เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:28:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สล้าง เตรียมปิดล้อมทำเนียบ ตัดทางส่งข้าว - น้ำพันธมิตรฯ  (อ่าน 15242 ครั้ง)
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #150 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 12:19:09 PM »

พตท. ดร.ยังเลวได้  แล้วทำไม่ พล.ต.อ. จะเลวไม่ได้ ล่ะครับ

เพียงแต่เรา ๆไม่ทราบว่า เลว อยู่แล้ว ได้ยศหรือได้ยศแล้วค่อยเลว

ไม่ได้อยู่ที่ยศ หรอก อยู่ที่คนมากกว่า ครับ
อ๋อย
งั้น พล.อ. พล.ร.อ พล.อ.อ ก็เลวได้เช่นกัน
และถ้าเลวแล้วได้ยศ...แสดงว่าระบบก็เลว..ที่ปล่อยให้คนเลวได้ไปถึงจุดสูงสุด..
เลวไปหมดเลยนะครับ..ทั้งคน ทั้งระบบ

นั่นสิครับ ระบบมันเลวมากๆ ถึงเคยมีนายกเลวๆ ที่จาบจ้วงสถาบันอย่างเป็นกระบวนการ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #151 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 01:49:36 PM »

..555...

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ขอหัวเราะเป็นภาษาอารบิกครับ 5555   เยี่ยม
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #152 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 03:09:09 PM »

ไม่เท่าไหร่555
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #153 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 04:28:44 PM »

กับ นายล่าง.. เมื่อผมกล่าวถึงเขา ผมนำจากเรื่องที่จดจำ ได้จากอดีต ในสมัยนั้น. 

แต่มาในยุค ยากจะปกปิดข่าวสาร  .. จึงได้รู้รายละเอียดความเลวของเขา. อย่างในกรณี ยิงทิ้ง
วัยรุ่นที่ เชิงสะพานซังฮี้  .. ซึ่งอยู่ในวัยใกล้เคียงกับผม . ที่ต้องถูกพรากชีวิต ไปอย่างง่ายดาย ..

ถึง พ.ศ.นี้ล่วงมา ๓๔ ปี +/- ถ้าเป็นไปตามความเชื่อ..   ๖ ชีวิต นั้นคงได้มาเิกิด เป็นหนุ่ม ที่ถูกหมายหัว
รอทวงคืน อยู่ใน การ์ดอาสา ของ พธม. แล้วละ.

เมื่อปี ๒๕๒๙ +/- อุบัติเหตุ ที่เกิดกับเขาแถวพรหมบุรี ที่พรากชีวิตลูกชายและภรรยาเขา
ผมยังเห็นซาก Benz  สีออกเหลืองคันนี้ .. เพื่อนผม ที่เป็นร้านติดตั้งเครื่องเสีัยง ๒๐๐,๐๐๐ กว่าบาท
ให้กับ Benz คันนี้ บอก.. "มีัอะไรคุณบอกผม จะบอกท่านให้."  ตกใจ

พี่ road ครับ ไอ้ท่อนนี้ผมไม่เข้าใจความหมายครับ อย่าผมยังงั้นยังงี้เลยนะครับ
เมื่อปี ๒๕๒๙ +/- อุบัติเหตุ ที่เกิดกับเขาแถวพรหมบุรี ที่พรากชีวิตลูกชายและภรรยาเขา
ผมยังเห็นซาก Benz  สีออกเหลืองคันนี้ .. เพื่อนผม ที่เป็นร้านติดตั้งเครื่องเสีัยง ๒๐๐,๐๐๐ กว่าบาท
ให้กับ Benz คันนี้ บอก.. "มีัอะไรคุณบอกผม จะบอกท่านให้." 
ช่วย ตอบใน pm ก็ได้ครับ

ช่วงในปี ๒๕๒๙ +/- ถ้าคลาดเคลื่อนต้องขออภัยครับ.. หนังสือพิมพ์ลงข่าว ว่าครอบครัวเขาประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์. .. Benz ถูกลากเอาไปจอดไว้ข้างตู้ยามทางหลวง ริมถนน ใกล้สี่แยกพรหมบุรี.
ลูกชายและภรรยาเสียชีวิต ส่วนตัวเขาเองบาดเจ็บสาหัส.. คนที่รู้ประวัติเขา. คงนึกว่า กรรมตามทัน
เขาแล้ว ในชาตินี้

ช่วงเวลานั้น สายเอเซีย ถนนขึ้น-ล่อง เัป็นทางรถวิ่งสวนทางกัน อุบัติเหตุเกิดขึ้นง่าย.. บ่อยมาก.
ผมผ่านไปหลังเิกิดเหตุ หลายวัน.. ยังเห็น Benz  คันนั้น .

