เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:23:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเทพกับร้านในตำนาน+เอารูปมาฝากครับ+ใครมีประสบการณ์ถูกหลอกถูกโกงจากร้านปืน  (อ่าน 104780 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 08:37:31 AM »

พฤติกรรมกับผู้ซื้อ ที่ว่า...แย่...อยู่แล้ว....
เมื่อก่อน สมัยที่เศรษฐกิจยังไม่ทรุด อสังหาริมทรัพย์ boom boom
ร้านนี้...มีสายป่านยาวมาก....ยาวถึงขนาดที่ว่า...
ขายตัดราคาร้านอื่น ๆ ได้เลยล่ะ....

บรรดาร้านอื่น ๆ ถึงไม่ค่อยอยากยุ่ง...
สาเหตุนี้แหละ...ร้านนี้ถึงสามารถที่ค่อนข้างจะผูกขาดยี่ห้อปืนได้เลย

ปัจจุบัน...ถึงแม้โลกแห่ง IT จะกว้างมากขึ้น
แต่เมื่อเทียบกับจำนวนสมาชิกและหรือผู้อ่าน แล้ว
ยังเทียบไม่ได้กับจำนวนปืนรายกระบอก ซึ่งร้านนี้ถือใบ quota อยู่หรอกครับ

แม้แต่เส้นสนกลใน...ในวงการราชการ ทั้งสายพลเรือน ตำรวจ ทหาร
ร้านนี้....มีหมดครับ....
post ง่าย ๆ ก็ว่า  ถึงขนาดรู้ได้เลยล่ะครับ
ว่าจะเสนอราคาเท่าไหร่ ถึงจะได้รับการพิจารณาในการเสนอราคา นั้น ๆ

สิ่งที่น่ากลัว...ใน weboard สำหรับเค้า ก็คือ
การบอกต่อกันมา และพูดต่อกันไป...
เพราะเค้าเอง...ก็เริ่มใช้วิธีนี้มาตลอด...ในระยะเวลาหลายสิบปี...
เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« ตอบ #166 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 08:40:22 AM »

ชอบมากครับกระทู้นี้
และมีประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกมากๆครับ
Smiley
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #167 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 08:40:35 AM »

เมื่อก่อนเค้า "แข็ง" กว่านี้แยะครับ...เพราะยังไม่ทะเลาะกันเอง...

ไหน ๆ ก็จะ post แล้ว....
มันต้อง post แบบนี้.....คริ คริ

แบบอื่นหรือพฤติกรรมกับผู้ซื้ออ่ะ    มันแค่ "น้ำจิ้ม"  คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #168 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 08:46:50 AM »

ผมอ่ะ รับทราบดี....ว่า webmaster เอง ก็ลำบากใจ....
เพราะ....สิ่งเหล่านี้ ในกระทู้...ผู้ที่เห็นด้วย...ได้ประโยชน์
มีเพียงฝ่ายเดียว ก็คือ สมาชิกและผู้อ่าน...

แต่ฝ่ายเสีย...ก็ได้แก่ ทางธุรกิจ การพบปะกันในวงการ และตัวร้านเอง...

webmaster จะไม่เลือกสมาชิกเลย...ก็เป็นไปไม่ได้
ขณะเดียวกัน...นายทุนใหญ่ของหนังสือ จะเลือกแต่ webboard อย่างเดียว
ก็เป็นไปไม่ได้อีก...

สรุป...ก็คือ  ไม่ว่า...จากด้านไหน...
ทั้งจากนายทุนหนังสือ ทั้งจากร้าน...ทั้งจากสมาชิก...
มีเรื่องแบบนี้ทีไร...น้องปิ๊..ก อ่วมอรชร ทู๊กกกกกกก...ที  คริ คริ

แต่ถึงอย่างไร  ผมก็ยังร๊ากกกก..น้องแจง แควนปิ๊..ก อยู่เสมอ...คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2008, 08:53:54 AM โดย น้องเบญจone ศิษย์ฉี่ฉุน » บันทึกการเข้า
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #169 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 10:05:31 AM »

