เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 12:25:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติตั้งกระทู้เตือนภัยการหมิ่นพระบรมเดชานุภาพให้ทราบกันนะครับ  (อ่าน 9388 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 08:20:24 PM »

มันบ้าไปแล้ว
เอาเงิน ๕๐๐ ล้าน
ไปซื้อเครื่องมือ มาบล๊อก
เอาส่วนไหนมาคิดหว่า
แค่ที่มีอยู่  มันยังไม่ปิดเลย
แล้วมาบอกว่า ไม่สามารถเปิดเผยข้อมูลหรือชื่อเวปได้
รู้จัก การเสริซ์ หา หรือเปล่า
อย่างงี้ แล้วจะไปไล่ตามทันงัยเนี่ย
ไอ้ที่รู้ ยังไม่ทำ ...............

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 08:22:41 PM »

แนะนำ ให้พวกแค็กเกอร์ จัดการ ดีกว่ามั้ย
คนที่มีความรู้ความสามารถ ไม่หามาใช้ล่ะ
ไม่น่าจะยากหรอกนะ
เปิดใจให้กว้าง
อย่ามัวแต่จ้องจะกิน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 08:53:12 PM »

พวกหนักแผ่นดินครับ หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
big__jod - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 09:22:37 PM »

เจ็บปวดใจจริงๆครับ  ผมยอมรับว่าอยู่ฝั่งตรงข้ามกับพันธมิตรครับ(ในแง่การเมืองเท่านั้น) 

แล้วก็เจ็บปวดใจเหลือเกินที่ฝั่งเดียวกันมีพวกระยำนี้ผสมอยู่ด้วย  มันเป็นความจริงที่ต้องยอมรับครับ  และผมก็จะไม่ร่วมกิจกรรมทางการเมืองกับพวกดังกล่าวอีกต่อไป  แต่จุดยืนทางการเมืองผมยังสวนทางกับพันธมิตรอยู่ครับ 

สับสนตัวเองเหมือนกันครับ  จะว่าเป็นกลางก็ไม่ใช่  จะว่าอยู่ฝ่ายใด  ก็ไม่เชิง

ปล...กระทู้นี้ขอไม่ตอบคำถามใดๆนะครับ  อย่าถามเลยครับ  คนกำลังปวดใจ

เรื่องการเมืองขึ้นอยู่กับมุมมอง และเหตุผลของแต่ละคน
ไม่มีใครผิดหรือถูกที่สุดหรอกครับ
แต่เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงที่สุดที่เราต้องช่วยกันปกป้องครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 11:09:36 PM »

Smiley เอามาให้อ่านกันครับ...พวกผี เปรต ระวังให้ดีนะครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 12:40:13 AM »

ไม่เห็นต้องใข้เครื่องมือแพงๆ เลย...

ลำดับแรก ปิดหัวหนังสือ ฟดก. ก่อนเลย... ที่อยู่หัวหนังสือ ก็ตามทะเบียนฯ...
ลำดับสอง ดำเนินคดีกับผู้เขียนบทความลงในหนังสือ... ชื่อผู้เขียนบทความ ก็ตามหนังสือ...

ลำดับสาม ดำเนินคดีกับคนเขียนบทความลงในเว็บไซต์... ชื่อคนเขียนบทความ ก็ตามที่มันเขียนเอง...
แล้วปล่อยเว็บไซต์เอาไว้ก็ได้ ให้มันหาคนมาเขียนใหม่... เหมือนล่อซื้อยาบ้าไงครับ จับทีละคน เดี๋ยวก็หมด...
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 07:31:03 AM »

ฟดก นี่ผมว่ามันไม่กลัวอาญาแผ่นดินเลยนะ แบบว่าโจ่งแจ้งมากๆ แสดงว่ามันต้องมีแบคดีจริงๆ
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 10:59:14 AM »

มันบ้าไปแล้ว
เอาเงิน ๕๐๐ ล้าน
ไปซื้อเครื่องมือ มาบล๊อก
เอาส่วนไหนมาคิดหว่า
แค่ที่มีอยู่  มันยังไม่ปิดเลย
แล้วมาบอกว่า ไม่สามารถเปิดเผยข้อมูลหรือชื่อเวปได้
รู้จัก การเสริซ์ หา หรือเปล่า
อย่างงี้ แล้วจะไปไล่ตามทันงัยเนี่ย
ไอ้ที่รู้ ยังไม่ทำ ...............

