เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:21:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดสิน ทักษิณ- พจมาน ที่ดินรัชดาฯ วันนี้  (อ่าน 18242 ครั้ง)
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 01:19:28 AM »

ดีจริงๆนะ..อย่าหลอกกันนะ..
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 01:59:59 AM »

ดีจริงๆให้ตายชัก

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
Windmill
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 02:11:35 AM »

อืม.. ความดีเยอะจริงๆ เฮ้อ..

ผมถามผู้รู้ข้อนึงครับ
แสดงว่า ฝ่ายภรรยา สามารถกลับบ้านทรายทองฯ ได้เลยหรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2008, 02:14:39 AM โดย psetton » บันทึกการเข้า
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 04:29:15 AM »

ซื้อที่ดินก็ผิดแบบนี้ต่อน้ำปะปาเข้าบ้านหรือซื็อรถไว้ใช้งานเป็นนายกก็คงต้องผิดแหงๆเลยนะครับแบบนี้คงต้องใช้ของหลวงอย่างเดียวเลย555งงกับความผิดนายกแล้วข้าราชการอื่นๆไปซื้อที่ดินจามีความผิดเหมือนกันหรือป่าวน้าระวังไว้นะครับสำหรับคนทำงานราชการไปซื้อข้าวทานก็ระวังจาผิดด้วยนะครับบบบบบบ

deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 04:52:07 AM »

'ทักษิณ'เผยเลิกแผนลี้ภัย คาดผลตัดสินศาลไว้แล้ว

'ทักษิณ'บอกคาดการณ์อยู่แล้วผลการตัดสินศาลฎีกา เตรียมร่างจดหมายแถลง ระบุเป็นเรื่องการเมือง ลั่น'ไม่กลัวอะไรอยู่แล้ว' เลิกแผนขอลี้ภัย

กรุงเทพธุรกิจ ออนไลน์ : พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ระบุว่าเขาคาดการณ์ไว้ก่อนแล้วถึงผลการตัดสินของศาลฎีกาแผนกคดีอาญาของผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมืองที่พิพากษาจำคุกเขาเป็นเวลา 2 ปีฐานเป็นเจ้าหน้าที่รัฐกระทำการฝ่าฝืนพระราชบัญญัติ(พ.ร.บ.)ประกอบรัฐธรรมนูญว่าด้วยการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติในคดีจัดซื้อที่ดินย่านถนนรัชดาภิเษก

"ยังไม่พูด เดี๋ยวจะมีจดหมายลายมือผมออกไป...ทราบแล้ว หวังมาตั้งนานว่าจะเป็นแบบนี้"พ.ต.ท.ทักษิณกล่าวกับ"รอยเตอร์"ภายหลังรับทราบผลคำพิพากษาของศาลฎีกาฯเมื่อสักครู่ที่ผ่านมา

เขาระบุอีกว่า "ไม่ต้องห่วง คดีนี้มันเป็นเรื่องการเมือง คุณก็รู้การเมืองเป็นอย่างไร"

ต่อข้อถามว่า ได้ทำเรื่องขอลี้ภัยทางการเมืองในประเทศอังกฤษแล้วหรือไม่ อดีตนายกรัฐมนตรีกล่าวว่า "ไม่มี ไม่กลัวอะไรอยู่แล้ว"

http://www.bangkokbiznews.com/2008/10/21/news_305150.php

ไม่กลัวก็มาซิครับ... ขำก๊าก

"ไม่มี ไม่กลัวอะไรอยู่แล้ว" หลังจากหน่อมแน้มมานาน แสดงว่าจะสู้แล้วละสิ อย่างนี้ค่อยน่าสนุกหน่อย
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 07:39:45 AM »

..ให้สำภาษฝรั่ง.คร้ายๆโดน.กรั่นแกล้ง.โห.มีน้องเขยเป็น.นายก.นี่น่ะ.ใครจะกล้าแกล้งพี่... คิก คิก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 08:06:37 AM »

ดีครับ โกงชาติก็สมควรแล้ว...
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 08:10:24 AM »

'ทักษิณ'เผยเลิกแผนลี้ภัย คาดผลตัดสินศาลไว้แล้ว

'ทักษิณ'บอกคาดการณ์อยู่แล้วผลการตัดสินศาลฎีกา เตรียมร่างจดหมายแถลง ระบุเป็นเรื่องการเมือง ลั่น'ไม่กลัวอะไรอยู่แล้ว' เลิกแผนขอลี้ภัย

กรุงเทพธุรกิจ ออนไลน์ : พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ระบุว่าเขาคาดการณ์ไว้ก่อนแล้วถึงผลการตัดสินของศาลฎีกาแผนกคดีอาญาของผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมืองที่พิพากษาจำคุกเขาเป็นเวลา 2 ปีฐานเป็นเจ้าหน้าที่รัฐกระทำการฝ่าฝืนพระราชบัญญัติ(พ.ร.บ.)ประกอบรัฐธรรมนูญว่าด้วยการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติในคดีจัดซื้อที่ดินย่านถนนรัชดาภิเษก

"ยังไม่พูด เดี๋ยวจะมีจดหมายลายมือผมออกไป...ทราบแล้ว หวังมาตั้งนานว่าจะเป็นแบบนี้"พ.ต.ท.ทักษิณกล่าวกับ"รอยเตอร์"ภายหลังรับทราบผลคำพิพากษาของศาลฎีกาฯเมื่อสักครู่ที่ผ่านมา

เขาระบุอีกว่า "ไม่ต้องห่วง คดีนี้มันเป็นเรื่องการเมือง คุณก็รู้การเมืองเป็นอย่างไร"

ต่อข้อถามว่า ได้ทำเรื่องขอลี้ภัยทางการเมืองในประเทศอังกฤษแล้วหรือไม่ อดีตนายกรัฐมนตรีกล่าวว่า "ไม่มี ไม่กลัวอะไรอยู่แล้ว"

http://www.bangkokbiznews.com/2008/10/21/news_305150.php

ไม่กลัวก็มาซิครับ... ขำก๊าก

"ไม่มี ไม่กลัวอะไรอยู่แล้ว" หลังจากหน่อมแน้มมานาน แสดงว่าจะสู้แล้วละสิ อย่างนี้ค่อยน่าสนุกหน่อย

5555555555555555555555

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 08:16:50 AM »

...
...