ขอบคุณพี่.น้องเบญจone ศิษย์ฉี่ฉุน.สำหรับข้อมูลเจาะลึกครับ.. ไหว้ ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #170 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 10:28:57 AM »

ขอบคุณครับ ท่านแน่มาก

ล้วงคองูถึงบ้าน Cheesy

มันเชือดคนไม่รู้มามากแล้วครับท่าน.. ไหว้

สงสารคนที่อยู่ต่างจังหวัดไม่ประสีประสาหลงเข้าไปครับ.. ไหว้

ด้วยความเคารพครับ    ผมขอค้านข้อนี้ครับท่านประธาน   ยิ้มีเลศนัย

ไม่ประสีประสาอะไรได้   ผมเพิ่งเถียงแพ้มาหลุดลุ่ยเลย     

คือ อีตานี่แกเป็นสารวัตรกำนัน (เขียนงี้เลย  แกไม่ได้มาอ่านหรอก เพราะถ้าแกเข้ามาได้อ่าน แกจะไม่เถียงผม)

แกซื้อ 686-4 ราคา แสนสอง มาจากร้าน ... เนี่ย  ผมได้ยินชื่อร้านปุ๊บ  คะนองปากทันควัน....

เอาล่ะสิว๊อย ผมเถียงว่า ร้านโย.. เขาขายแค่เจ็ดหมื่นกว่า ๆ เอง   ............ผล.....  แกไม่สะดุ้งเลย

แกบอกว่า แกรู้แล้ว ร้านพวกนั้น เอาปืนเกรดโครงการมาขาย ไม่ใช่ "ยูเอสคิวซี"(คุ้น ๆ มะ คำนี้...)

ส่วนของแก เกรดสูงสุด อย่าว่าแต่ .357 แม็กนั่มเลย  เขาลองกับ .357 แม็กซิมั่มมาแล้วด้วย ....!!

........?.??

ผมเสียหลัก เสียจังหวะตรงนี้แหละครับ   ความรู้ไม่เต็มพุง เจอดอก .357 แม็กซิมั่ม เข้าไป เอ๋อเลย......

เพราะผมไม่รู้จักไอ้ อะไรมั่ม ๆ  นี้แหละ เลยเจอดอกซ้ำมาอีก 3 - 4 ดอก รวมทั้งเหยียดหยาม กล็อก19 โครงการของผม

ลามไปถึง 870 ที่พิงอยู่ในห้องนอนผม ต่อยอดไปถึง เอ็ม 10 ของ ผบ. ผมที่ยะลาด้วย มันห่วยไปหมดเลยเนี่ย ปืนผม.... ยี๊

แกบอก เอาสามบอกของผมรวมกัน  แถมที่ติดถนน 2 งาน แลกของแกบอกเดียว แกยังไม่เอาเลย.........

กลับมาบ้านในสภาพบอบช้ำ......  มานั่งทบทวน.... เออเนาะ 

ถึงร้านในตำนานจะไม่ให้ข้อมูลอันควร....... แต่ก็มีลูกค้ากลุ่มหนึ่ง   ที่เหมาะ....เหมาะกับร้านในตำนาน  ที่สุด.....
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #171 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 10:47:50 AM »

กรรมเก่าของท่านสารวัตรกำนันคงหนักครับ ไหว้

มันก็เลยมีอะไรมาบังหูบังตาของท่านครับ.. ไหว้

อ่านแล้วก็ตลกดีครับ.. ขำก๊าก ขำก๊าก

ท่านอาการหนักนะครับ..ถูกล้างสมองให้เป็นสาวกของร้านพร้อมเลย ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2008, 11:16:10 AM โดย w-w » บันทึกการเข้า

The best way to predict the future is to invent it.
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #172 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 11:03:07 AM »

อ่านแล้วน้ำตาซึม ปนขำครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #173 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 12:21:51 PM »

