เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:18:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดสิน ทักษิณ- พจมาน ที่ดินรัชดาฯ วันนี้  (อ่าน 18176 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 09:38:57 PM »

อูยยยย พี่ปูมาคราวหน้าจะจับจูบซักที  Cheesy
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #91 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 12:17:18 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ฮ่าฮ่าฮ่าเอิ๊ก
ผมก็ยังคงตั้งข้อสังเกตเหมือนเดิมล่ะครับ
ไม่ว่าจะเป็น คุณ deore XT คุณ  Akira
คุณก็ได้แค่แตะๆกระพี้  แต่ไม่มีความสามารถในการเข้าถึง "แก่น"
เวปนี้เล่นยากนะครับ Grin

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 01:32:51 AM »

ไม่คิดจะเป็น แก่น หรือกระพี้ หรอกครับ ขอแค่เป็นเสี้ยนอันน้อยๆน่ารัก ไว้คอยตำเท้าบ้างก็พอแล้ว เยาะเย้ย
Windmill
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #93 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 02:41:26 AM »

ไม่คิดจะเป็น แก่น หรือกระพี้ หรอกครับ ขอแค่เป็นเสี้ยนอันน้อยๆน่ารัก ไว้คอยตำเท้าบ้างก็พอแล้ว เยาะเย้ย

คุณ deore XT เชียร์พันธมิตรใช่ไหมครับ เพราะอาวุธประจำตัว คือ มือตบ XT
 Wink Wink
ขำขำนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2008, 02:45:30 AM โดย psetton » บันทึกการเข้า
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 06:04:30 AM »

ข่าว เฮียเหลี่ยม จะต่อสายตรง กับ ความจริงวันนี้สัญจร...   แบร่

คราวนี้ คงจะถูกอก ถูกใจ...  Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed ..  Shocked

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 06:07:53 AM »

คุณ deore XT เชียร์พันธมิตรใช่ไหมครับ เพราะอาวุธประจำตัว คือ มือตบ XT
 Wink Wink
ขำขำนะครับ

เชียร์บ้างเป็นบางเรื่องครับ สนับสนุนการเมืองภาคประชาชนครับ  Wink

แต่มือตบของผมเป็นอันนี้ครับ  Grin
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 07:07:29 AM »

ผัดหมี่ในทำเนียบ จะอร่อยเท่าข้าวแดงในคุกไหม๊น๊า...
Windmill
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #97 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 07:15:11 AM »

Wink Wink
ขำขำนะครับ

เชียร์บ้างเป็นบางเรื่องครับ สนับสนุนการเมืองภาคประชาชนครับ  Wink

แต่มือตบของผมเป็นอันนี้ครับ  Grin

ผมใช้ sram น่ะครับ
ขอโทษเจ้าของกระทู้นะครับ นอกเรื่องไปหน่อย  Wink
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #98 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 07:23:21 AM »

เป็น เสี้ยนตำเท้า   ก็เหมาะแล้วครับ ขออย่าให้เป็น"เสี้ยนหนามของแผ่นดิน" ก็แล้วกัน แลบลิ้น แลบลิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #99 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 09:03:57 AM »

เป็น เสี้ยนตำเท้า   ก็เหมาะแล้วครับ ขออย่าให้เป็น"เสี้ยนหนามของแผ่นดิน" ก็แล้วกัน แลบลิ้น แลบลิ้น

ต่างคนต่างคิด ต่างคนต่างชอบ..

ก็ขอให้อยู่ ที่ชอบ ที่อยาก ... Wink

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #100 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 12:05:16 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ฮ่าฮ่าฮ่าเอิ๊ก
ผมก็ยังคงตั้งข้อสังเกตเหมือนเดิมล่ะครับ
ไม่ว่าจะเป็น คุณ deore XT คุณ  Akira
คุณก็ได้แค่แตะๆกระพี้  แต่ไม่มีความสามารถในการเข้าถึง "แก่น"
เวปนี้เล่นยากนะครับ Grin

