เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:23:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สล้าง เตรียมปิดล้อมทำเนียบ ตัดทางส่งข้าว - น้ำพันธมิตรฯ  (อ่าน 15194 ครั้ง)
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 10:51:23 AM »

Winkคดีโจด่านช้างนี้หมดอายุความหรือยังเกิน 25 ปีหรือยัง ให้ DSI ไปสืบ คนที่ยืนบนเรือจะได้ไปเที่ยวกับนายกฯ ชิมไปบ่นไป ยี๊

ตอนนั้นพี่ๆกู้ภัยแถวบ้าน..ไปสังเกตกาณ์ตั้งแต่ตอนเดินลุยน้ำแล้วพากลับเข้าไปใหม่....กลับมาบ้านนอนไม่หลับไปหลายคืน....เขาบอกว่าเสียงร้องของพวกโจที่ขอความเมตราโหยหวนมาก...

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 11:04:59 AM »

Cheesy คุณ.Hommali อย่าพึ่งเปิดประเด็นใหม่เลย มาตอบกระทู้นี้ก่อน
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=62844.105
เกือบลืมไปแล้ว ตกลง คุณHommali นึกได้รึยังครับว่ามีใครบ้าง คิดนานจัง ก๊ากๆๆๆ

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 11:09:51 AM »

วันที่ 1 ถ้าคนเยอะล้นหลาม ถ้าคิดว่าคนเหล่านี้โดนจ้างมา
ถ้าคิดแล้วสบายใจก็เอาเถิดครับ เพราะผมรู้ว่าไม่ใช่

คนไม่ชอบพันธมิตร บอกว่าที่ไปอยู่กันที่ทำเนียบเป็นพวกจิตไม่ว่าง
โดนสนธิหลอก ปัญญาอ่อน ก็ว่ากันไป ผมก็รู้ว่าไม่ใช่

ผมว่าความขัดแย้งในประเทศเก่าแก่แห่งนี้ มันเกินกว่าคำว่า ทักษิณ เกินกว่าคำว่า พันธมิตร ไปโขแล้วครับ

เห็นด้วยครับ..อยู่ที่ว่า"ใคร"จะใช้ "อะไร"เป็น "เครื่องมือ" ที่ทำให้ตัวเองชนะ
"คนๆเดียว"ไม่สามารถทำให้ประเทศเป็นแบบนี้ได้ ต้องมีอีก"หลายคน"ที่ผสมโรง
คน"ได้เปรียบ" ก็ "รุก" คน "เสียเปรียบ" ก็ "ถอย" เตรียม "สู้"
คนที่เดือดร้อนคือ "ประชาชน" เสียหาย คือ"ประเทศชาติ"

ทำไม่เพิ่งมาทราบเอาอีตอนนี้เล่าครับ...

มีคนพยายามบอกตั้งหลายกระทู้นานมากแล้ว... ว่าไม่ใช่เรื่องทักษิณกับเรื่องสนธิ...

มันเป็นเรื่องอื่นที่ใหญ่กว่านั้น ใหญ่กว่ามาก... ขอบเขตการเปลี่ยนแปลงที่กำลังพยายามทำอยู่ไปไกลเกินกว่าแค่คนสอนเอาชนะกัน...

ลองอ่านกระทู้นี้ครับ... แล้วเสิร์ชชื่อคนในกระทู้กับ Google หรือ Yahoo ครับ...
http://www.gunsandgames.net/smf/index.php?topic=63872.0

หลายคนพยายามบอก... แต่คนกลุ่มใหญ่ของประเทศไม่เคยฟัง...
ได้ยินแค่ว่าโกรธกัน แค้นกันเรื่องส่วนตัว... แล้วพาคนไปตาย...

