เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:34:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเทพกับร้านในตำนาน+เอารูปมาฝากครับ+ใครมีประสบการณ์ถูกหลอกถูกโกงจากร้านปืน  (อ่าน 104867 ครั้ง)
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #195 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 04:59:37 PM »

ถ้าคุณแน่อย่าแพ้กำนัน ขำก๊าก

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #196 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 05:02:27 PM »

วันหลังเอาอย่างนี้ดีไหม......ที่เขาบอกปืนแตก ปืนพัง ไม่ผ่านการตรวจสอบต่างๆนาๆ เราก็บอกว่าไม่เอาละไม่ซื้อปืนแล้ว วันนี้จะไปลาออกจากงาน แล้วจะไปฟ้องบริษัทปืน เอาซักห้าร้อยล้านบาทพอ พี่ๆร้านปืนไม่ต้องทำอะไรผมขอข้อมูลตามที่พี่บอกผม เงินที่ได้ผมจะแบ่งให้คนละ 50/50 พี่เอาไหน.....ดูซิเขาจะทำหน้าอย่างไร

ผมเคยโดนอมแม็คไปทีร้านกระถางธูป...ผมโมโหมากผมเลยเอาคู่มือของปืนมาแล้วบอกว่าพี่ผู้หญิงรูปหล่อให้ช่วยเซ็นกำกับให้หน่อยซิ..ที่บอกว่าบริษัทปืนเขาให้แม็คมาอันเดียว..ต้องทำอย่างนี้ผมถึงได้แม็คมาสองอัน จำไปนาน....

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #197 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 05:06:42 PM »

วันหลังเอาอย่างนี้ดีไหม......ที่เขาบอกปืนแตก ปืนพัง ไม่ผ่านการตรวจสอบต่างๆนาๆ เราก็บอกว่าไม่เอาละไม่ซื้อปืนแล้ว วันนี้จะไปลาออกจากงาน แล้วจะไปฟ้องบริษัทปืน เอาซักห้าร้อยล้านบาทพอ พี่ๆร้านปืนไม่ต้องทำอะไรผมขอข้อมูลตามที่พี่บอกผม เงินที่ได้ผมจะแบ่งให้คนละ 50/50 พี่เอาไหน.....ดูซิเขาจะทำหน้าอย่างไร

ผมเคยโดนอมแม็คไปทีร้านกระถางธูป...ผมโมโหมากผมเลยเอาคู่มือของปืนมาแล้วบอกว่าพี่ผู้หญิงรูปหล่อให้ช่วยเซ็นกำกับให้หน่อยซิ..ที่บอกว่าบริษัทปืนเขาให้แม็คมาอันเดียว..ต้องทำอย่างนี้ผมถึงได้แม็คมาสองอัน จำไปนาน....
กลัวมันจะบอกว่าเอาด้วยครับแต่ช่วยออกค่าดำเนินการฟ้องร้องไปก่อนนะจนกระทั่งคดีจบเรียบร้อยแล้วถ้าได้เงินจริงแล้วมันค่อยมาขอแบ่ง ยิ้มีเลศนัย

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #198 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 05:10:08 PM »

เจ้าของร้านกระธางธูปจะอมแม๊กฯผมเหมือนกัน เถียงอยู่นาน สุดท้ายบอกว่า แถมๆพี่เขาไปเถอะ คราวหน้าจะได้เป็นลูกค้ากันอีก.... จริงตามคาด ผมเป็นลูกค้าร้านนี้อีกครั้ง... มิหนำซ้ำพาเพื่อนไปอีกสอง ราคาต่ำกว่าร้านอื่นอีกแฮะ.....  หรือว่าคนพวกนี้ชอบให้เราเถียง...

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 05:15:24 PM »

Smiley

ร้านในตำนาน คนโดนก็เยอะครับ แต่ถ้ามองในแง่ดี คนที่ไม่โดนมีมากขึ้นเรื่อยๆ ยิ่งเดี๋ยวนี้ internet สมัครง่ายราคาถูก ปากต่อปาก กระทู้ต่อกระทู้ไปเรื่อยๆ อีกไม่นานเดี๋ยวเขารู้กันทั้งประเทศเองแหละ

ผมและเพื่อนๆที่รู้จักและจะซื้อปืน เป็นกลุ่มคนกลุ่มหนึ่งที่ไม่โดนมาหลายสิบกระบอกแล้วครับ และต้องขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ หลายๆคนในนี้ครับ
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #200 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 05:23:13 PM »

Smiley

ร้านในตำนาน คนโดนก็เยอะครับ แต่ถ้ามองในแง่ดี คนที่ไม่โดนมีมากขึ้นเรื่อยๆ ยิ่งเดี๋ยวนี้ internet สมัครง่ายราคาถูก ปากต่อปาก กระทู้ต่อกระทู้ไปเรื่อยๆ อีกไม่นานเดี๋ยวเขารู้กันทั้งประเทศเองแหละ

