เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:23:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเทพกับร้านในตำนาน+เอารูปมาฝากครับ+ใครมีประสบการณ์ถูกหลอกถูกโกงจากร้านปืน  (อ่าน 104772 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #300 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 08:11:16 PM »

เมื่อวานมีโอกาศได้ไปเดินหลังวังกับพี่สมาชิกท่านหนึ่งเห็นร้านดังแล้วก็เลยแวะเข้าไปกินกาแฟ
มีโอกาศได้เจอกับปืนเทพก็เลยเอารูปมาฝากกันครับ.. ยิ้มีเลศนัย

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
        เฮ้อ....แป๊บเดียว
จะครบปีแล้วนะ  ดีนะนี่
ที่ไม่พากันโดนฟ้องร้อง
ข้อหา "แอบถ่ายคลิบ" คิก คิก คิก คิก
       ยังปลื้ม  เจ้าหัวกวาง ไกทอง เจาะจมูก
พร้อมประกับเลเซอร์  ไม่หายเลย
เป็นบุญมือจริง ๆ ที่มีโอกาสได้จับ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2009, 08:13:40 PM โดย คมขวาน » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #301 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 08:51:22 PM »

ดูจากปืนแล้วไม่บอกก็รู้ว่าเป็น     ปืนจากร้านอะไร    ผมก็โดน  ลูกซองFABARM  ราคา85000        วันนี้เท่านั้น    พรุ่งนี้ 95000  รีบซื้อเลยครับ

หรือไม่ก็จองใว้ก่อน    ร้านนี้มีคนเข้าไปดูเยอะมากครับวันผมไปคนเต็มร้านเลย    ผมว่าเขาน่าจะขายได้นะราคานี้      ไม่งั้นร้านเขาคงแจ๋งไปแล้ว

เราไปร้องเรียนที่  สคบ  ได้ไหมครับ   ร้านนี้เอาเปรียบผู้ปริโภค  
ราคานี้เอาเบเนลี่ดีกว่า
ppromla
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #302 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 09:47:42 PM »

วันเสาร์ที่ผ่านมาผมก็ไปมาครับร้านนี้... ไป Check ราคา Remington 870  เจออาบังแกช่วนเข้าไปนั่งในร้าน  แก่บอกราคา Remington 870 (Syntetic) ลำกล้อง 18 นิ้ว  ราคา  27,900  บาท  พร้อมแถมกระเป๋า+ชุดแซ้ทำความสะอาด+กระสุนอีกจำนวนหนึ่ง  ผมก็ทำเป็นนั่งคิดตัดสินใจอยู่พักหนึ่ง แกก็บอกว่าถ้าผมจะเอาแกจะจัดราคาให้พิเศษกว่านี้อีก...  แต่ผมก็ยังไม่ได้ตั้งใจว่าจะไปซื้อก็เลยยังไม่ตกลงซื้อ  เลยขอตัวออกไปเดิน Check ราคาร้านอื่นๆ ดูก่อน... แกก็ยินดีครับ พร้อมทั้งบอกว่าถ้ากลับมาซื้อแกจะจัดให้ในราคาพิเศษ....  แต่เท่าที่ไปเดินๆ สอบถามร้านอื่นๆดู  ราคากลับวิ่งอยู่ที่ประมาณ 3 หมื่น  สรุปแล้วราคาที่อาบังแกให้มาที่ประมาณ 27,000 บาท นี่มันสมเหตุสมผลมั้ยครับ...  เพราะเท่าที่อ่านจากกระทู้ที่ผ่านๆมา... ร้านนี้ขึ้นชื่อว่าหลอกลวงลูกค้า ผมก็เลยชักไม่แน่ใจว่าตกลงมันเอาปืนใหม่หรือปืนเก่ามาขายให้ผมกันแน่...   Cry  (ตอนนี้ชักเป็นกังวลน่ะครับ...  ยังไม่กล้าตัดสินใจซื้อ)  ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ สมาชิกด้วยครับ  ไหว้

นรชาติวางวาย    มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตทั่วแต่ชั่วดี    ประดับไว้ในโลกา
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #303 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 10:35:26 PM »