เรื่องเขมรเขาพระวิหาร... ก็ตอนนั้นก็ว่าเป็นเรื่องการเมือง...
ในที่สุดเวลานี้ลองดูเองครับ... ไม่เกี่ยวเขาพระวิหารก็ยังอุตส่าห์มีเรื่องที่ปราสาทอื่น...
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 11:33:46 AM »

Winkคดีโจด่านช้างนี้หมดอายุความหรือยังเกิน 25 ปีหรือยัง ให้ DSI ไปสืบ คนที่ยืนบนเรือจะได้ไปเที่ยวกับนายกฯ ชิมไปบ่นไป ยี๊

ตอนนั้นพี่ๆกู้ภัยแถวบ้าน..ไปสังเกตกาณ์ตั้งแต่ตอนเดินลุยน้ำแล้วพากลับเข้าไปใหม่....กลับมาบ้านนอนไม่หลับไปหลายคืน....เขาบอกว่าเสียงร้องของพวกโจที่ขอความเมตราโหยหวนมาก...

คงจะได้เจอกับตัวเองในอีกไม่นานครับ สาธุ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 12:25:42 PM »

วันที่ 1 ถ้าคนเยอะล้นหลาม ถ้าคิดว่าคนเหล่านี้โดนจ้างมา
ถ้าคิดแล้วสบายใจก็เอาเถิดครับ เพราะผมรู้ว่าไม่ใช่

คนไม่ชอบพันธมิตร บอกว่าที่ไปอยู่กันที่ทำเนียบเป็นพวกจิตไม่ว่าง
โดนสนธิหลอก ปัญญาอ่อน ก็ว่ากันไป ผมก็รู้ว่าไม่ใช่

ผมว่าความขัดแย้งในประเทศเก่าแก่แห่งนี้ มันเกินกว่าคำว่า ทักษิณ เกินกว่าคำว่า พันธมิตร ไปโขแล้วครับ

เห็นด้วยครับ..อยู่ที่ว่า"ใคร"จะใช้ "อะไร"เป็น "เครื่องมือ" ที่ทำให้ตัวเองชนะ
"คนๆเดียว"ไม่สามารถทำให้ประเทศเป็นแบบนี้ได้ ต้องมีอีก"หลายคน"ที่ผสมโรง
คน"ได้เปรียบ" ก็ "รุก" คน "เสียเปรียบ" ก็ "ถอย" เตรียม "สู้"
คนที่เดือดร้อนคือ "ประชาชน" เสียหาย คือ"ประเทศชาติ"

ทำไม่เพิ่งมาทราบเอาอีตอนนี้เล่าครับ...

มีคนพยายามบอกตั้งหลายกระทู้นานมากแล้ว... ว่าไม่ใช่เรื่องทักษิณกับเรื่องสนธิ...

มันเป็นเรื่องอื่นที่ใหญ่กว่านั้น ใหญ่กว่ามาก... ขอบเขตการเปลี่ยนแปลงที่กำลังพยายามทำอยู่ไปไกลเกินกว่าแค่คนสอนเอาชนะกัน...

ลองอ่านกระทู้นี้ครับ... แล้วเสิร์ชชื่อคนในกระทู้กับ Google หรือ Yahoo ครับ...
http://www.gunsandgames.net/smf/index.php?topic=63872.0

หลายคนพยายามบอก... แต่คนกลุ่มใหญ่ของประเทศไม่เคยฟัง...
ได้ยินแค่ว่าโกรธกัน แค้นกันเรื่องส่วนตัว... แล้วพาคนไปตาย...

เรื่องเขมรเขาพระวิหาร... ก็ตอนนั้นก็ว่าเป็นเรื่องการเมือง...
ในที่สุดเวลานี้ลองดูเองครับ... ไม่เกี่ยวเขาพระวิหารก็ยังอุตส่าห์มีเรื่องที่ปราสาทอื่น...
เครียดครับตามพี่ๆไป ฟดก  มาเครียดเลย ตาสว่างขึ้นอีกเยอะเลย วันก่อนพอดีเปิดผ่าน สามเกลอหัว... เห็นมันพูดเรื่องเนปาลผมก็ยังไม่คิดอะไรมาก  มาวันนี้รู้แล้วพวกมันพูดเพื่ออะไร มีวิธีใดบ้างครับที่จะหยุดไอ้พวกชั่วนี้ได้

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
pongpangone
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 12:32:40 PM »

ยังไม่หมดอายุความครับ อายุความ 20 ปี    ไม่ใช่ 25 ปี
S-70 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 01:09:03 PM »