ก็ยังงี้แหละครับรัฐมนตรีเมืองไทย ไอ้ที่จะคิดทำอะไรด้วยตนเองน่ะ ไม่มีหรอกครับ ต้องหาอะไรที่มันเป็นเรื่องสิ้นเปลืองหรือที่ไม่ต้องออกแรงเองนั่นแหละถึงจะเป็นแนวรัฐมนตรีไทย ดูเรื่องอุทยานแห่งชาติเป็นตัวอย่าง ถึงขนาดใช้หัวใช้เท้า เอ๊ย หัวไฉ่เท้าคิดออกมาแล้ว สรุปออกมาว่าจะให้ต่างชาติเข้ามาประมูลดำเนินการไปเสียฉิก
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 11:09:53 AM »

ข้อดีของการซื้อเครื่อง

1. เทคแอคชันแล้ว แต่ต้องใช้เวลา......ซื้อเวลาไปได้อีก

2. กี่เปอร์เซนต์ดีน้า.....

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 12:50:30 PM »

เหตุการณ์แรก

ผมเคยดูรูปภาพของพ่อตา  ซึ่งได้เคยรับใช้ใต้เบื้องพระยุคลบาท  พ่อตาทำอยู่กรมประชาสงเคราะห์ กระทรวงมหาดไทย(สมัยนั้น)  จากคำบอกเล่าของแฟนผม  พ่อตาได้เข้าไปทำการจัดสรรที่ดินในเขตทุรกันดาร  ตามแนวพระราชดำริห์  ในหลายๆที่  ทั้ง หุบกระพง ภูพาน  ระยอง  ปัตตานี  และหลายๆพื้นที่ทั่วประเทศ  พื้นที่แต่ละแห่งจัดว่าเป็นพื้นที่เสี่ยงภัย  ผมรู้จากใน ป.12 ของพ่อตา  มีใบป.12 แทบจะทุกพื้นที่ๆท่านเข้าไปพัฒนา  แต่ไม่รู้เสี่ยงภัยจากอะไร จึงต้องพกปืนตลอดเวลา(ก็ 1911 ตัวเก่งที่ผ่านประสบการณ์มาโชกโชนครับ  กระบอกนี้มีตำนานมากมาย ไว้วันหลังจะเอามาอวดครับ) จนท่านติดเป็นนิสัยเอาปืนไว้ใต้หมอน  จากรูปถ่ายก็เห็นถึงความยากจน  ยากลำบากของคนในพื้นที่่  บางหมู่บ้านต้องเดินหาบน้ำไกลเป็นกิโล(เห็นจากแผนที่งาน และสมุดบันทึก) 

ปัจจุบันพ่อตาเสียไปแล้ว  ในงานพระราชทานเพลิงศพ  มีผู้คนมาร่วมงานมากมาย  แต่ที่ผมยัง งงๆ ในตอนนั้น  คือมีชาวบ้านมากมายจากหลายพื้นที่ทั่วประเทศ  เข้ามาร่วมงานศพในกรุงเทพด้วย  ผมถามแฟนด้วยความแปลกใจ  แฟนผมเองก็งงเช่นกัน  จนลูกน้องเก่าพ่อตามาบอกว่า  ชาวบ้านพวกนี้คือชาวบ้านในพื้นที่ที่พ่อตาได้เคยเข้าไปพัฒนา  เขาเหมารถกันมาเอง  เพื่อมาร่วมงาน

แฟนเล่าว่า "พ่อแทบไม่มีเวลาอยู่บ้านที่ กทม. เพราะต้องตามเสด็จไปในหลายๆพื้นที่"  ทำให้ผมทราบว่าพระองค์ท่านจะต้องเหน็ดเหนื่อยขนาดไหน  เพื่อพสกนิกร ที่ไร้ที่ทำกิน และยากจนของท่าน(เรื่องราชาศัพท์ผมไม่ชำนาญ  อาจผิดบ้างต้องขออภัยนะครับ)  สิ่งต่างๆเหล่านี้ไม่สามารถทดแทนได้ด้วย  แค่นักการเมืองคนหนึ่งที่ดูจะมีวิสัยทัศน์  แต่คนรอบตัวจ้องล้มล้างสถาบัน(จนบัดนี้ผมไม่มั่นใจด้วยว่าตัวเขาเองด้วยหรือปล่าว)  ถึงจะมีผลงานเด่นแค่ไหน  ผมก็ไม่เอาครับคนอย่างนี้

