เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:21:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเทพกับร้านในตำนาน+เอารูปมาฝากครับ+ใครมีประสบการณ์ถูกหลอกถูกโกงจากร้านปืน  (อ่าน 104760 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #270 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 08:02:14 PM »

เอ...ผมเป็นลูกค้าของร้านนี้นะ เข้าไปซื้อปืนสวัสดิการมากระบอกนึง cz 75compact ราคา46kกว่าๆ  พออ่านทู้นี้เลยไม่แน่ใจน่ะ  ว่าเปนปืนมือสองมาขายรึป่าว  ก็คิดว่าปืนสวัสดิการคงไม่มีมือสองนะ  ไม่รู้ผมเข้าใจถูกรึป่าวครับ  ผู้รู้ชี้แนะหน่อยครับ   กัวลำกล้องพองน่ะครับ  โครงปืนตัวปืนไม่ค่อยสนใจ  เพราะปืนรุ่นนี้พ่นสีดำดูไม่ค่อยออกอยู่แล้วว่าเก่าหรือไหม่   อยากทราบว่าอาการลำกล้องบวม  มันเปนแบบไหนเหรอครับ....ขอบคุณครับ  อ้อ ผมเปนคนต่างจังหวัดครับ  ไม่รู้โดนหลอกป่าวครับ

ตาลุงคนนี้ แกไม่เคยขายปืนสวัสดิการนะ ถ้าจำไม่ผิด

เล่ารายละเอียดให้ฟังหน่อยได้ไหม โครงการอะไร โดยใคร ซื้อผ่านโครงการ หรือซื้อปืนที่เคยเป็นโครงการ

หรืออย่างไรครับ......
SCALE
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #271 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 08:47:07 PM »

จากการสืบค้นดูกระทู้ เก่า   ..... พบว่า มีกระทู้เกี่ยวกับร้านในตำนานเยอะมาก .....

แต่ยังไม่พบว่ามีกระทู้ของสมาชิกท่านใด  เคยฟ้องคดีกับร้านดังกล่าวเลย ......  Huh
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #272 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 10:08:07 PM »

นั่นสิครับ..เป็นเพราะเราไม่รู้ถึงสิทธิ์ของการคุ้มครองผู้บริโภครึป่าวครับ Huh

หรือเป็นเพราะเราไม่รู้กฎหมายครับ Huh..น่าจะมีคดีตัวอย่างนะครับ ไหว้

ฟ้องแล้วเราจะได้อะไรบ้าง Huh..ร้านค้าจะได้รับผลกระทบอย่างไร Huhค่าใช้จ่ายเท่าไร Huh..แล้วถ้าเราแพ้คดีหละครับ Huh..เราจะโดนฟ้องกลับมั๊ย. Huh

สิ่งเหล่านี้เป็นปัญหาใหญ่ที่เราไม่กล้าฟ้องรึป่าวครับ.. ไหว้

รึถ้าฟ้องแล้วกลัวเสียหน้า.. Huh

ฝากไว้ให้พี่ๆสมาชิกช่วยกันคิดแล้วกันครับ...

ด้วยความเคารพครับ.. ไหว้ ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #273 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 09:22:35 AM »

มองโลกในแง่ดี  มีร้านแบบนี้เลยทำให้เกิดมีนักประพันธ์"กลอน"ขึ้นมาหนึ่งท่าน หลงรัก

Grin Grin Grinยิ้มอย่างเดี๋ยว 

ล่าสุดครับ....
CZ75  ราคา 95,000  ย้ำ เก้าหมื่นห้าพันบาท....
พวกมีตังค์ไม่พอ....ม่ายเป็นไรนายจ๋า...เอาไปก่อน  สิ้นเดือนค่อยเอามาให้อีกสองหมื่น....กำ.  เตือนก็ไม่เชื่อ....
ท่านลูกปรายฯลองยิงมาแล้ว  ไม่รู้รู้สึกอย่างไรบ้าง.....แต่ที่แน่...ยิงด้วยความสบายใจ...ไม่มีแตก....ใส่หน้า...
อีนี่ ปูนดีนะนายจ๋า.... ถ้านายไม่ซื้อวันนี้พรุ่งนี้ขึ้นอีกหมื่นหนึง นะนายจ๋า.........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Nu@nc29 "รักในหลวง"
......
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

อาวุธประจำตัว: ........

