เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:25:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเทพกับร้านในตำนาน+เอารูปมาฝากครับ+ใครมีประสบการณ์ถูกหลอกถูกโกงจากร้านปืน  (อ่าน 104789 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #210 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 08:25:51 AM »

น่าสงสารชาวบ้านแถวนั้นจัง  มีตาคนนี้เป็นสารวัตรกำนันเนี่ย  แลบลิ้น

พี่จะว่าไงบ้างน้อ......  ยิ้มีเลศนัย  ถ้าผมจะบอกว่า 

กำนัน ยิ่งกว่านี้อีก

อย่าให้ผมเล่าเลยครับ  ญาติผู้ใหญ่ผมเอง....

รายนั้นน่ะ มีสิทธิ์ตบผมคว่ำได้ ถ้าไปเถียงสุ่มสี่สุ่มห้า   หัวเราะร่าน้ำตาริน
   อ้าว...ญาติท่านจขกท.เองเหรอครับ  ดีน่ะที่ผมยังไม่ได้พูดอะไรมาก
สารวัตรกำนันน่ะไม่ใช่ญาติครับ  แต่กำนันน่ะใช่ ถ้าผมเป็นลูกบ้านที่นั่นผมคงโดนสองท่านนี้ตบไปเรียบร้อยแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
  ถ้าเป็นผมนะถ้าแกจะตบ   ผมจะบอกเลยแกเลยว่าตบผมนะผมหลบทันและสวนถูกด้วยนะ.... Grin Grin Grin   อย่างผมเหมือนกันตอนเป็นวัยรุ่น    ลูกผู้พี่ (ลูกของป้าพี่สาวของพ่อ) ชอบคิดว่าตัวเองถูกเสมอ  ตัวเองใหญ่ทำอะไรถูกหมด    เห็นผมเดินหรือจับกลุ่มอยุ่กลับเพื่อนๆที่มีนิสัยเกเรสักหน่อย   แกพูดกลางตลาดคนเยอะๆเลยครับว่า  ไอ้นี่......ซ่านักเดี่ยวตบคว่ำเลย    พอดีผมอยู่แถวนั้นได้ยินพอดี    ผมก็พูดสวนไปทันทีเหมือนกันนะครับ   ไม่ใช่พ่อ  แม่   พี่  น้องท้องเดียวกัน    ถ้ากูไม่สวนให้คว่ำก็ลองดู    ได้ผลเลยครับแกไม่พูดกับผมมาร่วมยี่สิบปี   พึ่งจะมาพูดกันใหม่นี่ไม่ถึง สองปี  จริงๆถ้าแกจะตบผมจริงๆผมคงไม่อยู่ให้แกตบหรอกครับ   ชิ่งหนีก่อนดีกว่าไม่เจ็บตัวด้วย.... Grin Grin Grin
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #211 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 10:00:20 AM »

ถ้าเป็นผมนะถ้าแกจะตบ   ผมจะบอกเลยแกเลยว่าตบผมนะผมหลบทันและสวนถูกด้วยนะ....      อย่างผมเหมือนกันตอนเป็นวัยรุ่น    ลูกผู้พี่ (ลูกของป้าพี่สาวของพ่อ) ชอบคิดว่าตัวเองถูกเสมอ  ตัวเองใหญ่ทำอะไรถูกหมด    เห็นผมเดินหรือจับกลุ่มอยุ่กลับเพื่อนๆที่มีนิสัยเกเรสักหน่อย   แกพูดกลางตลาดคนเยอะๆเลยครับว่า  ไอ้นี่......ซ่านักเดี่ยวตบคว่ำเลย    พอดีผมอยู่แถวนั้นได้ยินพอดี    ผมก็พูดสวนไปทันทีเหมือนกันนะครับ   ไม่ใช่พ่อ  แม่   พี่  น้องท้องเดียวกัน    ถ้ากูไม่สวนให้คว่ำก็ลองดู    ได้ผลเลยครับแกไม่พูดกับผมมาร่วมยี่สิบปี   พึ่งจะมาพูดกันใหม่นี่ไม่ถึง สองปี  จริงๆถ้าแกจะตบผมจริงๆผมคงไม่อยู่ให้แกตบหรอกครับ   ชิ่งหนีก่อนดีกว่าไม่เจ็บตัวด้วย....   

