เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:29:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สล้าง เตรียมปิดล้อมทำเนียบ ตัดทางส่งข้าว - น้ำพันธมิตรฯ  (อ่าน 15277 ครั้ง)
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #135 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 11:21:21 AM »

สงสัยจริงๆครับ "ไอ้ ล่าง เนี่ยะ มันขึ้นมาถึง พล.ต.อ. ได้ยังไง?
อ้าว..ลามปามถึงยศนายพลเชียว

เพราะว่ายศนายพลเป็นยศที่มีเกียรติ  คนๆนี้ไม่สมควรจะได้รับเกียรตินั้น

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #136 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 03:01:00 PM »

สงสัยจริงๆครับ "ไอ้ ล่าง เนี่ยะ มันขึ้นมาถึง พล.ต.อ. ได้ยังไง?
จากประวัติการทำงานที่ติดตามมาอยากทำอะไรที่มันมากกว่า ลามปาม อีกครับ ยืนยัน "ไอ้ ล่าง" ครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #137 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 05:14:09 PM »

กับ นายล่าง.. เมื่อผมกล่าวถึงเขา ผมนำจากเรื่องที่จดจำ ได้จากอดีต ในสมัยนั้น. 

แต่มาในยุค ยากจะปกปิดข่าวสาร  .. จึงได้รู้รายละเอียดความเลวของเขา. อย่างในกรณี ยิงทิ้ง
วัยรุ่นที่ เชิงสะพานซังฮี้  .. ซึ่งอยู่ในวัยใกล้เคียงกับผม . ที่ต้องถูกพรากชีวิต ไปอย่างง่ายดาย ..

ถึง พ.ศ.นี้ล่วงมา ๓๔ ปี +/- ถ้าเป็นไปตามความเชื่อ..   ๖ ชีวิต นั้นคงได้มาเิกิด เป็นหนุ่ม ที่ถูกหมายหัว
รอทวงคืน อยู่ใน การ์ดอาสา ของ พธม. แล้วละ.

เมื่อปี ๒๕๒๙ +/- อุบัติเหตุ ที่เกิดกับเขาแถวพรหมบุรี ที่พรากชีวิตลูกชายและภรรยาเขา
ผมยังเห็นซาก Benz  สีออกเหลืองคันนี้ .. เพื่อนผม ที่เป็นร้านติดตั้งเครื่องเสีัยง ๒๐๐,๐๐๐ กว่าบาท
ให้กับ Benz คันนี้ บอก.. "มีัอะไรคุณบอกผม จะบอกท่านให้."  ตกใจ

thistime
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #138 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 08:49:03 PM »

กับ นายล่าง.. เมื่อผมกล่าวถึงเขา ผมนำจากเรื่องที่จดจำ ได้จากอดีต ในสมัยนั้น. 

แต่มาในยุค ยากจะปกปิดข่าวสาร  .. จึงได้รู้รายละเอียดความเลวของเขา. อย่างในกรณี ยิงทิ้ง
วัยรุ่นที่ เชิงสะพานซังฮี้  .. ซึ่งอยู่ในวัยใกล้เคียงกับผม . ที่ต้องถูกพรากชีวิต ไปอย่างง่ายดาย ..

ถึง พ.ศ.นี้ล่วงมา ๓๔ ปี +/- ถ้าเป็นไปตามความเชื่อ..   ๖ ชีวิต นั้นคงได้มาเิกิด เป็นหนุ่ม ที่ถูกหมายหัว
รอทวงคืน อยู่ใน การ์ดอาสา ของ พธม. แล้วละ.

เมื่อปี ๒๕๒๙ +/- อุบัติเหตุ ที่เกิดกับเขาแถวพรหมบุรี ที่พรากชีวิตลูกชายและภรรยาเขา
ผมยังเห็นซาก Benz  สีออกเหลืองคันนี้ .. เพื่อนผม ที่เป็นร้านติดตั้งเครื่องเสีัยง ๒๐๐,๐๐๐ กว่าบาท
ให้กับ Benz คันนี้ บอก.. "มีัอะไรคุณบอกผม จะบอกท่านให้."  ตกใจ

พี่ road ครับ ไอ้ท่อนนี้ผมไม่เข้าใจความหมายครับ อย่าผมยังงั้นยังงี้เลยนะครับ
ให้กับ Benz คันนี้ บอก.. "มีัอะไรคุณบอกผม จะบอกท่านให้." 
ช่วย ตอบใน pm ก็ได้ครับ
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #139 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 09:29:39 PM »

หากได้ยศหรือบรรดาศักดิ์มาด้วยความชั่วแล้ว ยังนับถืออยู่รึปล่าว
ว่าแต่รีบไปตอบคำถามที่ค้างไว้เถอะ เพื่อนๆในเวปรออยู่

คุณ Hommali แกไปตอบแล้วครับ
ถ้าเป็นมวยก็เรียกว่าคนดูส่ายหน้า
รู้สึกจะเลเพลาดพาดไปอ้างรัฐธรรมนูญปี 50 อีก มีคนถามคำถามดีๆเอาไว้ด้วย จะรอดูเหมือนกันว่าจะตอบได้ดีขนาดไหน อิอิ
คุณ"จิ้งจอกเดียวดาย"ครับ..
คนดูที่ว่านั่นมีแขกเป็นส่วนใหญ่ไหมครับ..(ฮา)
จะ"ส่าย"หรือจะ"ยัก"ก็แล้วแต่ผู้ชมครับ..ผมไม่ไปจับหน้าท่านเหล่านั้นแน่
ผมไม่ได้ "จะเลเพลาดพาด" (แปลว่าอะไร?) ไปว่ารัฐธรรมนูญ 50 หรอกครับ
รัฐธรรมนูญ 50 หละครับ ต้นเหตุ..

