เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:17:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ปืนยาวลูกกรดสักกระบอกอ่ะครับ  (อ่าน 14789 ครั้ง)
เด็กน้อยเมืองชล..."รักในหลวง"...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

"มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี"

« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 09:26:10 PM »

คือเมือวันเสาร์ที่ 25 ตุลา ที่ผ่านมาน่ะครับผมได้ไปยิงปืนที่สนามยิงปืนราชนาวีบางนาพร้อมกับปืนรุ่นพ่อขนาด.38 มาครับ แล้วระหว่างที่รอพี่เค้าล้างปืนให้ ผมก้อได้เห็นพี่คนนึงซ้อมยิงปืนยาวติดกล้องขนาด.22 ด้วยความที่สนใจมาได้สักพักแล้วจึงได้ตัดสินใจไปคุยกับพี่เค้า(เพราะอยากได้บาง น้ำลายหก น้ำลายหก)พี่เค้าใจดีมากครับให้ลองยิงดูหนึ่งแม็ก แล้วผลที่ได้คือติดใจครับ Grin เลยอยากถามท่านผู้รู้ทั้งหลายครับว่า ยีห้อไหนรุ่นไหนดีครับเอาแบบกึ่งอัตโนมัตนะครับ ช่วยแนะนำทีครับเผื่อจะได้ไปแข่งขันกับเค้ามั่งครับ (ช่วยๆกันแนะนำหน่อยนะครับอยากได้จริงๆแต่ไม่มีข้อมูลครับ) ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 09:30:42 PM »

ออโต  ตอนนี้ ก็มอง ๑๐/๒๒ ได้เลย
ยิงสนุก แต่งเกินราคาปืนได้สบาย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 09:37:26 PM »

ออโต  ตอนนี้ ก็มอง ๑๐/๒๒ ได้เลย
ยิงสนุก แต่งเกินราคาปืนได้สบาย

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 09:42:40 PM »

อิอิ ยิงมันส์ ยิงสนุก กระสุนหมดไม่รู้ตัว ครับ

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 09:47:04 PM »

Grin ยีห้อไหนรุ่นไหนดีครับเอาแบบกึ่งอัตโนมัตนะครับ

มีให้เลือก ไม่มากครับ   Ruger 10/22  น่าจะตรงใจที่สุด  ของแต่เยอะ

แต่งไปแต่งมาอาจแพงกว่าปืน   Grin 

เด็กน้อยเมืองชล..."รักในหลวง"...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

"มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี"

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 09:53:59 PM »

อิอิ ยิงมันส์ ยิงสนุก กระสุนหมดไม่รู้ตัว ครับ

โห....สวยครับ ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ พอจะแนะนำร้านได้หรือป่าวครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:00:41 PM »

ราคาอยู่ที่ประมาณ 25-26 เค ครับ...เป็นราคาที่ท่านยังไม่จบ

โดยท่านต้องเพิ่มเงินซื้อกล้อง ซื้อแม็กกาซีนเพิ่ม ซื้อกระสุน

ซื้อแส้งู และอื่นๆ ที่จะตามมาอีกมากมายในด้านอุปกรณ์ตกแต่ง

กระบอกนี้เดิมๆ เปลี่ยนเพียงศูนย์ ไฟเบอร์ อ๊อฟติก เท่านั้นครับ

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:03:57 PM »

ในส่วนตัวผมชอบแบบเดิมๆ ตกแต่งบ้างด้านกลไก และความสะดวก

ลองค้นหากระทู้เก่าๆ โดยพิมพ์คำว่า 10/22 ในช่องค้นหา จะมีของแต่งมากมายครับ

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:04:30 PM »

