เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:23:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรืองนาฬิกาครับ  (อ่าน 15927 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 03:48:17 PM »

ระดับป๋าเจษไม่ต้องแขวนนาฬิกาแล้วครับ ใช้สะกิดถามเอาจากสาวคนข้างๆแทน  Grin
เหอะๆๆ คนที่เดินข้างๆ ก็ดูจากมือถือเหมือนกัน 55555
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 03:55:04 PM »

เวลาผมไปต่างประเทศ สิ่งที่ผ,จะซื้อกลับ คือ ปากกา และนาฬิกาทุกครั้ง ไม่ใช้เองก็ซื้อมาฝากเพื่อนฝูง..  
ครั้งล่าสุด กลับจาก LA รู้ว่า พลาดไปแล้ว.  ยังซื้อ นาฬิกายี่ห้อ จรเข้สายหนังจรเข้  ๑๐๐.-usd
บนเครื่อง..แต่ใส่ฉาบฉวย อยู่ ไม่นาน ก็ให้เพื่อนไป ..  

ผมชอบพวกออโตเมติก ที่แบบ Classic โบราณ ใน แบบ Oris ..  Omega.     Cheesy

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 03:59:59 PM »

ผมชอบZENITHมากครับพี่ เป็นหนึ่งในน้อยยี่ห้อที่ทำเครื่องเอง งานเนี๊ยบ มีเอกลักษณ์มาเป็นร้อยปี เสียแต่ว่ารุ่นที่ออกแบบมาใหม่ๆจะแฟชั่นจ๋าไปหน่อย

นาฬิกาOmega , Paneraiรุ่นหลังๆ ซื้อไปซื้อมาเจอแต่เครื่องโหลมาโมดิฟาย .... ไม่ETAก็VJ  เผลอๆBreitlingก็เอากับเค้าด้วย::012::

ปากกาผมมีด้ามเดียวครับ ใช้(โคตร)โหดมาก .... ที่ซื้อนอกจากนั้น ผมซื้อให้คนในบ้าน  Cheesy
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 06:42:17 PM »

โชคดีที่เราอ้วนด้วยอาหารไม่ใช่อ้วนด้วยนากา คิก คิก คิก คิก
มีนากาก็น้อย แถมราคาถูกๆ เน้นไซโก้ เครื่องออโต้ เป็นหลัก ไม่มีปัญญาซื้อเหล็กโลกับเค้า  Grin
แต่โอว่าไปๆมาๆเรื่องสันดานเสียเนี่ย ไม่น่าจะเกี่ยวกับนากานะคะ คิก คิก คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 06:43:44 PM »

ผมชอบ ZENITH มากครับพี่ เป็นหนึ่งในน้อยยี่ห้อที่ทำเครื่องเอง งานเนี๊ยบ มีเอกลักษณ์มาเป็นร้อยปี เสียแต่ว่ารุ่นที่ออกแบบมาใหม่ๆจะแฟชั่นจ๋าไปหน่อย

ZENITH เจ๊ก็ชอบ แต่ไม่มีตังค์ซื้ออ่ะ ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 07:28:55 PM »

หึ หึ เจ๊โออีกที

ซื้อยางรถยนต์เส้นละร่วมๆ4แสนมาดมกลิ่นเล่น มาบอกว่าไม่มีตังค์

หึ หึ หึ

สายเรือนนั้นกลิ่นอะไรแล้วนะเจ๊?
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 07:41:49 PM »

ถูกๆ โหลๆแบบนี้  เมืองไทยมีใครกล้าใส่ไหมเนี่ย อิอิอิ คิก คิก

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 07:45:32 PM »

เรือนที่ผมใส่บ่อยสุด เป็นSEIKO MONSTERเรือนละ5,500ครับพี่  Cheesy

พี่โอมกะพี่เอ้ก็ใส่JUNGLE MASTERเรือนละ4000  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 08:31:36 PM »

ซื้อยางรถยนต์เส้นละร่วมๆ4แสนมาดมกลิ่นเล่น มาบอกว่าไม่มีตังค์

หึ หึ หึ

สายเรือนนั้นกลิ่นอะไรแล้วนะเจ๊?

เจี๊ยกกกกกกกกกก...หลักหมื่นย่ะ อยู่ในกล่องนิ่งๆอย่างนั้นแหล่ะ ไม่กล้าใส่ เสียดาย กลัวเป็นรอย...เจ๊ซุ่มซ่ามอ่ะ ยิ้มีเลศนัย
ที่ใส่ติดมือเป็นคาสิโอ้ ดิจิตอล ใช้พลังงานแสง made in thailand  Grin

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 02:12:26 AM »

หึ หึ หึ

เจี๊ยกกกกกกกกกก...หลักหมื่นย่ะ อยู่ในกล่องนิ่งๆอย่างนั้นแหล่ะ ไม่กล้าใส่ เสียดาย กลัวเป็นรอย...เจ๊ซุ่มซ่ามอ่ะ ยิ้มีเลศนัย
ที่ใส่ติดมือเป็นคาสิโอ้ ดิจิตอล ใช้พลังงานแสง made in thailand  Grin