วันเสาร์ที่ผ่านมาผมก็ไปมาครับร้านนี้... ไป Check ราคา Remington 870  เจออาบังแกช่วนเข้าไปนั่งในร้าน  แก่บอกราคา Remington 870 (Syntetic) ลำกล้อง 18 นิ้ว  ราคา  27,900  บาท  พร้อมแถมกระเป๋า+ชุดแซ้ทำความสะอาด+กระสุนอีกจำนวนหนึ่ง  ผมก็ทำเป็นนั่งคิดตัดสินใจอยู่พักหนึ่ง แกก็บอกว่าถ้าผมจะเอาแกจะจัดราคาให้พิเศษกว่านี้อีก...  แต่ผมก็ยังไม่ได้ตั้งใจว่าจะไปซื้อก็เลยยังไม่ตกลงซื้อ  เลยขอตัวออกไปเดิน Check ราคาร้านอื่นๆ ดูก่อน... แกก็ยินดีครับ พร้อมทั้งบอกว่าถ้ากลับมาซื้อแกจะจัดให้ในราคาพิเศษ....  แต่เท่าที่ไปเดินๆ สอบถามร้านอื่นๆดู  ราคากลับวิ่งอยู่ที่ประมาณ 3 หมื่น  สรุปแล้วราคาที่อาบังแกให้มาที่ประมาณ 27,000 บาท นี่มันสมเหตุสมผลมั้ยครับ...  เพราะเท่าที่อ่านจากกระทู้ที่ผ่านๆมา... ร้านนี้ขึ้นชื่อว่าหลอกลวงลูกค้า ผมก็เลยชักไม่แน่ใจว่าตกลงมันเอาปืนใหม่หรือปืนเก่ามาขายให้ผมกันแน่...   Cry  (ตอนนี้ชักเป็นกังวลน่ะครับ...  ยังไม่กล้าตัดสินใจซื้อ)  ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ สมาชิกด้วยครับ  ไหว้
ถ้าท่านตัดสินใจซื้อ ของอาจจะไม่มีก็ได้ครับ คิก คิก
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #304 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 01:09:41 PM »

วันเสาร์ที่ผ่านมาผมก็ไปมาครับร้านนี้... ไป Check ราคา Remington 870  เจออาบังแกช่วนเข้าไปนั่งในร้าน  แก่บอกราคา Remington 870 (Syntetic) ลำกล้อง 18 นิ้ว  ราคา  27,900  บาท  พร้อมแถมกระเป๋า+ชุดแซ้ทำความสะอาด+กระสุนอีกจำนวนหนึ่ง  ผมก็ทำเป็นนั่งคิดตัดสินใจอยู่พักหนึ่ง แกก็บอกว่าถ้าผมจะเอาแกจะจัดราคาให้พิเศษกว่านี้อีก...  แต่ผมก็ยังไม่ได้ตั้งใจว่าจะไปซื้อก็เลยยังไม่ตกลงซื้อ  เลยขอตัวออกไปเดิน Check ราคาร้านอื่นๆ ดูก่อน... แกก็ยินดีครับ พร้อมทั้งบอกว่าถ้ากลับมาซื้อแกจะจัดให้ในราคาพิเศษ....  แต่เท่าที่ไปเดินๆ สอบถามร้านอื่นๆดู  ราคากลับวิ่งอยู่ที่ประมาณ 3 หมื่น  สรุปแล้วราคาที่อาบังแกให้มาที่ประมาณ 27,000 บาท นี่มันสมเหตุสมผลมั้ยครับ...  เพราะเท่าที่อ่านจากกระทู้ที่ผ่านๆมา... ร้านนี้ขึ้นชื่อว่าหลอกลวงลูกค้า ผมก็เลยชักไม่แน่ใจว่าตกลงมันเอาปืนใหม่หรือปืนเก่ามาขายให้ผมกันแน่...   Cry  (ตอนนี้ชักเป็นกังวลน่ะครับ...  ยังไม่กล้าตัดสินใจซื้อ)  ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ สมาชิกด้วยครับ  ไหว้
ถ้าท่านตัดสินใจซื้อ ของอาจจะไม่มีก็ได้ครับ คิก คิก
ของถูกร้านนี้พอเอาเข้าจริงไม่มีใครได้สักคน....หรือมีพี่ท่านใดเคยได้บ้างครับปืนราคาถูกจากร้านนี้  อยากขอเสียงหน่อยครับ  ว่ายังมีคนที่โชคดีที่ได้ซื้อของร้านนี้ราคาถูกอยู่บ้าง.....จะมีสักกี่คนเน้อ....
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #305 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 01:42:56 PM »

เคยแต่งกลอนสำหรับร้านนี้ไว้... เอาไปอ่านเพลินๆ.........