ผมและเพื่อนๆที่รู้จักและจะซื้อปืน เป็นกลุ่มคนกลุ่มหนึ่งที่ไม่โดนมาหลายสิบกระบอกแล้วครับ และต้องขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ หลายๆคนในนี้ครับ

ร้านปืนแถวนั้นเขาก็รู้เหมือนที่เรารู้แต่เขาไม่รู้จะบอกอย่างไร....มีอยู่ครั้งผมนั้งรอที่ร้านขายปืนมีลูกค้าเปิดประตูเข้ามาถามหา 686 นกขาวไกขาว เจ้าของร้านก็บอกว่าไม่มีหลอกนกขาวไกขาว ถ้ามีก็มาเปลี่ยนกันในเมืองไทยนี้ละ...ลูกค้ากลุ่มนั้นแทนทีจะรับฟังดันมาบอกว่าเจ้าของร้านนี้โกหกเขาอีก...ผมนี้นั่งเซ็งเลย...

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #201 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 09:15:24 PM »

ในเมื่อเราเตือนเขาด้วยความหวังดี..แล้วเขาไม่ฟังก็ช่างเขาเถอะครับ

ถ้าเขายังรักที่จะคลุกคลีอยู่ในเรื่องปืน..สักวันเขาก็จะรู้เองแหละครับ  ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
attohi
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #202 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 10:17:23 PM »

สำนักคุ้มครองผู้บริโภค(สคบ.)  จะรับเรื่องนี้ไหมครับหากมีการร้องเรียน
ดูแล้วเรื่องนี้ถ้าร้องเรียน ...ต้องโดน..เอ็นแน่ๆ..เส้นยังน้อยปายๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #203 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 10:30:37 PM »

ยังมีอีกหลายร้านนะครับไม่ใช่ร้านนี้ร้านเดียว ช่วยกันประจานหน่อยผมเองโดนร้านเทเวศอมโช๊คลูกซอง BENNELLI ปี 47 ร้านอื่นให้ 3 ตัวร้านนี้ให้ตัวเดียวโทรไปถามบอกจ่ายเพิ่มอีกตัวละ 1000 บาททั้งที่ปืนก็ขายเเพงกว่าร้านอืนอยู่เเล้ว.......................... แบร่ อ๋อย ไหว้

[URL=h
Mr.Sombat....ฟ่อ ฟ่อ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #204 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 10:43:20 PM »

ผมเชื่อว่ายังมีอีกหลายคนที่ตกเป็นเหยื่อ

น่าเป็นห่วงครับ....ฟ่อ ฟ่อ Sad Sad
P 5906
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #205 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 11:49:39 PM »

เจ้าของร้านเข้ามาอ่านแล้ว ...... จะสำนึกอะไรได้บ้างนะ

ผมว่าคงไม่สำนึกอะไรหรอก แต่กลัวร้านจะไปว่าเจ้าของเวปนะซิครับ(ฐานปล่อยให้คนในเวปพูดความจริงในเรื่องไม่ดีของร้านเค้า)

พกแล้วไม่ได้ใช้  ดีกว่าจะใช้แล้วไม่ได้พก
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #206 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 11:50:03 PM »

คนที่โดนมักเป็นคนมีกะตังค์
หรือคนที่เป็นคนมีระดับของสังคม
ตรงนั้น ยิ่งขายความน่าเชื่อถือไปได้อีก

คนจนหมดโอกาสเถียง

ว่าจะขาย TPH ให้พี่ซับอยู่ขายแบบกันเองซัก 80000  Qc ปาปัวกีนิว  หาได้ที่ไหนอีก..เนอะ..
P 5906
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #207 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 12:28:26 AM »

แก้ยากครับ ยังมีคนที่ไม่รู้อีกเยอะที่จะตกเป็นเหยื่อ
ร้านขายปืนด้วยกันเค้ายังเฉยๆ  นับประสาอะไร Huh Huh

ได้อ่านได้เจอมาหลายกระทู้เพิ่งจะเข้าใจท่องแท้ เรื่องของร้านในตำนานหรือตำนานปืนเทพ สุดยอดของตำนาน   ขอบคุณ จ ข กท มากครับ เยี่ยม

ผมก็ได้แต่หวังว่า..ท่านที่ไม่เคยรู้มาก่อน..พอมาได้อ่านกระทู้นี้..ก็คงจะพอคิดได้บ้างว่า ไหว้

