เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:27:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเทพกับร้านในตำนาน+เอารูปมาฝากครับ+ใครมีประสบการณ์ถูกหลอกถูกโกงจากร้านปืน  (อ่าน 104722 ครั้ง)
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #135 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 05:52:01 AM »

ร้านพวกนี้เค้ายังคงตั้งหน้าตั้งตาหลอกกันอยู่เหมือนเดิม...แย่ที่สุด

paiboon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #136 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 06:38:31 AM »

อ่านดูแล้วเครียดๆ นะครับ แต่ถ้าไปเจอร้านปืนอย่างว่ามาด้วยตัวเองก็ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร  นอกจากมาโพสให้สมาชิกได้รับทราบ 
ฝรั่งเค้าว่า  Knowledge is power ครับอาจารย์    ก็คงได้แต่บอกต่อๆกันไป 
อาจจะช่วยให้คนอื่นไม่ตกเป็นเหยื่อของมันครับ

ร้านพวกนี้เค้ายังคงตั้งหน้าตั้งตาหลอกกันอยู่เหมือนเดิม...แย่ที่สุด

อย่างนี้แสดงว่า นาย C ก็ได้ปฏิบิติหน้าที่ตามที่ท่านสมาชิกต้องการโดยมีจุดประสงค์  ไม่ต้องการให้สมาชิก อวป. ตกเป็นเหยื่อต่อไป
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #137 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 08:44:07 AM »

อ.ไพบูลย์ครับ... อยากไปจังงานตุ้มโฮมสมาชิก อวป. รวมพลคนอีสาน... แต่ติดที่ว่าไกลแล้วก็เสาร์-อาทิตย์ติดเรียนครับ... ยังไงเอารูปมาโพสต์ให่เบิ่งแนเด้อครับ... งวดหน้าถ้ามีโอกาส... จะหาทางไปให้ได้ครับ... Grin Grin Grin
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #138 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 09:59:00 AM »

; Grin ; Grin Grin     และแล้วความกระจ่างก็ปรากฎ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ครูแดง
Newbie
*

คะแนน 5

"ผิดเป็นครู"นี่แหละคือโอกาสของการเรียนรู้

« ตอบ #139 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 10:38:20 AM »

วันนี้เข้ามาอ่านแล้วรู้สึกสบายใจขึ้นเยอะที่เข้าใจกันได้ เพราะกระผมรู้สึกผิดที่ความไม่เข้าใจเริ่มขึ้นที่คำถามของกระผม
      ขอขอบคุณสมาชิก อวป.ทุกท่านที่เข้ามาช่วยสร้างความเข้าใจ และขออภัย "นาย c" เป็นอย่างยิ่งที่เข้าใจเจตนา
ของ "นาย c" เป็นอย่างอื่น 
                                                      มิตรภาพเป็นสิ่งที่ดีงาม
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #140 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 10:40:37 AM »

มิมีปัญหาครับ ครูแดง ผมบวกให้ครู1แต้มก็แล้วกันครับ
ครูแดง
Newbie
*

คะแนน 5

"ผิดเป็นครู"นี่แหละคือโอกาสของการเรียนรู้

« ตอบ #141 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 10:57:30 AM »

ขอบคุณครับ "นาย c"
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #142 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 11:04:22 AM »

บวกให้ด้วยทุกคนที่หน้านี้...เอาแต้มไว้แลกลูกกวาด (แถวบ้านผมเรียก ไข่ขี้โก๊ะ ไข่ขี้เจี้ยม).......ฮา......

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #143 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 04:34:45 PM »

บวกให้ด้วยทุกคนที่หน้านี้...เอาแต้มไว้แลกลูกกวาด (แถวบ้านผมเรียก ไข่ขี้โก๊ะ ไข่ขี้เจี้ยม).......ฮา......

บ้านท่านแขกอยู่แถวไหนเนี่ย... เหมือนภาษาบ้านผมเลย... Grin Grin Grin
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #144 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 04:58:25 PM »

บ้านท่านแขกอยู่แถวไหนเนี่ย... เหมือนภาษาบ้านผมเลย... Grin Grin Grin
ฮา....สมัยเด็กๆ ผมอยู่ ตจว.ครับท่านจังเกิล ยังพอจำศัพท์ได้  ตอนนี้เข้ามาทำงานในกรุงเทพโดนแล้ว อุ๊ย!! นานแล้ว......  Grin Grin 

.... ท่านจังเกิลว่างๆ ขึ้นมากินกาแฟร้านตำนานด้วยกันเด้อ...จะพาไปซื้อ กล๊อกเหล็กดาวอังคาร ไปยิงอวดกำนันแถวบ้าน.......  ขำก๊าก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #145 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 05:12:52 PM »

ตามอ่านซะ๙หน้า ขอบคุณคร้าบบบบบบบ................ ไหว้

แต่ข้องใจ  อ เมีย มรณัง ทุกขัง กาเล  มันแปลว่าไรครับ

อันนี้จำไม่ได้แล้วครับ  จำได้แต่
กาเม  มอระนัง  ทุกขัง โลเก  คือ กามตายด้านเป็นทุกข์ในโลก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #146 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 08:02:05 PM »

แก้ยากครับ ยังมีคนที่ไม่รู้อีกเยอะที่จะตกเป็นเหยื่อ
ร้านขายปืนด้วยกันเค้ายังเฉยๆ  นับประสาอะไร Huh Huh
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #147 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 08:21:06 PM »

แก้ยากครับ ยังมีคนที่ไม่รู้อีกเยอะที่จะตกเป็นเหยื่อ
ร้านขายปืนด้วยกันเค้ายังเฉยๆ  นับประสาอะไร Huh Huh

It is Thailand no one dare to do anything . Loop na pa ja moog
All we can do is EDUCATE people may be we can safe some of them.
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #148 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 08:27:28 PM »

It is Thailand no one dare to do anything . Loop na pa ja moog
All we can do is EDUCATE people may be we can safe some of them.
ผมชอบอ่านกระทู้ของท่านนะครับ แต่คราวนี้ ผมเข้าใจคำเดียวครับ  ลูบหน้าปะจมูก ขอบคุณครับที่ช่วยกระตุ้นทักษะการอ่านภาษาอังกฤษของผม เหอๆๆ เศร้า

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #149 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 08:28:54 PM »

sorry can't type in Thai at the moment.
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 23
  พิมพ์