"เลเพลาดพาด"  ปรากฏอยู่ใน  เพชรพระอุมา  ตอนอาถรรพณ์นิทรานคร คริ คริ

ท่านหอมฯ  เป็นแฟนของ ท่านพนมเทียน ด้วยหรือจ๊ะ

ฮ่า ฮ่า ฮ่า
ความจริงผมเป็นคนจั่วคำนี้ขึ้นมาครับพี่ 51
คุณ Hommali แกทำท่าจะไม่รู้จักคำนี้ด้วยซ้ำ
ผมเคยอ่านเพชรพระอุมา อยู่ครั้งหนึ่ง พออ่านจบแล้วไม่กล้าอ่านอีก
อ่านแล้วเหมือนติดยาบ้า  เลิกยาก  Grin
ผมก็นึกไม่ออกเหมือนกันว่าไปจำคำนี้มาจากไหน แต่ไม่น่าจะมาจากเพชรพระอุมา เพราะจำรายละเอียดของตอนที่มีคำนี้ไม่ได้เลย (จำได้แต่ตอนที่แหม่มมาเรีย นอนข้างๆญาติมรว.ดาริน  แล้วมือซุกซนน่ะครับ  คิก คิก )
สงสัยเพราะบ้านผมปากตลาดกันทั้งบ้าน  เลยมีสร้อยคำภาษาไทยเก่าๆติดมาในยีน (เขียนตอนนี้แล้วคิดถึงยายที่เพิ่งเสียไปตอนต้นปีแฮะ ไหว้ )
...บ้านเมืองเป็นอย่างนี้ จะนอนอ่านเพชรพระอุมาอยู่เฉยๆ ก็ดูกระไรอยู่นะพี่

ถึงคุณ Hommali
เรียกผม "หมาป่าเดียวดาย" ได้ไหมครับ ...หมาป่าขอ
หมาจิ้งจอก มันดูเจ้าเล่ห์พิก๊ล  คิก คิก หมาเหมือนกัน แต่หมาไม่เหมือนกันครับ
เรื่องแขกส่ายหน้า ยักหน้า นั่นน่ะ ผมก็ว่าฮาดีครับ
คุณ Hommali ชอบอ่านเรื่องเมืองแขกของคุณชัยชนะ โพธิวาระ หรือเปล่าครับ สนุกดีนะครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #140 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 09:56:36 PM »

ถึง พ.ศ.นี้ล่วงมา ๓๔ ปี +/- ถ้าเป็นไปตามความเชื่อ..   ๖ ชีวิต นั้นคงได้มาเิกิด เป็นหนุ่ม ที่ถูกหมายหัว

พี่ road ครับ ไอ้ท่อนนี้ผมไม่เข้าใจความหมายครับ อย่าผมยังงั้นยังงี้เลยนะครับ
ให้กับ Benz คันนี้ บอก.. "มีัอะไรคุณบอกผม จะบอกท่านให้." 
ช่วย ตอบใน pm ก็ได้ครับ

ช่วงในปี ๒๕๒๙ +/- ถ้าคลาดเคลื่อนต้องขออภัยครับ.. หนังสือพิมพ์ลงข่าว ว่าครอบครัวเขาประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์. .. Benz ถูกลากเอาไปจอดไว้ข้างตู้ยามทางหลวง ริมถนน ใกล้สี่แยกพรหมบุรี.
ลูกชายและภรรยาเสียชีวิต ส่วนตัวเขาเองบาดเจ็บสาหัส.. คนที่รู้ประวัติเขา. คงนึกว่า กรรมตามทัน
เขาแล้ว ในชาตินี้

ช่วงเวลานั้น สายเอเซีย ถนนขึ้น-ล่อง เัป็นทางรถวิ่งสวนทางกัน อุบัติเหตุเกิดขึ้นง่าย.. บ่อยมาก.
ผมผ่านไปหลังเิกิดเหตุ หลายวัน.. ยังเห็น Benz  คันนั้น .

