เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 02:18:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติตั้งกระทู้เตือนภัยการหมิ่นพระบรมเดชานุภาพให้ทราบกันนะครับ  (อ่าน 9432 ครั้ง)
black_thonburi
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 09:42:57 PM »

ลูกพี่ผม ชวนให้เปลี่ยนใส่ชุด Convention Kid ไปเยี่ยมเยียน ไอ้พวกฝ่ายบริหารเว๊ป(ฟดก) อยู่บ่อยๆ อ่านทีไร.แหม. มันน่าโซ๊ย ทุกที. ไหว้
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 12:30:01 AM »

เป็นสิ่งเดียวที่พันธมิตรพูด แล้วผมไม่อยากจะเชื่อ แต่ก็จำนน ด้วยหลักฐาน ทั้งเวปไซต์ ทั้ง email  เห็นแล้วโกรธจนทำอะไรไม่ถูก
ไม่น่าเชื่อว่าคนที่ชั่วสุดๆ แค่คนเดียวแถมตอนนี้ไม่ได้อยู่เมืองไทยด้วย จะทำให้ประเทศไทยแย่ได้ขนาดนี้

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 10:45:34 AM »

เป็นสิ่งเดียวที่พันธมิตรพูด แล้วผมไม่อยากจะเชื่อ แต่ก็จำนน ด้วยหลักฐาน ทั้งเวปไซต์ ทั้ง email  เห็นแล้วโกรธจนทำอะไรไม่ถูก
ไม่น่าเชื่อว่าคนที่ชั่วสุดๆ แค่คนเดียวแถมตอนนี้ไม่ได้อยู่เมืองไทยด้วย จะทำให้ประเทศไทยแย่ได้ขนาดนี้

ต้องบอกว่า เป็นสิ่งเดียวที่ดึงคนเข้าสู่ พธม..ได้  แม้หลายๆคนหรือทั้งหมด จะไม่ชอบแกนนำคนใดคนหนึ่ง

จุดมุ่งหมายของ พธม.. ข้อหลักและสำคัญที่สุด คือ หยุดไอ้พวกจาบจ้วงเบื้องสูง....

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 01:52:29 PM »

รัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย

มาตรา ๗๗   รัฐต้องพิทักษ์รักษาไว้ซึ่งสถาบันพระมหากษัตริย์ เอกราช อธิปไตย และบูรณภาพแห่งเขตอำนาจรัฐ และต้องจัดให้มีกำลังทหาร อาวุธยุทโธปกรณ์ และเทคโนโลยีที่ทันสมัยจำเป็น และเพียงพอ เพื่อพิทักษ์รักษาเอกราช อธิปไตย ความมั่นคงของรัฐ สถาบันพระมหากษัตริย์ ผลประโยชน์แห่งชาติ และการปกครองระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุขและเพื่อการพัฒนาประเทศ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 03:06:48 PM »

เจ็บปวดใจจริงๆครับ  ผมยอมรับว่าอยู่ฝั่งตรงข้ามกับพันธมิตรครับ(ในแง่การเมืองเท่านั้น) 

แล้วก็เจ็บปวดใจเหลือเกินที่ฝั่งเดียวกันมีพวกระยำนี้ผสมอยู่ด้วย  มันเป็นความจริงที่ต้องยอมรับครับ  และผมก็จะไม่ร่วมกิจกรรมทางการเมืองกับพวกดังกล่าวอีกต่อไป  แต่จุดยืนทางการเมืองผมยังสวนทางกับพันธมิตรอยู่ครับ 

สับสนตัวเองเหมือนกันครับ  จะว่าเป็นกลางก็ไม่ใช่  จะว่าอยู่ฝ่ายใด  ก็ไม่เชิง

ปล...กระทู้นี้ขอไม่ตอบคำถามใดๆนะครับ  อย่าถามเลยครับ  คนกำลังปวดใจ

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 03:21:12 PM »

ต้องบอกว่า เป็นสิ่งเดียวที่ดึงคนเข้าสู่ พธม..ได้  แม้หลายๆคนหรือทั้งหมด จะไม่ชอบแกนนำคนใดคนหนึ่ง

จุดมุ่งหมายของ พธม.. ข้อหลักและสำคัญที่สุด คือ หยุดไอ้พวกจาบจ้วงเบื้องสูง....

ที่ผมเห็นด้วยกับพันธมิตร...ก็มีข้อนี้...

