เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:16:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรืองนาฬิกาครับ  (อ่าน 15886 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #90 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 11:24:55 PM »

หลงรัก ตอนนี้ผมอยากได้ตัวนี้ครับ แต่ยังเก็บตังส์ไม่ครบ....

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #91 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 11:28:05 PM »

--------------------------------------------------------------------------------

อยากทราบวิธีการสั่งซื้อนาฬิกา Swatch จากเว็ป squiggly ว่ามีวิธีการสั่งซื้อหรือจ่ายเงินอย่างไรครับ แล้วระยะเวลาที่ของจะส่งมาที่ประเทศไทย ประมาณกี่วันครับ สำหรับผู้ที่เคยสั่งซื้อของจากเว็ปนี้ กรุณาบอกรายละเอียดทีครับ คือกำลังอยากได้นาฬิกาอะครับ แต่ไม่รู้จะสั่งซื้อหรือจ่ายเงินอย่างไรอะครับ ช่วยตอบทีนะครับบบบ

เคยสั่งซื้อหลายปีแล้ว ชำระโดยบัตรเครดิต

จำรายละเอียดไม่ค่อยได้  แต่ก็เข้าไปสั่งตามขั้นตอนของเวปเค้า  สุดท้ายระบบจะสรุปค่าใช้จ่ายรวม และระยะเวลาที่จะส่งถึงมาให้ครับ

รับของแล้วไม่ผิดหวัง   Packaging เป็นมืออาชีพดีครับ...

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
register
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #92 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 11:59:54 PM »

คุณ Bird ครับแล้วถ้าไม่มีบัตรเครดิต แล้วพอจะมีวิธีสั่งซื้อสินค้าจากเว็ปที่กล่าวมานี้ได้หรือเปล่าครับ ท่าน
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #93 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 12:16:20 AM »

จาก link ข้างล่าง  เข้าใจว่าถ้าสั่งจากไทย ต้องเป็น Credit Card เท่านั้น

ลองใช้ Credit Card ของคนรู้จัก โดยตกลงจ่ายเป็นเงินสดให้เค้าดูสิครับ...

http://www.squiggly.com/us/en/special/conditions/about-payment

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 12:22:37 AM »

หลงรัก ตอนนี้ผมอยากได้ตัวนี้ครับ แต่ยังเก็บตังส์ไม่ครบ....

BA สวยครับ  เยี่ยม

จำไม่ได้ว่าเจ้านี่ขนาดกี่มม. แต่จำได้แม่นว่าผมใส่สปีดฯรุ่นไซส์39มม.ไม่สวยเลย .... แม่นเพราะเสียตังค์เปล่ามาแล้ว  อ๋อย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #95 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 12:30:07 AM »

ราคาซักเทาไรครับ...

สปีดมาสเตอร์นี่นาฬิกาในฝันจริงๆครับ...หลงรัก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #96 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 12:31:15 AM »

จำไม่ได้ว่าเจ้านี่ขนาดกี่มม. แต่จำได้แม่นว่าผมใส่สปีดฯรุ่นไซส์39มม.ไม่สวยเลย .... แม่นเพราะเสียตังค์เปล่ามาแล้ว  อ๋อย

พี่จ้าวลองส่งมาให้ผมลองใส่หน่อยสิครับ...

อยากรู้ว่าจะไม่สวยเหมือนกันหรือเปล่า...คิก คิก
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #97 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 01:06:22 AM »

Smiley ตัวเรือน 42 มิล เครื่อง Cal.3303 ซึ่งเป็นระบบ Colume wheel Chronoraph แม่นยำเที่ยงตรง และนุ่มนวลกว่าระบบ Cam Lever ในเครื่อง ETA เดินตรง แบบ COSC ครับ คุณ.จ้าว

ราคาซักเทาไรครับ...

สปีดมาสเตอร์นี่นาฬิกาในฝันจริงๆครับ...หลงรัก

Smiley BROAD ARROW เรือนนี้เป็นรุ่นเก่าครับ ในตลาดมือสองอยู่ที่ 70-80 เค ถ้าเป็นรุ่นใหม่อยู่ประมาณ แสนปลายๆ ครับ คุณหมอ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #98 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 04:22:22 AM »

สายนาฬิกาเป็นรอยเยอะมาก ไม่ทราบว่ามีวิธีลบรอยรึเปล่าครับ

S76C+,C++
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #99 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 06:20:10 AM »

เข้าเว๊ปไปลองเปิดหาโอเมก้า Automatic Chronometer Chronograph มีมากรุ่นมากแบบ หลายราคาจริง  ขำก๊าก
ส่วนมากรุปทรงและตัวเรื่อนจะคล้ายๆกันมาก

New Omega De Ville CoAxial Rattrapanteเรือนนี้สวยแบบแปลกๆไม่เหมือนใคร

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #100 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 07:19:39 AM »

สายนาฬิกาเป็นรอยเยอะมาก ไม่ทราบว่ามีวิธีลบรอยรึเปล่าครับ

Smiley ถ้าเป็นรอยเยอะต้องให้ช่างใช้เครื่องปัดขัดให้ครับ แต่ถ้าไม่เยอะมากใข้อันนี้ขัดเองได้ครับ ตามนี้ http://www.rolexreferencepage.com/scratches/scratches.html

Teh - รักในหลวง
BLUE ZONE 12/52
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 11

Coach BKK Sport Shooting Team

« ตอบ #101 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 09:05:44 PM »

The Prince Monster เรือนนี้ เวลาใช้งานจริงต้องระวังเรื่องอะไรเป็นพิเศษหรือไม่ครับ ตรงที่เป็น "ทองชมพู" (Pink Gold)

ตรวจสอบ EMS ไปรษณีย์ไทย
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx

ณัฐพล 081-559-7582  nata_42@hotmail.com

แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ศัตรูกล้ามาประจัญ จะอาจสู้ริปูสลาย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #102 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 09:24:00 PM »

The Prince Monster เรือนนี้ เวลาใช้งานจริงต้องระวังเรื่องอะไรเป็นพิเศษหรือไม่ครับ ตรงที่เป็น "ทองชมพู" (Pink Gold)

โอซื้อมายังไม่ได้ใส่เลยอ่ะค่ะ....ยังไม่กล้าใส่ Cheesy
ตั้งแต่เกิดมาเพิ่งมีเรือนนี้แหล่ะค่ะที่เป็นทองชมพู เลยยังไม่ทราบว่าควรจะดูแลรักษามันยังไง เดี๋ยวจะลองหาข้อมูลให้นะคะ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์