เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:33:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเทพกับร้านในตำนาน+เอารูปมาฝากครับ+ใครมีประสบการณ์ถูกหลอกถูกโกงจากร้านปืน  (อ่าน 104860 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #180 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 02:28:38 PM »

ไปค้นมานิดหน่อยแล้ว

ได้ข้อมูลมาแล้วด้วย  แต่ไม่กลับไปเถียงกะแกอีกแล้ว

ยังบอบช้ำอยู่เลย........  อ้อ..ข้อมูลเพิ่มเติม  แกบอก ปืนแกตอนนี้ แสนห้า แกก็ไม่ขาย...  เยี่ยม

เดี๋ยวผมจะลองเก็บเงินสัก แสนแปด แล้วไปเจรจาใหม่ เผื่อแกใจอ่อน

จากซ้ายไปขวา

357 magnum: 1.280"  , 357 Maximum: 1.595"  , 357 SUPER MAX: 1.915"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #181 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 02:35:02 PM »

ชัดเลยกรู....โดนอำขนาด......

ยาวปานลูกซอง  ขนาดของแม็กนั่ม ยังเฉียดท้ายลำกล้องเลย

อันนี้ ถ้าเข้าได้ มิไปกระทุ้งศูนย์หน้าอยู่เร้อ....
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #182 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 02:39:51 PM »

686 โมฯ แล้วมั้ง...แบบท๊อปเบรค ( ไอ้เท่งหักคอ) หยอดลูกใส่โม่ตรงรังเพลิงพอดี ปิดปั๊ป หัวกระสุนสอดเข้าท้ายลำกล้องเลย....  คิก คิก Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #183 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 03:06:36 PM »

แต่ของแก แสนห้าไม่ขายนะพี่...

ผมมานั่งรวม ๆ ดูแล้ว  กล็อก สามหมื่นหก

870 ของเก่า ราคาปัจจุบัน สองหมื่นหก

เอ็มสิบนั่นก็ มือสี่มือห้าแล้ว ซื้อมาสองหมื่นแปด

ที่สองงานริมถนนนั่น ไร่ละ สองแสนห้า สองงานก็ แสนสองหมื่นห้าพัน

36,000 + 26,000 + 28,000 + 125,000 = 215,000

สองแสนกว่า.......

เฮ่อ....... โดนแล้วโดนอีก  หัวเราะร่าน้ำตาริน
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #184 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 03:12:15 PM »

พี่สารวัตรกำนันใจแข็งเนาะ........ สองแสนกว่าก็ไม่เอา.....  Tongue
 ... ปล่อยให้แกเก็บไว้ยิงนกเอี้ยงจอมเกเรเถอะครับ............  คิก คิก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #185 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 04:27:41 PM »

ด้วยความเคารพครับ    ผมขอค้านข้อนี้ครับท่านประธาน   ยิ้มีเลศนัย

ไม่ประสีประสาอะไรได้   ผมเพิ่งเถียงแพ้มาหลุดลุ่ยเลย     

คือ อีตานี่แกเป็นสารวัตรกำนัน (เขียนงี้เลย  แกไม่ได้มาอ่านหรอก เพราะถ้าแกเข้ามาได้อ่าน แกจะไม่เถียงผม)

แกซื้อ 686-4 ราคา แสนสอง มาจากร้าน ... เนี่ย  ผมได้ยินชื่อร้านปุ๊บ  คะนองปากทันควัน....

เอาล่ะสิว๊อย ผมเถียงว่า ร้านโย.. เขาขายแค่เจ็ดหมื่นกว่า ๆ เอง   ............ผล.....  แกไม่สะดุ้งเลย

แกบอกว่า แกรู้แล้ว ร้านพวกนั้น เอาปืนเกรดโครงการมาขาย ไม่ใช่ "ยูเอสคิวซี"(คุ้น ๆ มะ คำนี้...)

ส่วนของแก เกรดสูงสุด อย่าว่าแต่ .357 แม็กนั่มเลย  เขาลองกับ .357 แม็กซิมั่มมาแล้วด้วย ....!!

........?.??

ผมเสียหลัก เสียจังหวะตรงนี้แหละครับ   ความรู้ไม่เต็มพุง เจอดอก .357 แม็กซิมั่ม เข้าไป เอ๋อเลย......

เพราะผมไม่รู้จักไอ้ อะไรมั่ม ๆ  นี้แหละ เลยเจอดอกซ้ำมาอีก 3 - 4 ดอก รวมทั้งเหยียดหยาม กล็อก19 โครงการของผม

ลามไปถึง 870 ที่พิงอยู่ในห้องนอนผม ต่อยอดไปถึง เอ็ม 10 ของ ผบ. ผมที่ยะลาด้วย มันห่วยไปหมดเลยเนี่ย ปืนผม.... ยี๊

แกบอก เอาสามบอกของผมรวมกัน  แถมที่ติดถนน 2 งาน แลกของแกบอกเดียว แกยังไม่เอาเลย.........