.........ในตำนาน ร้านปืนกล่าว เล่าไม่จบ           หลายคนพบ สบเรื่องราว กล่าวขานไข
.........โอ้อวดอ้าง สร้างข่าว เล่าเกินไกล           ปืนดีไซร้  อยู่หน้าร้าน ฉานนี่เอง
..........กล็อก 19 ดาวอังคาร สะท้านภพ           ไว้ออกรบ สไลด์แกร่ง แข็งเกินสาร
.........ชุบสีขาว วาวระยับ จับดวงมาลย์             เจาะประจาน ปลายพอร์ท ลอดลงรู
.........ซื้อของถูก ร้านอื่น วางดื่นดาษ               ร้านมิอาจ ลวงหลอกเจ้า เอามาขาย
.........เหล็กไม่ดี เกรดห่วย ซวยเกือบตาย         คนซื้อไป สไลด์แตก แหกเข้าตา
.........อีนี่นาย รู้รึปล่าว   เขาผลิต                    แหล่งรวมฮิต ปืนปลอมบ่อน นครสวรรค์
.........นายอยากซื้อ เรามีขาย ไม่ประกัน           แปดหมื่นพลัน ครบลูกเครื่อง เพรียงพร้อมมา
.........แต่ถ้าหาก อยากได้ดี เรามีเปลี่ยน          งานดูเนียน ราคาดี แสนสี่ห้า
.........ปลอดภัยแน่ ร้านประกัน เห็นทันตา        ก้าวพ้นมา จากประตู เขาคู่กัน..............

ระวังอย่าขวิดวงกบประตูร้านฉาน นะนายจ๋า.........  Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
sense
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #306 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 02:52:59 PM »

เคยแต่งกลอนสำหรับร้านนี้ไว้... เอาไปอ่านเพลินๆ.........

.........ในตำนาน ร้านปืนกล่าว เล่าไม่จบ           หลายคนพบ สบเรื่องราว กล่าวขานไข
.........โอ้อวดอ้าง สร้างข่าว เล่าเกินไกล           ปืนดีไซร้  อยู่หน้าร้าน ฉานนี่เอง
..........กล็อก 19 ดาวอังคาร สะท้านภพ           ไว้ออกรบ สไลด์แกร่ง แข็งเกินสาร
.........ชุบสีขาว วาวระยับ จับดวงมาลย์             เจาะประจาน ปลายพอร์ท ลอดลงรู
.........ซื้อของถูก ร้านอื่น วางดื่นดาษ               ร้านมิอาจ ลวงหลอกเจ้า เอามาขาย
.........เหล็กไม่ดี เกรดห่วย ซวยเกือบตาย         คนซื้อไป สไลด์แตก แหกเข้าตา
.........อีนี่นาย รู้รึปล่าว   เขาผลิต                    แหล่งรวมฮิต ปืนปลอมบ่อน นครสวรรค์
.........นายอยากซื้อ เรามีขาย ไม่ประกัน           แปดหมื่นพลัน ครบลูกเครื่อง เพรียงพร้อมมา
.........แต่ถ้าหาก อยากได้ดี เรามีเปลี่ยน          งานดูเนียน ราคาดี แสนสี่ห้า
.........ปลอดภัยแน่ ร้านประกัน เห็นทันตา        ก้าวพ้นมา จากประตู เขาคู่กัน..............

ระวังอย่าขวิดวงกบประตูร้านฉาน นะนายจ๋า.........  Grin

ชอบครับ + 1  Cheesy

nos24
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #307 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 09:58:09 PM »

ของถูกร้านนี้พอเอาเข้าจริงไม่มีใครได้สักคน....หรือมีพี่ท่านใดเคยได้บ้างครับปืนราคาถูกจากร้านนี้  อยากขอเสียงหน่อยครับ  ว่ายังมีคนที่โชคดีที่ได้ซื้อของร้านนี้ราคาถูกอยู่บ้าง.....จะมีสักกี่คนเน้อ....
ขอยืนยันครับพอจะเอาจริงๆ 27,000 ก็คือตัวที่พี่ท่านเอามาให้เราดูแหละครับตำหนิเพียบ แล้วท่านก็จะนำเสนอตัวอื่นแทนที่ราคาแพงกว่าหลายเท่าตัวครับ อย่าหลงกลน๊ะครับผมโดนมาแล้ว อ้อ!!ระวังน๊ะครับเขาชอบเอาปืนเก่าเก็บมาขายเท่าราคาปืนใหม่เลยครับ เยี่ยม
samany
Newbie
*

คะแนน 5

« ตอบ #308 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 02:37:09 PM »

อัพ  ไหว้
Old_School
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #309 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 03:04:53 PM »

ผมเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกเว็ปอวป.ไม่นานมานี้ครับ จึงยังไม่ทราบว่าร้านปืนในตำนานคือร้านไหนครับ รบกวนทางPMก็ได้ครับ จะได้รู้ไว้ไม่เสียโง่ใคร อีกอย่างที่อยากถามคือถ้าร้านปืนในตำนานนี้เค้ามีประวัติเสียอย่างนั้นจริงตามที่หลายๆท่านกล่าวมาทำไมร้านเค้าถึงยังอยู่ได้ครับ หรือเป็นเพราะยังมีคนรู้ไม่ทันอย่างผมอีกมากครับ