นักมวยโดนต่อยแพ้น๊อคแล้ว ยังโทษกรรมการอีก
คิดอย่างนี้แล้ว มันแตกต่างกับที่คุณอุตสาหตั้งกระทู้หาทางออกให้ประเทศไทย
ไม่เนียนครับ บอกไปเลยว่า ทักษิณสู้ๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2008, 10:14:52 AM โดย RO 05 » บันทึกการเข้า

อเสวนา จะ พาลานัง
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 08:26:34 AM »

พวกเชียร์เหลี่ยม คงน่าจะมีขีดความสามารถในการรับรู้ต่ำมาก... ขนาดนี้แล้วยัง  Lips Sealed

ไอ่ โฆษก พงศ์เทพ จอมแหล มันยังออกสัมภาษณ์ ทีวี ... มันคงจะลืมคำพูดเก่ามันไปแล้ว ว่า " ท่านไม่หนี..."... แบร่

เฮอ!! ประเทศไทย " ยุคคนชั่วได้ออกทีวี คนดีเล่นปืนอยู่บ้าน" ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2008, 09:20:27 AM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 08:59:39 AM »

ร้อยกว่า ข้อ  โห้ เยอะขนาดนี้เชียว เพิ่งทราบ

เป็นคนมีความสามารถจริง ๆ แต่ ทำไมคนเกลียด(แบบไม่ต้องจ้าง) เยอะจัง
อ๋อย

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 09:09:15 AM »

65.โคล้านตัว==>ล้มไปแล้ว

66.กล้ายางล้านต้น==> ห้อยติดคุก
67.ปล่อยเงินกู้รัฐบาลพม่า 4000 ล้าน ==> เหลี่ยมติดคุก

3 อันนี้ ประทับใจมาก...  ขำก๊าก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 09:10:42 AM »

ร้อยกว่า ข้อ  โห้ เยอะขนาดนี้เชียว เพิ่งทราบ

เป็นคนมีความสามารถจริง ๆ แต่ ทำไมคนเกลียด(แบบไม่ต้องจ้าง) เยอะจัง
อ๋อย
แหม.....+1จ้า...

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 09:11:20 AM »

xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx xxxxxxxxxxx
xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx xxxxxxxxxxxxx

Wink  สงสัยคุณ showroom คงมีเรื่องให้งงอีกเยอะครับ
ลองไปศูนย์หนังสือจุฬาฯดูสิครับ  เขาจะมีหนังสือระดับมหาวิทยาลัยปี 1 วิชาพื้นฐาน ตรรกวิทยา
มีหลายอาจารย์หลายสถาบันที่แต่งไว้ครับ  ผมแนะนำของอาจารย์ปรีชา ช้างขวัญยืน แกสอนปรัชญาอยู่คณะอักษรศาสตร์จุฬาฯครับ
ที่แนะนำให้อ่าน ตรรกวิทยา เพราะว่าอ่านวิชาอื่นเช่น จริยศาสตร์  ในทางการศึกษามันจะมีหลายทฤษฎีให้ตีความ หาถูกผิดบ่มิเจอ อาจไม่ค่อยแก้ความงงของคุณ showroom
แต่ ตรรกศาสตร์ เป็นศาสตร์ว่าด้วยการใช้เหตุผล  ข้อสรุปมันจะดิ้นยากครับ
ช่วยให้อ่านคำพิพากษา  หรืออ่านหนังสือทั่วไปได้มีประสิทธิภาพ  จับตามความคิดผู้เขียนได้ทันกันดีครับ
(ปล. แต่ถ้าเคยเรียนตอนป.ตรีแล้ว  ผมว่าวิชานี้น่าจะผ่านตานะครับ  อาจมีเก็บไว้ที่บ้านก็ได้  ไม่ต้องเสียสตางค์ซื้อ  ถ้าไม่ได้ให้น้องรหัสไปเสียก่อน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2008, 10:16:28 AM โดย RO 05 » บันทึกการเข้า

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 09:14:53 AM »

xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx xxx
xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx xxxxxxxxxxxx

นักมวยโดนต่อยแพ้น๊อคแล้ว ยังโทษกรรมการอีก
คิดอย่างนี้แล้ว มันแตกต่างกับที่คุณอุตสาหตั้งกระทู้หาทางออกให้ประเทศไทย
ไม่เนียนครับ บอกไปเลยว่า ทักษิณสู้ๆ

รับทราบครับ ผมจะไม่ตั้งกระทู้การเมืองอีกแล้วครับ ขอบคุณครับ ผมขอดูแต่กระทู้สองล้ออย่างเดียวนะครับ ทักษิณสู้ สนธิสู้ๆแล้วเมืองไทยจะหาทางออกได้อย่างไร xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx    ด้วยความเคารพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2008, 10:21:27 AM โดย RO 05 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 11
  พิมพ์