เอ๊า  !    มาเล่าต่อเรื่องหมาตัวที่ 2    ไอ้หมาตัวที่ 2 นี่ชื่อ  " ไอ้ระ "   หมาตัวนี้ผมได้มาจากทางภาคใต้   เป็นหมาพันทาง สันหลังมีขี้เรื้อน
เป็นทางตั้งแต่ต้นคอ ระลงมาจนถึงหาง  ก็เลยตั้งชื่อมันว่า " ไอ้ระ "  ไอ้ตัวนี้ปากเปราะ เห่าเก่งกว่า " ไอ้ล่าง "    แต่เสียงมันนุ่มๆ  ไม่ค่อย
เหมือนหมาตัวอื่น ที่ชอบเห่า กระโชกโฮกฮาก   หมา " ไอ้ระ "  นี่เคยถูกจับขังเข้ากรงมาก่อน  สาเหตุเนื่องมาจาก ไปเห่า คำราม แฮ่ ๆ  ๆ
ทำท่าจะกัด พระภิกษุที่มารับบิณฑบาตตอนเช้า  เลยถูกภรรยาผม สำเร็จโทษ จับขังกรงเป็นเวลา 1 เดือน  นี่เพิ่งจะปล่อยออกมาได้ไม่กี่วัน
ไม่รู้ว่าจะเป็นเหมือนเดิมรึปล่าว   ถ้ายังเหมือนเดิมอีก  เห็นทีจะเลี้ยงเอาไว้ไม่ได้แน่ๆ  ต้องเอาไปลอยแพ ปล่อยลงแม่น้ำโขง ให้ใหลเข้า
ลาว เข้าเขมร ไปเลยดีก่า     
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 01:20:28 PM »

เป็นเพียง การยก เพื่อเรียกค่าตัวเพิ่ม และหวังเรียกขวัญกำลังใจ ในหมู่คนพวกเขากลับมา

ประเมินคนอื่นผิด และัประเมินตัวเอง เสมือนหนึ่ง..เป็นฝ่ายที่ใช้อำนาจรัฐได้ฝ่ายเดียว ..
เว้นแต่มันต้องการความรุนแรง.. ก็คงสมใจถ้า กำลังพล. จะคิดย้อนศร ปิดทางหนีของมันไว้

เอากล้องส่องหัวใจดูว่า เป็นสีดำ จริงไหม.

จะเปลี่ยนชื่อสุนัขที่บ้าน บ้างละ  ณัฐวุฒิเอ้ย.. ล่างเอ้ย .. ตุ๊ดตู่เอ้ย. จักรภพเอ้ย
เพื่อจะได้ไม่จดจำความเลวของมัน .
     แลบลิ้น
โอว อย่าครับพี่ Ro@d สงสารหมามันเถอะพี่

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 01:26:26 PM »

ยังไม่หมดอายุความครับ อายุความ 20 ปี    ไม่ใช่ 25 ปี

เรื่องนี้ จบไปแล้ว ครับ มีการไต่สวน วิสามัญฆาตรกรรม ญาติผู้ตาย ได้แต่งทนายความเข้าถามค้าน

ในระหว่างนั้น ได้มีเจราจา และด้วยเหตุผลที่ไม่มีอะไรจะดีไปกว่านั้นอีก จนญาติผู้ตาย
ได้รับเงินชดเชยค่าเสียหาย ศพ ละ ๕๐๐,๐๐๐ บาท .. และไ่ม่ติดใจ เรื่องนั้นอีก

นายล่าง ปฎิเสธว่าตนอยู่บนเฮลิคอปเตอร์กำลังเดินทาง..ไม่ได้อยู่ในที่เหตุเกิด

ศาลมีคำสั่งเป็นเรื่องวิสามัญฒาตรกรรม..  ผู้ตา่ยทั้งหก มีอาวุธปืน แย่งชิงอาวุธปืน ต่อสู้ขัดขวาง
เจ้าพนักงานผู้เข้าจับกุม..
พนักงานเจ้าหน้าี่ที่ ที่ได้กระทำ วิสามัญฆาตรกรรม  ไม่มีความผิดฐานฆ่าคนตาย .  Smiley