แล้วก็เรื่องภิมหาโคตรคอรัปชั่น เป็นเรื่องที่2นี่แหละครับ...

มาตรา ๗๗   รัฐต้องพิทักษ์รักษาไว้ซึ่งสถาบันพระมหากษัตริย์  เอกราช อธิปไตย และบูรณภาพแห่งเขตอำนาจรัฐ และต้องจัดให้มีกำลังทหาร อาวุธยุทโธปกรณ์ และเทคโนโลยีที่ทันสมัยจำเป็น และเพียงพอ เพื่อพิทักษ์รักษาเอกราช อธิปไตย ความมั่นคงของรัฐ สถาบันพระมหากษัตริย์ ผลประโยชน์แห่งชาติ และการปกครองระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุขและเพื่อการพัฒนาประเทศ
แล้วตรงนี้...ถ้าทหารทำกันเอง...โดยไม่ต้องผ่านรัฐบาล/รัฐสภา...ได้ไหมครับ...

ส่วนตัว...ผมเชื่อว่าทหารส่วนใหญ่...ยังรักและเทิดทูนในหลวงของเรา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 03:30:05 PM »

เจ็บปวดใจจริงๆครับ  ผมยอมรับว่าอยู่ฝั่งตรงข้ามกับพันธมิตรครับ(ในแง่การเมืองเท่านั้น) 

แล้วก็เจ็บปวดใจเหลือเกินที่ฝั่งเดียวกันมีพวกระยำนี้ผสมอยู่ด้วย  มันเป็นความจริงที่ต้องยอมรับครับ  และผมก็จะไม่ร่วมกิจกรรมทางการเมืองกับพวกดังกล่าวอีกต่อไป  แต่จุดยืนทางการเมืองผมยังสวนทางกับพันธมิตรอยู่ครับ 

สับสนตัวเองเหมือนกันครับ  จะว่าเป็นกลางก็ไม่ใช่  จะว่าอยู่ฝ่ายใด  ก็ไม่เชิง

ปล...กระทู้นี้ขอไม่ตอบคำถามใดๆนะครับ  อย่าถามเลยครับ  คนกำลังปวดใจ

ยินดีครับ... สรุปว่าเราพวกเดียวกันครับ...

งั้นรอเวลากันครับ... โอกาสมาถึงค่อยเล่นงานมันตามโอกาสอำนวย...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 03:32:20 PM »

มีอดีตนายทหารคนหนึ่ง...เป็นพ่อของเพื่อนพี่สาว...

ท่านมีทีวีอยู่ปลายเตียง...ทุกครั้ง...ที่ในหลวงทรงออกทีวี...

นายทหารท่านนี้...ต้องรีบลุกขึ้นชักเท้าไปทางอื่นเสีย...

กระเป๋าสตางค์ท่าน...ก็ต้องใส่ไว้ที่เสื้อ...ไม่กล้าใส่ไว้ที่กางเกง...

เนื่องด้วยธนบัตร...ที่ทรงมีรูปของในหลวงนั่นเอง... ไหว้ ไหว้ ไหว้

(ฟังจากเรื่องเล่าของพี่สาว เมื่อนานมาแล้วครับ)

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 03:33:16 PM »

มาตรา ๗๗   รัฐต้องพิทักษ์รักษาไว้ซึ่งสถาบันพระมหากษัตริย์  เอกราช อธิปไตย และบูรณภาพแห่งเขตอำนาจรัฐ และต้องจัดให้มีกำลังทหาร อาวุธยุทโธปกรณ์ และเทคโนโลยีที่ทันสมัยจำเป็น และเพียงพอ เพื่อพิทักษ์รักษาเอกราช อธิปไตย ความมั่นคงของรัฐ สถาบันพระมหากษัตริย์ ผลประโยชน์แห่งชาติ และการปกครองระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุขและเพื่อการพัฒนาประเทศ
แล้วตรงนี้...ถ้าทหารทำกันเอง...โดยไม่ต้องผ่านรัฐบาล/รัฐสภา...ได้ไหมครับ...

