เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:21:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเทพกับร้านในตำนาน+เอารูปมาฝากครับ+ใครมีประสบการณ์ถูกหลอกถูกโกงจากร้านปืน  (อ่าน 104684 ครั้ง)
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #150 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 08:34:11 PM »

กาแฟที่ไปทานกัน เป็นกาแฟร่วมสาบาน หรือว่าชงให้เห็นๆ ครับ  Grin
เป็นคำถามที่ดี คิก คิกบวกแต้มให้ Grin

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #151 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 08:50:50 PM »

บวกให้ด้วยทุกคนที่หน้านี้...เอาแต้มไว้แลกลูกกวาด (แถวบ้านผมเรียก ไข่ขี้โก๊ะ ไข่ขี้เจี้ยม).......ฮา......

บ้านท่านแขกอยู่แถวไหนเนี่ย... เหมือนภาษาบ้านผมเลย... Grin Grin Grin
ฮา....สมัยเด็กๆ ผมอยู่ ตจว.ครับท่านจังเกิล ยังพอจำศัพท์ได้  ตอนนี้เข้ามาทำงานในกรุงเทพโดนแล้ว อุ๊ย!! นานแล้ว......  Grin Grin 

.... ท่านจังเกิลว่างๆ ขึ้นมากินกาแฟร้านตำนานด้วยกันเด้อ...จะพาไปซื้อ กล๊อกเหล็กดาวอังคาร ไปยิงอวดกำนันแถวบ้าน.......  ขำก๊าก

จะหาโอกาสไปครับ... แต่ถ้าผ่านมาทางนี้... จะพาไปกินเบียร์สดร่วมสาบาน... Grin Grin Grin
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #152 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 08:56:24 PM »

แก้ยากครับ ยังมีคนที่ไม่รู้อีกเยอะที่จะตกเป็นเหยื่อ
ร้านขายปืนด้วยกันเค้ายังเฉยๆ  นับประสาอะไร Huh Huh

It is Thailand no one dare to do anything . Loop na pa ja moog
All we can do is EDUCATE people may be we can safe some of them.
ผมชอบอ่านกระทู้ของท่านนะครับ แต่คราวนี้ ผมเข้าใจคำเดียวครับ  ลูบหน้าปะจมูก ขอบคุณครับที่ช่วยกระตุ้นทักษะการอ่านภาษาอังกฤษของผม เหอๆๆ เศร้า

ตรงกันข้ามเลยครับท่าน ตอนแรกผมไม่เข้าใจตรง ลูบหน้าปะจมูก นี่แหละครับ 

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
nattapat_me
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #153 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 09:02:47 PM »

ได้อ่านได้เจอมาหลายกระทู้เพิ่งจะเข้าใจท่องแท้ เรื่องของร้านในตำนานหรือตำนานปืนเทพ สุดยอดของตำนาน   ขอบคุณ จ ข กท มากครับ เยี่ยม
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #154 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 12:17:58 AM »

แก้ยากครับ ยังมีคนที่ไม่รู้อีกเยอะที่จะตกเป็นเหยื่อ
ร้านขายปืนด้วยกันเค้ายังเฉยๆ  นับประสาอะไร Huh Huh

ได้อ่านได้เจอมาหลายกระทู้เพิ่งจะเข้าใจท่องแท้ เรื่องของร้านในตำนานหรือตำนานปืนเทพ สุดยอดของตำนาน   ขอบคุณ จ ข กท มากครับ เยี่ยม

ผมก็ได้แต่หวังว่า..ท่านที่ไม่เคยรู้มาก่อน..พอมาได้อ่านกระทู้นี้..ก็คงจะพอคิดได้บ้างว่า ไหว้

ไอ้ปืนเทพกับไอ้ร้านในตำนานมันหมายความว่าอย่างไร Huh

มันโกงคนไม่รู้มาเยอะแล้วนะครับ ไหว้

อย่าให้คนที่ไม่รู้เสียเปรียบมันอีกต่อไปเลยครับ ไหว้

ด้วยความเคารพครับ.... ไหว้ ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #155 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 02:31:14 AM »

