........

เรื่องกระทู้ที่ link ให้ เพราะผมเห็นว่าคุณให้ความเห็นที่ชวนสงสัยเยอะ........เมื่อถามคุณก็ไม่มาตอบ...ก็เลยทำ link ให้..................เพื่อช่วยเหลือ ก็เท่านั้น เผื่อลืมไปว่าได้ให้ความเห็นอะไรไปบ้าง........

ส่วนจะมาตอบหรือไม่.............หรือตอบแล้วเป็นอย่างไร?............ก็แล้วแต่คุณ

การที่ทวงถามคำตอบในข้อสงสัย...........พร้อมกับทำ link ให้ถ้าคุณคิดว่าผม"สั่ง"..........ก็ตามใจนะครับ เพราะผมก็พอจะมองออกว่า การที่คุณบอกมาแบบนี้ ทำนองคือต้องการ"แขวะ" .................

ถ้าสงสัยในความเห็นของคุณ ผมก็จะถาม...........ให้หายสงสัย ก็เท่านั้น

อ้อ รธน.50 ผ่านประชามตินะครับ................. รู้ไว้ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2008, 07:15:14 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 06:15:17 PM »

1. ผมกล่าวในเรื่อง พ.ร.บ.ขนส่งฯ ให้เจ้าของกระทู้พิจารณา..............ไม่ได้กล่าวเรื่องการทำร้ายร่างกาย...............เพราะฉะนั้นการที่คุณเคาะอ้างถึงของผม แล้วให้ความเห็นคนละประเด็นกับที่ผมกล่าว ................จะเรียกว่าอะไรดี...........

2. อ้อ รธน.50 ผ่านประชามตินะครับ................. รู้ไว้ด้วย

ขออนุญาต ตอบ 2 ประเด็นนี้นะครับ...

1. อยากจะชวนคุยต่อเท่านั้นเอง..ว่าแท้กซี่น่าจะฉลาดพอที่จะยอมผิดพรบ.ขนส่ง ไล่ผู้โดยสารลง มากกว่าผิดเพราะทำร้ายร่างกายผู้โดยสาร..

2. ทราบครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 06:19:44 PM »

ยินดีครับ ..............

จะคุยเรื่องอะไรดีล่ะครับ .........หรือจะไปตั้งกระทู้ใหม่คุยกัน

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 09:11:29 AM »

ยินดีครับ ..............

จะคุยเรื่องอะไรดีล่ะครับ .........หรือจะไปตั้งกระทู้ใหม่คุยกัน
ขอบคุณครับ..สำหรับผมแค่ตามเก็บกระทู้เดิมก็ไม่ทันแล้ว บางทีก็หาของเดิมไม่เจอจริงๆว่าไปตอบไว้ที่ไหน..ยิ่งกระทู้ที่หลายสิบหน้า..ตาลายไปหมด เห็นคุณพี่มะขิ่นในหลายกระทู้..คุยกันในนั้นก็ได้ครับ..
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 09:39:35 AM »

อยากฟังความเห็นคุณ Hommali  ในกระทู้นี้จัง .....

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=64044.0

ดูเป็นคนมีความคิดก้าวไกล

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 09:59:26 AM »

อยากฟังความเห็นคุณ Hommali  ในกระทู้นี้จัง .....

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=64044.0

ผมเป็น "ข้า" รับ "ราชาการ" รัก เทอดทูน และบูชา ทุกพระองค์อยู่แล้วครับ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 10:08:31 AM »

ผมเป็น "ข้า" รับ "ราชาการ" รัก เทอดทูน และบูชา ทุกพระองค์อยู่แล้วครับ

แล้วจะทำอย่างไรดีกับพวกจาบจ้วงสถาบัน อย่างที่ทักษิณ เจ๊เพ็ญ ได้กระทำลงไป

อเสวนา จะ พาลานัง
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 10:14:02 AM »

แล้วจะทำอย่างไรดีกับพวกจาบจ้วงสถาบัน อย่างที่ทักษิณ เจ๊เพ็ญ ได้กระทำลงไป

เป็นหน้าที่ของตำรวจ อัยการ ศาล และเรือนจำ ตามกฎหมายอยู่แล้วครับ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 10:15:19 AM »

งั้นยิ่งดีสิครับ ผมว่ายิ่งน่าฟังความเห็นจากคุณ Hommali  ซึ่งเป็น ข้าราชการ  

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 10:24:22 AM »

เป็นหน้าที่ของตำรวจ อัยการ ศาล และเรือนจำ ตามกฎหมายอยู่แล้วครับ

ขออภัยไม่ทันเห็นข้อความนี้ครับ .....  ส่วนตัวมุมมองผม 

ยิ่งถ้าเป็นข้าราชการ ตามที่ คุณ Hommali   บอกผมว่าควรจะต้องแสดงจุดยืนออกมาครับ ว่ามีความเห็นเช่นไร
หน้าที่แค่ประชาชนธรรมดา ก็จะต้องปกป้องสถาบันฯ อยู่แล้ว และนี่เป็นข้าราชการด้วย ......
จริงครับถูกผิดในเรื่องกฎหมายต้องว่าตามนั้น แต่ในเรื่องจิตใจส่วนลึก จิตสำนึกต่าง ๆ เราทุกคนต้องคิดบ้าง
เป็นข้าราชการ แล้ว เห็นคนจาบจ้วงเบื้องสูง แล้วอ้างแค่ว่า เป็นหน้าที่ของตร. และส่วนงานอื่น ๆที่เกี่ยวข้อง
ผมว่ามันก็ดูแปลก ๆสักหน่อย  อย่างนี้เรียกข้าฯ ในพระองค์ได้เต็มปากเหรอครับ ..... 
ผมว่ายังสู้ป๊าผมที่เป็นเจ๊กจากเมืองจีน  ....แต่มาอาศัย อยู่ภายใต้พระบรมโพธิสมภาณ (ขออภัยผมอาจเขียนผิด )ไม่ได้

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์