เหมือนทุกวันนี้ที่หลบไม้หลบมืออยู่ที่บ้านใช่มั๊ยครับ.. คิก คิก คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #212 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 11:01:03 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก  อย่าเอ็ดไปครับ...น้องหลุยส์
supermankrab
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #213 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 11:52:40 AM »

ชอบกระทู้นี้จัง....อ่านเพลินเลย.. หัวเราะร่าน้ำตาริน
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #214 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 12:09:29 PM »

ใครมีประสบการณ์ถูกหลอกถูกโกงหรือไม่ได้รับความเป็นธรรมจากร้านปืนเชิญมาเล่าสู่กันฟังก็ดีครับ

เพื่อที่จะได้เป็นข้อมูลให้แก่สมาชิกในเวปเราครับ.... ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2008, 12:19:51 PM โดย w-w » บันทึกการเข้า

The best way to predict the future is to invent it.
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #215 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 12:12:24 PM »

ชอบกระทู้นี้จัง....อ่านเพลินเลย.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

เหมือนอ่านนิยายวิทยาศาสตร์ผสมเรื่องลึกลับเหนือธรรมชาติ...แต่สร้างโดยทีมงานภาระตะ...55..

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #216 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 12:15:28 PM »

ผมเคยเจอ Glock 19  ML1 (มีขายที่เดียวในโลก  Huh Huh) สไลด์ , ลำกล้องขาว QC อเมริกา ที่สนาม เจ้าของถอยมา 2k ( อีก 2k ก็จะครบแสน ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด)

ในขณะที่ราคาหน้าร้านอื่นๆ ณ วันนั้น 70k นิดๆ

พอผมเอา 17 ของผมให้ดู ก็บอกว่า  "เป็นปืนเกรด B โครงพลาสติกนิ่ม เดี๋ยวยิงมากๆลำกล้องแตก ต้องรุ่นนี้ซิ ถึงดี  วิล สมิท ยังใช้เล่นหนัง  Bad  Boys 2 เลย "  เจ้าของปืน เล่นปืน BB , รับซ่อมปืน BB ในเว็บบอร์ดหลายๆ ที่  แต่ทำไมไม่เข้าเว็บบอร์ดปืนจริงบ้างนะ 

ผมเห็นสีหน้า และแววตา  ของเจ้าของปืน ที่ภาคภูมิใจปืนกระบอกนี้มาก เลยไม่อยากบอกความจริงทำลายฝันเขา ก็ได้แต่ปลงครับ เศร้า เศร้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2008, 02:27:39 PM โดย Cheetah » บันทึกการเข้า
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #217 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 12:47:43 PM »

ผมเคยเจอ Glock 19  ML1 (มีขายที่เดียวในโลก  Huh Huh) สไลด์ , ลำกล้องขาว QC อเมริกา ที่สนาม เจ้าของถอยมา 2k ( อีก 2k ก็จะครบแสน ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด)

ในขณะที่ราคาหน้าร้านอื่นๆ ณ วันนั้น 70k นิดๆ

พอผมเอา 17 ของผมให้ดู ก็บอกว่า  "เป็นปืนเกรด B โครงพลาสติกนิ่ม เดี๋ยวยิงมากๆลำกล้องแตก ต้องรุ่นนี้ซิ ถึงดี  วิล สมิท ยังใช้เล่นหนัง  Bab  Boys 2 เลย "  เจ้าของปืน เล่นปืน BB , รับซ่อมปืน BB ในเว็บบอร์ดหลายๆ ที่  แต่ทำไมไม่เข้าเว็บบอร์ดปืนจริงบ้างนะ 

ผมเห็นสีหน้า และแววตา  ของเจ้าของปืน ที่ภาคภูมิใจปืนกระบอกนี้มาก เลยไม่อยากบอกความจริงทำลายฝันเขา ก็ได้แต่ปลงครับ เศร้า เศร้า

คิดว่าปล่อยให้เขาเข้าใจไปแบบนั้นละดีแล้วละครับ    บอกเขาไปเขาก็ไม่เข้าใจเชื่อเรา   เดียวจะมีปัญหาขัดใจกันซะปล่าวๆ    ให้เขารู้ได้เองคิดได้เองดีกว่า..... แบร่ แบร่ แบร่
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #218 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 12:56:42 PM »

พอผมเอา 17 ของผมให้ดู ก็บอกว่า  "เป็นปืนเกรด B โครงพลาสติกนิ่ม เดี๋ยวยิงมากๆลำกล้องแตก ต้องรุ่นนี้ซิ ถึงดี  วิล สมิท ยังใช้เล่นหนัง  Bab  Boys 2 เลย "  เจ้าของปืน เล่นปืน BB , รับซ่อมปืน BB ในเว็บบอร์ดหลายๆ ที่  แต่ทำไมไม่เข้าเว็บบอร์ดปืนจริงบ้างนะ 

เฮ้อ......

