เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:23:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นรกจะกินกบาล ขี้กลากจะขึ้นหัว...........  (อ่าน 8582 ครั้ง)
big__jod - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 08:06:07 PM »

ผมอยากรู้จัง คนพวกนี้คิดอะไรกันอยู่
 แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

สงสัย ไม่ได้แ่ก่ตายดีๆ แน่นอน...สาธุ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 08:07:04 PM »

ระวังกรรมจะตามสนองคับ หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 08:33:35 PM »

แก่กะโหลกกะลาครับ ไร้สาระไปวันๆ  งอน หัวเราะร่าน้ำตาริน    ล่าสุดบักล่างบอกไม่เคยพูดว่าจะบุกทำเนียบ  วันนี้ข่าวทางทีวีหลายช่อง  เลยนำคำพูดที่บักล่างจะบุกทำเนียบมาออกอากาศเตือนความจำแกครับ  สงสัยอัลไซเมอร์ จะกินหัวบักล่างแล้วครับ แลบลิ้น แลบลิ้น
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 08:40:34 PM »

โรคอัลไซเมอร์..................................... ตกใจ ตกใจ ตกใจ
               โรคอัลไซเมอร์เป็นหนึ่งของโรคที่พบบ่อยในกลุ่มโรคผิดปกติของสมอง " dementia" ซึ่ง
มีการถดถอยหน้าที่ของสมอง จำเหตุการณ์และช่วงเวลาได้ไม่แน่นอน ความจำเสื่อม มีปฏิกิริยา
โต้ตอบอย่างแปลกๆ พฤติกรรมเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ไม่เหมาะสม  อารมณ์จะไม่สม่ำเสมอ
กลุ่มผิดปกติของสมองที่เรียก dementia นี้ อาจเป็นผลมาจากเส้นเลือดในสมองแข็งและแคบ
ลง ในคนสูงอายุ หรืออาจไม่ทราบสาเหตุ เช่น โรคอัลไซเมอร์ และอื่นๆ คนที่เป็นโรคอัลไซเมอร์
จะมีการเสียพื้นที่ของสมอง ที่ควบคุมความคิด ความจำและการเรียบเรียงภาษาพูด จะมีอาการ
สับสนและไม่สามารถปฏิบัติงานที่เคยทำตามปกติได้
               ในระยะเวลาแรกๆ คนที่เป็นโรคอัลไซเมอร์จะขี้หลงขี้ลืมเล็กๆ น้อยๆ (mild forgetfulness)
และในระยะต่อมาจะมีพฤติกรรมและบุคลิกเปลี่ยนไป เช่น ก้าวร้าว และความทรงจำความนึกคิด
และการมีเหตุมีผล (cognitive) เสื่อมลงอย่างมาก

[URL=h
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 08:50:41 PM »

ไม่น่าทำอย่างนี้เลย่นาจะใช้บั้นปลายอย่างสงบและหาความสุขอย่างเรียบง่าย

IQ zeroรักในหลวง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 08:59:05 PM »

อย่าไปให้ราคานักเลยครับ พล่ามไปเรื่อยๆ เผื่อฟลุค ดังกว่าเก่า ภาษาวัยรุ่นยุคก่อนเค้าเรียกว่า แสดง แสดงให้คนอื่นได้รับรู้ว่าตูข้านี้ยังมีตัวตนอยู่ ยังไม่ตายนะเฟ้ย
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 09:08:47 PM »

ชีวิตมันเศร้าวะ  ผมว่า....ล่าง น่าจะอยู่บ้านเลื้ยงหลานนะ ไม่น่าจะเดินตามรุ่นพี่อย่าง....หมัคเลย คุกกกกกกกกกกกก
Soraphong-รักในหลวง
คุณภาพเยาวชน คือเครื่องยืนยัน ศักยภาพของประเทศ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

อย่าเนรคุณแผ่นดิน

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 09:15:08 PM »

เศร้า ท่านอดีตผบ.คิดไม่พอ ตรองด้วยครับ  

เสียหายคนเดียวได้ไหมครับ ขอเถอะครับ ไหว้

กูมีกูหมดอันใดกูหาใหม่กูได้  กูจนกูแก้กูเอง  กูจักก่อเกียรติกูให้กึกก้องเกรียงไกรก่อนตาย
fflluukk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 09:21:36 PM »

เมื่อสักครู่เห็นขบวนรถ ตู้นับสิบ รถบัสอีกสอง เป็นขบวนวิ่งผ่านไฟเขียวผ่านตลอดที่ตำรวจในแยกเปิดให้ แล้วไปเข้าที่ โรงแรมเชียงใหม่ภูคำ

ไม่ทราบว่าเป็นขบวนของท่าน ล่าง รึเปล่าครับ พักที่เชียงใหม่ภูคำ
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 09:57:01 PM »

อยู่นิ่งๆ เลี้ยงลูกเลี้ยงหลานก็ดีอยู่แล้ว

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 10:28:05 PM »

นายคนนี้ คิดว่าตัวเองเป็นใคร
แบบนี้เดาว่าคงได้กล่องขนม ไปหลายอัน

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 11:42:26 PM »

แก่กะโหลกกะลาครับ ไร้สาระไปวันๆ  งอน หัวเราะร่าน้ำตาริน    ล่าสุดบักล่างบอกไม่เคยพูดว่าจะบุกทำเนียบ  วันนี้ข่าวทางทีวีหลายช่อง  เลยนำคำพูดที่บักล่างจะบุกทำเนียบมาออกอากาศเตือนความจำแกครับ  สงสัยอัลไซเมอร์ จะกินหัวบักล่างแล้วครับ แลบลิ้น แลบลิ้น

เป็นโรคจิตประสาทด้วยครับ  ....  พล่ามไปวัน ๆ จริงไม่จริงมั่วไปหมด สร้างราคาไปวัน ๆ   ก็เลยลืมไปบ้างว่าเคยพูดว่าอย่างไรไว้ .. หมดราคาไปแล้วครับ   แบร่

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 05:50:18 AM »

คนแก่ที่ทำอะไรไม่คิดเนี่ย
น่าจะดูนายสมัครเป็นตัวอย่างนะครับ
ติดคุกตอนแก่ คงไม่สบายซักเท่าไหร่
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 07:34:46 AM »

...แค่.ตาแก่..ของขึ้น.คนนึงไม่มีราคา.. ยี๊

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 07:54:16 AM »

ล้างเอ๊ย...
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์