เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:25:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดสิน ทักษิณ- พจมาน ที่ดินรัชดาฯ วันนี้  (อ่าน 18283 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 09:17:52 AM »

รับทราบครับ ผมจะไม่ตั้งกระทู้การเมืองอีกแล้วครับ ขอบคุณครับ ผมขอดูแต่กระทู้สองล้ออย่างเดียวนะครับ ทักษิณสู้ สนธิสู้ๆแล้วเมืองไทยจะหาทางออกได้อย่างไร xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxด้วยความเคารพครับ

ฟ้องศาล รัฐธรรมนูญ ซิ ครับ...

บ่นไปไม่ได้อะไรหลอก...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2008, 10:48:06 AM โดย RO 05 » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 09:19:33 AM »

ขยันคิดจังมีตั้ง 100กว่าโครงการแล้วผลที่ออกมาแล้วเป็นอย่างไรบ้าง  หรือแค่ขอเป็นข่าวเอาคะแนนเสียงงบประมาณแผ่นดินฉิบหายช่างมัน  ถึงแม้ว่าทักษิณ คิดโครงการได้มากกว่านี้อีกร้อยเท่าพันเท่า  แต่ถ้าเขาอยู่เบื้องหลัง ขบวนการชั่วๆที่หมิ่นเบื้องสูงแล้วไซ้ร ผมก็ขอต่อต้านมันทุกรูปแบบไม่ว่าพวกลิ่วล้อที่ทำเพื่อเงินหรือพวกที่หลงจนคิดว่าการกระทำของมันพอจะหักกลบลบกับการหมิ่นสถาบันได้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 09:20:47 AM »

โครงการแยะ เพื่อจะได้ผันเงินได้มาก
ดึงได้ทุกทาง
สังเกตุสิครับ
ว่าโครงการที่ตั้ง  มันล้วนแต่ ทุจริต แทบทั้งนั้น
ปราบยา  แล้วเงินจากการปราบการยึดทรัพย์ ไปไหน
หวยบนดิน  เงินไปไหน
โค ผ่ายผอม
ต้นกล้ายาง  แคระแกรน
เอ๊กซิม ไปถูก เอามาแพง
หรือระดับใหญ่  สนามบินหนองงูเห่า
ที่เชิดชูกัน  CTX ไปถึงไหนกันแล้ว
หรือระดับชาติ  ดาวเทียม วงโคจร
หายไป กับสายลม และ แสงแดด
หว่านในระดับรากหญ้า ให้คนเชิดชู
แต่ยอมรับว่า เขาเป็นนักธุรกิจ   มองผลกำไร เป็นหลัก
จ่ายมาก  ก็ต้องหามาก
คนก็ เชิดชูมาก  
  ฮ่วย...........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 10:16:51 AM »

รับทราบครับ ผมจะไม่ตั้งกระทู้การเมืองอีกแล้วครับ ขอบคุณครับ ผมขอดูแต่กระทู้สองล้ออย่างเดียวนะครับ ทักษิณสู้ สนธิสู้ๆแล้วเมืองไทยจะหาทางออกได้อย่างไร xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx ด้วยความเคารพครับ

ฟ้องศาล รัฐธรรมนูญ ซิ ครับ...

บ่นไปไม่ได้อะไรหลอก...

Grin นั่นสิทำไมไม่ฟ้องศาลให้ศาลตัดสินไปเลย ว่า ปปช. ถูกหรือไม่ถูกต้อง Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2008, 10:49:22 AM โดย RO 05 » บันทึกการเข้า

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 10:18:48 AM »

โครงการแยะ เพื่อจะได้ผันเงินได้มาก
ดึงได้ทุกทาง
สังเกตุสิครับ
ว่าโครงการที่ตั้ง  มันล้วนแต่ ทุจริต แทบทั้งนั้น
ปราบยา  แล้วเงินจากการปราบการยึดทรัพย์ ไปไหน
หวยบนดิน  เงินไปไหน
โค ผ่ายผอม
ต้นกล้ายาง  แคระแกรน
เอ๊กซิม ไปถูก เอามาแพง
หรือระดับใหญ่  สนามบินหนองงูเห่า
ที่เชิดชูกัน  CTX ไปถึงไหนกันแล้ว
หรือระดับชาติ  ดาวเทียม วงโคจร
หายไป กับสายลม และ แสงแดด
หว่านในระดับรากหญ้า ให้คนเชิดชู
แต่ยอมรับว่า เขาเป็นนักธุรกิจ   มองผลกำไร เป็นหลัก
จ่ายมาก  ก็ต้องหามาก
คนก็ เชิดชูมาก  
  ฮ่วย...........

