เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:19:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเทพกับร้านในตำนาน+เอารูปมาฝากครับ+ใครมีประสบการณ์ถูกหลอกถูกโกงจากร้านปืน  (อ่าน 104666 ครั้ง)
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #255 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 11:02:31 AM »

กลอนนี้ให้เพื่อนผม......  Grin

ลูกซองปั๊มทั่วไป มีหลายเกรด......คัดพิเศษ ฟ๊าบอาร์ม งามหนักหนา
  ร้านเราขาย ปืนดี มีราคา........ใครมิกล้า ขายแข่งเรา เขาไม่มี
  โครงอัลลอย เบาทนทาน งานวิเศษ.... เหล็กคัดเกรด  เบาทนทาน งานเหลือเกิน
  กำสไลด์ เรียบไหล ไม่สดุด.....ดึงลากฉุด นิ่มนวลดี มีลื่นไหล
 รังเพลิงแม๊กฯ ลูกสามนิ้ว ยิงสบาย.....ส่วนลำปลาย มีเจาะช่อง จากโรงงาน
 เรื่องราคา เรากล้าท้า ว่าขายถูก...... เราไม่ผูก ตลาดค้า หน้าไหนๆ
 เจ็ดหมื่นถ้วน ลดให้แล้ว รับปืนไป.....แสนสบาย รับปืนมา พร้อมหญ้ากำ...  

ปล. แซวเล่นๆ เด้อท่านนาย C แบบว่ากลอนพาไป  ไหว้
ไอ้เราก็ว่ามันยังไงๆตั้งแต่ตอนจบของกลอนอันแรกแล้วน้าา ทำไมมันต้องมีเรื่องลูกซองมาเกี่ยวด้วย พออ่านลงมาๆๆเจอเลยตรู หัวเราะร่าน้ำตารินปืนFABARMจริงๆเป็นปืนที่ดีมากนะครับ ลำกล้องเป็นแบบTriBore barrels systemกลุ่มกระสุนสวยมากๆ งานปืนก็เรียบร้อย ผมว่าปืนมันดีจริงๆนะแต่ร้านอินโดไทยที่ผมซื้อนายห้างแกขายปืนแพงไปเยอะ เกินจริงไปเกือบ3เท่าตัว

ท่าน C เก็บไว้ ไม่สบายใจ  ก็ส่งมาให้ผมก็ได้ครับ เต็มใจรับไว้ ในราคา เรฯ 870 (18 นิ้ว) สภาพใหม่ๆ หลงรัก
ไม่ขายละเก็บไว้ดูเล่นดีกว่าครับ เผื่อโจรผู้ร้ายเข้าบ้าน ปืนลูกซองแฝด ไรเฟิลทั้งหลายที่มีอยู่อาจยิงไม่ทันโจร กระบอกนี้ก็คงพอสู้มันได้บ้าง ว่าจะสั่งลูกโดดยี่ห้อ TOU HEVI-SHOT มาไว้ซัก100ลูกถ้าจะยิงมันส์น่าดู
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #256 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 11:17:12 AM »

TOU HEVI-SHOT  น่าสนใจมาก...... ขอด้วย
   .... ถ้ามี TOU SABOT SLUG. จะแจ่มมาก.........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #257 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 11:30:56 AM »

TOU HEVI-SHOT  น่าสนใจมาก...... ขอด้วย
   .... ถ้ามี TOU SABOT SLUG. จะแจ่มมาก.........
SABOT SLUG เอาแบบ 1 1/4 Ounce เลยนะท่านตู้ ทำความเร็วให้ได้ซัก 1600 ft./sce.หรือมากกว่านั้นเป็นดี เราจะเอาไปยิงไก่ป่าที่100หลา
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #258 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 11:36:16 AM »

ยิ่งอ่านยิ่งรู้ยิ่งเห็นภาพเลยขอรับ ตกใจ

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
yongheng
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #259 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 12:30:41 PM »