ปล่อยให้เค้าเชื่อ อย่างนั้นดีแล้วครับ เป็นความสุขของเค้า

3'SF TRAINING COMPANY.
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #174 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 01:27:31 PM »

มันเชือดคนไม่รู้มามากแล้วครับท่าน.. ไหว้

สงสารคนที่อยู่ต่างจังหวัดไม่ประสีประสาหลงเข้าไปครับ.. ไหว้

ด้วยความเคารพครับ    ผมขอค้านข้อนี้ครับท่านประธาน   ยิ้มีเลศนัย

ไม่ประสีประสาอะไรได้   ผมเพิ่งเถียงแพ้มาหลุดลุ่ยเลย    

คือ อีตานี่แกเป็นสารวัตรกำนัน (เขียนงี้เลย  แกไม่ได้มาอ่านหรอก เพราะถ้าแกเข้ามาได้อ่าน แกจะไม่เถียงผม)

แกซื้อ 686-4 ราคา แสนสอง มาจากร้าน ... เนี่ย  ผมได้ยินชื่อร้านปุ๊บ  คะนองปากทันควัน....

เอาล่ะสิว๊อย ผมเถียงว่า ร้านโย.. เขาขายแค่เจ็ดหมื่นกว่า ๆ เอง   ............ผล.....  แกไม่สะดุ้งเลย

แกบอกว่า แกรู้แล้ว ร้านพวกนั้น เอาปืนเกรดโครงการมาขาย ไม่ใช่ "ยูเอสคิวซี"(คุ้น ๆ มะ คำนี้...)

ส่วนของแก เกรดสูงสุด อย่าว่าแต่ .357 แม็กนั่มเลย  เขาลองกับ .357 แม็กซิมั่มมาแล้วด้วย ....!!

ผมเสียหลัก เสียจังหวะตรงนี้แหละครับ   ความรู้ไม่เต็มพุง เจอดอก .357 แม็กซิมั่ม เข้าไป เอ๋อเลย......

เพราะผมไม่รู้จักไอ้ อะไรมั่ม ๆ  นี้แหละ เลยเจอดอกซ้ำมาอีก 3 - 4 ดอก รวมทั้งเหยียดหยาม กล็อก19 โครงการของผม

ลามไปถึง 870 ที่พิงอยู่ในห้องนอนผม ต่อยอดไปถึง เอ็ม 10 ของ ผบ. ผมที่ยะลาด้วย มันห่วยไปหมดเลยเนี่ย ปืนผม.... ยี๊

แกบอก เอาสามบอกของผมรวมกัน  แถมที่ติดถนน 2 งาน แลกของแกบอกเดียว แกยังไม่เอาเลย.........

กลับมาบ้านในสภาพบอบช้ำ......  มานั่งทบทวน.... เออเนาะ 

ถึงร้านในตำนานจะไม่ให้ข้อมูลอันควร....... แต่ก็มีลูกค้ากลุ่มหนึ่ง   ที่เหมาะ....เหมาะกับร้านในตำนาน  ที่สุด.....
โชคยังดีที่ท่านแพนด้านัส ไม่โดนสารวัตรกำนันขวิดซ้ำเข้าไปอีก....  Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
K I T 9 1 1
เหนื่อยก็พัก รักก็บอก
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #175 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 01:39:11 PM »

ถึงร้านในตำนานจะไม่ให้ข้อมูลอันควร....... แต่ก็มีลูกค้ากลุ่มหนึ่ง   ที่เหมาะ....เหมาะกับร้านในตำนาน  ที่สุด.....
[/quote]

เห็นด้วยครับ  คิก คิก  คิก คิก

ไหว้
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #176 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 01:46:27 PM »

ด้วยความเคารพครับ    ผมขอค้านข้อนี้ครับท่านประธาน   ยิ้มีเลศนัย

ไม่ประสีประสาอะไรได้   ผมเพิ่งเถียงแพ้มาหลุดลุ่ยเลย     

เอาล่ะสิว๊อย ผมเถียงว่า ร้านโย.. เขาขายแค่เจ็ดหมื่นกว่า ๆ เอง   ............ผล.....  แกไม่สะดุ้งเลย

ผมเสียหลัก เสียจังหวะตรงนี้แหละครับ   ความรู้ไม่เต็มพุง เจอดอก .357 แม็กซิมั่ม เข้าไป เอ๋อเลย......