« ตอบ #274 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 09:48:34 AM »

ฮ่า ๆ ๆ ทำไปได้

Y o u ' l l  n e v e r  w a l k  a l o n e .

danupon2008
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #275 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 10:29:19 AM »

Smiley Smileyเพื่อนผมก็โดนไปตั้งแต่สมัยปืนยังราคาถูกอยู่เลย บราวนิง ซื้อตอนปี43 ราคาแปดหมื่นกว่าเกือบเก้าหมื่น   Smiley Smiley
ปืนกิ๊กก๊อก
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

YOU"LL NEVER WALK ALONE

« ตอบ #276 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 06:36:12 PM »

ของเค้าดีจริงๆ ปูนจากดาวอังคารเนี่ย ขอยืมไปยิงแก๊สน้ำตาหน่อยซิ 5555

คืนนี้หงส์แดงขอล้างอาย(จากไก่)หน่อยเถอะพี้น้องชาวหงส์

FWGF14
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #277 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:08:16 PM »

ขอบคุณมากครับ  เป็นปืนระดับเทพจริง ๆ เทพนิยายล้วน ๆ  คิก คิก
Eagle-43
อยากมีหลายกระบอก แต่ก็ไม่มีเวลายิง~
Jr. Member
**

คะแนน 6

"ความอยาก" ไม่เคยสิ้นสุด...

« ตอบ #278 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 01:24:30 PM »

ผมได้กินกาแฟฟรี พร้อมเพื่อนอีกสอง
แถว สอนการตบลำกล้อง Berretta แบบเจ็ตลี
แล้วเอา Browning ทองทั้งกระบอกมาให้รองเล่น พร้อมบอกในไทยมีแค่ 2 กระบอก...

น้ำลายหก

dunkmakmak
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #279 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 03:02:54 PM »

ปิดท้ายที่เทพแห่งปืนครับ. ยิ้มีเลศนัย

บราวนิง เหล็กอย่างดีทั้งกระบอกจากดาวอังคารแต่ใช้ความร้อนในการขึ้นรูปจากดวงอาทิตย์ยิงลูก +P จะอีกกี่ +
ก็ได้ทั้งนั้นตัวนี้ตกน้ำไม่ใหลตกไฟไม่ไหม้ติดศูนย์เลเซอร์อย่างดีจากดาวอังคารเล็งหัวโดนหัว
ให้ลองใส่ลูกจริงแล้วยิงไปร้านฝั่งตรงข้ามได้ตัวนี้เป็นตัวชาละวันราคาจะสูงกว่าตัวธรรมดานิดนึง
สนนราคาสำหรับท่านๆที่ 299900 บาทยังไม่รวมเลเซอร์(ลืมถามราคาเลเซอร์ครับ)

สรุปจบ..กาแฟหมดตาสว่างพอดีไม่ใช่สว่างด้วยกาแฟนะครับแต่สว่างด้วยราคาของปืนระดับเทพๆทั้งหลาย
ออกจากร้านด้วยความกระชุ่มกระชวยไปร้านป๋าเพชรซื้อลูกปืน3กล่องเสร็จแล้วกลับบ้านตั้งวงกับท่านสมาชิก... ยิ้มีเลศนัย
ผมเคยเห็น Browning รุ่นนี้ที่ร้านอิเหนา ผมถามว่า port ที่เจาะ เจาะมาจากไหน ร้านตอบว่าเจาะมาเรียบร้อยแล้วจากตปท ถ้าเจาะนปทรูจะเป็นรูปวงรี จริงหรือเปล่าครับ
iceกะearth
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #280 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 06:47:15 PM »

