เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:23:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเทพกับร้านในตำนาน+เอารูปมาฝากครับ+ใครมีประสบการณ์ถูกหลอกถูกโกงจากร้านปืน  (อ่าน 104775 ครั้ง)
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 01:34:49 PM »

ราคาปืนน่าจะมีการตั้งราคากลางเหมือนรถยนต์เนอะ พอเก่าหน่อยราคาก็ตกไปตามรุ่นตามปีอ่ะ

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 01:38:22 PM »

อีกไม่นาน Glock คงถึง 150,000  บาทครับ ปั้นซะเป็นหุ้นเลย

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
-จ่าตะพาบน้ำ- * รักในหลวง*
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 01:43:12 PM »

Angry Angryผิดที่คนขายเลวๆ ครับ  Angry Angry
ผมว่าอย่าไปตำหนิท่านที่ซื้อเลยครับ
คงเป็นเพราะโดนหลอกทั้งนั้นแหละครับ
กรณีเช่นนี้เงื้อมมือของกฎหมาย เอื้อมไปไม่ถึงจริงๆ หรอครับ เศร้า เศร้า
เอาเปรียบคนอื่นที่ไม่รู้นี่  ชั่วได้ใจจริงๆ
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 01:47:23 PM »

ไหว้

เยี่ยมครับ ผมได้แต่อ่าน แต่ไม่กล้าเข้า กลัวถูกสวมเขา กินหญ้าอ่อนครับ Smiley

ขอบคุณครับ ท่านแน่มาก

ล้วงคองูถึงบ้าน Cheesy

มันเชือดคนไม่รู้มามากแล้วครับท่าน.. ไหว้

สงสารคนที่อยู่ต่างจังหวัดไม่ประสีประสาหลงเข้าไปครับ.. ไหว้
hippo_oct
"คนไทยถ้าลงมือทำอะไร ก็ไม่แพ้ชาติใดในโลก"
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 01:48:41 PM »

กระทู้นี้น่าจะได้รับการปักหมุดเป็นอย่างมากครับ จะให้ดีควรเปลี่ยนหัวข้อใหม่เล็กน้อย เพื่อให้เกิดความน่าสนใจ เผื่อท่านที่จะหาข้อมูลซื้อปืนใหม่จะได้เข้ามาอ่าน

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ  กระทู้นี้สมควรได้รับการปักหมุดครับ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Hmoo
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 01:53:25 PM »

นี่ขนาดเอาวัสดุจากระบบสุริยะจักรวาลของเราเองราคายังขนาดนี้ ถ้าไปทีกาแลคซีอื่นๆ ราคามันจะเท่าไหร่กันนี่  แบร่
 หัวเราะร่าน้ำตาริน ดู..ดู๊..ดู มันทาม

"จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"
EAK7418
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 02:01:24 PM »

.32 เห็นด้วยครับ
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 02:39:47 PM »

เด็ดครับท่าน เข้าถ้ำเสือ และได้ลูกเสือมาด้วย

ปล น้องคิมผมไม่ติดปืนเทพแฮะ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 02:48:40 PM »

ก่อนเดินเข้าร้านเอากระจกมาส่องตัวเองว่ามีเขางอกอยู่รึป่าว.. Huh

พอเดินออกจากร้านเอากระจกมาส่องอีกที..เฮ้ออออโล่ง..ไม่มีเขาเหมือนเดิม.. บู่

บรรยากาศภายในร้าน..คนขายคุยสนุกพูดเพราะเป็นกันเองแต่แววตาบ่งบอกว่า" หุหุหุ...มีเหยื่อมาให้เชือดอีกแล้ว"

กาแฟราคาถูกไปนิด.แต่รสชาติก็พอรับได้

แหงนหน้ามองเพดานจะเห็นฝูงนกเอี้ยงรอเกาะลูกค้าเป็นของแถม(ถ้าซื้อปืนนะ..ไม่ซื้อไม่ได้แถม)

มองไปหลังร้านจะเห็นหญ้าสดอย่างดีเป็นกระสอบๆ..นี่ก็เอาไว้แถมให้ลูกค้าเหมือนกัน

มองไปที่ผนังด้านข้างจะเห็นเขาควายเล็กบ้างใหญ่บ้างไว้แถมให้ลูกค้าคนพิเศษเหมือนกัน

ผมออกจากร้านไม่ได้อะไรแถมมาเลยเสียดายจัง. ขำก๊าก ขำก๊าก

อีกอย่าง แอร์ เย็นดีที่ 25 องศา... ยิ้มีเลศนัย

The best way to predict the future is to invent it.
NANBA-MG5
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 03:00:43 PM »

นี่ปืน เทพเทพเทพ สังเกตุปากกระบอกมีรูระบายลมด้วย
   ลืมบอก ตอนนี้อุดรูแล้วครับ (เอาไปคืนที่ร้านกาแฟ) เอาตัวนี้มาแทน
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 05:17:21 PM »

ปิดท้ายที่เทพแห่งปืนครับ. ยิ้มีเลศนัย

บราวนิง เหล็กอย่างดีทั้งกระบอกจากดาวอังคารแต่ใช้ความร้อนในการขึ้นรูปจากดวงอาทิตย์ยิงลูก +P จะอีกกี่ +
ก็ได้ทั้งนั้นตัวนี้ตกน้ำไม่ใหลตกไฟไม่ไหม้ติดศูนย์เลเซอร์อย่างดีจากดาวอังคารเล็งหัวโดนหัว
ให้ลองใส่ลูกจริงแล้วยิงไปร้านฝั่งตรงข้ามได้ตัวนี้เป็นตัวชาละวันราคาจะสูงกว่าตัวธรรมดานิดนึง
สนนราคาสำหรับท่านๆที่ 299900 บาทยังไม่รวมเลเซอร์(ลืมถามราคาเลเซอร์ครับ)