ส่วนตัว...ผมเชื่อว่าทหารส่วนใหญ่...ยังรักและเทิดทูนในหลวงของเรา

ผมยก รัฐธรรมนูญ มา ก็เพื่อ...ให้ทุกคน ทำตามหน้าที่ ไม่ใช่แค่ให้เป็นหน้าที่ของฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง... ครับ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 03:42:02 PM »

ก็บางคนที่มีหน้าที่...มันไม่ยอมทำนี่สิครับพี่...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 04:21:55 PM »

ผมแนะนำ ให้คุณ ลด อคติ.. อย่าเลือก ฝ่ายใด ฝ่ายหนึ่ง.. มองที่จุดยืนของแต่ละฝ่าย มองภาพรวมทั้งหมด.. เลือก สิ่งที่ ถูก-ดี ... แค่นี้ ไมเห็นจะสับสน

หวังว่า คงจะไม่ก้าวล่วง ท่านนะครับ... :

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 04:46:20 PM »

ผมอยากจะถามว่า ..................... เอ่อ  ไม่ถามแล้วครับ

เยี่ยม เยี่ยม

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
black_thonburi
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 05:59:21 PM »

จะยืนกันฝ่ายไหนก็แล้วแต่ ผมไม่รู้ แต่จะขอยืนเคียงข้างฝ่ายที่เทิดทูนสถาบันฯ ครับ. เยี่ยม ไหว้ ตลอดกาล.
Kwan -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

BU14 (9โมง)

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 06:57:33 PM »

บอกว่ารอเวลา รอโอกาส เราก็ต้องรอเพราะเราคือประชาชน ไม่มีอำนาจ ไม่มีกองกำลัง
มีแต่ใจที่รักเทิดทูนพ่อหลวงแม่หลวงของเราเท่านั้นเอง แต่เวรกรรมมันตามทันช้าเหลือเกิน อำนาจเงินมันมีมากมายเหลือเกิน ไม่เคยมียุคไหนสมัยไหนสามารถทำคนไทยฆ่ากันเองโดยประชาฃนด้วยกันเอง ผมอยากให้ทหารปฏิวัติอีกครั้ง ใครบอกว่าต้องแก้โดยสภาเท่านั้น ก็ลองดูในสภาซิมีแต่รัฐบาลมันก็แก้ให้กับตัวเอง หรือมันจะแก้ให้ฝ่ายอื่นไม่มีทางอยู่แล้ว  ปฏิวัติแล้วเศรษฐกิจจะเสียหาย ต่างชาติจะไม่เชื่อถือ ก็ชังต่างชาติมัน ที่นี่ประเทศไทยไม่เคยเป็นเมืองขึ้นของใคร ผมว่าเราให้เวลามันเริ่มเนินนานแล้ว

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 07:37:51 PM »

Angry รมว.ไอซีที ขอ 500 ล้าน ซื้อเครื่องมือ บล็อก เว็บหมิ่น

วานนี้ (28 ต.ค.) นายมั่น พัธโนทัย รัฐมนตรีกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร (ไอซีที) กล่าวถึงการดำเนินการปราบปรามเว็บไซต์หมิ่นเบื้องสูงว่า เบื้องต้นได้รายงานให้ ครม.ทราบแล้ว แต่เรื่องนี้เป็นเรื่องละเอียดอ่อน ไม่สามารถเปิดเผยข้อมูลหรือชื่อเว็บไซต์ได้ ทั้งนี้ ไอซีทีจะดำเนินการร่วมมือกับทุกฝ่ายอย่างเต็มที่ ทั้งฝ่ายข่าวกรองและตำรวจ โดยมีกระทรวงไอซีทีเป็นแกนหลัก เพื่อจัดการกับเว็บไซต์เหล่านี้ที่มีอยู่จำนวนพอสมควร โดยในวันที่ 29 ต.ค. ทางไอซีทีจะประชุมกับหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเพื่อหารือเรื่องดังกล่าว จะมีการหารือเรื่องการซื้ออุปกรณ์คุณภาพเกตเวย์ มีมูลค่าตั้งแต่ 100-500 ล้านบาท เพื่อบล็อกเว็บไซต์ที่มีเนื้อหาไม่เหมาะสม ยอมรับว่าเว็บพวกนี้ยิ่งปราบก็ยิ่งงอก เพราะเทคโนโลยีสมัยนี้ทำง่าย

จากหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ ฉบับประจำวันที่  29/10/2551

Sad ไม่ต้องใช้เครื่องมือแพงแสนแพงอย่างนั้นหรอป๋า เพราะไอ้เวปพวกนี้มันอยู่ในไทย สืบหาได้ไม่ยาก เพียงแต่ป๋าและพวกของป๋าดำเนินการตามกฎหมายอย่างจริงจัง ไม่ใช่เอาหูไปนา เอาตาไปไร่ และค่อยสนับสนุนให้ท้ายอยู่บ่อยๆ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์