เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:18:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเทพกับร้านในตำนาน+เอารูปมาฝากครับ+ใครมีประสบการณ์ถูกหลอกถูกโกงจากร้านปืน  (อ่าน 104653 ครั้ง)
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 02:23:50 PM »

ผมทราบครับว่าการลงแบบนี้เสี่ยงในการถูกแอบอ้าง แต่นี่เป็นกฏของเว็บครับ เดี่ยวผมจะลองติดต่อท่าน วมต ก่อนนะครับ ว่าสามารถแจ้งเป็นการส่วนตัวได้หรือเปล่า จริงๆแล้วผมก็ได้ยืนยันการมีตัวตนกับทางเว็บไปนานแล้วนะครับ ขอบคุณครับที่เป็นห่วง.
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #91 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 02:43:24 PM »

ผมยืนยันการมีตัวตนและคำพูดของ นาย C ครับ..... ถึงแม้ผมจะไม่ได้ยืนยันการมีตัวตนที่เว็บบอร์ดแห่งนี้ก็ตามที......
   .... และผมเชื่อว่า ร้านดังกล่าวมีพฤติกรรมดังที่หลายท่านกล่าวอ้างจริง ซึ่งพฤติกรรมดังกล่าวเป็นสิ่งที่ไม่ควรปกป้อง ปกปิด  แต่ควรเปิดเผยให้สาธารณะชนได้ทราบ เพื่อที่จะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อดังเช่นที่ผ่านมา.............

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 02:48:35 PM »

ข้อความอะไรที่มันเสี่ยงหรือล่อแหลมต่อการถูกฟ้องร้องเอาได้
ก็ช่วย ๆ กันหลีกเลี่ยงหน่อยก็จะดี  ครับ
        สำหรับ จขกท.เขาไม่ใช่ตัวแทนร้านค้าปืนครับ
ยืนยัน  เป็นมนุษย์เงินเดือนพนักงานบริษัท  และรับจ็อบเล่นดนตรีบ้าง
แล้วบังเอิญเป็นคนชอบปืน  เฉกเช่นเหล่าบรรดาสมาชิกเว็ปต์ทั้งหลาย ครับ
ขอบคุณครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #93 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 03:03:28 PM »

ผมเป็นสมาชิกใหม่ชอบเข้ามาดูเขาคุย แค่เข้ามาดูเขาคุยกันไม่ได้ตั้งคำถามก็ได้ความรู้มากแล้วครับแต่ก็อดสงสัยไม่ได้ว่า ร้านในตำนานมันมีกี่ร้าน ชื่ออะไรบ้าง
แหม ผมก็ปึกเหมือนกัน  ขอยกด้วยคน  อิอิ
**กระทู้นี้น่าจะถูกลบออกทั้งหมด
ผู้ตังกระทู้ เป็นรายใหม่ เพิ่งจะโพสครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 อาจจะเป็นร้านปืนทีเป็นคู่แข่งที่เข้ามาโจมตี หรือเป็นผู้ที่มีเจตนาต้องการให้เว็บ อวป.ถูกปิด

ที่สำคัญก็คือ คนที่จะถูกฟ้อง คือเว็บมาสเตอร์

ผมขอตั้งกติกาเลยนะครับว่า
ต่อไปนี้ ถ้าใครโพสท์ข้อความโจมตีผู้อื่นตรง ๆ แบบนี้อีก จะต้องแสดงชื่อ ที่อยู่จริง และหมายเลขประจำตัวตัวประชาชน เพื่อเป็นการแสดงความรับผิดชอบกับข้อความของท่านร่วมกับเว็บมาสเตอร์ ถ้าไม่แสดง ทางเว็บจะลบกระทู้ทันที**