ว่าตามครับ... ฮ่วย เพิ่มอีกสามที... จ๊ากซ์

โครงการทั้งหมดแบ่งออกเป็น 3 วัตถุประสงค์... แสวงอำนาจ, แสวงเงินตรา, และหว่านล้อมคนโง่...

นายสมชายนั่งอ่านแล้วนึกว่าจะหาวิธีอธิบายอย่างไรดีให้อ่านง่ายๆ...

พอเห็นปุ๊บ ช่ายเลย... ฮา
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 10:28:28 AM »

xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx  ด้วยความเคารพครับ

ถามจริงๆ ได้ดูสำนวนคดีและคำตัดสินถึงเจตนาทุจริตของทักษิณและพจมารบ้างรึเปล่าครับ
หากทักษิณไม่โดนตัดสินว่าผิด ก็คงไม่โทษปปช ชุดนี้หรอกครับ
ความคิดของคนเหล่านี้เหมือนกันหมด จนคนในเวปเรากันทราบดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2008, 10:50:45 AM โดย RO 05 » บันทึกการเข้า

อเสวนา จะ พาลานัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 10:38:03 AM »

ถามจริงๆ ได้ดูสำนวนคดีและคำตัดสินถึงเจตนาทุจริตของทักษิณและพจมารบ้างรึเปล่าครับ
หากทักษิณไม่โดนตัดสินว่าผิด ก็คงไม่โทษปปช ชุดนี้หรอกครับ
ความคิดของคนเหล่านี้เหมือนกันหมด จนคนในเวปเรากันทราบดีครับ

พวกนี้ มันว่าศาลไม่ได้.. ก็เลยไปว่า ปปช.  ดีนะกฎหมาย ปปช. ออกตาม รธน. ปี 40...

ก็เลยว่าได้เฉพาะตัว ปปช.

แล้วก็จะพายเรือวนในอ่าง ตรงนี้แหละ...

แทนที จะไป ฟ้อง ศาล ก็ไม่ทำ... คงกลัวเป็นแบบ คตส.

แล้ว.. ก็กลับมาพายเรือวนในอ่างเดิมเช่นนั้นแล..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2008, 10:49:22 AM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 10:56:18 AM »

ใช่ครับ คุณJongRakn ไม่ต้องอ้าปากก็เห็นความคิดที่จะพูดแล้ว
เหนื่อยครับที่เห็นความเห็นแบบนี้ เมื่อไรจะคิดเองได้บ้างเสียที

อเสวนา จะ พาลานัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 11:06:14 AM »

พระราชบัญญัติ

ประกอบรัฐธรรมนูญว่าด้วยการป้องกันและปราบปรามการทุจริต

พ.ศ. ๒๕๔๒

หมวด ๙

การขัดกันระหว่างประโยชน์ส่วนบุคคลและประโยชน์ส่วนรวม

มาตรา ๑๐๐   ห้ามมิให้เจ้าหน้าที่ของรัฐผู้ใดดำเนินกิจการดังต่อไปนี้

(๑) เป็นคู่สัญญาหรือมีส่วนได้เสียในสัญญาที่ทำกับหน่วยงานของรัฐที่เจ้าหน้าที่ของรัฐผู้นั้นปฏิบัติหน้าที่ในฐานะที่เป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐซึ่งมีอำนาจกำกับ ดูแล ควบคุม ตรวจสอบ หรือดำเนินคดี

(๒) เป็นหุ้นส่วนหรือผู้ถือหุ้นในห้างหุ้นส่วนหรือบริษัทที่เข้าเป็นคู่สัญญากับหน่วยงานของรัฐที่เจ้าหน้าที่ของรัฐผู้นั้นปฏิบัติหน้าที่ในฐานะที่เป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐซึ่งมีอำนาจกำกับ ดูแล ควบคุม ตรวจสอบ หรือดำเนินคดี

(๓) รับสัมปทานหรือคงถือไว้ซึ่งสัมปทานจากรัฐ หน่วยราชการ หน่วยงานของรัฐ รัฐวิสาหกิจ หรือราชการส่วนท้องถิ่น หรือเข้าเป็นคู่สัญญากับรัฐ หน่วยราชการ หน่วยงานของรัฐ รัฐวิสาหกิจ หรือราชการส่วนท้องถิ่นอันมีลักษณะเป็นการผูกขาดตัดตอน ทั้งนี้ ไม่ว่าโดยทางตรงหรือทางอ้อม หรือเป็นหุ้นส่วนหรือผู้ถือหุ้นในห้างหุ้นส่วนหรือบริษัทที่รับสัมปทานหรือเข้าเป็นคู่สัญญาในลักษณะดังกล่าว