เพื่อนผมไปถามร้านแขกมา  CZ 75 k อ้างว่าปืนไม่ดี ปืนแตก เอารูปมาให้ดูอย่างที่ท่านอื่นบอกเลย ผมโทรไปบอกว่าไม่ต้องสนใจมันเอามาเลยราคานี้ ผมก็เลยบอกว่าเดี๋ยวเวลาเอาจริงมันก็บอกไม่มี พอเพื่อนผมจะเอาจริงๆ เพื่อนผมบอกถูกหวยครับ มันบอกไม่มีของ ให้ไปเล่นตัวอื่น ผมบอกไม่ได้ถูกหวยมันเป็นอย่างนี้จริงๆ นี่ผมเอาประสบการณ์ของคนอื่นไปเล่าให้เพื่อนฟัง ไม่ใช่ของผมนะครับ แต่ไม่คิดว่ามันจะ step เดียวกันเลย ต้นเดือนผมจะไปรับ ซิก229 ที่ โย.. แต่จะแวะไปฟังแขกมันกล่อมหน่อย ว่ามันทำให้คนอื่นเคลิ้มได้ยังไง
supermankrab
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #260 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 01:01:28 PM »

เพื่อนผมไปถามร้านแขกมา  CZ 75 k อ้างว่าปืนไม่ดี ปืนแตก เอารูปมาให้ดูอย่างที่ท่านอื่นบอกเลย ผมโทรไปบอกว่าไม่ต้องสนใจมันเอามาเลยราคานี้ ผมก็เลยบอกว่าเดี๋ยวเวลาเอาจริงมันก็บอกไม่มี พอเพื่อนผมจะเอาจริงๆ เพื่อนผมบอกถูกหวยครับ มันบอกไม่มีของ ให้ไปเล่นตัวอื่น ผมบอกไม่ได้ถูกหวยมันเป็นอย่างนี้จริงๆ นี่ผมเอาประสบการณ์ของคนอื่นไปเล่าให้เพื่อนฟัง ไม่ใช่ของผมนะครับ แต่ไม่คิดว่ามันจะ step เดียวกันเลย ต้นเดือนผมจะไปรับ ซิก229 ที่ โย.. แต่จะแวะไปฟังแขกมันกล่อมหน่อย ว่ามันทำให้คนอื่นเคลิ้มได้ยังไง
รีบกลับมาเล่าเลยนะท่าน......อิอิ..ถ้าเราเข้าไปสงสัยเสร็จแน่....เหอเหอ
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #261 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 01:18:41 PM »

มองโลกในแง่ดี  มีร้านแบบนี้เลยทำให้เกิดมีนักประพันธ์"กลอน"ขึ้นมาหนึ่งท่าน หลงรัก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #262 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 01:59:57 PM »

ซีแซด เกรดธรรมดา/กล็อคนครสวรรค์  ผมก็เคยตัดสินใจจะลองใช้ดู
แต่แหม  ของไม่มี  ไม่รู้ใคร  ชิงตัดหน้าไปเสียก่อน  ทุกที 
เลยไม่ได้ปืน(โหล)ราคาถูกใช้  ไม่เป็นไร  ปืนสวัสดิการ  เกรดสวัสดิการ(ที่ร้านว่าไม่ดี)
ที่ผมใช้ก็ราคาถูกเหมือนกัน  แต่ว่าไม่รู้จะแตกใส่ลูกกะตาวันใหน 
จะยิงลูก  ไฮดร้าช็อคก็แหม  ไม่กล้า...กลัว...กลัวกระเป๋าฉีก...ฮา
อ้อ...แต่ข้อความที่ผมเน้น  อ่านแล้วฟังดูไม่ค่อยดีเลย  ถ้าจะกรุณาเปลี่ยนเป็นคำอื่น แทน  ก็จะดีครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #263 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 02:14:04 PM »

อ้า  สวัสดีครับ พี่คมขวาน 

เห็นแลนเซอร์ดำทมิฬแล้ว  นึกอะไรได้ ว่าจะถามท่านอยู่พอดี

เรียนเชิญหลังไมค์เลยครับ..  ด้วยความเคารพ   ไหว้
bkt
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #264 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 04:23:49 PM »