ราคาอยู่ที่ประมาณ 25-26 เค ครับ...เป็นราคาที่ท่านยังไม่จบ

โดยท่านต้องเพิ่มเงินซื้อกล้อง ซื้อแม็กกาซีนเพิ่ม ซื้อกระสุน

ซื้อแส้งู และอื่นๆ ที่จะตามมาอีกมากมายในด้านอุปกรณ์ตกแต่ง

กระบอกนี้เดิมๆ เปลี่ยนเพียงศูนย์ ไฟเบอร์ อ๊อฟติก เท่านั้นครับ

จะให้เพิ่มเท่าไรก็ยอม.... ขอเพียงพี่ตูรุสมานั่งอยู่ข้างๆ  หลงรัก น้ำลายหก ..... แล้วใยวันนี้ไม่มา  แลบลิ้น

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
จานบิน รักในหลวง
-- รักสงบ --
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:10:29 PM »

Grin ----------------------- อย่าเอาเลยครับ 10/22 นี่ไม่ดี
  ----- มีข้อเสีย----อยู่มากครับบรรยาวันเดียวไม่หมดคือพอใช้ไปสักพักมันจะกลายเป็นแม่เหล็กครับ----มันจะมีแรงดึงดูด 10/22 อีกกระบอกตามมาอยู่ด้วยครับ กิ๊วก๊าว
  ----- แล้วพอรวมกันเป็นสองกระบอกมันจะแต่งงานกันครับ--จะมีเรื่องตามมาไม่รู้จบ  ขำก๊าก ออกแม่แผ่ลูกไปเลื่อย เดี๋ยวร้องจะเอา สโคปบ้างหละ
  จะเอาเรดดอจบ้างหละ วันดีคืนดีอยากได้ขาทรายอีกแล้ว ยิงไปยิงมาหาว่าลำกล้องเล็กไปอีก บ่นว่ายิงไม่มันเพราะไม่มีคอมป์ล่ะซิ่ โอ้ยมีแต่เรื่องเสียตังค์....ว่า ยิ้มีเลศนัยแล้วก็เฮียๆเอาแม็กกล้วยหอมมาแก้กลุ้มซัก4ตัวซิจะรีบไปสนาม

๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:12:33 PM »

สนครับ...สนมากมายเลยครับ ช่วยแนะนำร้านด้วยครับขอขอบคุณล่วงหน้าครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้ ไหว้
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:14:17 PM »

รางบัง ศูนย์หลัง ไหมครับมองมุมนี้เหมือนบังเลย พีตูรุส

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:15:53 PM »

Grin ----------------------- อย่าเอาเลยครับ 10/22 นี่ไม่ดี
  ----- มีข้อเสีย----อยู่มากครับบรรยาวันเดียวไม่หมดคือพอใช้ไปสักพักมันจะกลายเป็นแม่เหล็กครับ----มันจะมีแรงดึงดูด 10/22 อีกกระบอกตามมาอยู่ด้วยครับ กิ๊วก๊าว
  ----- แล้วพอรวมกันเป็นสองกระบอกมันจะแต่งงานกันครับ--จะมีเรื่องตามมาไม่รู้จบ  ขำก๊าก ออกแม่แผ่ลูกไปเลื่อย เดี๋ยวร้องจะเอา สโคปบ้างหละ
  จะเอาเรดดอจบ้างหละ วันดีคืนดีอยากได้ขาทรายอีกแล้ว ยิงไปยิงมาหาว่าลำกล้องเล็กไปอีก บ่นว่ายิงไม่มันเพราะไม่มีคอมป์ล่ะซิ่ โอ้ยมีแต่เรื่องเสียตังค์....ว่า ยิ้มีเลศนัยแล้วก็เฮียๆเอาแม็กกล้วยหอมมาแก้กลุ้มซัก4ตัวซิจะรีบไปสนาม

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าวแหะๆๆม่ายเป็นไรครับ ผมพอจะเลี้ยงดูพวกเค้าได้ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:18:22 PM »

Ruger 10/22  ตัวนี้มันมีกี่รุ่นครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 10:29:52 PM »

มีใครภูมิใจเสนออย่างอื่นบางมั๊ยครับ ( Grin Grinตอนนี้ผมเริ่มมี10/22อยู่ในใจแล้วครับ Grin Grin) ไหว้
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์