เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:25:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สล้าง เตรียมปิดล้อมทำเนียบ ตัดทางส่งข้าว - น้ำพันธมิตรฯ  (อ่าน 15269 ครั้ง)
pongpangone
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #120 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 12:23:21 AM »

สล้าง’แฉ!พลร่มผสมโรงพันธมาร เปิดแผนยึดทำเนียบ

เขียนโดย ทีมข่าว
อังคาร, 21 ตุลาคม 2008

พล.ต.อ.สล้าง กล่าวด้วยว่า หลังจากพิธีทำบุญล้างซวยให้กับประเทศ ขอให้รัฐบาล ไป ตรวจเช็คยอดกำลังพลใน 3 หน่วยงานของกองทัพ เพราะขณะนี้เรามีชื่อ และ นามสกุล พร้อมรูปถ่าย ของนายทหารในราชการ ประกอบไปด้วย นายทหารพลร่มป่าหวาย นายทหารหน่วยอากาศโยธิน และ นาวิกโยธิน มาร่วมอยู่ในกลุ่มผู้ชุมนุมด้วย

“เราจะไม่ดำเนินการ ในลักษณะที่ทำให้เกิดความรุนแรง เพราะล้วนรู้จักกันแ ละ ทหารที่มาเป็นตัวเล็ก ๆ ไม่อยากไปทำให้เกิดการลงโทษอะไร แต่ เมื่อรัฐบาลจะเรียกเช็คยอดกำลังพล ก็ให้ประกาศไปว่า 3 วัน เพื่อให้เขาได้มีโอกาสเดินทางกลับหน่วยงานต้นสังกัด จากนั้นเราจะดำเนินกรรมวิธีของเรา” พล.ต.อ.สล้าง กล่าว

ทำไมต้องทำบุญล้างซวย หรือเพราะมีนายสะล่างอยู่ในประเทศ    ทำไมต้องเช็คยอดทหาร มั่วป่าว  มันจะอยู่ครบได้ยังไง เค้าไปทำงานชายแดนกันตั้งหลายที่  โง่ก็ไม่บอกนะสะล่าง อิอิ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #121 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 12:32:52 AM »

ได้ยินการมาให้ข่าวของนายล่างใต้ .. ว่า  มีพลร่ม แทรกอยู่ใน พธม. เพื่อคุ้มครอง

สาระนั้นเจตนาเพื่อให้สมอ้างว่า จะยังไม่บุก เพื่อลบการตราหน้า..  แต่หารู้ไม่ว่า
การให้ข่้าวประมาณนี้ มันสร้างข่าวให้เจือสม ว่า มีบูต รอตื้บ.. พวกเสื้อแดงอยู่.ให้ขนหัวลุกชัน.เล่น   คิก คิก

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #122 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 01:01:36 AM »

มันบอกนักข่าวเขียนเอง.........

นักข่าว เดี๋ยวนี้ ถอดเทปกันแล้ว 

ประโยคต่อประโยค กันผิดพลาด  เอาไปเปิดฟังป่ะ
   คิก คิก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #123 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 06:28:18 AM »

เงินไม่มางานไม่เดิน http://breakingnews.nationchannel.com/read.php?lang=th&newsid=345787

Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #124 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 08:57:00 AM »

สงสัยจริงๆครับ "ไอ้ ล่าง เนี่ยะ มันขึ้นมาถึง พล.ต.อ. ได้ยังไง?
อ้าว..ลามปามถึงยศนายพลเชียว
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #125 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 09:10:48 AM »

คุณสล้างแกไม่ค่อยโปร่งใสในการทำคดีในหลายๆคดีนัก

อีกคดีหนึ่งที่คงติดตามแกไปถึงนรกภูมิก็คือคดีลอบสังหารอดีตสามีของดาวใจ ไพจิตร

ซึ่งดำรงตำแหน่งผู้พิพากษาหัวหน้าศาลจังหวัดภูเก็ตในขณะนั้น

BANGRACHAN
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 176

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #126 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 09:50:01 AM »