-ข้อความข้างบนนี้เป็นของท่านผู้การสุพินท์ครับ และนี่ก็คือกฏของเว็บเราครับผม

ร้านปืนในตำนานผมเองก็ไม่ทราบครับว่ามีกี่ร้าน และมีร้านอะไรบ้าง แต่หลายปีก่อน(ปีที่แน่ชัดต้องไปดูในใบป.4ครับ)ตอนที่ผมยังไม่รู้เรื่องปืน ผมเคยซื้อปืนแพง(มากๆ)มาจากห้างปืน อินโดไทย พาณิชย์ครับ ตอนนั้นซื้อปืนFABARM Model S.D.A.S.S.มาในราคา70,000บาทครับ หัวเราะร่าน้ำตารินจำได้แม่นยำว่า870ตอนนั้นราคาแค่18,000บาทครับ แต่มาตัดสินใจซื้อFABARMแทน เพราะติดใจรสชาติของกาแฟTaster's Choiceครับ ตกใจ

-นาย ชาตรี แดงโพธิชา
-เลขหมายประจำตัวของผู้ถือบัตร 3 1016 00669 87 9
-ที่อยู่ 110/9 ตรอกวัดราชสิทธาราม แขวงวัดท่าพระ เขตบางกอกใหญ่ กทม. 10600

ขออภัยครับผม..ผมเองเป็น จขกท..ครับ

ตามที่ท่าน นาย C ได้โพสมากระผมขอน้อมรับฟังครับ
แต่ผู้ที่จะสามารถลบกระทู้นี่ได้ก็คือเวปมาสเตอร์ครับ
และอีกอย่างผู้ตังกระทู้ เป็นรายใหม่ เพิ่งจะโพสครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 อาจจะเป็นร้านปืนทีเป็นคู่แข่งที่เข้ามาโจมตี
แล้วตัวท่านเองหละครับเป็นตัวแทนจากร้านในตำนานรึป่าว
กระผมเองมิได้โพสชื่อร้านแต่อย่างใด
กระผมบอกว่าร้านในตำนาน..คำว่าร้านในตำนานมันบอกหรือครับว่าร้านไหน
ต่อไปนี้ ถ้าใครโพสท์ข้อความโจมตีผู้อื่นตรง ๆ แบบนี้อีก จะต้องแสดงชื่อ ที่อยู่จริง และหมายเลขประจำตัวตัวประชาชน เพื่อเป็นการแสดงความรับผิดชอบกับข้อความของท่านร่วมกับเว็บมาสเตอร์ ถ้าไม่แสดง ทางเว็บจะลบกระทู้ทันที**

-ข้อความข้างบนนี้เป็นของท่านผู้การสุพินท์ครับ และนี่ก็คือกฏของเว็บเราครับผม

1.ให้ท่านผู้การมาโพสครับครับ
2.ผมโพสข้อความโจมตีผูอื่นตรงๆตรงไหนมิทราบ

ด้วยความเคารพครับ... ไหว้ ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
ครูแดง
Newbie
*

คะแนน 5

"ผิดเป็นครู"นี่แหละคือโอกาสของการเรียนรู้

« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 03:43:33 PM »

กระผมไม่มีเจตนาที่จะโจมตีใคร  หรือต้องการให้เว็บ อวป.ถูกปิด จุดประสงค์ของกระผมคือต้องการมาเก็บเกี่ยวความรู้และข้อสงสัยต่างๆ
ตลอดจนประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องปืน กระผมเป็นสมาชิกใหม่และเพิ่งจะตั้งคำถามเป็นคำถามแรก ก็โดนแบนซะแล้ว
     เพื่อเป็นการแสดงความบริสุทธิใจต่อชาว อวป.ทุกท่านจะได้ไม่มองกระผมในแง่ลบเหมือน "นาย c" กระผมจะแสดงชื่อ ที่อยู่ หมายเลข
ประจำตัวประชาชน
     นายไชยทัศน์  เชื้อฉ่ำหลวง  เลขประจำตัวประชาชน  3-1911-00590-68-8  บ้านเลขที่ 197 หมู่ที่ 3 ต.มวกเหล็ก อ.มวกเหล็ก จ.สระบุรี
     กระผมหวังว่า "นาย c" คงจะคลายความสงสัยในคำถามของกระผมและมองกระผมในแง่บวกบ้าง

