เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:18:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่าที่บางท่านอาจลืมเลือน....คุณรู้จักเขาดีแค่ไหน  (อ่าน 2733 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 10:22:16 AM »

อำนาจ เงินตรา อำนาจ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 10:45:11 AM »

การเมือง คือ เงิน เงิน เงิน เพื่อพวกพ้องและพี่น้องกู  คงต้องให้นักการเมืองเลวๆ ตายทั้งหมดก่อนประะเทศถึงจะเจริญขึ้น 

อย่าง ครม. สมชาย ตอนแรกจะเป็นจะตาย  สุดท้ายก็เหมียนเดิม  บู่

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 10:50:34 AM »

อ่านแล้ว....ชื่นสะดือ..........

สัจจะในหมู่โจร........

ตายไปแล้ว....เอาไปไม่ได้........

ไม่เคยพอเพียง............
ไม่สำนึกในบุญคุณ.......
กรรมตามทัน.....จะตกถึงลูกหลาน.....

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 10:53:27 AM »

การเมือง คือ เงิน เงิน เงิน เพื่อพวกพ้องและพี่น้องกู  คงต้องให้นักการเมืองเลวๆ ตายทั้งหมดก่อนประะเทศถึงจะเจริญขึ้น 

อย่าง ครม. สมชาย ตอนแรกจะเป็นจะตาย  สุดท้ายก็เหมียนเดิม  บู่

อย่าลืมช่วยกันสร้าง+สนับสนุนนักการเมืองดี ๆ กันด้วยนะครับ...ที่มีอยู่คงแปดเปื้อนกันหมดแล้วกระมัง..คงต้องเริ่มสร้างกันตั้งแต่อนุบาล

ว่าแต่จะไปหาที่ไหนได้หละ..จะเข้าโรงเรียนอนุบาลดีๆ พ่อแม่ก็ต้องหาเงินจ่ายแปะเจี๊อะซะแล้ว..หาเงินมากๆก็ต้องเบียดบังคนอื่น..ครูที่สอนก็ต้องการเงินมากๆเลยต้องสอนพิเศษ..เบียดบังลูกศิษย์..เข้ามหา"ลัย อาจารย์มันแต่หาเงินนอก..หาตัวอย่างเสียสละที่ดีไม่ได้..จบออกไปก็ต้องฟาดฟันหาเงินให้บริษัทฯ..องค์กร..จะลงเล่นการเมืองก็ต้องใช้เงิน..คนดีๆไม่มีเงินก็ไม่กล้า..กล้าก็ไม่ได้..รอให้ตายหมดประเทศก็ได้ตายกันทั้งหมด..ก่อนเห็นนักการเมืองดีเลิศประเสริฐศรี...เอาแบบเลวน้อยๆ ได้ไหม จะพอได้เห็นตอนหายใจอยู่บ้าง...
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 10:55:38 AM »

อุ๊ย...ท่านมะลิหอม...สวัสดีครับ...
โรงเรียนเปิดเมื่อไหร่ ครับ  คริ คริ
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 11:10:20 AM »

อุ๊ย...ท่านมะลิหอม...สวัสดีครับ...
โรงเรียนเปิดเมื่อไหร่ ครับ  คริ คริ

คุณ "น้อง 51"ครับ.. ขอโทษที่ไม่ได้ตอบคำถามนี้ครับ..
โรงเรียนลูกก็ราวๆกลางเดือนพย.
โรงเรียนเมียก็ราวๆต้นธค.
โรงเรียนเด็ก..ก็แล้วแต่ ปวช. หรือ ม.ปลาย..
ส่วนโรงเรียนผมไม่มีปิดครับผม..
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 11:12:15 AM »

คริ คริ   ก่อน รร. เปิด  ว่าจะไปหม่ำไก่ย่างซะหน่อย
ท่านหอมฯ  จะเลี้ยงผมได้มั๊ย...น๊า....คริ คริ

Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 11:17:29 AM »

คริ คริ   ก่อน รร. เปิด  ว่าจะไปหม่ำไก่ย่างซะหน่อย
ท่านหอมฯ  จะเลี้ยงผมได้มั๊ย...น๊า....คริ คริ
ยินดีอย่างยิ่งครับ..จะไก่ย่าง+ลาบก้อย +ส้มตำปลาร้า และเบียร์ซักลังก็ยังได้..
ผ่านไปบอกล่วงหน้านิดนึง..เอา G27 ไปยิงเป้านับรูกันยังได้ครับ..แต่ต้องหิ้วลูกซ้อมไปด้วยนะครับ..แถวนั้นไม่มี
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 11:21:31 AM »

คริ คริ   ก่อน รร. เปิด  ว่าจะไปหม่ำไก่ย่างซะหน่อย
ยินดีอย่างยิ่งครับ..จะไก่ย่าง+ลาบก้อย +ส้มตำปลาร้า และเบียร์ซักลังก็ยังได้..
ผ่านไปบอกล่วงหน้านิดนึง..เอา G27 ไปยิงเป้านับรูกันยังได้ครับ..แต่ต้องหิ้วลูกซ้อมไปด้วยนะครับ..แถวนั้นไม่มี

อ๊ายยยย...ปง ปืน ไม่ยิงหรอกครับ...
ป๋มเอียนจะตาย  พอ ๆ กับการมง การเมืองแหละครับ

เราไปนั่งจิบ beer ต้มเอง...ที่ใต้ถุนโรงแรมกันดีกว่า ครับ  ท่านหอมฯ 
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 11:53:49 AM »

อ่านข้อมูลแล้ว แต่ละตัวเอ๊ยะ...คน  "มัน เห้...บริสุทธิ์ ไม่มีตะกวดปนเลยครับ"

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 08:09:27 PM »

เลวพอกันนั่นแหละ ... ทำเป็นพระเอกออกมาแฉคนอื่น... เหนาะเอ้ย.....  คิก คิก  Tongue

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 08:33:24 PM »

อูย....อ่านแล้วจี๊ด...  ผมชอบเนื้อหาเพลง ของพี่แอ๊ดคาราบาวท่อนนึงครับ " การเมือง เป็นล่งเป็นเรื่องของผลประโยชน์"

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 09:03:52 PM »

เลวพอกัน นักการเมืองกับเงิน

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 09:20:32 PM »

ก็เหมือนเขาว่ามีแต่เมืองพล   ไม่มีเมืองพอ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 06:19:32 PM »

อ๊ายยยย...ปง ปืน ไม่ยิงหรอกครับ...
ป๋มเอียนจะตาย  พอ ๆ กับการมง การเมืองแหละครับ

เราไปนั่งจิบ beer ต้มเอง...ที่ใต้ถุนโรงแรมกันดีกว่า ครับ  ท่านหอมฯ 
อุ้ยยย...คุยกันเรื่องจิบเบียร์ใต้ถุนโรงแรมออกจอ..นี่นะ..เขินจัง
ยินดีเสมอครับ..จะเบียร์ต้ม..หรือเบียร์หมัก ได้ทั้งนั้น..ครับ
แต่ถ้าเบียร์ต้มคงจะหากินยาก..
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์