เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:27:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเทพกับร้านในตำนาน+เอารูปมาฝากครับ+ใครมีประสบการณ์ถูกหลอกถูกโกงจากร้านปืน  (อ่าน 104720 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 06:57:43 PM »

เร็วจริงนะ  ตาหลุยส์
กระสุนซ้อม ๙ รอยัลฯ ๓ กล่อง  พันเจ็ด  กร๊ากกกก.
อยากขนลงใต้สักลัง

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 07:02:21 PM »

เร็วจริงนะ  ตาหลุยส์
กระสุนซ้อม ๙ รอยัลฯ ๓ กล่อง  พันเจ็ด  กร๊ากกกก.
อยากขนลงใต้สักลัง

ที่มีอยู่ยังไม่พอรึครับท่าน..จะขนไปรบกับใครเขาหละครับ.. ยิ้มีเลศนัย

The best way to predict the future is to invent it.
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 07:04:55 PM »

..เมื่อไหร่ร้านเอี้ยนี้มันจะฉิบหายซะที ไปหาพี่ชายที่เป็นนายอำเภอวันก่อน เห็นแกก็เอาโฆษณาปกหลังของ อวป.มาเปิดดูกับลูกน้องอยู่ว่ารุ่นนี้ดีปืนเกรดเอว่างั้น เดี่ยวโดน.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
bundit@
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 07:08:50 PM »

px4 เราไม่ได้เป็นปืนเทพ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 07:11:58 PM »

เมื่อวันเสาร์(เมื่อวาน)ก็เจอนายอำเภอท่านหนึ่ง  ในร้านนั้นแหละ
แต่ขอสงวนรายละเอียด ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 07:14:26 PM »

เมื่อวันเสาร์(เมื่อวาน)ก็เจอนายอำเภอท่านหนึ่ง  ในร้านนั้นแหละ
แต่ขอสงวนรายละเอียด ครับ

จะหลอกล่อเอา ป.4 .45 ใช่มั๊ยละท่าน.. คิก คิก คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
jarong
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 07:43:48 PM »

เอาตัวนี้ประเดิมก่อนเลยครับ.. ยิ้มีเลศนัย

ตัวเป็น ฉีแชด เอ๊ยไม่ใช่ เป็น CZ 75 คอมแพ็คที่เราๆท่านๆคุ้นหูคุ้นตากันนะครับ
ราคาไม่แพงครับ 75900 บาท เรายังไม่หลงกลครับมันต้องมีอะไรแน่ๆราคานี้
ปรากฎว่า "ให้แม็ค 1 ตัวครับ ของแถมไม่มี ไม่ใช่ QC เมกา เกรดสวัสดิการ อาทิตย์ที่แล้วลำกล้องแตกไป 18 กระบอก"
ว่าแล้วก็เอารูปปืนแตกพร้อมกับลำกล้องที่แตก(ของจริงแต่เป็นอันเดิม)มาให้ดู
"ถ้าซื้อตัวนี้ไปผมไม่รับประกันนะ ซื้อแล้วช่วยเซ็นชื่อยินยอมให้ด้วยในกรณีที่ปืนแตกทางร้านไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น"
พอขอดู QC เมกา พี่แกบอกยังไม่มีของต้องรออีกประมาณ 3 วันเพราะที่ร้านเป็นร้านส่งของหมดแล้วพร้อมกับแนะนำว่าถ้าจะเอาให้วางเงินมัดจำไว้ก่อนก็เลยขอดูปืนตัวอื่นต่อไป
 ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

พูดซะขนาดนั้นแล้วใครจะไปกล้าซื้อล่ะนั่น... หัวเราะร่าน้ำตาริน

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 07:59:05 PM »

โกหก หลอกลวง บิดเบือน ไร้จรรยาบรรณ.............. ใครจะปกป้องร้านค้าเลวๆ แบบนี้ก็เชิญ...
     แต่ผมขอประนาม ร้านค้าอาวุธปืนฯที่มีพฤติกรรมแบบนี้ว่า  "สารเลว"

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
TT140
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 10:11:17 PM »

ไหว้      เคยเดินผ่านไม่เคยคิดจะเลี้ยวเข้าไปเลยครับ....

มีอยู่วันนึงเดินคุยโทรศัพท์เพลิน...ไปหยุดดูหน้าร้านโดยไม่ตั้งใจ...วางสายปุ๊ปแทบจะโดนต้อนเข้าร้าน...