ช่วงที่อยู่ กรุงเทพฯ แวะไปหาเพื่อน มีร้านเครื่องเสียงรถยนต์ จึงทราบโดยบังเอิญ ว่าเขาเป็นลูกค้า..
และได้คุยจนถูกอัธยาศัย.. คงได้การฝากตัว.ไว้ ครับ 
จึงแสดงน้ำใจ ประมาณ  ถ้าผมมีปัญหากับใคร ขอให้บอก.. เขา พอจะช่วยได้

ผมเพียงทราบว่า นายพลท่านนี้ เป็น มือวิสามัญฆาตรกรรม .. ที่ใช้ความรุนแรง กับโจร คนร้าย   Smiley

พี่ โร๊ดครับ  ที่ว่าชอบวิสามัญ   เฉพาะการรุมกินโต๊ะ   และ  การยิงคนที่ถูกมัดมือหรือเปล่าครับ
แล้วประเภทเดี่ยวๆ  แควร์ๆ มีมั๊ยครับ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #154 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 05:25:47 PM »

ข้าวไม่แน่แต่วันนี้ พันธมิตรฯน้ำไม่ขาดครับเล่นรถดับเพลิงทั่งวันเลย Grin ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2008, 06:47:31 PM โดย oloภูพานolo » บันทึกการเข้า

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #155 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 07:09:04 AM »

ข้าวไม่แน่แต่วันนี้ พันธมิตรฯน้ำไม่ขาดครับเล่นรถดับเพลิงทั่งวันเลย Grin ไหว้
เออ...ขอยืมเล่นแป๊ป Grin
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #156 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 05:33:40 AM »

พตท. ดร.ยังเลวได้  แล้วทำไม่ พล.ต.อ. จะเลวไม่ได้ ล่ะครับ

เพียงแต่เรา ๆไม่ทราบว่า เลว อยู่แล้ว ได้ยศหรือได้ยศแล้วค่อยเลว

ไม่ได้อยู่ที่ยศ หรอก อยู่ที่คนมากกว่า ครับ
อ๋อย
งั้น พล.อ. พล.ร.อ พล.อ.อ ก็เลวได้เช่นกัน
และถ้าเลวแล้วได้ยศ...แสดงว่าระบบก็เลว..ที่ปล่อยให้คนเลวได้ไปถึงจุดสูงสุด..
เลวไปหมดเลยนะครับ..ทั้งคน ทั้งระบบ

นั่นสิครับ ระบบมันเลวมากๆ ถึงเคยมีนายกเลวๆ ที่จาบจ้วงสถาบันอย่างเป็นกระบวนการ
ที่ผ่านมาหลายคนก็เลวนะครับ... โกงเลือกตั้ง..ปฎวิตัตัวเอง...ฆ่านักศึกษา
บุพเฟ่คาบิเนต..ทุจริต..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #157 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 07:10:34 AM »

สาธุ...ขอให้ฝนตกหนักๆแถวสนามสนามราชมังฯ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #158 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 07:58:22 AM »

สาธุ...ขอให้ฝนตกหนักๆแถวสนามสนามราชมังฯ

ผมกลับ.... อยากให้มันราบรื่น... จะได้ดูว่า สุดๆ ของพวกเฮียเหลี่ยม มันแค่ไหนกัน.. ขำก๊าก

ฝนน่าจะตก... แดดจะออก อะไรจะเกิด ให้มันรีบเกิด.... ไม่อยากรอ... ครับ Cool

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #159 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 08:08:11 AM »

ผมกลับ.... อยากให้มันราบรื่น... จะได้ดูว่า สุดๆ ของพวกเฮียเหลี่ยม มันแค่ไหนกัน.. ขำก๊าก

ฝนน่าจะตก... แดดจะออก อะไรจะเกิด ให้มันรีบเกิด.... ไม่อยากรอ... ครับ Cool
ฝนตกงานไม่เดิน ...เงินไม่จ่าย ให้มันวุ่นวายกันก่อนครับ Grin
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #160 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 08:13:07 AM »

ฝนตกงานไม่เดิน ...เงินไม่จ่าย ให้มันวุ่นวายกันก่อนครับ Grin

ฝนนะ คงน่าจะตกอยู่แล้ว.. ก่อน หรือ หลัง... เท่านั้นเอง. Wink

ไม่ใช่พ่อหมอ.. แต่ไปดูนี่ http://www.tmd.go.th/7-day_forecast.php   ยิ้มีเลศนัย

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #161 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 08:58:14 AM »

หมายถึงในทำเนียบด้วยใช่ไหมครับ..
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #162 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 09:04:15 AM »

หมายถึงในทำเนียบด้วยใช่ไหมครับ..
กลับมาแล้ว  ใช่ครับ ผมจ่ายไป เกือบ 3 หมื่นแล้ว  คุณรับมาเท่าไหร่ล่ะ
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #163 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 09:08:12 AM »

กลับมาแล้ว  ใช่ครับ ผมจ่ายไป เกือบ 3 หมื่นแล้ว  คุณรับมาเท่าไหร่ล่ะ
ไม่ได้ไปไหนหรอกครับ...อยู่ที่เดินแหละ
เมื่อเช้าผมจ่ายไป 100 ..ยังไม่มีรายรับเลย..
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #164 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 09:40:29 AM »

อยากฟังความเห็นคุณ Hommali  ในกระทู้นี้จัง .....

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=64044.0

ดูเป็นคนมีความคิดก้าวไกล

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12
  พิมพ์