เหตุการณ์ที่สอง

ผมเป็นคนหนึ่งที่ร่วมในเหตุการณ์ พฤษภาทมิฬ  รู้ครับว่าการต่อสู้เรียกร้องประชาธิปไตย  จำต้องแลกด้วยเลือด  แต่ในวันที่ผมจะไม่มีวันลืมเลย  คือวันสุดท้ายที่พระองค์ท่านเรียกทั้ง 2ฝ่ายเข้าวัง  แล้วเรื่องมันก้จบสิ้นด้วยดี  วันนั้นผมร้องไห้อย่างไม่อายครับ  เป็นโชคดีของคนไทยทั้งชาติที่ไม่มีการเสียเลือดเนื้อไปมากกว่านี้  ด้วยบุญญาธิการของพระองค์ท่าน ทำให้เรื่องจบโดยทิ้งความงุนงงให้กับต่างชาติที่ติดตามสถานการณ์  ไม่มีที่ไหนในโลกที่คนจะรักและเทิดทูนคนๆหนึ่ง  เช่นเมืองไทย

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ในขณะนี้ที่ท่านทรงชราภาพแล้ว  แต่ยังต้องเสียใจที่ประชาชนของท่านที่กำลังจะฆ่ากันเอง  ผมอ่านข่าวเมื่อวันก่อนแล้วก็น้ำตาซึมครับ  โดยเฉพาะที่อ่านเวปไซด์ตามที่เพื่อนๆให้ไปดู  บางครั้งเห็นพวกสวะพวกนี้เป็นเด็กปากไม่สิ้นกลิ่นน้ำนมด้วยซ้ำ เป็นพวกที่มีชีวิตสุขสบายอยู่แต่ในเมืองหลวง  แค่ด้วยแรงอิจฉาริษยาในใจก็สามารถกระทำย่ำยีสถาบันอันเป็นที่เทิดทูนของคนไทยทั้งชาติ  ถ้าหน่วยงานไหนไม่ทำ  คงต้องประชาชนที่รักพระองค์ท่านร่วมกันจัดการแล้วมั๊งครับ  อย่าให้พวกมันแพร่พันธุ์ชั่วต่อไป  ผมชอบคำพูดพี่สมชาย(ฮา) ครับ "งั้นรอเวลากันครับ... โอกาสมาถึงค่อยเล่นงานมันตามโอกาสอำนวย..."  ถึงเวลานั้นพี่เรียกผมด้วยนะครับ  ขอตามรถด่วยขบวนล้างแค้นไปด้วยคนครับ

ปล...ในวันพระราชทานเพลิงศพน้องโบว์  ชัดเจนที่สุดแล้วนะครับ 

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 01:03:47 PM »

ท่าน AKira คงเข้าใจได้จริงๆว่า ทำไม พวกเราหลายๆคน จึงเดินไปทางเดียวกับ พธม....

แม้แกนนำ พธม. จะทำอะไรหลายๆเรื่องที่ไม่สมควร....

คุณ AKira พูดได้ตรงใจผมข้อหนึ่ง  "แค่ด้วยแรงอิจฉาริษยาในใจก็สามารถกระทำย่ำยีสถาบันอันเป็นที่เทิดทูนของคนไทยทั้งชาติ "

ความอิจฉาริษยา ไม่มี ไม่เป็น ไม่ได้ ของคนใจต่ำเหล่านี้

ทำให้กล้าที่จะดึงเบื้องสูงลงมา เพียงเพราะตนไม่เคยมี ไม่เคยเป็น ไม่เคยได้

ถามจริงๆเถอะ คนเหล่านั้น สร้างสมความดีแค่ไหน ถึงอยากได้มีเสมอพระองค์ท่าน...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 01:07:49 PM »

ไม่รู้จะพูด อะไร... เยี่ยม

+1 พี่ ทัดมาลา และ คุณ Akira... ครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:50:49 PM »

ชอบลายเซนต์คุณyod จังเลยครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:52:57 PM »

ธาตุแท้ปรากฎ.............

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 03:11:48 PM »

ธาตุแท้ปรากฎ.............

หึ หึ .... แนะนำให้ย้ายตัวเองไปอยู่ที่อื่นเลยครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์