เออ!แฮะ แปลกจริงๆราคาปืนทุกวันนี้เอาอะไรเป็นเกณฑ์กันเนี่ย ราคากระบอกแต่ละกระบอกเนี่ยเกือบซื้อปิ๊กอัพมือสองได้คันนึงสบายเลย
ผมไม่แน่ใจนะครับว่าเจ้าของร้านที่ขายแพงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเค้าเอาอะไรมาคิดเนี่ย แต่บางครั้งก็น่าเห็นใจร้านเหมือนกัน แต่จะมีใครเข้าใจเราบ้างเนี่ยอยากได้ปืนไว้ป้องกันครอบครัวซักกระบอกคิดแล้วคิดอีกคิดจนเท้ากาขึ้นตาแล้วเฮ่อ!!!!!!!!หาปืนที่มันคลางแคลงทางกฎหมายมาใช้ก็ลำบากอีกโอ๊ยชีวิต
                                 มารคิดเหมือนมนุษย์ แต่พระเจ้าคิดถึงนิรันดร์ Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh
ปืนกิ๊กก๊อก
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

YOU"LL NEVER WALK ALONE

« ตอบ #265 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 04:24:20 PM »

upกันกระทู้ตกครับ เดี๋ยวหน้าใหม่มาจะพลาดของดีๆกันหมดครับ

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #266 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 05:35:32 PM »

พี่หลุยส์ ตกลงพี่จะสอยเดือนไหนครับ  ตอนนี้น้องโทรไปจอง sig229 แล้วอ่ะ

อีก3เดือนข้างหน้าราคามันจะลงไหมอ่ะพี่ ไหว้ ไหว้
.

รออีกนิดนะครับแล้วพี่จะมาให้คำตอบ.. ยิ้มีเลศนัย

รับรองครับว่าของดีราคาถูกแน่นอน..(ใบ้ให้นิดๆ)... น้ำลายหก น้ำลายหก
  ยืนดีด้วยนะน้องหลุยส์วันนี้ไปรับ ป 3 แล้วซินะ  ตรวจดูให้ดีนะก่อนเอามาจะได้ไม่เสียเที่ยว... Grin Grin Grin

ครับพี่รับ ป.3 มาเรียบร้อยแล้วครับถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงวันจันทร์คงได้ปืนครับ... น้ำลายหก น้ำลายหก

ว่าแต่ว่าอาการคลั่ง 38 Super ของพี่ที่มันกำเริบอยู่คงทุเลาลงบ้างแล้วนะครับเห็นว่าใกล้จะจบแล้วเหมือนกันนิ.. คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #267 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 05:57:22 PM »

มองโลกในแง่ดี  มีร้านแบบนี้เลยทำให้เกิดมีนักประพันธ์"กลอน"ขึ้นมาหนึ่งท่าน หลงรัก

Grin Grin Grinยิ้มอย่างเดี๋ยว 

ล่าสุดครับ....
CZ75  ราคา 95,000  ย้ำ เก้าหมื่นห้าพันบาท....
พวกมีตังค์ไม่พอ....ม่ายเป็นไรนายจ๋า...เอาไปก่อน  สิ้นเดือนค่อยเอามาให้อีกสองหมื่น....กำ.  เตือนก็ไม่เชื่อ....
ท่านลูกปรายฯลองยิงมาแล้ว  ไม่รู้รู้สึกอย่างไรบ้าง.....แต่ที่แน่...ยิงด้วยความสบายใจ...ไม่มีแตก....ใส่หน้า...

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #268 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 06:54:22 PM »

คราวหลังถามดู  มีรูปคนหน้าแหก เพราะปืนแตกใส่หรือเปล่า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

bt6880
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #269 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 07:55:02 PM »

เอ...ผมเป็นลูกค้าของร้านนี้นะ เข้าไปซื้อปืนสวัสดิการมากระบอกนึง cz 75compact ราคา46kกว่าๆ  พออ่านทู้นี้เลยไม่แน่ใจน่ะ  ว่าเปนปืนมือสองมาขายรึป่าว  ก็คิดว่าปืนสวัสดิการคงไม่มีมือสองนะ  ไม่รู้ผมเข้าใจถูกรึป่าวครับ  ผู้รู้ชี้แนะหน่อยครับ   กัวลำกล้องพองน่ะครับ  โครงปืนตัวปืนไม่ค่อยสนใจ  เพราะปืนรุ่นนี้พ่นสีดำดูไม่ค่อยออกอยู่แล้วว่าเก่าหรือไหม่   อยากทราบว่าอาการลำกล้องบวม  มันเปนแบบไหนเหรอครับ....ขอบคุณครับ  อ้อ ผมเปนคนต่างจังหวัดครับ  ไม่รู้โดนหลอกป่าวครับ
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 23
  พิมพ์