พอถามว่า "มีห้าหมื่นซื้อปืนอะไรได้บ้าง....พวกหันหลังเดินเข้าร้านไปเลย.... ตกใจ  "

ทุกวันนี้เวลาไปสนามถ้าเจอลูกค้าร้านนี้ส่วนใหญ่ทำหน้าเศร้าๆ เวลามีคนถามหรือมองออกว่ามาจากร้านไหน.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

เพราะส่วนใหญ่ "ซื้อเพราะไม่รู้...."  ทั้งนั้น....กระทู้นี้ดีครับ บอกกันปากต่อไปกันไปไม่นานน่าจะได้ผลครับ 
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 10:25:08 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน ครับ ส่วนใหญ่ที่ซื้อกันเพราะไม่รู้
กรณีนี้จะไปโทษผู้ซื้อก็ไม่ได้
อีกอย่างคนอยากได้บราวนิ่งมากๆ(ยี่ห้ออื่นไม่ได้ประมาณนั้น) ก็คงต้องทำใจซื้อ
ดีที่Hkไม่ได้เป็นปืนเทพอย่างว่าครับ...
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 11:36:41 PM »

ไหว้      เคยเดินผ่านไม่เคยคิดจะเลี้ยวเข้าไปเลยครับ....

มีอยู่วันนึงเดินคุยโทรศัพท์เพลิน...ไปหยุดดูหน้าร้านโดยไม่ตั้งใจ...วางสายปุ๊ปแทบจะโดนต้อนเข้าร้าน...

พอถามว่า "มีห้าหมื่นซื้อปืนอะไรได้บ้าง....พวกหันหลังเดินเข้าร้านไปเลย.... ตกใจ  "

ทุกวันนี้เวลาไปสนามถ้าเจอลูกค้าร้านนี้ส่วนใหญ่ทำหน้าเศร้าๆ เวลามีคนถามหรือมองออกว่ามาจากร้านไหน.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

เพราะส่วนใหญ่ "ซื้อเพราะไม่รู้...."  ทั้งนั้น....กระทู้นี้ดีครับ บอกกันปากต่อไปกันไปไม่นานน่าจะได้ผลครับ 

ปืนเค้าราคาหลายแสน..ท่านมีแค่ 50000 จะสอยอะไรในร้านได้หละครับ..อิอิอิ คิก คิก

ล้อเล่นนะครับท่าน... ไหว้ ไหว้

คนพาน
มันอยู่ที่ตัวเราเอง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 12:31:20 AM »

โอ้แม่จ้าว

รักประเทศไทยไม่ใช่แค่ปากพูด
COYOTE
สตรีคือศัตรู...
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 06:46:09 AM »

กาแฟที่ไปทานกัน เป็นกาแฟร่วมสาบาน หรือว่าชงให้เห็นๆ ครับ  Grin

ประตูภาคใต้ ไหว้เสด็จในกรม ชมไร่กาแฟ แลหาดทรายรี ดีกล้วยเล็บมือ ขึ้นชื่อรังนก........
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 07:13:26 AM »

กาแฟที่ไปทานกัน เป็นกาแฟร่วมสาบาน หรือว่าชงให้เห็นๆ ครับ  Grin

สงสัยจะเป็นสูตรล้างสมองครับ.. ยิ้มีเลศนัย

แต่ในเวปเรามียาแก้นะครับ..แก้โดยการศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับปืนเทพและร้านในตำนานจากในเวปนี่แหละครับ

สงสัยอะไรก็ถามได้ครับเดี๋ยวก็มีพี่ๆในเวปหาข้อมูลมาตอบให้ครับ..ถึงจะตอบหน้าเวปไม่ได้ก็ตอบทาง PM ได้ครับ

เวลาหลงเข้าร้านอย่างว่าจะได้ไม่โดน.......................

ไหว้ ไหว้

กัญชง*รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 08:13:36 AM »

ร้านนี้ยังใช้มุขเดิมๆหากินได้ตลอด แบร่ option ไอ้ที่เห็นมันส่งไปชุบ-เจาะที่ช่างหลังวังนั่นแหละ เห็นมากะตา แลบลิ้น
ปืนตราหัวกวางที่ยิงแล้วลำแตกมาจากร้านนี้ก็เคยเห็นมาแล้ว เจ้าของบอกซื้อมาเก้าหมื่นกว่าเมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว ยี๊
ลองไปถามจ่าดำ ที่สนาม......ดูครับแกเป็นคนแกะเอาลำกล้องที่แตก-บานออกจากสไลด์ให้ท่านเจ้าของปืน ตกใจ

ความชั่วไม่มี     ความดีไม่หมด
ความชั่วมี         ความดีหมด
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 23
  พิมพ์