หึ หึ

หึ หึ หึ หึ

เรือนนั้นผมเห็นในเวบฯโรงงาน 2.8แสน

เจ๊โอนไป2รอบ

นาฬิกาเรือนเดียว จ่ายไป5.6แสน

เอามาดมกลิ่นเล่นซะงั้น  แลบลิ้น

หึ หึ หึ หึ หึ
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 02:35:17 AM »

ชอบตัวนี้มากครับ   เมื่อหลายปีก่อน เรียกว่าคลั่งเลย
เวียนไปห้าง ดูแล้วดูอีก 2-3 รอบ  ทดลองใส่ทุกครั้ง
แต่อนิจจา ... เป็นคนข้อมือเล็ก เรือนนาฬิกามันหนา ใส่แล้วดูตลก แทนที่จะดูดี

สุดท้ายตัดใจครับ  ดีเหมือนกัน ไม่ต้องปวดหมองตอนเห็น Slip บัตรเครดิต
กลับมาใส่ไอ้หนู Oris ตามเดิม...  แลบลิ้น

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 02:40:58 AM »

ชอบตัวนี้มากครับ   เมื่อหลายปีก่อน เรียกว่าคลั่งเลย
เวียนไปห้าง ดูแล้วดูอีก 2-3 รอบ  ทดลองใส่ทุกครั้ง
แต่อนิจจา ... เป็นคนข้อมือเล็ก เรือนนาฬิกามันหนา ใส่แล้วดูตลก แทนที่จะดูดี

สุดท้ายตัดใจครับ  ดีเหมือนกัน ไม่ต้องปวดหมองตอนเห็น Slip บัตรเครดิต
กลับมาใส่ไอ้หนู Oris ตามเดิม...  แลบลิ้น

อิ อิ เรือนนี้ผมใช้อยู่ครับ สเตนเลสล้วน เรือนโปรดเลย.......ชอบที่มันเลือกคนใส่ขนาดหนัก เลยไม่เกร่อมาก  คิก คิก

แต่ของผมเป็นรุ่นเก่า กันน้ำแค่100ม.

ดีกว่าเรือนในรูปตรงที่เครื่องเป็นauto.บ่ใจ้quatz........มีคุณค่าให้น่าเก็บ

รุ่นหลังๆเป็นquatzซะแล่ว

ประมูลกันล่าสุด960ปอนด์ไม่รวมภาษี+ประกัน+ค่าขนส่ง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

โฮะๆๆๆๆๆๆ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2008, 02:44:11 AM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 02:49:59 AM »

ตอนที่ผมดูๆอยู่  เห็นมันเป็นลูกผสมครับ
Auto + Batt

ใช้ Batt เมื่อจับเวลา...

เบื่อเมื่อไหร่  เหวี่ยงมาทางนี้นะครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2008, 02:57:04 AM โดย Bird » บันทึกการเข้า

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 03:04:21 AM »

ถ้าชอบBreitlingแต่ติดเรื่องความหนา ลองหันไปดูรุ่นนักบินเต็มตัวดูครับ ตัวเรือนกว้างขึ้น3มม.แต่บางลงเยอะ ใส่สวยได้ง่ายขึ้น

เรื่องที่หยอกว่าชอบเพราะมันเลือกคนใส่.....สัตย์จริงคือ ผมล้อเล่นครับ

ที่ชอบBreitlingเพราะเป็นนาฬิกาที่มีมิติได้สุดๆ , งานละเอียดยิบ....รายละเอียดบนหน้าปัดเยอะมาก แต่ดูไม่รกเลย เพราะงานเนียน+คมได้ระดับสุดยอด Omegaไม่ติดฝุ่น Rolexที่พอวัดกันได้ก็ต้องเป็นรุ่น(โคตร)แพง

ในระดับราคาเดียวกันไม่มีอะไรกินมันลง .......

ที่ความนิยมในบ้านเราสู้Omegaไม่ได้ เพียงเพราะหลายรุ่นของมันเลือกคนใส่เอาจริงๆ   อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2008, 03:06:35 AM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 03:15:54 AM »

" ...ที่ชอบBreitlingเพราะเป็นนาฬิกาที่มีมิติได้สุดๆ , งานละเอียดยิบ....รายละเอียดบนหน้าปัดเยอะมาก แต่ดูไม่รกเลย เพราะงานเนียน+คมได้ระดับ... "

นั่นแหละครับ ที่ผมชอบ  เนียบ สวยระยับ  ไม่เกร่อ  ดูดีมาก (เมื่อไม่อยู่บนข้อมือผม)

ก็มันเลือกคนใส่จริงๆครับ  ข้อมือผม match กับนาฬิกา Boy size เท่านั้น  เลยหมดสิทธิ์

แต่ไม่แน่ ถ้าผมอวบ(อ้วน)ขึ้น + เศรษฐกิจดี ....  ผมอาจจะไปทดลองดูอีกครั้ง...

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์