สรุปจบ..กาแฟหมดตาสว่างพอดีไม่ใช่สว่างด้วยกาแฟนะครับแต่สว่างด้วยราคาของปืนระดับเทพๆทั้งหลาย
ออกจากร้านด้วยความกระชุ่มกระชวยไปร้านป๋าเพชรซื้อลูกปืน3กล่องเสร็จแล้วกลับบ้านตั้งวงกับท่านสมาชิก... ยิ้มีเลศนัย

ยี่ห้อนี้ปีนึงขายได้แค่ 5 กระบอก  ......... ก็พอแล้วครับ    ส่วนกระบอกอื่น ... เป็นค่ากาแฟ ......ฮ่วย
.
.
.
ทำไมไม่มีจริยธรรมทางธุรกิจมั่งนะ ... หลอกชาวบ้านไปเรื่อย
rath_nak
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 06:11:13 PM »

คิดว่าน่าจะมี สมาคมผู้ค้าอาวุธปืนในประเทศไทยนะครับ มีผู้ค้าชาวไทย ทุกเชื้อชาติทั้งหมดที่ได้รับอนุญาตรวมตัวกัน  ทีนี้ทางสมาคมหรือส่วนรวมน่าจะมีการกำหนดราคามาตรฐานในการซื้อขายอาวุธปืนขึ้นมา โดยมีหน่วยงานของรัฐเช่นหน่วยงานคุ้มครองผู้บริโภคเป็นองค์กรกลางในการดูแลและกำหนดเป็นกฏเกณท์มาตรฐาน เนื่องจากการซื้อ-ขายอาวุธปืนก็ถือเป็นการซื้อสินค้าอย่างนึงเหมือนกัน ซึ่งก็ควรได้รับการดูแลอย่างเท่าเทียม ไม่ใช่มองข้ามไปว่า ถือว่าเป็นสินค้าอันตราย หรือสินค้า ฟุ่มเฟือย การกำหนดราคามาตรฐาน ก็เช่น  ราคาอาวุธปืนในแต่ล่ะยี่ห้อนั้น มีโรงงานซึ่งอยุ่ห่างจากประเทศไทยแตกต่างกันไปมีระเบียบข้อกำหนด ขั้นตอนในการดำเนินการ  เวลา ภาษีศุลกากรหรืออื่นๆ ทำให้ราคาอาวุธปืนนั้นๆ เมื่อบวกขั้นตอนดังกล่าวรวมกับราคาที่พวกเราทุกคนเห็นกันอยุ่แล้วในเวปไซด์อาวุธปืนของบริษัทนั้นๆซึ่งมีราคามาตรฐาน  ก็จะทำให้เรารู้เลยว่าราคาอาวุธปืนนั้นๆมีราคาเท่าไหร่เมื่อมาถึงเมืองไทย  สมมุติตัวอย่าง ปืนกระบอกนึงเป็นปืนสั้นของโรงงาน รูเกอร์ โรงงานอยุ่ในอเมริกา ราคามาตรฐานอยู่ที่ 1500 U$ เมื่อรวมค่าดำเนินการ ค่าเสียเวลาต่างๆ บวกภาษี บวกกำไร ก็อาจจะกำหนดเลยว่า คูณด้วยสามเป็นมาตรฐานก็จะเท่ากับ 45000 บาท  โดยมีองค์กรของรัฐร่วมกับสมาคมผู้ค้าอาวุธปืนเป็นผู้กำหนด Factor ดังกล่าวนี้ขึ้นมาอย่างชัดเจนเป็นต้น ทั้งนี้เป็นการป้องกันการเอารัดเอาเปรียบผู้ค้าที่ไม่มีคุณธรรม จริยะธรรมในการค้าขายอาวุธปืน จริงๆเราดูดีๆ เราเป็นคนไทยใช่ไหมครับ การซื้อ-ขายก็เกิดขึ้นในเมืองไทยโดยมีผู้ค้าไม่กี่รายที่มีใบอนุญาตสั่งซื้อ นำเข้า เราจะเห็นได้ว่า ทำไม มีบางร้าน ราคาเป็นธรรม  บางร้านราคาไม่เป็นธรรม   ถ้ากำหนดเป็นมาตรฐานแบบนี้โดยคนไทยด้วยกันเอง เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คิดว่ามันจะพอเป็นไปได้หรือไม่ อย่างไรครับ พอมีผู้รู้แจ้งจริงๆเกี่ยวกับวงจรนี้มาเป็นผู้ไขความกระจ่างไหมครับ  หรือมีผู้รู้ แต่ก็อยากให้มันเป็นไปแบบนั้นเนื่องจากเหตุผลใดๆก็ตาม  โดยไม่มีโอกาส หรือ ทางเลือกให้กับคนไทยด้วยกันเองที่มีใจชื่นชอบ หลงไหล ในอาวุธปืนอันเป็นสิ่งนึงที่อยุ่ก้นบึ้งในหัวใจเรา
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 06:35:39 PM »

อ่านแล้วระอาใจครับ

นายหนหวย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 06:43:31 PM »

ขอบพระคุณสำหรับกระทู้ถอนเขานี้ครับ
เฮ้อ เกือบไปแฮะ
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 06:47:45 PM »

นี่ปืน เทพเทพเทพ สังเกตุปากกระบอกมีรูระบายลมด้วย
   ลืมบอก ตอนนี้อุดรูแล้วครับ (เอาไปคืนที่ร้านกาแฟ) เอาตัวนี้มาแทน
ปืนรุ่นนี้ผมก็อยากได้ครับ ตอนนี้ราคาไปยันไหนแล้วก็ไม่รู้ หลงรัก

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 23
  พิมพ์