ของผมสิแย่สุด  ผลิตที่นครสวรรค์ ปืนตกเกรด....  เขาเลยกล้าเอามาขายโครงการราคาถูก ๆ

เนี่ย ไม่กล้ายิงมาก ๆ กลัวปืนหมดอายุเร็ว  เวลาเก็บก็ไม่กล้าให้โดนแสง เดี๋ยวพลาสติกกรอบหมด.....
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #219 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:21:36 PM »

ในเมื่อเราเตือนเขาด้วยความหวังดี..แล้วเขาไม่ฟังก็ช่างเขาเถอะครับ

ถ้าเขายังรักที่จะคลุกคลีอยู่ในเรื่องปืน..สักวันเขาก็จะรู้เองแหละครับ  ไหว้

ทางร้านเค้าก็โจมตี คนเล่นเนตนะครับ

ประมาณว่าเรารู้ไม่จริง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #220 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:26:27 PM »

คนที่โดนมักเป็นคนมีกะตังค์
หรือคนที่เป็นคนมีระดับของสังคม
ตรงนั้น ยิ่งขายความน่าเชื่อถือไปได้อีก

คนจนหมดโอกาสเถียง

ว่าจะขาย TPH ให้พี่ซับอยู่ขายแบบกันเองซัก 80000  Qc ปาปัวกีนิว  หาได้ที่ไหนอีก..เนอะ..

โอเค  บอกเบอร์แฟ็กส์มา  นังหนู  เดี๋ยวพี่แฟ็กส์ตังค์ไปให้....
 แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #221 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:27:47 PM »

แล้วอีกอย่างคือ  ร้านในตำนานจับจุดถูกว่า คนต่างจังหวัดนิสัยดี ซื่อ ใครดีมาก็ดีตอบร้ายมาก็ร้ายตอบ เขาจึงพูดจาดีๆหว่านล้อมทุกวิถีทาง ยิ่งเจอคนประเภทเสียเงินไม่ว่า เสียหน้าไม่ได้ ร้านพวกนี้มันยิ่งชอบครับ

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
`aggin รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #222 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:38:53 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมอ่านแต่หน้าแรกยันหน้า15  บอกได้คำเดียวว่า  มันส์เสียวดีนะ  เสียวโดนกินกาแฟสูตรล้างสมอง5555555    ผมเคยหลงทางเข้าไปนั่งกินกาแฟมาแล้วครับพี่ๆๆทุกท่าน  แต่เหมือนพระคุ้มครองพอถามราคาปืน  พอทางร้านตอบปุ๊บผมรู้สึกกระอักกระอ่วนพิกล  เลยไม่ได้กินกาแฟสุตรล้างสมอง  เพราะต้องรีบชิ่งออกให้เร็วที่สุดสรุปวันนั้นผมกินข้าวเป็นอาหารกลางวันมิใช่หญ้าอ่อนๆๆที่ทางร้านจัดเตรียมไว้ได้ครับ  เฮ้อ เสียดายจังๆๆๆๆๆๆ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #223 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:45:12 PM »

ในเมื่อเราเตือนเขาด้วยความหวังดี..แล้วเขาไม่ฟังก็ช่างเขาเถอะครับ
ถ้าเขายังรักที่จะคลุกคลีอยู่ในเรื่องปืน..สักวันเขาก็จะรู้เองแหละครับ  ไหว้
ทางร้านเค้าก็โจมตี คนเล่นเนตนะครับ
ประมาณว่าเรารู้ไม่จริง
       ช่าย ช่าย  เดี๋ยวก็เจอ "คุณ  อย่าไปเชื่อเลย  พวกในอินเตอร์เน็ต  พวกนั้น รู้ไม่จริง" เข้าให้
เถ้าแก่สวนยาง  จากใต้  ได้ปืนราคาพิเศษ  กันเยอะ  เหมือนก๊วยเตี๋ยวไง  ถ้าพิเศษจะต้องแพงกว่าธรรมดา

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #224 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:59:40 PM »

รวมทั้งสารวัตรกำนัน บางคนด้วย  คิก คิก
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 23
  พิมพ์