ผมก็ได้แต่หวังว่า..ท่านที่ไม่เคยรู้มาก่อน..พอมาได้อ่านกระทู้นี้..ก็คงจะพอคิดได้บ้างว่า ไหว้

ไอ้ปืนเทพกับไอ้ร้านในตำนานมันหมายความว่าอย่างไร Huh

มันโกงคนไม่รู้มาเยอะแล้วนะครับ ไหว้

อย่าให้คนที่ไม่รู้เสียเปรียบมันอีกต่อไปเลยครับ ไหว้

ด้วยความเคารพครับ.... ไหว้ ไหว้

ป่านนี้ เค้าเข้ามาอ่านเจอ ในเวป นี่แล้วคง นอนชักดิ้นชักงอ แล้วมังครับ  อิอิอิ
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #156 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 06:28:13 AM »

อิ อิ ระวังเจอบราวนิ่ง....ลำกล้องแบบฟูลโช๊คนะครับพี่น้องครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #157 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 08:06:47 AM »

เจ้าของร้านเข้ามาอ่านแล้ว ...... จะสำนึกอะไรได้บ้างนะ

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #158 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 08:13:52 AM »

เจ้าของร้านเข้ามาอ่านแล้ว ...... จะสำนึกอะไรได้บ้างนะ

..ยากครับพี่..พฤติกรรม "เลวแบบมีสาระ" ทำมาเป็นสิบ ๆ ปีแล้วมังครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #159 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 08:16:34 AM »

..เคย.เข้าไปเยี่ยม.ร้านที่ว่า.ครั้งเดียว.หลาบ..จนทุกวันนี้... คิก คิก....... หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #160 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 08:17:18 AM »

ลุงปู....ครับ....มันคงจะยากแล้วละครับมันเป็นมาคิดว่าหลายชั่วคนแล้วมั้ง    มันถ่ายทอดจากรุ่นสู่รุ่น  มันซึมซับเข้าไปในสายเลือดแล้วล่ะ   ถึงแม้นว่าให้ถ่ายเลือดเก่าออกจนหมดตัวแล้วเอาเลือดใหม่ใส่เข้าไปแทน   เชื้อมันก็ยังอยู่ไม่คายไม่หายไปไหน  มันก็ยังคงระยำและสารเลวเหมือนเดิมละครับ....
ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #161 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 08:20:04 AM »

..เคย.เข้าไปเยี่ยม.ร้านที่ว่า.ครั้งเดียว.หลาบ..จนทุกวันนี้... คิก คิก....... หัวเราะร่าน้ำตาริน

แม่น..บ่..เฮีย..ผมก็เคยเข้าไปเหมือนกัน ตกใจ....เสียเงินเล็กน้อย.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
supat
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #162 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 08:24:30 AM »

ลงชื่อร้านเต็มๆเลยได้มั้ย....

ในความชั่วยังมีความดี ในความอัปปรีย์ยังมีจิตสำนึก
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #163 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 08:25:55 AM »

webboard นี้.....ทางร้านทั้งหลาย โดยเฉพาะ...ร้านที่มีพฤติกรรมดังกล่าว...
เฝ้าอ่านอยู่แล้วล่ะครับ....

สงสารก็แต่ น้องปิ๊..ก เพราะหากกระทู้ติดลมบนนานเข้า
เดี๋ยวร้าน ก็ไป force กับน้องปิ๊...ก   เชื่อป๋มม่ะล่ะ....

จะบอกว่า webboard ไม่เกี่ยวกับหนังสือ อวป. ก็ไม่ได้ 
เพราะเจ้าของเดียวกัน....หัวเหมือนกัน...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2008, 08:27:45 AM โดย น้องเบญจone ศิษย์ฉี่ฉุน » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 08:28:36 AM »

post ดักคอไว้ก่อน.....คริ คริ
จะได้ยืด timing ในการ force ออกไปได้บ้าง  คริ คริ

หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 23
  พิมพ์