เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:25:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .22 ยิงโจรตายคาที่ ตามข่าว  (อ่าน 9657 ครั้ง)
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 11:07:02 AM »

ถ้าข้อเท็จจริงตรงตามข่าวก็จะเห็นได้ว่าโจรไม่ได้ล้มตึงตายคาที่ ยังวิ่งหนีไปได้อีก เรื่องตายของมันแน่อยู่แล้ว แต่เรื่องอำนาจหยุดยั้งให้ลองพิจารณาดูครับ หากพฤติการณ์เปลี่ยนเป็นคนร้ายวิ่งเข้าหาพร้อมจ้วงแทงล่ะ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
ROJ.KT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

รักประเทศไทย

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 01:58:09 AM »

ถ้าข้อเท็จจริงตรงตามข่าวก็จะเห็นได้ว่าโจรไม่ได้ล้มตึงตายคาที่ ยังวิ่งหนีไปได้อีก เรื่องตายของมันแน่อยู่แล้ว แต่เรื่องอำนาจหยุดยั้งให้ลองพิจารณาดูครับ หากพฤติการณ์เปลี่ยนเป็นคนร้ายวิ่งเข้าหาพร้อมจ้วงแทงล่ะ

แน่นอนครับท่าน ถ้าจ้วงแทง คงไม่ใด้ยิง ครับ ลุงตายก่อนแทนโจร...  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

.......สิ่งที่สอน . คนเราไม่ใด้  ก็คือ " สามัญสำนึก "  

พอใจเท่าที่มี    ยินดีเท่าที่ใด้
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 11:31:45 AM »

แน่นอนครับท่าน ถ้าจ้วงแทง คงไม่ใด้ยิง ครับ ลุงตายก่อนแทนโจร...  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม
ถ้าในกรณีอย่างนั้น ต้องหัวเท่านั้นครับหยุดคาที่แน่นอน .22 Magnum หรือ .22 LR ได้ผล 100% Grin Grin
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 11:51:40 AM »

ถ้าในกรณีอย่างนั้น ต้องหัวเท่านั้นครับหยุดคาที่แน่นอน .22 Magnum หรือ .22 LR ได้ผล 100% Grin Grin

ยิงหัวไม่ใช่เรื่องง่ายนะครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 12:28:18 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้คุณลุงอีกคนครับ.... คุณลุงยิงโจรที่บุกรุกเข้ามาในบ้านตัวเองยามวิกาลตาย
หากจำต้องมีความผิดหรือติดคุกขึ้นมา น่าเศร้าครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2008, 12:41:03 PM โดย DK Thara » บันทึกการเข้า

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:49:08 AM »

ที่ลุงยิงแค่2นัดเพราะเห็นคนร้ายวิ่งหนีครับ แต่ถ้าวิ่งเข้าหาคงโดนอีกหลายนัดครับ สรุปว่าไม่มีโอกาสได้แทงลุงแน่นอนครับ  แมกนั่มแรงครับ ไม่เมือน แอลอาร์

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 09:05:53 AM »

กลายเป็นจำเลย จำเป็นเลยครับ

3'SF TRAINING COMPANY.
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 10:47:53 AM »

กลายเป็นจำเลย จำเป็นเลยครับ
กฏหมายบ้านเราเป็นระบบกล่าวหา แอะอะอะไรก็ตั้งข้อหาไว้ก่อน ค่อยไปพิสูจน์ตัวเองอีกทีในศาล ไม่เว้นกระทั่งเจ้าพนักงานผู้ปฏิบัติตามหน้าที่ ใช้เวลาเป็นปีๆกว่าคดีจะจบ งดขั้นแถมถูกต้องกรรมการสอบสวนด้านวินัยควบคู่ไปด้วย เหนื่อยแทบอ้วกกว่าจะรอดตัวครับ เสียทั้งเงินทองเวลาความตั้งใจ เจอครั้งเดียวก็แทบหมดไฟ-หมดอุดมการณ์กันเลย

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 10:58:04 AM »

ลูกน้องขายปลาเผาอยู่ดีๆ โดนลูกของนายจ้างพาไปตาย นี่วัยรุ่นทำอะไรไม่คิด
ส่วนคุณลุงเจ้าของบ้านไม่ต้องเป็นห่วง ถึงชั้นศาลก็ป้องกันตัวสมควรแก่เหตุอยู่แล้ว

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์