เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:32:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเทพกับร้านในตำนาน+เอารูปมาฝากครับ+ใครมีประสบการณ์ถูกหลอกถูกโกงจากร้านปืน  (อ่าน 104630 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #120 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 06:17:25 PM »

ไม่นิยมอนุรักษ์ผืนป่าไม้(เดียวกัน)ครับ..  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
   ผมได้ชื่อว่าเป็น"ยอดชาย" เพราะได้ชายมาตั้งแต่ ปี2525แล้วครับ  อย่าให้สิ่งนั้นมาหลอกมาหลอนผมอีกเลย  สมัยนั้นกระเทยติดผมเยอะมาก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #121 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 08:00:13 PM »

ขาดไปกระบอกหนึ่งครับ.....บราว์นิง สีทองทั้งกระบอก กระบอกละ 7 แสน  Grin

นี่แสดงว่า ลดราคาแล้วครับ ผมเข้าไปกับเพื่อนประมาณปี 42 - 43  เจ้าของร้านนำปืนมาอวด

นี่ๆๆ น้อง browning hp สีทองแกะลาย 5 ล้านบาท โฮ้ยยยยยยยย

ลูกโม่ซิงเกิล จำยีห้อไม่ได้ ชุบทองแกะลาย ------------------------------>>  25 ล้านบาท สุลต่านที่ไหนไม่รู้จะขอซื้อ โผมม ม่าย ขาย  เอื๊อกกกกกกก

เผ่นแทบไม่ทัน....

มันเฮี้ยนครับมันเฮี้ยน.. ขำก๊าก ขำก๊าก

The best way to predict the future is to invent it.
หนังตะลุง
แค้นต้องชำระ
Full Member

คะแนน 8

บุญคุณต้องทดแทน แค้นต้องชำระ

« ตอบ #122 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 08:22:14 PM »

พี่หลุย์ส น้องนั้งอ่านอยุ่ตั้งนาน ผลสุท้ายก็จบกันด้วยความสันติ  นี้เระครับที่เค้าบอกกันว่า 
 การศึกษาทำให้สังคมสูงขึ้นครับ   ผมเองชอบความสันติครับถึงแม้แถวบ้านผมจะขาดความเป็นสันติครับ

ยังไงก็ให้พี่ๆๆทุกคนรับน้องไว้สักคนด้วยนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

โต้ง
张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...

« ตอบ #123 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 08:26:25 PM »

โกหก หลอกลวง บิดเบือน ไร้จรรยาบรรณ.............. ใครจะปกป้องร้านค้าเลวๆ แบบนี้ก็เชิญ...
     แต่ผมขอประนาม ร้านค้าอาวุธปืนฯที่มีพฤติกรรมแบบนี้ว่า  "สารเลว"

แปลว่าเลวอย่างมีสาระ...หุหุ
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #124 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 08:32:16 PM »

พี่หลุย์ส น้องนั้งอ่านอยุ่ตั้งนาน ผลสุท้ายก็จบกันด้วยความสันติ  นี้เระครับที่เค้าบอกกันว่า 
 การศึกษาทำให้สังคมสูงขึ้นครับ   ผมเองชอบความสันติครับถึงแม้แถวบ้านผมจะขาดความเป็นสันติครับ

ยังไงก็ให้พี่ๆๆทุกคนรับน้องไว้สักคนด้วยนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

เกิดการเข้าใจผิดกันเล็กน้อยครับ.. ไหว้

ซึ่งตัวผมเองก็พร้อมรับคำตำหนิครับ... ไหว้

ไหว้ ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
หนังตะลุง
แค้นต้องชำระ
Full Member

คะแนน 8

บุญคุณต้องทดแทน แค้นต้องชำระ

« ตอบ #125 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 08:34:49 PM »

เออว่าแต่สาวเสื้อ เหลืองพอจะมีเบอร์โทรไหมพี่หลุย์ส อิอิ

โต้ง
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #126 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:06:53 PM »

ผมยืนยันการมีตัวตนและคำพูดของ นาย C ครับ..... ถึงแม้ผมจะไม่ได้ยืนยันการมีตัวตนที่เว็บบอร์ดแห่งนี้ก็ตามที......
   .... และผมเชื่อว่า ร้านดังกล่าวมีพฤติกรรมดังที่หลายท่านกล่าวอ้างจริง ซึ่งพฤติกรรมดังกล่าวเป็นสิ่งที่ไม่ควรปกป้อง ปกปิด  แต่ควรเปิดเผยให้สาธารณะชนได้ทราบ เพื่อที่จะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อดังเช่นที่ผ่านมา.............

ช้าไปอีกหนึ่งแล้วละครับ... ตามลิงค์ด้านล่างนี้...