กลับมาบ้านในสภาพบอบช้ำ......  มานั่งทบทวน.... เออเนาะ 

ถึงร้านในตำนานจะไม่ให้ข้อมูลอันควร....... แต่ก็มีลูกค้ากลุ่มหนึ่ง   ที่เหมาะ....เหมาะกับร้านในตำนาน  ที่สุด.....

นั่นแหละ  คนไม่ประสีประสาของแท้ล่ะ ท่านแพนด้า

เอะอะจะซื้อปืนก็มาถามร้านปืน

ร้านขายผักมันจะไปรู้เรื่องได้ไงจริงมั้ยครับ

พอมาถามร้านปืนก็เข้าทาง

จะหลอกทั้งที ก็ต้องเนียนครับ

เค้ากล้าบอกว่า ของเขาเเพงกว่าร้านอื่น  เพราะรู้ว่า ลูกค้าอาจเดินผ่านร้านอื่น ถามร้านอื่นมาแล้ว

แต่ของร้านอื่น ของตกเกรด ของไม่ผ่านคิวซีบ้าง อะไรแบบนั้น

คนที่ซื้อปืนจากร้านนี้ จะได้รับความภาคภูมิใจ

เถ้าแก่นากุ้งแถวบ้านผม  ไปซื้อ เก้า มม.มา ผมถามว่ายี่ห้ออะไร
เค้าตอบ "แสนห้า"

ผม "เอ้อ...ราคาแสนห้าแล้วยี่ห้อ"

เค้า "ยี่ห้ออะไร ซิกๆ นี่แหละ..."

ผม "น่าจะซิกซาวเอ้อร์"

เค้า"นั่นแหละๆ  นี่เค้าลดให้แล้วห้าพัน เป็นบอกผมคุยถูกคอ"

Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #186 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 04:32:00 PM »

คนที่โดนมักเป็นคนมีกะตังค์
หรือคนที่เป็นคนมีระดับของสังคม
ตรงนั้น ยิ่งขายความน่าเชื่อถือไปได้อีก

คนจนหมดโอกาสเถียง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #187 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 04:34:45 PM »

น่าสงสารชาวบ้านแถวนั้นจัง  มีตาคนนี้เป็นสารวัตรกำนันเนี่ย  แลบลิ้น

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #188 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 04:48:22 PM »

น่าสงสารชาวบ้านแถวนั้นจัง  มีตาคนนี้เป็นสารวัตรกำนันเนี่ย  แลบลิ้น

พี่จะว่าไงบ้างน้อ......  ยิ้มีเลศนัย  ถ้าผมจะบอกว่า 

กำนัน ยิ่งกว่านี้อีก

อย่าให้ผมเล่าเลยครับ  ญาติผู้ใหญ่ผมเอง....

รายนั้นน่ะ มีสิทธิ์ตบผมคว่ำได้ ถ้าไปเถียงสุ่มสี่สุ่มห้า   หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #189 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 04:51:05 PM »

55555555555555

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #190 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 04:53:36 PM »

พี่จะว่าไงบ้างน้อ......  ยิ้มีเลศนัย  ถ้าผมจะบอกว่า 

อย่าให้ผมเล่าเลยครับ  ญาติผู้ใหญ่ผมเอง....

รายนั้นน่ะ มีสิทธิ์ตบผมคว่ำได้ ถ้าไปเถียงสุ่มสี่สุ่มห้า   หัวเราะร่าน้ำตาริน
   อ้าว...ญาติท่านจขกท.เองเหรอครับ  ดีน่ะที่ผมยังไม่ได้พูดอะไรมาก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
@สิบฤทัย@
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #191 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 04:54:12 PM »

ตกใจ ตกใจ

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #192 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 04:56:46 PM »

แหะ แหะ

สารวัตรกำนันน่ะ คนรู้จักกันครับ คนนี้ เถียงได้ แต่ แพ้   หัวเราะร่าน้ำตาริน

กำนันน่ะ ลุงผม ก็เลยเถียงไม่ได้ เถียงแล้วถูกตบ   หัวเราะร่าน้ำตาริน
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #193 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 04:56:59 PM »

ดีนะสารวัตรกำนันไม่ได้เป็นญาติท่านแพนด้า.....   Cheesy  ผมเล่นไว้เยอะ  อ๋อย ไหว้

@สิบฤทัย@
Sr. Member

คะแนน 30

« ตอบ #194 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 04:57:33 PM »

รายนั้นน่ะ มีสิทธิ์ตบผมคว่ำได้ ถ้าไปเถียงสุ่มสี่สุ่มห้า   หัวเราะร่าน้ำตาริน
   อ้าว...ญาติท่านจขกท.เองเหรอครับ  ดีน่ะที่ผมยังไม่ได้พูดอะไรมาก
สารวัตรกำนันน่ะไม่ใช่ญาติครับ  แต่กำนันน่ะใช่ ถ้าผมเป็นลูกบ้านที่นั่นผมคงโดนสองท่านนี้ตบไปเรียบร้อยแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 23
  พิมพ์