กระผมเสียใจมากที่ทำให้สมาชิก อวป.ในกระทู้นี้เกิดความขัดแย้งกันในด้านความคิด
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 03:46:20 PM »

ท่าน w-w  และท่านครูแดง เข้าใจอะไร ท่าน C  ผิดหรือเปล่าครับ  Cheesy
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 03:50:10 PM »

ผมเป็นสมาชิกใหม่ชอบเข้ามาดูเขาคุย แค่เข้ามาดูเขาคุยกันไม่ได้ตั้งคำถามก็ได้ความรู้มากแล้วครับแต่ก็อดสงสัยไม่ได้ว่า ร้านในตำนานมันมีกี่ร้าน ชื่ออะไรบ้าง
แหม ผมก็ปึกเหมือนกัน  ขอยกด้วยคน  อิอิ
**กระทู้นี้น่าจะถูกลบออกทั้งหมด
ผู้ตังกระทู้ เป็นรายใหม่ เพิ่งจะโพสครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 อาจจะเป็นร้านปืนทีเป็นคู่แข่งที่เข้ามาโจมตี หรือเป็นผู้ที่มีเจตนาต้องการให้เว็บ อวป.ถูกปิด

ที่สำคัญก็คือ คนที่จะถูกฟ้อง คือเว็บมาสเตอร์

ร้านปืนในตำนานผมเองก็ไม่ทราบครับว่ามีกี่ร้าน และมีร้านอะไรบ้าง แต่หลายปีก่อน(ปีที่แน่ชัดต้องไปดูในใบป.4ครับ)ตอนที่ผมยังไม่รู้เรื่องปืน ผมเคยซื้อปืนแพง(มากๆ)มาจากห้างปืน อินโดไทย พาณิชย์ครับ ตอนนั้นซื้อปืนFABARM Model S.D.A.S.S.มาในราคา70,000บาทครับ หัวเราะร่าน้ำตารินจำได้แม่นยำว่า870ตอนนั้นราคาแค่18,000บาทครับ แต่มาตัดสินใจซื้อFABARMแทน เพราะติดใจรสชาติของกาแฟTaster's Choiceครับ ตกใจ

-นาย ชาตรี แดงโพธิชา
-เลขหมายประจำตัวของผู้ถือบัตร 3 1016 00669 87 9
-ที่อยู่ 110/9 ตรอกวัดราชสิทธาราม แขวงวัดท่าพระ เขตบางกอกใหญ่ กทม. 10600

เรียนท่าน กำคำ หากกระผมเข้าใจผิดโปรดชี้แนะครับ.... ไหว้

ด้วยความเคารพ... ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #97 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 04:05:59 PM »

กระทู้นี้น่าจะได้รับการปักหมุดเป็นอย่างมากครับ จะให้ดีควรเปลี่ยนหัวข้อใหม่เล็กน้อย เพื่อให้เกิดความน่าสนใจ เผื่อท่านที่จะหาข้อมูลซื้อปืนใหม่จะได้เข้ามาอ่าน

ครูแดงและท่าน w-w น่าจะเกิดการเข้าใจคลาดเคลื่อนจากการโพสของนาย C ......
      จากกระทู้นี้นาย C เสนอให้มีการปักหมุดด้วยซ้ำเพื่อเป็นการให้ข้อมูลแก่สมาชิกเว็บ ป้องกันการถูกหลอกลวงให้ซื้อปืนแพงเกินกว่าความเป็นจริง(ดูกระทู้อ้างถึงด้านบน) ก่อนหน้านั้นท่านนาย C ก็โดนร้านดังกล่าวหลอกขายปืนลูกซองฟ๊าบอาร์มในราคา 70000 บาท...ซึ่งราคาไม่น่าจะถึงครึ่งด้วยซ้ำ......