ไอ้ปืนเทพกับไอ้ร้านในตำนานมันหมายความว่าอย่างไร Huh

มันโกงคนไม่รู้มาเยอะแล้วนะครับ ไหว้

อย่าให้คนที่ไม่รู้เสียเปรียบมันอีกต่อไปเลยครับ ไหว้

ด้วยความเคารพครับ.... ไหว้ ไหว้

ยังหลอกได้อีกเรื่อยๆละครับ
   คนที่จะซื้อปืนใหม่ ๑๐ คน เล่นเวปไม่ถึง ๓ คน อีก ๗ คน จะซื้อปืนไปเจอร้านที่ราคาพอประมาณ แต่พูดจาสุนัขไม่รับประทาน ถามอะไรก็ไม่ค่อยจะตอบ ขอดูหลายกระบอกทำหน้าไม่ค่อยพอใจ ก็ไม่อยากจะซื้อร้านนี้แล้ว
    ร้านในตำนานมันจับจุดนี้ได้ พูดจาอ่อนหวาน ถามอะไรตอบได้หมด ไม่ถามก็บอกความรู้ผิดๆมา ปืนขนมาให้ดุแทบจะหมดร้าน
     เป็นคุณที่ไม่มีความรู้เรื่องปืนมาก่อนจะซื้อปืนร้านไหน
     คนบ้านใกล้ๆกันก็เพิ่งโดนมา(จะก็อปป๊ของเก่ามาให้อ่าน)

คนข้างบ้านบ้านผมพึ่งโดนมาเมื่อวานนี้เอง ( ๒ ก.ย. ๕๑ )พอจะมีเงินมากสักหน่อยพึ่งจะซื้อปืนกระบอกแรก ไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับปืนเลย มาปรึกษาผมอยู่หลายครั้ง พาไปซ้อมยิงมาครั้งนึง ทั้งลูกโม่และออโต ยิงเสร็จชอบออโต ให้ดูรูปตัดสินใจกับ 92 FS ถึงกับไปซื้ออัดแก็สรุ่นนี้มาลองยิงเล่นดู
       ผมก็เช็คราคาให้ ๓-๔ ร้าน มี ๘๐,๐๐๐ บ.(ต้องจอง) ๙๐,๐๐๐ บ. , ๑๐๕,๐๐๐ บ. ,๑๓๙,๐๐๐ บ. ก็เขียนชื่อร้าน,ราคากับเบอร์โทรไปให้ แล้วก็บอกว่าถ้าได้ ป.๓ แล้วจะไปซื้อให้บอกจะไปเป็นเพือ่น พร้อมทั้งคุยเรื่องร้านปืน ผมอุตสาห์บอกทั้งชื่อร้าน,เชื้อชาติคนขาย และการพูดจาดีเกินไป เข้าไปดูได้แต่อย่าไปซื้อเพราะมันแพงเกินเหตุ
       เมื่อวานตอนเย็นผมเอารถไปติดตั้งเครื่องเสียงกับโทรทัศน์อยู่ คนข้างบ้านโทรมาบอกว่าไปซื้อปืนมาแล้วนะ ผมบอกอ้าวทำไมไม่ชวนผมไปด้วยละ เพื่อนบ้านบอกพอดีได้ ป. ๓ ตอนเช้าแล้วไปทำธุระแถวบริเวณนั้นแล้วไปกับพี่อีกคนที่พอรู้จักปืนบ้างแต่ไม่ได้เล่นเวปแบบผม
       เค้าเล่าให้ฟังตอนผมกลับถึงบ้านว่า ได้เข้าไปร้านที่บอกว่าเป็นนักกีฬายิงปืนนั่นแหละ บอกเค้าว่าอยากได้ 92 FS เค้าก็หยิบ มาให้แล้วถอดให้ดูแล้วบรรยายสรรพคุณด้านลบให้ฟัง พร้อมทั้งหยิบบรรดาปืนพัง,ปืนแตก,ปืนเสียมาให้ดู อ้อมีหยิบปืนกระบอกละ ๒,๐๐๐,๐๐๐ บ. (สองล้านบาท) เหงื่อตกดิเหงื่อตกดิมาให้ดูด้วย
       แล้วก็วกกลับมาที่ 92 FS อีกทีบอกว่าของ USA นะของเลียนแบบซื้อมาต้องเอาไปเปลี่ยนสไลด์อีกเป็นหมื่นไกด์รอด์เป็นพลาสติกเหมือนของเด็กเล่นยิงได้ไม่เกิน ๒,๐๐๐ นัด พัง เค้าขายอยู่ ๘๐,๐๐๐ บ.แต่ถ้าจะเอาลดให้เหลือ ๗๕,๐๐๐ บ. กับ อีกกระบอกของแท้จาก อิตาลี ไม่ต้องเปลี่ยนหรือแต่งอะไรเพิ่ม กระบอกนี้ ๑๓๙,๐๐๐ บ.
       แต่ให้เค้าแนะนำจากใจจริงเลยนะ เอากระบอกนี้ดีกว่า กระบอกเดียวจบครบทุกอย่างแล้ว Desert Eagle ๙ ม.ม.เจาะพอรท์ ยิงได้แม้แต่กระสุนปืนกล แถมยังไปแต่งเป็นปืนกลได้อีกด้วย เหล็กล้วนเกรด A จะซื้อทั้งที่ก็เอาแบบสุดยอดไปเลย พูดจนเพื่อนบ้านผมเคลิ้มจนลืมคำพูดที่ผมเตือนไปเลย
        สรุปก็เลยซื้อไอ้กระบอกสุดยอดนี่แหละ มีแม็ก ๒ ตัว กล่องเล็กๆพอดีปืน ๑ ใบ กระสุนหัวรู ๑๕ นัด กระสุนเจาะเหล็กหนาๆได้ ๒ นัด ( ที่ใต้ปลอกเขียน เอ็กโก ๙ ม.ม. )กระสุนแบบนี้ถ้าจะเอามาซื้อที่เค้าได้ที่เดียว ใบอะไรจากโรงงานก็ไม่มีสักอย่าง   
        แถมลดราคาให้หนึ่งหมื่นบาทเหลือ     " 165,000 บ. "  ( หนึ่งแสนหกหมื่นห้าพันบาท ) ผมฟังแล้วอึ้งเลย    
        เพื่อนบ้านถามความเห็นผม ๆก็บอกว่าดีถ้าชอบซื้อมาแล้วดีหมด ถ้าผมมีงบที่จะซื้อเท่านี้ผมจะซื้อ CZ 75กับ GLOCK 19 ได้สองกระบอกเลยยี้ห้อนี้ผมไม่ซื้อมันดีเกินไป ( เห็นใจไม่กล้าบอกความจริงเค้าปล่อยให้เค้าค่อยๆรู้เรื่องเองหรือจะบอกให้เค้ารู้ไปเลยดีกว่าครับช่วยบอกผมด้วย )   