ผู้แทนจำหน่าย EXTREMA RATIO
โทร. 081-147-7799
Facebook : Extrema Ratio Thailand
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #310 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 03:13:16 PM »

ถูกใจผมจริงๆ  + ครับ อย่างนี้ต้อง +
วันสองวันนี้ ผมเพิ่งตั้งกระทู้  กล็อก ๑๙ โครงแตก   อยู่พอดี 

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
kwongkitchen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #311 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 07:13:51 PM »

ก่อนเดินเข้าร้านเอากระจกมาส่องตัวเองว่ามีเขางอกอยู่รึป่าว.. Huh

พอเดินออกจากร้านเอากระจกมาส่องอีกที..เฮ้ออออโล่ง..ไม่มีเขาเหมือนเดิม.. บู่

บรรยากาศภายในร้าน..คนขายคุยสนุกพูดเพราะเป็นกันเองแต่แววตาบ่งบอกว่า" หุหุหุ...มีเหยื่อมาให้เชือดอีกแล้ว"

กาแฟราคาถูกไปนิด.แต่รสชาติก็พอรับได้

แหงนหน้ามองเพดานจะเห็นฝูงนกเอี้ยงรอเกาะลูกค้าเป็นของแถม(ถ้าซื้อปืนนะ..ไม่ซื้อไม่ได้แถม)

มองไปหลังร้านจะเห็นหญ้าสดอย่างดีเป็นกระสอบๆ..นี่ก็เอาไว้แถมให้ลูกค้าเหมือนกัน

มองไปที่ผนังด้านข้างจะเห็นเขาควายเล็กบ้างใหญ่บ้างไว้แถมให้ลูกค้าคนพิเศษเหมือนกัน

ผมออกจากร้านไม่ได้อะไรแถมมาเลยเสียดายจัง. ขำก๊าก ขำก๊าก

ตกลงร้านนี้เค้าขายปืน ...แล้วแถมนกเอี้ยง ด้วยเหรอครับ

kwongkitchen ข้าวต้มบาทเดียว                       ครับผม
SCP รับงานชุบซิงค์ ด้วยประสบการณ์ กว่า 40     ปีครับ
http://www.greenpalace.net/zinc/web/view.php?qID=117
http://www.edtguide.com/kwongkitchen_485204
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #312 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 07:24:42 PM »

อ่านแล้ว ร้านปืนแบบนี้ไม่ไหวครับ ห่วยแตก  รีดไถโก่งราคากันจนเกินไป  ยี๊
outpost 1969 รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #313 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 04:21:16 PM »

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้

เยี่ยมโชคยังดีที่เล่นเนตเป็นและอ่านหนังสือออก ไหว้ขอขอบพระคุณทุกท่านสมช.เพื่อนพ้องน้องพี่ทั้งหลายที่ทักท้วงตักเตือน ไหว้

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #314 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 08:03:13 PM »

กลางปีที่ผ่านมามีโอกาสได้ไปเดินดูปืนมาครับ ผ่านร้านนี้ถ้าพนักงานเค้ากอดขาลากผมเข้าไปในร้านได้ 

เค้าคงทำแล้วครับ ต้องยอมรับว่าพูดจาดีต้อนรับดี บริการดี อันนี้ไม่เกี่ยวกับที่เค้าจะฟันหัวเราแบะในตอนหลังนะครับ

มันก็เป็นธรรมดาครับ   กับคนที่ไม่เคยศึกษาเรื่องปืนมาก่อน  แต่อยากจะมีอาวุธปืนไว้ใช้ป้องกัน ชีวิตและทรัพย์สิน

ที่จะต้องตกเป็นเหยื่อ โดนหลอกลวงให้ซื้อปืนในราคาแพง เพราะร้านที่ขายปืนในราคาท้องตลาดนั้น

ไม่ได้มีความเป็นมืออาชีพ ในด้านการ ขายและบริการ เลยซักนิดเดียว เจอกับตัวเองครับ (ไม่ทุกร้าน แต่ส่วนมาก)

ถามคำตอบคำ ไม่มีแนะนำไม่สนใจ จะซื้อก็ซื้อ ไม่ซื้อกรูก็ไม่สน เพราะปืนกรูขายได้อยู่แล้ว หรือผมจะเนี๊ยบยังไม่พอ   งอน

นี่แหล่ะครับคือเหตุผล  ที่ว่าร้านปืนในบัญชีดำทำไมเค้าถึงอยู่กันได้  พวกมาจากต่างจังหวัด ตาสี ตาสา ไม่มีความรูเรื่องปืนมาเลย

โดนต้อนเข้าเล้าหมดแหล่ะครับ  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2010, 08:05:06 PM โดย Dexphet » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23
  พิมพ์