การที่นาย C อ้างถึงข้อความของท่านครูแดงเพียงเพราะว่า ครูแดง ถามถึงชื่อร้าน ซึ่งตามปรกติแล้วกฎของเว็บจะไม่กล่าวอ้างชื่อร้านลอยๆ ถ้าไม่ได้ยืนยันตัวตน ซึ่งท่านนาย C ก็ได้แจ้งชื่อร้านนั้นให้ทราบพร้อมทั้งยืนยันตัวตนและหมายเลขประจำตัวประชาชนเพื่อแสดงความรับผิดชอบในการกล่าวอ้างชื่อร้านดังกล่าว......... ส่วนข้อความสีแดงข้างล่างนี้ ท่านนาย C ได้อ้างคำกล่าวของท่านผู้การสุพินท์ ซึ่งก่อนหน้านี้ได้ตั้งกฎขึ้นมา เพื่อหลีกเลี่ยงปัญหาการใช้กระทู้ในเว็บนี้โจมตีร้านค้าฯ  ดังนั้นจึงให้มีการยืนยันตัวตนด้วยเพื่อร่วมแสดงความรับผิดชอบ.........

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2008, 04:10:56 PM โดย STeelShoTS » บันทึกการเข้า

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #98 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 04:12:35 PM »

ท่าน w-w และครูแดง รบกวนอ่านกระทู้นี้ครับ...ไหว้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=22321.0

ขอแสดงความนับถือท่าน C มาณ.ที่นี้ครับ...เยี่ยม
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #99 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 04:14:04 PM »

เรียนท่าน กำคำ หากกระผมเข้าใจผิดโปรดชี้แนะครับ.... ไหว้

ด้วยความเคารพ... ไหว้

ตามที่ท่าน ลูกปรายเหล็ก กล่าวไว้ครับ  Cheesy

กระทู้นี้น่าจะได้รับการปักหมุดเป็นอย่างมากครับ จะให้ดีควรเปลี่ยนหัวข้อใหม่เล็กน้อย เพื่อให้เกิดความน่าสนใจ เผื่อท่านที่จะหาข้อมูลซื้อปืนใหม่จะได้เข้ามาอ่าน

ครูแดงและท่าน w-w น่าจะเกิดการเข้าใจคลาดเคลื่อนจากการโพสของนาย C ......
      จากกระทู้นี้นาย C เสนอให้มีการปักหมุดด้วยซ้ำเพื่อเป็นการให้ข้อมูลแก่สมาชิกเว็บ ป้องกันการถูกหลอกลวงให้ซื้อปืนแพงเกินกว่าความเป็นจริง(ดูกระทู้อ้างถึงด้านบน) ก่อนหน้านั้นท่านนาย C ก็โดนร้านดังกล่าวหลอกขายปืนลูกซองฟ๊าบอาร์มในราคา 70000 บาท...ซึ่งราคาไม่น่าจะถึงครึ่งด้วยซ้ำ......

การที่นาย C อ้างถึงข้อความของท่านครูแดงเพียงเพราะว่า ครูแดง ถามถึงชื่อร้าน ซึ่งตามปรกติแล้วกฎของเว็บจะไม่กล่าวอ้างชื่อร้านลอยๆ ถ้าไม่ได้ยืนยันตัวตน ซึ่งท่านนาย C ก็ได้แจ้งชื่อร้านนั้นให้ทราบพร้อมทั้งยืนยันตัวตนและหมายเลขประจำตัวประชาชนเพื่อแสดงความรับผิดชอบในการกล่าวอ้างชื่อร้านดังกล่าว......... ส่วนข้อความสีแดงข้างล่างนี้ ท่านนาย C ได้อ้างคำกล่าวของท่านผู้การสุพินท์ ซึ่งก่อนหน้านี้ได้ตั้งกฎขึ้นมา เพื่อหลีกเลี่ยงปัญหาการใช้กระทู้ในเว็บนี้โจมตีร้านค้าฯ  ดังนั้นจึงให้มีการยืนยันตัวตนด้วยเพื่อร่วมแสดงความรับผิดชอบ.........

