เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:26:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สล้าง เตรียมปิดล้อมทำเนียบ ตัดทางส่งข้าว - น้ำพันธมิตรฯ  (อ่าน 15224 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #90 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 06:40:30 PM »

ล่าง บอกยกเลิกไว้ก่อนเพราะต้องไปเชียงใหม่

บอกจะลุยแน่แต่ไม่บอกวันไหน........555

Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #91 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 06:44:13 PM »

เอ๊า  !    มาเล่าต่อเรื่องหมาตัวที่ 2    ไอ้หมาตัวที่ 2 นี่ชื่อ  " ไอ้ระ "   หมาตัวนี้ผมได้มาจากทางภาคใต้   เป็นหมาพันทาง สันหลังมีขี้เรื้อน
เป็นทางตั้งแต่ต้นคอ ระลงมาจนถึงหาง  ก็เลยตั้งชื่อมันว่า " ไอ้ระ "  ไอ้ตัวนี้ปากเปราะ เห่าเก่งกว่า " ไอ้ล่าง "    แต่เสียงมันนุ่มๆ  ไม่ค่อย
เหมือนหมาตัวอื่น ที่ชอบเห่า กระโชกโฮกฮาก   หมา " ไอ้ระ "  นี่เคยถูกจับขังเข้ากรงมาก่อน  สาเหตุเนื่องมาจาก ไปเห่า คำราม แฮ่ ๆ  ๆ
ทำท่าจะกัด พระภิกษุที่มารับบิณฑบาตตอนเช้า  เลยถูกภรรยาผม สำเร็จโทษ จับขังกรงเป็นเวลา 1 เดือน  นี่เพิ่งจะปล่อยออกมาได้ไม่กี่วัน
ไม่รู้ว่าจะเป็นเหมือนเดิมรึปล่าว   ถ้ายังเหมือนเดิมอีก  เห็นทีจะเลี้ยงเอาไว้ไม่ได้แน่ๆ  ต้องเอาไปลอยแพ ปล่อยลงแม่น้ำโขง ให้ใหลเข้า
ลาว เข้าเขมร ไปเลยดีก่า     
อย่าปล่อยลงแม่น้ำโขงเลยครับมันจะเป็นมลพิษต่อแม่น้ำปลาในกระชังจะตายใช้เพาะปลูกไม่ได้คนอิสานที่ใช้แม่น้ำโขงจะเดือดร้อนครับ

ไม่เป็นไรหรอกครับ ไหลไปกัมพูชา เดี๋ยวเอ๋งก็กลายเป็นเมนูจานโปรด

ล่าง บอกยกเลิกไว้ก่อนเพราะต้องไปเชียงใหม่

บอกจะลุยแน่แต่ไม่บอกวันไหน........555

เลื่อนอีกแล้ว สงสัยแกจะเป็นโรคเลื่อน  Grin
S-70 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 06:50:05 PM »

ม๊ะ ๆ ๆ  !  ตอนนี้ผมว่างแล้ว  มาเล่าต่อเรื่องหมาตัวที่ 3 กันเลยครับ  หมาตัวนี้เป็นหมาพันธุ์ไทยแท้ครับ   หลังไม่อาน
แต่หลังติดขี้เรื้อนเป็นดวงๆ  สงสัยจะติดมาจากหมา " ไอ้ระ "    ไอ้หมาตัวนี้มันดุเอาเรื่องครับ  เลยตั้งชื่อมันแบบไทยๆ
ว่าหมา  " ไอ้แดง "   จัดว่าเป็นหมานักเลง ชอบใช้กำลัง ชอบลุย ชอบกัดกับตัวอื่น บางครั้งยังเผลอกัดกับพวกเดียวกันเลย
หมา " ไอ้แดง "  มันชอบคิดว่าตัวมันเก่ง  และอยากจะเป็นผู้นำกลุ่ม และมักจะไปมั่วสุมกับหมานอกบ้าน เช่น พวกหมาวัด
หมาจรจัด ตามตลาดสด หรือพวกหมาเหลือเดนที่รอดจากการถูกจับไปทำเป็นลูกชิ้น   แต่ที่ใหนได้หมา " ไอ้แดง " น่ะ
โค - ตะ - ระ - โง่  เลย  หายไปจากบ้าน 2-3 วัน  กลับมาทีไร เห็นมานอนเลียแผลทุกทีเลย     แบร่       ซึ่งขณะที่
เล่าอยู่นี้  ก็ยังไม่เห็นหัวหมา  " ไอ้แดง "  เลย    สงสัยกลับมาคงจะเจ็บอีกเหมือนเคย  คราวนี้ต้องเอาน้ำร้อนราดซ้ำซะ
ให้เข็ดหลาบ  ซ่าดีนัก
ที่บริเวณบ้านผม เป็นแบบบ้านสวน ไทยๆ  ติดกับแม่น้ำ   มีบรรดาสัตว์ต่างๆ  เข้ามาผักผ่อน หากิน และอยู่อาศัยเยอะแยะ
สัตว์ทุกตัวมีชื่อหมด  สัตว์ครึ่งบก-ครึ่งน้ำ ประเภท ตะกวด หรือ เหี้ย ก็มี   อยากจะเล่าให้ฟัง แต่เกรงใจสมาชิกเวป  กลัวว่า
จะเบื่อ         ไหว้     
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #93 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 06:55:36 PM »