Angry Angry Angryเคยเห็นจะๆผมยืนอยู่หน้าร้านปืนเทพลุงคนหนึ่งแบกลูกซองออกมาคนขายเดินตามหลังแล้วเอามือลูบปากล้อเลียนกับเพื่อนที่นั่งอยู่หน้าร้านสงสารลุงแกจริงๆขายควายมาซื้อปืนกลับมาโดนหลอกให้เป็นซะเอง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #281 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 08:53:02 PM »

วันไหนที่คนรู้กันหมด  ได้เจ้งแน่ ๆ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #282 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 09:09:06 PM »

สุดยอดเลย บราวนิง 299,900 หมดความหวังนั่งน้ำตาริน ข้าวปลาไม่กินหลั่ง่รินกินแต่เหล้าขาว
U.S.08
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #283 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 09:14:17 PM »

เกือบไปเหมือนกันครับ 2 ปีมาแล้ว ตอนนั้นกำลังเสี้ยน น้ำลายหก ซื้อ ALL ABOUT GLOCK มาอ่านเช้าก้อมีเป้าหมายไว้ในใจ ปืนอะไรโค ตะระ ทน ดู กล็อก19ไว้ร้านไหนๆก็มายมี..มีก้อต้องรอน้านนาน เกิดมาไม่เคยอยากได้อะไรขนาดนี้มาก่อน ชวนเพื่อนที่เสี้ยนเหมือนกันไปด้วย(อ่อนเหมือนกัน แต่อวดรู้)บอกไปดูร้านนี้กัน โอ้มายก็อด บราวนิ่งเทพ ลูก 9 มม.ยิงทะลุเหล็ก 5 มิลได้ (มีตัวอย่างให้ดู) ราคาไม่ถึง 2 แสนแถมยังให้จับตัวเป็น น้ำลายหก  พูดจาดีมาก ผิดกับร้านอื่นไม่มีปืนโชว์แถมยังพูดจาไม่ดีอีก  ถามทีตอบ 2 ที...(ไม่มี) (เงินกูก้อมีนะโวย งอน) ระทวยไปหมดแล้ว มองหน้ากันเริกลั๊ก เอาไงดีเพื่อน น้ำลายหก ซี้ตอบ:  แล้วแต่เพื่อน เงินก้อพร้อม ได้เร็วกว่าร้านอื่น ที่สำคัญอานุภาพร้ายแรงกว่า GLOCK เยอะเลย พอดีนึกถึงคำสอนของพ่อของแม่ เลยชวนเพื่อนซี้เราออกไปตายเพราะ ..งู ข้างนอกดีม็ย
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #284 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 09:16:50 PM »

ไหว้ สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ และขอบคุณเป็นอย่างยิ่งที่นำเรืองแบบนี้มาเผยแพร่ให้พี่ๆน้องๆพวกเราได้อ่านกันครับ ผมขอความรู้จากพี่ๆหน่อยนะครับ  เยี่ยม

1. ผมเป็นลูกเรือของบริษัทการบินไทย อยากจะหา 9มม.ไว้ใช้ยิงซ้อมมือ และ ใช้เฝ้าบ้านครับ มีปืนโครงการ หรือ ปืนสวัสดีการ ของอะไรบ้างที่ผมสามารถซื้อได้ครับ ที่ผมสนใจอยู่ก็มี glock 17,CZ SP01 หรือซิกp229 ครับ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำทีนะครับ ส่วนตัวเคยได้ลองยิงกล๊อก17 และ ซิกp229 ของรุ่นพี่ที่สวนกุหลาบมาแล้ว ชอบซิกมากครับยิงนิ่มและแม่นยำดีมากครับ แต่ไม่รู้จะหาได้จากโครงการไหนบ้างครับ

2. อยากรบกวนพี่ๆช่วย pm บอกรายชื่อร้านปืนที่มีพฤติกรรมเลวๆแบบนี้ให้ผมได้มั้ยครับพี่ ผมจะได้ไปบอกต่อพี่ๆน้องๆที่รู้จักกันจะได้ไม่มีใครโดนหลอกอีกครับ

ขอขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ  ไหว้

OSK119 (๓๙๗๘๒)
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 23
  พิมพ์