แหมพี่  เอาแบบเปรียบเทียบให้เห็นภาพนะ  ถ้าเข้าแก่นนะ เหมือนแมวว่ายน้ำกลางฝูง ปิรันย่าอ่ะพี่  พี่ก็แทะผมคนละคำเหลือแต่กระดูกดิพี่(เคยมาแล้วอ่ะ เอาตัวแทบไม่รอด) 

เอาแบบปิรันย่าเผลอแมวโดดลงน้ำ  เห็นพี่มาผมรีบขึ้นฝั่งดีกว่าเนอะ  กระพี่้พอแล้วครับพี่ ไม่เล่นกันแรง  สักวันอาจจะยิงปืนช่องติดกันโดยไม่รู้ก็ได้  โลกคนรักปืนไม่ได้กว้างใหญ่

Wink Wink
ขำขำนะครับ

มันคืออะไรอ่ะครับ  ผมดูไม่ออกจริงๆ  ดูจากยี่ห้อ  เป็นอุปกรณ์ตกปลา 

ดูของผมดีกว่า มือตบผมดังกว่าพวกพี่เยอะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2008, 12:07:30 PM โดย Akira » บันทึกการเข้า

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #101 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 12:14:30 PM »

เป็นเกียร์รถจักรยาน ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #102 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 01:49:05 PM »

ทักษิณ มีข้อดี อีกข้อ คือ ช่วยให้เราแยกแยะ ขีดความสามารถ ในการรับรู้ คุณธรรม และจริยธรรม ของคนได้...  Wink
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                        อย่าใช้ศัพท์สูงครับดีกับชั่วยังแยกไม่ออก  "คุณธรรมและจริยธรรม"เขาก็คงไม่รู้หรอกว่าความหมายคืออะไร  ครืดๆ...ครืดๆ(ได้ยินเสียงสีข้างถูไถกับอะไรไม่รู้มาแต่ไกล) แลบลิ้น แลบลิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #103 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 02:01:47 PM »

โฆษกรบ.ชี้"ทักษิณ" มีสิทธิชี้แจงผ่าน "ความจริงวันนี้"

นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ โฆษกประจำสำนักนายกรัฐมนตรี กล่าวถึงกระแสข่าว พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี จะโทรศัพท์ทางไกลจากประเทศอังกฤษเข้ามายังรายการ "ความจริงวันนี้ ต้านรัฐประหาร" ซึ่งจะจัดขึ้นที่สนามราชมังคลากีฬาสถาน วันที่ 1 พ.ย. เพื่อเปิดใจภายหลังศาลตัดสินจำคุก 2 ปี ว่า รายการความจริงวันนี้จะจัดงานครอบครัวความจริงวันนี้ ครั้งที่ 2 ซึ่งมีกำหนดให้มีบุคคลสำคัญหลายคนมาปราศรัยบนเวทีด้วย

นายณัฐวุฒิ กล่าวว่า พ.ต.ท.ทักษิณคงประสานกับนายวีระ มุสิกพงษ์ และนายจตุพร พรหมพันธ์ เนื่องจากตนยังไม่ทราบรายละเอียดในเรื่องนี้ เพราะไม่ได้รับการประสานมายังตนโดยตรง แต่ทั้งนี้มองว่าพ.ต.ท.ทักษิณ เป็นคนไทยคนหนึ่ง ที่มีสิทธิ์ขั้นพื้นฐานในการแสดงความคิดเห็น และชี้แจงกให้สังคมรับทราบ อย่างไรก็ตาม การที่พ.ต.ท.ทักษิณจะพูดผ่านโทรศัพท์จากประเทศอังกฤษ คงต้องรอดูรายละเอียดว่าจะใช้ช่องทางใด
http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1224742161&grpid=03&catid=01

"ณัฐวุฒิ"เชื่อ"ทักษิณ"พร้อมคืนเครื่องราชย์ ตามกม.

นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ โฆษกประจำสำนักนายกรัฐมนตรี กล่าวถึงกระแสข่าวที่พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี อาจต้องคืนเครื่องราชอิสริยาภารณ์ เนื่องจากถูกศาลพิพากษาจำคุก ว่า หากระเบียบหลักเกณฑ์กำหนดไว้ดังนั้น และพ.ต.ท.ทักษิณ มีความผิดเข้าข่าย ซึ่งต้องคืนเครื่องราชย์ ก็คงต้องว่ากันไปตามกฎหมาย แต่ทั้งนี้เมื่อพิจารณาดูจากความผิดของพ.ต.ท.ทักษิณ ไม่ได้เกิดจากการคอร์รัปชั่น แต่เป็นความผิดตามกฎหมายเฉพาะที่เกี่ยวพันธ์กับภริยา ดังนั้น ใครเปิดประเด็นและพยายามโยง เพราะต้องการจะเหยียบซ้ำพ.ต.ท.ทักษิณ ก็ทำได้
http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1224742034&grpid=03&catid=01

แบร่ แบร่ แบร่

Jesada_w
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

อยู่หลังปืน

« ตอบ #104 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 02:10:10 PM »

โฆษกรบ.ชี้"ทักษิณ" มีสิทธิชี้แจงผ่าน "ความจริงวันนี้"

นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ โฆษกประจำสำนักนายกรัฐมนตรี กล่าวถึงกระแสข่าว พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี จะโทรศัพท์ทางไกลจากประเทศอังกฤษเข้ามายังรายการ "ความจริงวันนี้ ต้านรัฐประหาร" ซึ่งจะจัดขึ้นที่สนามราชมังคลากีฬาสถาน วันที่ 1 พ.ย. เพื่อเปิดใจภายหลังศาลตัดสินจำคุก 2 ปี ว่า รายการความจริงวันนี้จะจัดงานครอบครัวความจริงวันนี้ ครั้งที่ 2 ซึ่งมีกำหนดให้มีบุคคลสำคัญหลายคนมาปราศรัยบนเวทีด้วย

นายณัฐวุฒิ กล่าวว่า พ.ต.ท.ทักษิณคงประสานกับนายวีระ มุสิกพงษ์ และนายจตุพร พรหมพันธ์ เนื่องจากตนยังไม่ทราบรายละเอียดในเรื่องนี้ เพราะไม่ได้รับการประสานมายังตนโดยตรง แต่ทั้งนี้มองว่าพ.ต.ท.ทักษิณ เป็นคนไทยคนหนึ่ง ที่มีสิทธิ์ขั้นพื้นฐานในการแสดงความคิดเห็น และชี้แจงกให้สังคมรับทราบ อย่างไรก็ตาม การที่พ.ต.ท.ทักษิณจะพูดผ่านโทรศัพท์จากประเทศอังกฤษ คงต้องรอดูรายละเอียดว่าจะใช้ช่องทางใด
http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1224742161&grpid=03&catid=01

"ณัฐวุฒิ"เชื่อ"ทักษิณ"พร้อมคืนเครื่องราชย์ ตามกม.

นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ โฆษกประจำสำนักนายกรัฐมนตรี กล่าวถึงกระแสข่าวที่พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี อาจต้องคืนเครื่องราชอิสริยาภารณ์ เนื่องจากถูกศาลพิพากษาจำคุก ว่า หากระเบียบหลักเกณฑ์กำหนดไว้ดังนั้น และพ.ต.ท.ทักษิณ มีความผิดเข้าข่าย ซึ่งต้องคืนเครื่องราชย์ ก็คงต้องว่ากันไปตามกฎหมาย แต่ทั้งนี้เมื่อพิจารณาดูจากความผิดของพ.ต.ท.ทักษิณ ไม่ได้เกิดจากการคอร์รัปชั่น แต่เป็นความผิดตามกฎหมายเฉพาะที่เกี่ยวพันธ์กับภริยา ดังนั้น ใครเปิดประเด็นและพยายามโยง เพราะต้องการจะเหยียบซ้ำพ.ต.ท.ทักษิณ ก็ทำได้
http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1224742034&grpid=03&catid=01

แบร่ แบร่ แบร่

แล้วทำไมไม่ทำตามกฎหมายไทยครับท่าน หนี้ไปต่างประเทศทำไมครับท่าน พูดนะพูดได้แต่การกระทำมันขัดกันนะครับท่าน อดีตนายก
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์