(๔) เข้าไปมีส่วนได้เสียในฐานะเป็นกรรมการ ที่ปรึกษา ตัวแทน พนักงานหรือลูกจ้างในธุรกิจของเอกชนซึ่งอยู่ภายใต้การกำกับ ดูแล ควบคุม หรือตรวจสอบของหน่วยงานของรัฐที่เจ้าหน้าที่ของรัฐผู้นั้นสังกัดอยู่หรือปฏิบัติหน้าที่ในฐานะเป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐ ซึ่งโดยสภาพของผลประโยชน์ของธุรกิจของเอกชนนั้นอาจขัดหรือแย้งต่อประโยชน์ส่วนรวม หรือประโยชน์ทางราชการ หรือกระทบต่อความมีอิสระในการปฏิบัติหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ของรัฐผู้นั้น

เจ้าหน้าที่ของรัฐตำแหน่งใดที่ต้องห้ามมิให้ดำเนินกิจการตามวรรคหนึ่งให้เป็นไปตามที่คณะกรรมการ ป.ป.ช. กำหนดโดยประกาศในราชกิจจานุเบกษา

ให้นำบทบัญญัติในวรรคหนึ่งมาใช้บังคับกับคู่สมรสของเจ้าหน้าที่ของรัฐตามวรรคสอง โดยให้ถือว่าการดำเนินกิจการของคู่สมรสดังกล่าว เป็นการดำเนินกิจการของเจ้าหน้าที่ของรัฐ

มาตรา ๑๐๑   ให้นำบทบัญญัติมาตรา ๑๐๐ มาใช้บังคับกับการดำเนินกิจการของผู้ซึ่งพ้นจากการเป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐมาแล้วยังไม่ถึงสองปีโดยอนุโลม เว้นแต่การเป็นผู้ถือหุ้นไม่เกินร้อยละห้าของจำนวนหุ้นทั้งหมดที่จำหน่ายได้ในบริษัทมหาชนจำกัด ซึ่งมิใช่บริษัทที่เป็นคู่สัญญากับหน่วยงานของรัฐตามมาตรา ๑๐๐ (๒) ที่ได้รับอนุญาตตามกฎหมายว่าด้วยหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์

มาตรา ๑๐๒  บทบัญญัติมาตรา ๑๐๐ มิให้นำมาใช้บังคับกับการดำเนินกิจการของเจ้าหน้าที่ของรัฐ ซึ่งหน่วยงานของรัฐที่มีอำนาจกำกับ ดูแล ควบคุม หรือตรวจสอบการดำเนินงานของบริษัทจำกัดหรือบริษัทมหาชนจำกัดมอบหมายให้ปฏิบัติหน้าที่ในบริษัทจำกัดหรือบริษัทมหาชนจำกัดที่หน่วยงานของรัฐถือหุ้นหรือเข้าร่วมทุน

มาตรา ๑๐๓   ห้ามมิให้เจ้าหน้าที่ของรัฐผู้ใดรับทรัพย์สินหรือประโยชน์อื่นใดจากบุคคล นอกเหนือจากทรัพย์สินหรือประโยชน์อันควรได้ตามกฎหมาย หรือกฎ ข้อบังคับที่ออกโดยอาศัยอำนาจตามบทบัญญัติแห่งกฎหมาย เว้นแต่การรับทรัพย์สินหรือประโยชน์อื่นใดโดยธรรมจรรยา ตามหลักเกณฑ์และจำนวนที่คณะกรรมการ ป.ป.ช. กำหนด

บทบัญญัติในวรรคหนึ่งให้ใช้บังคับกับการรับทรัพย์สินหรือประโยชน์อื่นใดของผู้ซึ่งพ้นจากการเป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐมาแล้วยังไม่ถึงสองปีด้วยโดยอนุโลม

------------------------
มาตรา ๑๒๒   เจ้าหน้าที่ของรัฐผู้ใดฝ่าฝืนบทบัญญัติมาตรา ๑๐๐ มาตรา ๑๐๑ หรือมาตรา ๑๐๓ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามปี หรือปรับไม่เกินหกหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

กรณีความผิดตามมาตรา ๑๐๐ วรรคสาม หากเจ้าหน้าที่ของรัฐผู้ใดพิสูจน์ได้ว่า ตนมิได้รู้เห็นยินยอมด้วยในการที่คู่สมรสของตนดำเนินกิจการตามมาตรา ๑๐๐ วรรคหนึ่ง ให้ถือว่าผู้นั้นไม่มีความผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2008, 11:44:25 AM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 11:24:01 AM »

