เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:29:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเทพกับร้านในตำนาน+เอารูปมาฝากครับ+ใครมีประสบการณ์ถูกหลอกถูกโกงจากร้านปืน  (อ่าน 104628 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 09:06:29 AM »

ปูน เกรด A - QC เมกา... มาแว้ววว..  ตกใจ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Tccd
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 09:51:00 AM »

เคยไปดู cz 452 magnum  6 เกลียว แบบใหม่

มีที่ส่องเกลียวให้ดูด้วย  ของเขาดีจริงๆ

samaung tccx
San Siro / AcMilan
paloma
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:17:04 AM »

โกหก หลอกลวง บิดเบือน ไร้จรรยาบรรณ.............. ใครจะปกป้องร้านค้าเลวๆ แบบนี้ก็เชิญ...
     แต่ผมขอประนาม ร้านค้าอาวุธปืนฯที่มีพฤติกรรมแบบนี้ว่า  "สารเลว"

เห็นด้วยครับ เป็นอุธาหรณ์ว่า "คนโง่ย่อมเป็นเหยื่อของคนฉลาด(แกมโกง)" อยู่วันยังค่ำ งอน
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:20:09 AM »

ขาดไปกระบอกหนึ่งครับ.....บราว์นิง สีทองทั้งกระบอก กระบอกละ 7 แสน  Grin
ปะการัง
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:29:13 AM »

เข้ามาดู  พฤติกรรมเดิม ๆ ของร้านเดิม ๆ
ครูแดง
Newbie
*

คะแนน 5

"ผิดเป็นครู"นี่แหละคือโอกาสของการเรียนรู้

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:42:44 AM »

ผมเป็นสมาชิกใหม่ชอบเข้ามาดูเขาคุย แค่เข้ามาดูเขาคุยกันไม่ได้ตั้งคำถามก็ได้ความรู้มากแล้วครับแต่ก็อดสงสัยไม่ได้ว่า ร้านในตำนานมันมีกี่ร้าน ชื่ออะไรบ้าง
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:46:06 AM »

ว้าว.. ปืนเทพ  ยิ้มีเลศนัย   .....  แลบลิ้น

ไหว้ ท่าน จขกท. ที่นำมาให้ชมครับ  Cheesy
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 11:33:15 AM »

กาแฟที่ไปทานกัน เป็นกาแฟร่วมสาบาน หรือว่าชงให้เห็นๆ ครับ  Grin

สงสัยจะเป็นสูตรล้างสมองครับ.. ยิ้มีเลศนัย

แต่ในเวปเรามียาแก้นะครับ..แก้โดยการศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับปืนเทพและร้านในตำนานจากในเวปนี่แหละครับ

สงสัยอะไรก็ถามได้ครับเดี๋ยวก็มีพี่ๆในเวปหาข้อมูลมาตอบให้ครับ..ถึงจะตอบหน้าเวปไม่ได้ก็ตอบทาง PM ได้ครับ

เวลาหลงเข้าร้านอย่างว่าจะได้ไม่โดน.......................

ไหว้ ไหว้
  นายแน่มาก  ที่กล้าดื่มกาแฟล้างสมองน่ะ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ปืนกิ๊กก๊อก
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

YOU"LL NEVER WALK ALONE

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 11:44:03 AM »

ว้าวๆๆๆๆ ปูนจากดาวอังคาร

BLUE EAGLE
Jr. Member
**

คะแนน 12

มือปืนเป้าสะอาด

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 11:46:10 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชีวิตที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 12:14:00 PM »

ผมเป็นสมาชิกใหม่ชอบเข้ามาดูเขาคุย แค่เข้ามาดูเขาคุยกันไม่ได้ตั้งคำถามก็ได้ความรู้มากแล้วครับแต่ก็อดสงสัยไม่ได้ว่า ร้านในตำนานมันมีกี่ร้าน ชื่ออะไรบ้าง
แหม ผมก็ปึกเหมือนกัน  ขอยกด้วยคน  อิอิ
PRO-JOM
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 01:48:42 PM »

ขาดไปกระบอกหนึ่งครับ.....บราว์นิง สีทองทั้งกระบอก กระบอกละ 7 แสน  Grin

นี่แสดงว่า ลดราคาแล้วครับ ผมเข้าไปกับเพื่อนประมาณปี 42 - 43  เจ้าของร้านนำปืนมาอวด

นี่ๆๆ น้อง browning hp สีทองแกะลาย 5 ล้านบาท โฮ้ยยยยยยยย

ลูกโม่ซิงเกิล จำยีห้อไม่ได้ ชุบทองแกะลาย ------------------------------>>  25 ล้านบาท สุลต่านที่ไหนไม่รู้จะขอซื้อ โผมม ม่าย ขาย  เอื๊อกกกกกกก

เผ่นแทบไม่ทัน....

