เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:24:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นัดประลองตระกูล Gold Cup ระหว่าง NationalMatch และ Trophy  (อ่าน 14046 ครั้ง)
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 10:36:29 PM »

Thophy กับเป้า 50 เมตร

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 10:40:06 PM »

.357 686 กับเป้าพลิกรูปขวด 15 เมตร

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 10:47:17 PM »

Thophy กับผลงาน 50 เมตร

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 10:48:55 PM »

National Match   กับผลงาน 50  เมตร

รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 11:06:41 PM »

ยิงปลอกลูกปืนลูกซองระยะ 50 เมตร  โดน ผมว่าขั้นเทพแล้ว แล้วยังยิงปลอก 11 มม.ในระยะ 15 เมตร นัดเดี่ยวอีก ผมไม่อยากนึกเลย ผมอยากเห็นหน้า พวกพี่จัง ยิงโดนได้ยังไง เป็นผมยิง หมดกล่องยังไม่รู้จะโดนหรื่อเปล่า จะมีแก้มื้อกันอีกไหมครับ ถ้ามีคราวหน้าพวกพี่จะยิงอะไรอีกครับอยากรู้จัง ถ้ามีเอามาลงอีกนะครับ จะคอยติดตามผลงานครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

*อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำวันนี้ให้ดีที่สุด*
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 12:46:04 PM »

สำหรับปืนสั้น แล้ว ผม National Match ขอกลับไปขึ้นหิ้งตามเดิมครับผม
เนื่องจากเจ้านาย Bigfish บ้ากอล์ฟมากกว่า

เข้าใจว่า จบเรื่องการประลองไรเฟิล แล้ว
 http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=64265.0
คงจะสนใจผม National Match แบบ แค่เอาดาบมาลับรักษาคมไว้

นอกจากคู่แข่งขัน จะสร้างสีสัน ดึงดูดใจได้มากพอ อาจจะมีกรณีพิเศษ ต้องรบกวนคุณยูจีน คอย Update ฝีมือคู่แข่งขันที่ไปซ้อมทุกสัปดาห์ ว่าจะดึงดูดใจ เจ้านาย Bigfish ผมได้แค่ไหนครับ

ยูจีน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

ทุกอย่างมีสองด้านเสมอ

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 09:24:59 PM »

Gold Cup ก็ซ้อมยิงแห้ง และยิงเป้าต่อไปเพื่อพัฒนาฝีมือขึ้นไปเป็นลำดับ

การประลองครั้งหน้า Gold Cup เตรียมปลอกลูกซองสีแดงไว้เป็นจำนวนมาก

เพราะถ้าผิดสี จะยิงไม่ค่อยโดน ถ้ามีสีแดงไม่ค่อยพลาด

ให้ท่าน Bigfish ไปยิงไรเฟิลให้เสร็จสิ้นภาระกิจ จะกำหนดวันแก้มือมาให้ทราบอีกที

คิก คิก คิก คิก

อันสตรี       ไม่มีศีล     ก็สิ้นสวย
บุรุษด้วย     ไม่มีศีล     ก็สิ้นศรี
อันนักบวช  ไม่มีศีล      ก็สิ้นดี
ข้าราชการ   ศีลไม่มี     ก็เลวทราม
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 08:24:04 PM »

เดี๋ยวจะเอา National Match ไปยิงที่ 200 เมตรด้วย ดูว่าจะเข้าเป้าหมายบ้างไหม และยิงอย่างไรจะเข้าเป้า

ยูจีน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

ทุกอย่างมีสองด้านเสมอ

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 10:29:03 PM »

ลองชวน Gold Cup ไปยิง ที่200 เมตรด้วยซิ เค้าบอกว่าอยากลองอยู่เหมือนกัน

หรือว่าจะ จัดแมทประลองที่ระยะ 200เมตร ก็แล้วแต่ท่านทั้งคู่ ส่วนตัวกระผมขอเป็นแค่กองเชียร์

ยิ้มีเลศนัย

อันสตรี       ไม่มีศีล     ก็สิ้นสวย
บุรุษด้วย     ไม่มีศีล     ก็สิ้นศรี
อันนักบวช  ไม่มีศีล      ก็สิ้นดี
ข้าราชการ   ศีลไม่มี     ก็เลวทราม
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 11:00:33 PM »

ชูนิ้วโป้งให้ทั้งสองข้างเลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 11:26:01 AM »

นิสัย ปลาใหญ่ขอท่องไปอย่างสันโดษ  ไม่หวั่นไหวคลื่นลม

ตอนนี้เตรียมเป้าไว้แล้ว อยากได้ผู้ช่วยเป็นคนที่ใช้ .22 ศูนย์เปิด ยิงปลอกกระสุน .38  วางเรียง 5 ปลอกกระเด็นหมด ด้วยกระสุน 5 นัดที่ 15 เมตรด้วยกันวันนั้นมากกว่า

ไม่รู้ว่ากลับจากภูเก็ตหรือยัง ช่วยส่งข่าวด้วย

eded
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 07:36:20 PM »

50 ม. สุดยอด...............ครับ
CrisToPherRobiN
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 09:20:57 PM »

กลับมาจากภูเก็ตแล้ว ท่านปลาใหญ่อยากจะประลอง

โปรดระบุ วัน เวลา สถานที่ มาได้เลย เดี๋ยวจะเป็นธุระนัดให้
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 11:54:41 PM »

ผมว่าน่าจะมีนัดล้างตากันอีกนะครับ ชนะคนละครั้ง น่าจะมีนัดตัดสิน ผมว่าฝีมือพี่ทั้งสองน่าจะพอกัน เพราะดูจากรูปแล้ว Trophy ยิงปลอกลูกซองชนะในระยะ 25 เมตรในนัดเดี่ยว แล้ว Gold Cup ละครับยิงกี่นัดครับ พอมายิงในระยะ 50 เมตร Gold Cup ยิง 6 นัด Trophy ยิง 8 นัด ผมว่าสุดยอดทั้งคู่เลยครับ ไม่ทราบว่าพี่ทั้งสองยิงมากี่ปีแล้วครับ และมีวิธีฝึกยิงปืนอย่างไรครับ ผมอยากยิงได้อย่างพวกพี่จังครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

*อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำวันนี้ให้ดีที่สุด*
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 08:14:38 AM »

กลับมาจากภูเก็ตแล้ว ท่านปลาใหญ่อยากจะประลอง

โปรดระบุ วัน เวลา สถานที่ มาได้เลย เดี๋ยวจะเป็นธุระนัดให้

ขอบคุณครับ

กำหนดการขั้นต้น
16/พฤศจิกายน/2551 เวลา 12:00  ทานข้าวเรียบร้อย นัดหมายกันที่บ้านไทย เรือไม้

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์