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 01:31:13 PM »

เป็นเพียง การยก เพื่อเรียกค่าตัวเพิ่ม และหวังเรียกขวัญกำลังใจ ในหมู่คนพวกเขากลับมา

ประเมินคนอื่นผิด และัประเมินตัวเอง เสมือนหนึ่ง..เป็นฝ่ายที่ใช้อำนาจรัฐได้ฝ่ายเดียว ..
เว้นแต่มันต้องการความรุนแรง.. ก็คงสมใจถ้า กำลังพล. จะคิดย้อนศร ปิดทางหนีของมันไว้

เอากล้องส่องหัวใจดูว่า เป็นสีดำ จริงไหม.

จะเปลี่ยนชื่อสุนัขที่บ้าน บ้างละ  ณัฐวุฒิเอ้ย.. ล่างเอ้ย .. ตุ๊ดตู่เอ้ย. จักรภพเอ้ย
เพื่อจะได้ไม่จดจำความเลวของมัน .
     แลบลิ้น
โอว อย่าครับพี่ Ro@d สงสารหมามันเถอะพี่

ผมมีลูกสุนัขอยู่ตัวหนึ่ง คลอด วันที่มีลูกเห็บ ตกที่ทำเนียบประชาชน.. วันนั้นผมอยู่ที่นั่นด้วย

เป็นตัวเมีย..  ตาข้างขวา เป็นสีเทาฟ้า ส่วนตาข้างซ้าย เป็นสีเทาดำ  ผมจะตั้งชื่อ "นัง ๒๕"

แต่ยั้งเอาไว้.. กลัว จะเสียหมา..   คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2008, 02:59:45 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 02:33:39 PM »

เอ๊า  !    มาเล่าต่อเรื่องหมาตัวที่ 2    ไอ้หมาตัวที่ 2 นี่ชื่อ  " ไอ้ระ "   หมาตัวนี้ผมได้มาจากทางภาคใต้   เป็นหมาพันทาง สันหลังมีขี้เรื้อน
เป็นทางตั้งแต่ต้นคอ ระลงมาจนถึงหาง  ก็เลยตั้งชื่อมันว่า " ไอ้ระ "  ไอ้ตัวนี้ปากเปราะ เห่าเก่งกว่า " ไอ้ล่าง "    แต่เสียงมันนุ่มๆ  ไม่ค่อย
เหมือนหมาตัวอื่น ที่ชอบเห่า กระโชกโฮกฮาก   หมา " ไอ้ระ "  นี่เคยถูกจับขังเข้ากรงมาก่อน  สาเหตุเนื่องมาจาก ไปเห่า คำราม แฮ่ ๆ  ๆ
ทำท่าจะกัด พระภิกษุที่มารับบิณฑบาตตอนเช้า  เลยถูกภรรยาผม สำเร็จโทษ จับขังกรงเป็นเวลา 1 เดือน  นี่เพิ่งจะปล่อยออกมาได้ไม่กี่วัน
ไม่รู้ว่าจะเป็นเหมือนเดิมรึปล่าว   ถ้ายังเหมือนเดิมอีก  เห็นทีจะเลี้ยงเอาไว้ไม่ได้แน่ๆ  ต้องเอาไปลอยแพ ปล่อยลงแม่น้ำโขง ให้ใหลเข้า
ลาว เข้าเขมร ไปเลยดีก่า    
อย่าปล่อยลงแม่น้ำโขงเลยครับมันจะเป็นมลพิษต่อแม่น้ำปลาในกระชังจะตายใช้เพาะปลูกไม่ได้คนอิสานที่ใช้แม่น้ำโขงจะเดือดร้อนครับ
pongpangone
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 03:20:17 PM »

เรื่องนี้ จบไปแล้ว ครับ มีการไต่สวน วิสามัญฆาตรกรรม ญาติผู้ตาย ได้แต่งทนายความเข้าถามค้าน