รู้เขา รู้เรา รบร้อยครั้ง ไม่เพลี่ยงพล้ำ
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 01:49:52 PM »

แหม ผมก็ปึกเหมือนกัน  ขอยกด้วยคน  อิอิ
**กระทู้นี้น่าจะถูกลบออกทั้งหมด
ผู้ตังกระทู้ เป็นรายใหม่ เพิ่งจะโพสครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 อาจจะเป็นร้านปืนทีเป็นคู่แข่งที่เข้ามาโจมตี หรือเป็นผู้ที่มีเจตนาต้องการให้เว็บ อวป.ถูกปิด

ที่สำคัญก็คือ คนที่จะถูกฟ้อง คือเว็บมาสเตอร์

ผมขอตั้งกติกาเลยนะครับว่า
ต่อไปนี้ ถ้าใครโพสท์ข้อความโจมตีผู้อื่นตรง ๆ แบบนี้อีก จะต้องแสดงชื่อ ที่อยู่จริง และหมายเลขประจำตัวตัวประชาชน เพื่อเป็นการแสดงความรับผิดชอบกับข้อความของท่านร่วมกับเว็บมาสเตอร์ ถ้าไม่แสดง ทางเว็บจะลบกระทู้ทันที**

-ข้อความข้างบนนี้เป็นของท่านผู้การสุพินท์ครับ และนี่ก็คือกฏของเว็บเราครับผม

ร้านปืนในตำนานผมเองก็ไม่ทราบครับว่ามีกี่ร้าน และมีร้านอะไรบ้าง แต่หลายปีก่อน(ปีที่แน่ชัดต้องไปดูในใบป.4ครับ)ตอนที่ผมยังไม่รู้เรื่องปืน ผมเคยซื้อปืนแพง(มากๆ)มาจากห้างปืน อินโดไทย พาณิชย์ครับ ตอนนั้นซื้อปืนFABARM Model S.D.A.S.S.มาในราคา70,000บาทครับ หัวเราะร่าน้ำตารินจำได้แม่นยำว่า870ตอนนั้นราคาแค่18,000บาทครับ แต่มาตัดสินใจซื้อFABARMแทน เพราะติดใจรสชาติของกาแฟTaster's Choiceครับ ตกใจ

-นาย ชาตรี แดงโพธิชา
-เลขหมายประจำตัวของผู้ถือบัตร 3 1016 00669 87 9
-ที่อยู่ 110/9 ตรอกวัดราชสิทธาราม แขวงวัดท่าพระ เขตบางกอกใหญ่ กทม. 10600

PRO-JOM
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 02:01:39 PM »

เยี่ยม

รู้เขา รู้เรา รบร้อยครั้ง ไม่เพลี่ยงพล้ำ
officerLudlow
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 02:16:13 PM »

**กระทู้นี้น่าจะถูกลบออกทั้งหมด
ผู้ตังกระทู้ เป็นรายใหม่ เพิ่งจะโพสครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 อาจจะเป็นร้านปืนทีเป็นคู่แข่งที่เข้ามาโจมตี หรือเป็นผู้ที่มีเจตนาต้องการให้เว็บ อวป.ถูกปิด

ที่สำคัญก็คือ คนที่จะถูกฟ้อง คือเว็บมาสเตอร์

ผมขอตั้งกติกาเลยนะครับว่า
ต่อไปนี้ ถ้าใครโพสท์ข้อความโจมตีผู้อื่นตรง ๆ แบบนี้อีก จะต้องแสดงชื่อ ที่อยู่จริง และหมายเลขประจำตัวตัวประชาชน เพื่อเป็นการแสดงความรับผิดชอบกับข้อความของท่านร่วมกับเว็บมาสเตอร์ ถ้าไม่แสดง ทางเว็บจะลบกระทู้ทันที**

-ข้อความข้างบนนี้เป็นของท่านผู้การสุพินท์ครับ และนี่ก็คือกฏของเว็บเราครับผม

ร้านปืนในตำนานผมเองก็ไม่ทราบครับว่ามีกี่ร้าน และมีร้านอะไรบ้าง แต่หลายปีก่อน(ปีที่แน่ชัดต้องไปดูในใบป.4ครับ)ตอนที่ผมยังไม่รู้เรื่องปืน ผมเคยซื้อปืนแพง(มากๆ)มาจากห้างปืน อินโดไทย พาณิชย์ครับ ตอนนั้นซื้อปืนFABARM Model S.D.A.S.S.มาในราคา70,000บาทครับ หัวเราะร่าน้ำตารินจำได้แม่นยำว่า870ตอนนั้นราคาแค่18,000บาทครับ แต่มาตัดสินใจซื้อFABARMแทน เพราะติดใจรสชาติของกาแฟTaster's Choiceครับ ตกใจ

ผมว่าขอให้ท่านนาย C     เเจ้งชื้อที่อยู่เเละบัตรประชาชนเป็นการส่วนตัวกับทางเวปมาสเตอร์จะดีกว่านะครับ(จะส่งเเฟ็กส์สมัครสมาชิกก็ได้)    เเล้วลบเเก้ไขชื่อที่อยู่ในหน้ากระทู้ให้เรียบร้อย       เพราะข้อมูลของท่านอาจถูกนำไปใช้เเอบอ้างในการกระทำความผิดทางกฏหมายได้นะครับ     เเละก็ไม่ใช่หน้าที่ของทางเวปที่ต้องรับผิดชอบต่อข้อมูลส่วนตัวของท่านด้วนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2008, 01:31:37 AM โดย officerLudlow » บันทึกการเข้า

เชื่อว่าทุกคนเคยแพ้ เชื่อว่าทุกคนเคยล้มเหลว
           แต่คนแพ้ไม่ใช่คนที่ล้มเหลว

คนล้มเหลวคือ...คนที่ล้มเลิกต่างหาก

ความสำเร็จเป็นของทุกคน...ขอแค่อย่ายอมแพ้
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 23
  พิมพ์