ถึงร้านในตำนานจะไม่ให้ข้อมูลอันควร....... แต่ก็มีลูกค้ากลุ่มหนึ่ง   ที่เหมาะ....เหมาะกับร้านในตำนาน  ที่สุด.....
สงสัยว่า สารวัตรกำนัน จะถูก ร้านในตำนาน ล้างสมองอย่างถาวรแน่ๆจนหมดหนทางที่จะเยียวยามาแล้วงานนี้ ...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #177 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 01:51:44 PM »

ด้วยความเคารพครับ    ผมขอค้านข้อนี้ครับท่านประธาน   ยิ้มีเลศนัย

ไม่ประสีประสาอะไรได้   ผมเพิ่งเถียงแพ้มาหลุดลุ่ยเลย    

เอาล่ะสิว๊อย ผมเถียงว่า ร้านโย.. เขาขายแค่เจ็ดหมื่นกว่า ๆ เอง   ............ผล.....  แกไม่สะดุ้งเลย

ผมเสียหลัก เสียจังหวะตรงนี้แหละครับ   ความรู้ไม่เต็มพุง เจอดอก .357 แม็กซิมั่ม เข้าไป เอ๋อเลย......

โดนแหกตาเต็มๆ  ลูก .357 Maximum  เอาไปยิงปืน .357 magnum ไม่ได้    ลูกมันย่าวกว่าโม่
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #178 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 02:06:14 PM »

สารวัตรกำนันแกคงนึกว่าคนอื่นกินหญ้าเป็นอาหารเหมือนแก....  เตือนท่านแพนด้านัส  อย่าเข้าใกล้พี่เขาเกิน 5 เมตร..... ระวังโดนขวิด..............

เอ  Undecided  ร้านนี้เสิร์ฟกาแฟพร้อมหญ้าให้สารวัตรกำนันท่านนี้ด้วยหรือปล่าว ?........  คิก คิก คิก คิก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #179 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 02:24:19 PM »

สารวัตรกำนันแกคงนึกว่าคนอื่นกินหญ้าเป็นอาหารเหมือนแก....  เตือนท่านแพนด้านัส  อย่าเข้าใกล้พี่เขาเกิน 5 เมตร..... ระวังโดนขวิด..............

เอ  Undecided  ร้านนี้เสิร์ฟกาแฟพร้อมหญ้าให้สารวัตรกำนันท่านนี้ด้วยหรือปล่าว ?........  คิก คิก คิก คิก

เมื่อ20กว่าปีก่อนเขาเสริฟชา-กาแฟ ป้อนคำหวานๆหลอกล่อผมซื้อลูกกรดยาวซีแซดรุ่น"แพงมหาโลกาวินาศ"  ร้านอื่นขายกันอยู่ระหว่าง ห้าพัน-ห้าพันสอง  ร้านนี้แปดพันหกครับท่าน  ผมกินชา-กาแฟเสร็จผมบอกว่า"ขอโทษครับผมลืมเอาใบป3.มา"  แล้วผมก็รีบไสหัวออกมาพาร่างกายที่ท้องอิ่มชา-กาแฟเข้าร้านตรงข้าม(สมัยนั้นดิโอลด์สยามยังไม่เกิด)  นึกถึงคำพูดของท่านลูกปรายเหล็ก"เสริฟกาแฟพร้อมหญ้า" ถ้าเป็นทุกวันนี้ผมคงได้กินหญ้าอย่างเดียว  กาแฟไม่กล้ากินอ่ะกลัวพวกผสมยาเสียตังค์คู่แข่งยาเสียตัว  ขอเป็นควายกินหญ้าดีกว่าเอาเงินไปจ่ายร้านคุณ(มัน)

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 23
  พิมพ์