Grin
สังเกตไหมครับ ฝ่ายที่มองเห็นว่าทักษิณและพวกพ้องไม่ได้ทำผิดอะไรน่ะ
เวลาถกเถียง หรือยกเหตุผลมาโต้แย้ง ล้วนแต่หยิบประเด็นปลีกย่อย เป็นกระพี้ ขึ้นมาเถียง
ไม่ใช่แค่เถียงบนเวปนะครับ  เถียงในศาลโดยทีมทนาย ก็มีแต่ประเด็นสิวๆ
เช่น ศาลมีอำนาจพิจารณาคดีหรือไม่ ปปช. ชอบด้วยกฏหมายหรือไม่ คตส. มีอำนาจดำเนินการสืบสวนสอบสวนตั้งสำนวนหรือไม่
หรือหนักไปถึงขนาดที่ว่า ถ้ายึดตามมาตรา 100 ของพรบ. ปปช. อย่างนี้นายกหรือคุณหญิงก็ต่อประปาหรือไฟฟ้าเข้าบ้านไม่ได้

แต่สิ่งที่เป็น "แก่น" ไม่เคยยกมาเถียงเล๊ย คิก คิก

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 11:28:54 AM »

Grin
สังเกตไหมครับ ฝ่ายที่มองเห็นว่าทักษิณและพวกพ้องไม่ได้ทำผิดอะไรน่ะ
เวลาถกเถียง หรือยกเหตุผลมาโต้แย้ง ล้วนแต่หยิบประเด็นปลีกย่อย เป็นกระพี้ ขึ้นมาเถียง
ไม่ใช่แค่เถียงบนเวปนะครับ  เถียงในศาลโดยทีมทนาย ก็มีแต่ประเด็นสิวๆ
เช่น ศาลมีอำนาจพิจารณาคดีหรือไม่ ปปช. ชอบด้วยกฏหมายหรือไม่ คตส. มีอำนาจดำเนินการสืบสวนสอบสวนตั้งสำนวนหรือไม่
หรือหนักไปถึงขนาดที่ว่า ถ้ายึดตามมาตรา 100 ของพรบ. ปปช. อย่างนี้นายกหรือคุณหญิงก็ต่อประปาหรือไฟฟ้าเข้าบ้านไม่ได้

แต่สิ่งที่เป็น "แก่น" ไม่เคยยกมาเถียงเล๊ย คิก คิก

Grin เถียงไม่ออกน่ะ Grin

ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 11:43:03 AM »

ศาลตัดสินจำคุก2ปีฝนตกลงมาหนักมาก  ผมคิดว่าฟ้าคงร้องไห้ให้กับความดีของพี่ทากครับ ยิ้มีเลศนัย

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 12:52:26 PM »

ผมยกตัวอย่างมา ร้อยกว่าข้อ  ถ้าพี่ว่าไม่มีดีสักข้อให้กับประเทศไทย 

ผมก็ไม่มีอะไรจะพูดแล้วครับ  ยึดเครื่องราชฯ คืนเลยครับ  สนับสนุน

ผมว่านะ คนที่รักเขาโดยไม่ต้องจ้างก็มีเยอะครับพี่

ปล...ลูกเห็บตกที่ทำเนียบ  หญิงจาฯมาพูดต้อนรับพันธมิตรฟ้าผ่าไม่หยุด จนหลายๆคนหน้าซีด(ตอนนั้นผมอยู่หใกล้ๆแถวพอดี ได้ยินยังตกใจ7ครั้งซ้อนๆมั๊งครับ)  ฝนตกฟ้าผ่าเมื่อวานอ่านคำตัดสิน  อืมมมม...อาเพทขับไล่ทักษิณหรือป่าวน๊า.....คิดยากจัง

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 12:57:24 PM »

ที่ยกตัวอย่างมา
ดีทุกข้อครับ ถ้าไม่โกงกิน
ทำเพื่อประเทศชาติ ไม่ใช่ทำเพื่อประโยชน์ส่วนตน
ยกตัวอย่างให้ผม ได้มั้ยครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 01:14:35 PM »

ที่ยกตัวอย่างมา
ดีทุกข้อครับ ถ้าไม่โกงกิน
ทำเพื่อประเทศชาติ ไม่ใช่ทำเพื่อประโยชน์ส่วนตน
ยกตัวอย่างให้ผม ได้มั้ยครับ

สนับสนุนคุณ yod 1เสียงครับ....ใครที่ว่าเขา(นาย23)ทำดีอย่างนู้นอย่างนี้งั้นทำดีเป็นตัวอย่างให้เด็กดู ด้วยการกลับมาสู้คดีที่เมืองไทยหน่อยสิครับ
อย่าปากดีปากกล้าอยู่ที่ ลอนดอน  ถ้ามั่นใจว่าดีจริงกลับมาสิ เบื่อพวกลิ่วล้อเต็มทีเถียงแทนนาย  เอาสีข้างถูไปถูมา ยี๊
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 11
  พิมพ์