พกแล้วไม่ได้ใช้  ดีกว่าจะใช้แล้วไม่ได้พก
กระเบนธง..รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #208 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 04:54:25 AM »

เหมือนญาติผมเลยครับ...ผมเอาcz75d compactรางเต็มให้แกดู(แกอยากมีปืนกระบอกแรกเนื่องจากมีฐานะดี)เพื่อนก็เอา92fs italyให้ดูสรุปว่าแกชอบตัวของผมแต่เนื่องจากเป็นคนตัวใหญ่มือใหญ่ผมเลยบอกว่าถ้าจะเล่นczก็ให้เล่นตัวเต็มๆอย่างshadowผมเปิดรูปให้ดูก็สนใจบอกผมว่าถ้าจะซื้อจะให้ผมไปส่ง..ผมมาเจอแกอีกครั้งแกบอกให้ซื้อแม๊กกาซีน(16นัดให้1ตัว)...ผมงงๆแกเลยบอกว่าไปซื้อปืนมาแล้วราคา115000บาทรุ่นshadowแกบอกว่าแขกเจ้าของร้านแจ้งว่าเป็นตัวนอกพิเศษเจาะพอร์ทเหล็กทำจากดาวอังคาร(แต่ให้แม๊กแค่1ตัว)..เลี้ยงข้าวพร้อมกาแฟอย่างดี..สงสัยจะเคลิ้มผมก็ไม่รู้จะทำไงก็บอกว่ารักษาให้ดีๆก็แล้วกันพาไปซ้อมอยู่2-3ครั้งไม่รู้ว่าจะสงสารแกหรือสมน้ำหน้าดีครับ

ช่างกลปทุมวันรุ่น 56  ใครดูถูกผู้ชำนาญในงานช่าง ความคิดขวางเฉไฉไม่เข้าเรื่อง เหมือนคนป่าคนไพรไม่รุ่งเรือง จะพูดด้วยก็เปลืองซึ่งวาจา
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #209 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 05:57:59 AM »

แก้ยากครับ พวกเราเป็นแค่คนกลุ่มเดียวที่ทราบกมลสัน...ของร้านประเภทนี้ รู้ใส้พุงเค้าแต่คนอีกทั่วประเทศที่หลายท่านยังต้องการมีปืนดีๆไว้ใช้สักกระบอกและบังเอิญซวยดันเข้าร้านดังกล่าว แล้วเขาก็หวานล้อมล้างสมองเอาโดยมีเหตุผลจิงมั่งหลอกบ้างประกอบ ........ทำไงได้....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   ไหว้

หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 23
  พิมพ์