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=64008.0

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #127 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:17:01 PM »

ครับท่าน..jungle .. ไหว้

เห็นแล้วก็หดหู่ใจครับกระผมเองก็ทำอะไรไม่ได้มากหรอกครับกับร้านพวกนี้

ที่ทำได้ก็แค่ในกระทู้นี้แหละครับ.เผื่อใครที่เข้ามาอ่านจะได้มีข้อมูลไว้ไม่ถูกพวกมันเอาเปรียบครับ

เห็นใจกับคนที่อยู่ต่างจังหวัด.ไม่ประสีประสาหลงเข้าไปให้พวกมันเชือดเอาครับ

ด้วยความเคารพครับ.. ไหว้ ไหว้ ไหว้

o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #128 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:49:30 PM »

ขออภัยมากๆครับสืบเนื่องจากตัวหนังสือที่ท่าน นาย C โพสมาข้างต้นไม่ได้แยกสีให้ทราบก่อนจึงเกิดการเข้าใจผิดขึ้นครับ... ไหว้

ขอกราบขออภัยทุกๆท่านครับ..... ไหว้ ไหว้

ด้วยความเคารพ... ไหว้ ไหว้
ตอนผมโพส์กระทู้นี้เสร็จผมก็ไปอ่านหนังสือพุทธธรรม อ่านมาถึงหน้า187 เกี่ยวกับเรื่อง ปัญหาเกี่ยวกับการให้ผลของกรรมดี-กรรมชั่ว(อ่านจริงนะไม่ได้อำเล่น) ยิ้มีเลศนัย ก่อนหลับไปเรารู้สึกภูมิใจว่าเราได้ทำความดีไว้นะ แต่ทำไมตื่นมากลับโดนด่าฟะงงเลยเรา งอน

*ว่าท่าน จขกท ก็ไม่ได้เพราะคงไม่เคยได้เข้าไปอ่านกระทู้เรื่องการพูดพาดพิงร้านปืนมาก่อน ที่ท่านเข้าใจผิดมันเป็นเพราะตัวท่านอ่านไม่ครบและรอบครอบทุกตอบในกระทู้ท่านมากกว่านะ คงไม่เกี่ยวกับสีที่ไม่ได้แยกไว้ให้ แลบลิ้น
SCALE
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #129 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:51:47 PM »

สุดยอดความบากบั่นได้รูปมา  พร้อมบรรยาย

ครั้งหน้าขอเป็นคลิปสด การอวดอ้างสินค้าเลยนะครับ   เยี่ยม
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #130 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:52:51 PM »

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ทุกท่านนะครับ ที่มาช่วยทำให้ความกระจ่างเกิดขึ้น และทีนี้ความเมาอาจตามมา น้ำลายหก
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #131 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:54:03 PM »

ขออภัยมากๆครับสืบเนื่องจากตัวหนังสือที่ท่าน นาย C โพสมาข้างต้นไม่ได้แยกสีให้ทราบก่อนจึงเกิดการเข้าใจผิดขึ้นครับ... ไหว้

ขอกราบขออภัยทุกๆท่านครับ..... ไหว้ ไหว้

ด้วยความเคารพ... ไหว้ ไหว้
ตอนผมโพส์กระทู้นี้เสร็จผมก็ไปอ่านหนังสือพุทธธรรม อ่านมาถึงหน้า187 เกี่ยวกับเรื่อง ปัญหาเกี่ยวกับการให้ผลของกรรมดี-กรรมชั่ว(อ่านจริงนะไม่ได้อำเล่น) ยิ้มีเลศนัย ก่อนหลับไปเรารู้สึกภูมิใจว่าเราได้ทำความดีไว้นะ แต่ทำไมตื่นมากลับโดนด่าฟะงงเลยเรา งอน

*ว่าท่าน จขกท ก็ไม่ได้เพราะคงไม่เคยได้เข้าไปอ่านกระทู้เรื่องการพูดพาดพิงร้านปืนมาก่อน ที่ท่านเข้าใจผิดมันเป็นเพราะตัวท่านอ่านไม่ครบและรอบครอบทุกตอบในกระทู้ท่านมากกว่านะ คงไม่เกี่ยวกับสีที่ไม่ได้แยกไว้ให้ แลบลิ้น

บกพร่องโดยสุจริตครับ.. คิก คิก คิก คิก

วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #132 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 11:30:51 PM »

ตามอ่านซะ๙หน้า ขอบคุณคร้าบบบบบบบ................ ไหว้

แต่ข้องใจ  อ เมีย มรณัง ทุกขัง กาเล  มันแปลว่าไรครับ

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
paiboon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #133 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 11:51:09 PM »

อ่านดูแล้วเครียดๆ นะครับ แต่ถ้าไปเจอร้านปืนอย่างว่ามาด้วยตัวเองก็ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร  นอกจากมาโพสให้สมาชิกได้รับทราบ 
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #134 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 11:55:14 PM »

อ่านดูแล้วเครียดๆ นะครับ แต่ถ้าไปเจอร้านปืนอย่างว่ามาด้วยตัวเองก็ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร  นอกจากมาโพสให้สมาชิกได้รับทราบ 
ฝรั่งเค้าว่า  Knowledge is power ครับอาจารย์    ก็คงได้แต่บอกต่อๆกันไป 
อาจจะช่วยให้คนอื่นไม่ตกเป็นเหยื่อของมันครับ
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 23
  พิมพ์