เพลงนี้เพื่อนาย....สล้าง... แบร่
........................................................... .....
         หนักแผ่นดิน

คนใดใช้ชื่อไทยอยู่ กายก็ดูเหมือนไทยด้วยกัน
ได้อาศัยโพธิ์ทองแผ่นดินของราชันย์ แต่ใจมันยังเฝ้าคิดทำลาย
คนใดเห็นไทยเป็นทาส ดูถูกชาติเชื้อชนถิ่นไทย
แต่ยังฝังทำกิน กอบโกยสินไทยไป เหยียดคนไทยเป็นทาสของมัน
(สร้อย)
หนักแผ่นดิน หนักแผ่นดิน คนเช่นนี้เป็นคนหนักแผ่นดิน (หนักแผ่นดิน!)
หนักแผ่นดิน หนักแผ่นดิน คนเช่นนี้เป็นคนหนักแผ่นดิน (หนักแผ่นดิน!)
คนใดยุยงปลุกปั่น ไทยด้วยกันหวังให้แตกกระจาย
ปลุกระดมมวลชนให้สับสนวุ่นวาย เพื่อคนไทยแบ่งฝ่ายรบกันเอง
คนใดหลงชมชาติอื่น ชาติเดียวกันเขายืนข่มเหง
ได้สินทรัพย์เจือจานก็ประหารไทยกันเอง ทีชาติอื่นเกรงดังญาติของมัน
(สร้อย)
คนใดขายตนขายชาติ ได้โอกาสชี้ทางให้ศัตรู
เข้าทลายพลังไทยให้สลายทางสู้ เมื่อศัตรูโจมจู่เสียทีมัน
คนใดคิดร้ายราวี ประเพณีของไทยไม่ต้องการ
เกื้อหนุนอคติ เชื่อลัทธิอันธพาล แพร่นำมันมาบ้านเมืองเรา
(ซ้ำท่อนสร้อย 2 ครั้ง)
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #127 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 10:16:32 AM »

แกก็พูดไปงั้นแหละ ใครจะไปกับแกด้วย

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #128 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 10:29:28 AM »

สงสัยจริงๆครับ "ไอ้ ล่าง เนี่ยะ มันขึ้นมาถึง พล.ต.อ. ได้ยังไง?

หากได้ยศหรือบรรดาศักดิ์มาด้วยความชั่วแล้ว ยังนับถืออยู่รึปล่าว
ว่าแต่รีบไปตอบคำถามที่ค้างไว้เถอะ เพื่อนๆในเวปรออยู่

อเสวนา จะ พาลานัง
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #129 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 10:38:19 AM »

หากได้ยศหรือบรรดาศักดิ์มาด้วยความชั่วแล้ว ยังนับถืออยู่รึปล่าว
ว่าแต่รีบไปตอบคำถามที่ค้างไว้เถอะ เพื่อนๆในเวปรออยู่

เขา"ทำชั่ว"อะไรหรือครับ ถึงได้ยศ "นายพล" มีหลักฐานหรือข้อมูลอะไรบ้างบอกมาหน่อยครับ..หรือว่าว่าตามอารมย์..เป็นเหยื่อของกระแส..ที่เขาปั่นขึ้น ส่วนเรื่องตอบคำถาม..เป็น"ความพอใจ"ของผมที่จะตอบไม่ตอบ..ครับ..
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #130 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 10:40:25 AM »

คุณ Hommali แกไปตอบแล้วครับ
ถ้าเป็นมวยก็เรียกว่าคนดูส่ายหน้า
รู้สึกจะเลเพลาดพาดไปอ้างรัฐธรรมนูญปี 50 อีก มีคนถามคำถามดีๆเอาไว้ด้วย จะรอดูเหมือนกันว่าจะตอบได้ดีขนาดไหน อิอิ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #131 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 11:07:25 AM »