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2008, 04:16:14 PM โดย ก๋าคำ » บันทึกการเข้า
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #100 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 04:16:25 PM »

ใจเย็นๆครับ  มีอะไรค่อยๆคุยกัน  คนคอเดียวกันทั้งนั้นนะครับ   อย่าลืมซิครับถึงแม้นว่าความเห็นเราอาจแตกต่างกันบ้างแต่เราไม่แตกแยกครับ   ถ้าแตกแยกกันบ่อยๆสังคมชาวเวปของเราก็คงไม่อบอุ่นดั่งที่ผ่านมานะครับ...
Stone Cold
Full Member

คะแนน 8

มีชิวิตต้องมีความฝัน

« ตอบ #101 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 04:17:58 PM »

เจอกระทู้แบบนี้ อ่านแล้วขำทุกทีครับ เอาแบบว่ากำลังดีก็แล้วกัน อย่าให้แรงมากก็พอ และกระทู้แบบนี้ก็มีบ่อย ๆ บ้างก็โดนลบไปบ้าง เดี่ยวก็มีมาใหม่อีก เพราะเป็นเรื่องราวในตำนานเล่าขานกันไม่รู้จักจบสิ้น สำหรับคนมีตังค์คงไม่เดือดร้อนครับ เพราะเค้าได้ของถูกใจ เพราะเชื่อว่าของเค้าดีจริงราคาแพงก็เอาไปอวดได้ครับแสดงว่าเป็นคนมีตังค์  แถวที่ผมอยู่ก็มีครับ เบบี้อีเกิลยิงรัวหมดแม็กแล้ว เอาลิ้นแตะลำกล้องได้  เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งแต่ไม่กล้าลองกลัวสารตะกั่วเข้าปาก และเอาลิ้นแตะลำกล้องได้แล้วจะเป็นไรไม่ทราบว่ามีประโยชน์อะไรตรงไหน เรื่องเหล่านี้เป็นราคาที่คนซื้อจ่ายเพื่อแลกกับความสุขซื้อของแพงก็ศึกษากันนิดนึงนะครับ หากไม่มีกระทู้แบบนี้ ก็อาจจะมีคนเป็นเหยื่ออีกมากสำหรับข้าราชการ พอค้าประชาชนที่อยู่ในพื้นที่เสี่ยงบางคนไม่ค่อยมีตังค์ ต้องเสี่ยงชีวิตแล้วยังต้องซื้อปืนแพง ทั้งขึ้นทั้งล่อง เสียค่าเทอมตั้งแต่เรียน ป. 3 ยัน  ป. 4  น่าเห็นใจนะครับเงินจำนวนนั้น ส่งลูกจบ ป.ตรีได้เลย
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #102 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 04:18:26 PM »

กระจ่างๆผมเองก็ติดตามอ่านด้วยความมึนงง  เพราะกลับจากไปเที่ยวชมป่าคราวนี้ไข้รับประทาน
เอาเป็นว่าเข้าใจกันนะครับ  ผมขออนุญาตเตรียมตัวไปให้พยาบาลฉีดยาก่อนดีกว่า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #103 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 04:21:33 PM »

ขออภัยมากๆครับสืบเนื่องจากตัวหนังสือที่ท่าน นาย C โพสมาข้างต้นไม่ได้แยกสีให้ทราบก่อนจึงเกิดการเข้าใจผิดขึ้นครับ... ไหว้

ขอกราบขออภัยทุกๆท่านครับ..... ไหว้ ไหว้

ด้วยความเคารพ... ไหว้ ไหว้

seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #104 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 04:23:46 PM »

ชอบมุขนี้จัง  ให้ลองใส่ลูกจริงยิงไปฝั่งตรงข้ามได้    หลงรัก ....อิ อิ

ตั้งแต่ซื้อปืนมาเพิ่งเคยได้ยิน  มีใครลองแล้วบ้างครับ  ยิ้มีเลศนัย

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 23
  พิมพ์