ม๊ะ ๆ ๆ  !  ตอนนี้ผมว่างแล้ว  มาเล่าต่อเรื่องหมาตัวที่ 3 กันเลยครับ  หมาตัวนี้เป็นหมาพันธุ์ไทยแท้ครับ   หลังไม่อาน
แต่หลังติดขี้เรื้อนเป็นดวงๆ  สงสัยจะติดมาจากหมา " ไอ้ระ "    ไอ้หมาตัวนี้มันดุเอาเรื่องครับ  เลยตั้งชื่อมันแบบไทยๆ
ว่าหมา  " ไอ้แดง "   จัดว่าเป็นหมานักเลง ชอบใช้กำลัง ชอบลุย ชอบกัดกับตัวอื่น บางครั้งยังเผลอกัดกับพวกเดียวกันเลย
หมา " ไอ้แดง "  มันชอบคิดว่าตัวมันเก่ง  และอยากจะเป็นผู้นำกลุ่ม และมักจะไปมั่วสุมกับหมานอกบ้าน เช่น พวกหมาวัด
หมาจรจัด ตามตลาดสด หรือพวกหมาเหลือเดนที่รอดจากการถูกจับไปทำเป็นลูกชิ้น   แต่ที่ใหนได้หมา " ไอ้แดง " น่ะ
โค - ตะ - ระ - โง่  เลย  หายไปจากบ้าน 2-3 วัน  กลับมาทีไร เห็นมานอนเลียแผลทุกทีเลย     แบร่       ซึ่งขณะที่
เล่าอยู่นี้  ก็ยังไม่เห็นหัวหมา  " ไอ้แดง "  เลย    สงสัยกลับมาคงจะเจ็บอีกเหมือนเคย  คราวนี้ต้องเอาน้ำร้อนราดซ้ำซะ
ให้เข็ดหลาบ  ซ่าดีนัก
ที่บริเวณบ้านผม เป็นแบบบ้านสวน ไทยๆ  ติดกับแม่น้ำ   มีบรรดาสัตว์ต่างๆ  เข้ามาผักผ่อน หากิน และอยู่อาศัยเยอะแยะ
สัตว์ทุกตัวมีชื่อหมด  สัตว์ครึ่งบก-ครึ่งน้ำ ประเภท ตะกวด หรือ เหี้ย ก็มี   อยากจะเล่าให้ฟัง แต่เกรงใจสมาชิกเวป  กลัวว่า
จะเบื่อ         ไหว้     
ไม่เบื่อครับ รอลุ้นดี
อยากรู้ชื่อ "ตั่วเฮีย" สัตว์ครึ่งบกครึ่งน้ำน่ะครับ  ว่ามันเป็นยังไงบ้าง  Cheesy
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 07:17:49 PM »

ดูข่าวพวกเสื้อแดงภาคเหนือเค้าจะรวมตัวกันมาดูรายการความชั่ววันนี้ที่สนามหลวง ที่จะมีทักษิณนายเหนือหัวพวกนี้ต่อสายสัมภาษสดจากลอนดอน
อยากรู้มันจะโกหกต่อข้าทาสบริวารตัวเองยังไง แต่พูดยังไงพวกนี้ก็คงเชื่อหัวปักหัวปำอยู่แล้ว
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 07:23:31 PM »

พี่ S-70 เล่าได้เห็นภาพเลยครับ

ชอบครับพี่จะคอยติดตามตัวต่อไปครับ.....^^

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 07:40:10 PM »

ท่าน S-70 มาต่อด้วยนะครับ... ชอบมาก เยี่ยม

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #97 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 07:47:56 PM »

ทั้ง หางแดง ทั้ง ล่าง ทั้งเหลี่ยม  ทั้งไอ้หมัก และไอ้พวกหัวแดงทั้งหลายมันจะทำไรก็ให้มันรีบทำเถิดครับ พวกพันธมิตรเขารอจนเหงือกแห้งแล้ว ตอนอยู่เมืองไทยก็นั่งดู astv อยู่ นี่มาทำงานต่างประเทศ ไอ้พวกที่ผมกล่าวมาตอนแรกอะพูดนั้นพูดนี่อยู่นั่นผมรอจนเซ็งแล้ว

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 08:06:00 PM »

ปากกล้าเกินน้ำยาก็เงี๊ยะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #99 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 08:10:53 PM »

มาดูสร้าง  เมายังไม่สร่าง  มั้งครับ

นอกยากพยามสร้างราคา  แล้วยังสร้างเรื่องอีก  เบื่อจริง ๆ

สงสัยเมื่อก่อนรีดไถไม่หนำใจ  ครับ
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #100 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 08:21:49 PM »