ช่วงที่อยู่ กรุงเทพฯ แวะไปหาเพื่อน มีร้านเครื่องเสียงรถยนต์ จึงทราบโดยบังเอิญ ว่าเขาเป็นลูกค้า..
และได้คุยจนถูกอัธยาศัย.. คงได้การฝากตัว.ไว้ ครับ 
จึงแสดงน้ำใจ ประมาณ  ถ้าผมมีปัญหากับใคร ขอให้บอก.. เขา พอจะช่วยได้

ผมเพียงทราบว่า นายพลท่านนี้ เป็น มือวิสามัญฆาตรกรรม .. ที่ใช้ความรุนแรง กับโจร คนร้าย   Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2008, 09:59:39 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #141 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 07:40:02 AM »

นอกจากคุณ roadกล่าว แล้วยังมีอีกหลายคดีที่ภาคใต้ ลองถามคนหาดใหญ่ดู
ถึงตอนนี้ คุณ Hommali ยังยกย่องนายพลอยู่รึปล่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2008, 08:19:48 AM โดย bigbang » บันทึกการเข้า

อเสวนา จะ พาลานัง
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #142 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 09:09:06 AM »

พตท. ดร.ยังเลวได้  แล้วทำไม่ พล.ต.อ. จะเลวไม่ได้ ล่ะครับ

เพียงแต่เรา ๆไม่ทราบว่า เลว อยู่แล้ว ได้ยศหรือได้ยศแล้วค่อยเลว

ไม่ได้อยู่ที่ยศ หรอก อยู่ที่คนมากกว่า ครับ
อ๋อย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #143 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 09:14:45 AM »

พตท. ดร.ยังเลวได้  แล้วทำไม่ พล.ต.อ. จะเลวไม่ได้ ล่ะครับ

เพียงแต่เรา ๆไม่ทราบว่า เลว อยู่แล้ว ได้ยศหรือได้ยศแล้วค่อยเลว

ไม่ได้อยู่ที่ยศ หรอก อยู่ที่คนมากกว่า ครับ
อ๋อย

เห็นด้วยครับ ยศ,สถาบัน มิได้เป็นสิ่งชั่วร้าย สิ่งชั่วร้ายก็มิได้มีตัวตน

แต่บุคคลเป็นตัวชั่วร้าย เป็นตัวทำ ตัวสร้าง สิ่งชั่วร้าย สิ่งไม่ดีไม่งาม

ด้วยความเคารพ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #144 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 08:53:27 AM »

อ๋อย
งั้น พล.อ. พล.ร.อ พล.อ.อ ก็เลวได้เช่นกัน
และถ้าเลวแล้วได้ยศ...แสดงว่าระบบก็เลว..ที่ปล่อยให้คนเลวได้ไปถึงจุดสูงสุด..
เลวไปหมดเลยนะครับ..ทั้งคน ทั้งระบบ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #145 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 09:15:25 AM »

อ๋อย
งั้น พล.อ. พล.ร.อ พล.อ.อ ก็เลวได้เช่นกัน
และถ้าเลวแล้วได้ยศ...แสดงว่าระบบก็เลว..ที่ปล่อยให้คนเลวได้ไปถึงจุดสูงสุด..
เลวไปหมดเลยนะครับ..ทั้งคน ทั้งระบบ
มีความเป็นไปได้ครับ หรือคุณว่าไม่มี
ไม่ใช่ทุกคนเลวหมดหรอกครับ แต่ไม่มีระบบไหนที่ดีบริสุทธิ์
ดูวงการสงฆ์ซิครับ  เอาที่ดินขอวงัดไปเป็นสมบัติของตัวเอง  ถูกฟ้องก็เอามาคืน อยู่เป้นเจ้าอาวาสต่อ
ถ้าเป็นคนธรรมดา  เขาเรียกยักยอกทรัพย์และยอมความกัน
ทางสงฆ์เขาเรียกว่าปาราชิกครับ  ใครที่เคยบวชเรียนคงทราบ 4 ข้อที่สงฆ์ไม่พึงกระทำนะครับ

คนสามัญอย่างเราๆท่านๆ ไม่ว่าจะเป็นใคร  ไม่ต้องพูดถึง  มีโอกาส หลายๆท่านก็ฉวย  เพราะไม่เข้าใจถึงความถูกต้อง หรือสมควร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2008, 12:40:13 PM โดย chew » บันทึกการเข้า
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 09:19:58 AM »

อ๋อย

ใช่ครับ เลวแล้วได้ยศแสดงว่าระบบมันเลว

รู้ว่าคนไหนเลวแล้วยังมาหาทางมุดช่องโน้นช่องนี้ บิดเบือนกลบเกลื่อน.....ถือเป็นการให้ท้ายความเลว จัดเป็นพวกสารเลว

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #147 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 09:21:43 AM »

..555...

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #148 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 10:00:53 AM »

อ๋อย

ใช่ครับ เลวแล้วได้ยศแสดงว่าระบบมันเลว

รู้ว่าคนไหนเลวแล้วยังมาหาทางมุดช่องโน้นช่องนี้ บิดเบือนกลบเกลื่อน.....ถือเป็นการให้ท้ายความเลว จัดเป็นพวกสารเลว

พวกสารเลว กับ พวกเลวไม่มีสาระ(เถียงแบบ สาระเลวๆ) คงจะแยกออกกันยากครับ  ว่าแต่ว่าคุณE_mail พักนี้ได้เข้าไปด่าไอ้พวกเลวๆใน ฟดกหรือเว็บชั่วๆบ้างหรือเปล่าครับ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #149 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 10:51:21 AM »

อ๋อย

ตกใจหน้าซีด... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์