ในระหว่างนั้น ได้มีเจราจา และด้วยเหตุผลที่ไม่มีอะไรจะดีไปกว่านั้นอีก จนญาติผู้ตาย
ได้รับเงินชดเชยค่าเสียหาย ศพ ละ ๕๐๐,๐๐๐ บาท .. และไ่ม่ติดใจ เรื่องนั้นอีก

นายล่าง ปฎิเสธว่าตนอยู่บนเฮลิคอปเตอร์กำลังเดินทาง..ไม่ได้อยู่ในที่เหตุเกิด

ศาลมีคำสั่งเป็นเรื่องวิสามัญฒาตรกรรม..  ผู้ตา่ยทั้งหก มีอาวุธปืน แย่งชิงอาวุธปืน ต่อสู้ขัดขวาง
พนักงานเจ้าหน้าี่ที่ ที่ได้กระทำ วิสามัญฆาตรกรรม  ไม่มีความผิดฐานฆ่าคนตาย .  Smiley

ยังงี้ก็ปิดคดีไปแล้ว  คนยิงไม่ผิดจ่ายตังค์ทำไหมหนอ ตั้งศพละห้าแสน (ทะแม่งๆ แฮะ)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 04:58:34 PM »

ยังงี้ก็ปิดคดีไปแล้ว  คนยิงไม่ผิดจ่ายตังค์ทำไหมหนอ ตั้งศพละห้าแสน (ทะแม่งๆ แฮะ)

สื่อมวลชนเสนอข่าวกันครึกโครม  สภาทนายความก็ยื่นมือเข้ามา
ไม่เช่นนั้น  ศพละห้าพัน ยังไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่า
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 05:12:35 PM »

Cool ผมคิดว่า ดร.ป๋วย เป็นคนดีคนหนึ่ง  ใครที่ทำกับแกชนิดที่เรียกว่าใช้ด้ามปืนตบ มันคงเลวสุดๆครับ  Angry
อย่าไปให้ราคากับหมาขี้เลื้อนตัวนี้เลย  ดีแต่เห่า และเห็นเห่ามานานแล้วด้วย   คงรอเศษซากของเน่าเสียจากนายใหญ่  แบร่
ปล. หมาเห่าไม่กัด

เขาออกมาพูด..ผ่านสื่อก็เหมือนแกนนำม้อบคนอื่น ๆ ทำหรือเปล่ายังไม่ทราบ แต่คุณก็ยัดเยียดความเป็นคน"เลว" ให้ซะแล้ว ยังไม่พอกะใจลงต่ำ ..เปลี่ยนสถานะให้เป็น "หมา"อีก คนแบบคุณนี่แหละครับ..ที่ช่วยขยายไฟสงครามกลางเมืองเร็วขึ้น นอกจากจิตใจต่ำแล้วภาษายังวิบัติอีก.."หมาขี้เรื้อน" ครับ..

สงสัยคุณเกิดไม่ทันเหตุการณ์ 6 ตุลา 19 แล้วไม่ได้ฟังวิทยุยานเกราะรายงาน
ผมได้ฟังและอ่านหนังสือพิมพ์ถึง หน้าผีตัวนี้ นำลูกเสือชาวบ้าน ไปล้อมจับ
อาจารย์ป๋วย และทำร้ายท่านที่ดอนเมือง  แล้วหน้าผีตัวนี้มันก็มาสารภาพ
ภายหลังว่าทำจริง  อยากรู้ว่าทำจริงหรือปล่าว ลองไปถามคนรุ่นนั้นซิ
ผมว่ายังมีคนโง่อีกเยอะ ที่ไม่เรียนรู้ประวัติศาสตร์แท้จริง รู้เพียงว่าใครแจกเงินแล้ว
เป็นคนดีหมด  หากยี่สิบปีภายหน้าลูกหลานถามคุณว่าตอนที่บ้านเมืองมีปํญหา
แล้วคุณฝ่ายไหนแล้วทำอะไรให้ประเทศชาติบ้าน อย่าโกหกนะครับ
ปล. หมายังดีกว่าหน้าผีตัวนี้ครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 06:00:37 PM »

แดงกับล่างเจอปฐมพงค์ด่าซะ สะใจเลย
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 12
  พิมพ์