ถ้าเป็นมวยก็เรียกว่าคนดูส่ายหน้า
รู้สึกจะเลเพลาดพาดไปอ้างรัฐธรรมนูญปี 50 อีก มีคนถามคำถามดีๆเอาไว้ด้วย จะรอดูเหมือนกันว่าจะตอบได้ดีขนาดไหน อิอิ
คุณ"จิ้งจอกเดียวดาย"ครับ..
คนดูที่ว่านั่นมีแขกเป็นส่วนใหญ่ไหมครับ..(ฮา)
จะ"ส่าย"หรือจะ"ยัก"ก็แล้วแต่ผู้ชมครับ..ผมไม่ไปจับหน้าท่านเหล่านั้นแน่
ผมไม่ได้ "จะเลเพลาดพาด" (แปลว่าอะไร?) ไปว่ารัฐธรรมนูญ 50 หรอกครับ
รัฐธรรมนูญ 50 หละครับ ต้นเหตุ..
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #132 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 11:14:01 AM »

คนดูที่ว่านั่นมีแขกเป็นส่วนใหญ่ไหมครับ..(ฮา)
จะ"ส่าย"หรือจะ"ยัก"ก็แล้วแต่ผู้ชมครับ..ผมไม่ไปจับหน้าท่านเหล่านั้นแน่
ผมไม่ได้ "จะเลเพลาดพาด" (แปลว่าอะไร?) ไปว่ารัฐธรรมนูญ 50 หรอกครับ
รัฐธรรมนูญ 50 หละครับ ต้นเหตุ..

เลเพลาดพาด  เป็นวิเศษณ์   
หมายถึงกระจัดกระจายอยู่เกลื่อนกลาดอย่างยุ่งเหยิง ไม่เป็นระเบียบ ไม่เป็นที่เป็นทาง,
เลอะเทอะ, เช่น นอนเลเพลาดพาด ทิ้งข้าวของไว้เลเพลาดพาด

คริ คริ   นาน ๆ จะเห็น "คำไทย ๆ"  คำนี้ซะที....คริ คริ

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #133 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 11:14:52 AM »

อ้างจาก: Hommali link=topic=63859.msg1662703#msg1662703 [/quote
เขา"ทำชั่ว"อะไรหรือครับ ถึงได้ยศ "นายพล" มีหลักฐานหรือข้อมูลอะไรบ้างบอกมาหน่อยครับ..หรือว่าว่าตามอารมย์..เป็นเหยื่อของกระแส..ที่เขาปั่นขึ้น ส่วนเรื่องตอบคำถาม..เป็น"ความพอใจ"ของผมที่จะตอบไม่ตอบ..ครับ..

คุณ Hommali ไม่รู้จริงๆ หรือแกล้งไม่รู้ ว่าผลงานเลวๆของนายตำรวจคนนี้
ผมไม่คิดหรือว่าตามอารมณ์ (สะกดอย่างนี้ใช่มัยครับคุณครู Hommali) แต่หาดูได้จากเวปนี้หรือ
หนังสือพิมพ์เก่าๆได้  เอาแค่ดูทีวีเมื่อวาน นายตำรวจหน้าผีคนนี้ยังบอกว่ามันไม่ได้
พูดว่าจะล้อมทำเนียบเลย มันโกหกได้อย่างนี้ยังมีพวกโง่เชื่อมันอีก
ขอโทษที่ไม่ได้ดูคำตอบของคุณก่อน แต่สุดท้ายก็ไม่แปลกใจที่คุณจะตอบแบบ
เอาสีข้างเข้า แล้วพึ่งจะรู้ว่าการตอบคำถามของคุณนั้นต้องใช้ความพอใจ แทน
ใช้เหตุผล Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2008, 11:26:37 AM โดย bigbang » บันทึกการเข้า

อเสวนา จะ พาลานัง
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #134 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 11:19:37 AM »

"เลเพลาดพาด"  ปรากฏอยู่ใน  เพชรพระอุมา  ตอนอาถรรพณ์นิทรานคร คริ คริ

ท่านหอมฯ  เป็นแฟนของ ท่านพนมเทียน ด้วยหรือจ๊ะ
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12
  พิมพ์