เป็นอาการหนึ่งของชายวัยทองที่พยายามสร้างราคาแบบโง่ๆ  แทนที่จะอยู่บ้านเลี้ยงหลาน  ดิ้นรนหาคุกตอนแก่แบบไอ้หมัก....... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #101 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 09:01:24 PM »

ดูไอ้ตัวท่าทางจะหางกุดเสียด้วย
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #102 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 10:52:16 PM »

ตอนคดี โจด่าน ช้างผมก็แปลกใจเหมือนกันเพราะโดนแสกหน้ากันทุกคนเลย พึ่งรู้วันนี้เองว่าเป็นฝีมือใคร
ตอนนั้น ผมกับเพื่อนไปปิดสติกเกอร์ให้ร้านเหล้า ที่ตำรวจเป็นเจ้าของ เห็นตำรวจเขาแซวว่าหนีคนตามล้างแค้นมา บอกคนมาทวงหนี้ แล้วไปบอกตำรวจ ไอ้เพื่อนผมก็รู้จักโจ ด่านช้างด้วยซี เห็นเรียกพี่โจ ตัวเพื่อนผมมันก็เป็นนักเลงหนีคดีมาเหมือนกัน วันรุ่งขึ้นผมไปทำต่อ เป็นไอ้เด็กนั่นรีบเก็บกระเป๋าหนีออกจากร้านไปเลย ตกใจ
เพราะเพื่อนผมมันก็ขายยาบ้ามาก่อน (ไม่รู้ว่ามันโม้หรือเปล่า) ตอนนั้นไม่ได้เอะใจแต่ตอนนี้ชัดคิดแล้วซิ ขำก๊าก

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
Nit-ninja-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

มนุษย์ปลูกต้นไม้ชนิดใดก็จะได้ผลของต้นไม้ชนิดนั้น

« ตอบ #103 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 11:31:23 PM »

ยินดีต้อนรับครับ........จะต้อนรับให้ดีที่สุดครับ

ShotGuns  Practical Shooting Club ( Northern Thailand )
fflluukk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #104 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 02:37:12 AM »

Cool ผมคิดว่า ดร.ป๋วย เป็นคนดีคนหนึ่ง  ใครที่ทำกับแกชนิดที่เรียกว่าใช้ด้ามปืนตบ มันคงเลวสุดๆครับ  Angry
อย่าไปให้ราคากับหมาขี้เลื้อนตัวนี้เลย  ดีแต่เห่า และเห็นเห่ามานานแล้วด้วย   คงรอเศษซากของเน่าเสียจากนายใหญ่  แบร่
ปล. หมาเห่าไม่กัด

เขาออกมาพูด..ผ่านสื่อก็เหมือนแกนนำม้อบคนอื่น ๆ ทำหรือเปล่ายังไม่ทราบ แต่คุณก็ยัดเยียดความเป็นคน"เลว" ให้ซะแล้ว ยังไม่พอกะใจลงต่ำ ..เปลี่ยนสถานะให้เป็น "หมา"อีก คนแบบคุณนี่แหละครับ..ที่ช่วยขยายไฟสงครามกลางเมืองเร็วขึ้น นอกจากจิตใจต่ำแล้วภาษายังวิบัติอีก.."หมาขี้เรื้อน" ครับ..

สงสัยคุณเกิดไม่ทันเหตุการณ์ 6 ตุลา 19 แล้วไม่ได้ฟังวิทยุยานเกราะรายงาน
ผมได้ฟังและอ่านหนังสือพิมพ์ถึง หน้าผีตัวนี้ นำลูกเสือชาวบ้าน ไปล้อมจับ
อาจารย์ป๋วย และทำร้ายท่านที่ดอนเมือง  แล้วหน้าผีตัวนี้มันก็มาสารภาพ
ภายหลังว่าทำจริง  อยากรู้ว่าทำจริงหรือปล่าว ลองไปถามคนรุ่นนั้นซิ
ผมว่ายังมีคนโง่อีกเยอะ ที่ไม่เรียนรู้ประวัติศาสตร์แท้จริง รู้เพียงว่าใครแจกเงินแล้ว
เป็นคนดีหมด  หากยี่สิบปีภายหน้าลูกหลานถามคุณว่าตอนที่บ้านเมืองมีปํญหา
แล้วคุณฝ่ายไหนแล้วทำอะไรให้ประเทศชาติบ้าน อย่าโกหกนะครับ
ปล. หมายังดีกว่าหน้าผีตัวนี้ครับ

ผมก็เป็นหนึ่งคนที่รู้แต่รู้ไม่มากครับ

ทราบแค่บางเรื่อง ทั้งที่เรื่องนี้ควรจะเป็นประวัติศาสตร์หน้าหนึ่งของประเทศเรา แต่ทำไมกลับไม่มีเรื่องราวความจริงที่พูดไปในทางเดียวกันของคนทั้งชาติ อดีตนายกยังเคยบอกว่ามีคนตายแค่คนเดียวแต่ลากศพไปลากศพมา

หลายอย่างที่ พวกพี่ๆพูดออกมามันยิ่งกว่าดูข่าวในทีวี(นปก.บรอดแคสไทยเทเลวิชั่น)เสียอีก
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 12
  พิมพ์