เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 12:30:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติตั้งกระทู้เตือนภัยการหมิ่นพระบรมเดชานุภาพให้ทราบกันนะครับ  (อ่าน 9422 ครั้ง)
dechdee
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 06:43:21 PM »

น่าเศร้ามาก ทำไมเป็นกันได้ถึงขนาดนี้   

แต่ผมก็จะขอเทิดทูน รัก และเคารพพระองค์ท่านตลอดไปครับ.
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 07:28:47 PM »

ขอบคุณที่ช่วยเตือนเรื่องพัก ช่วงนี้แหละช่วงพักของผม ถึงมีเวลามานั่งหน้าคอมฯนี่ไง แต่ยังไงก็ไม่ยอมเสียเวลาไปฟังพวกป่วนบ้านป่วนเมืองแน่นอน ครอบครัวผมสำคัญกว่าชีวิตและคำพูดพล่อยๆของพวกนั้นหลายล้านเท่า ถ้ามีอะไรอยากกล่าว อยากพูดอีก ช่วยเร่งรัดเวลาด้วย เพราะผมจะกลับไปทำงานต่ออีกนานกว่าจะมีโอกาสมาอ่านกระทู้

สาธุ เจ้าประคุณเอ้ย

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 07:38:24 PM »

ขอบคุณที่ช่วยเตือนเรื่องพัก ช่วงนี้แหละช่วงพักของผม ถึงมีเวลามานั่งหน้าคอมฯนี่ไง แต่ยังไงก็ไม่ยอมเสียเวลาไปฟังพวกป่วนบ้านป่วนเมืองแน่นอน ครอบครัวผมสำคัญกว่าชีวิตและคำพูดพล่อยๆของพวกนั้นหลายล้านเท่า ถ้ามีอะไรอยากกล่าว อยากพูดอีก ช่วยเร่งรัดเวลาด้วย เพราะผมจะกลับไปทำงานต่ออีกนานกว่าจะมีโอกาสมาอ่านกระทู้

ไปทำงาน และ ดูแล ครอบครัวท่านเถอะ.. ครับ

หากว่าง นอกจากเข้า เว็ป ก็ หาหนังสือ อ่าน บ้างก็ได้ นะครับ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 08:42:54 PM »

ผู้จัดการออนไลน์ – “ธนาธร จึงรุ่งเรืองกิจ” หลาน “สุริยะ ณ ซีทีเอ็กซ์” ผู้อยู่เบื้องหลังนิตยสาร “ฟ้าเดียวกัน” เปิดหน้าชก พันธมิตรฯ ผ่านคอลัมน์ในกรุงเทพธุรกิจ ยกปัญหาวิกฤตเศรษฐกิจโลกบังหน้า ปลุกนักธุรกิจออกมาขับไล่พันธมิตรฯ ให้หยุดเคลื่อนไหว เชียร์ “รัฐบาลมือเปื้อนเลือด” ย่ำยีประเทศต่อ ขณะที่เว็บไซต์ฟ้าเดียวกัน ที่หมิ่นสถาบันฯ สุดๆ ก็ยังคงเดินหน้าหมิ่นฯ ได้อย่างราบรื่น
http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9510000129530

พึ่งรู้จักหน้า นายคนนี้...  Angry

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 08:49:53 PM »

ขอบคุณที่ช่วยเตือนเรื่องพัก ช่วงนี้แหละช่วงพักของผม ถึงมีเวลามานั่งหน้าคอมฯนี่ไง แต่ยังไงก็ไม่ยอมเสียเวลาไปฟังพวกป่วนบ้านป่วนเมืองแน่นอน  ครอบครัวผมสำคัญกว่าชีวิตและคำพูดพล่อยๆของพวกนั้นหลายล้านเท่า ถ้ามีอะไรอยากกล่าว อยากพูดอีก ช่วยเร่งรัดเวลาด้วย เพราะ ผมจะกลับไปทำงานต่ออีกนานกว่าจะมีโอกาสมาอ่านกระทู้

ขอเพียงครอบครัวข้าและตัวข้าอยู่สุขสบาย บ้านเมืองจะวายป่วงยังไงก็ช่าง
ใครจะโกงยังไงโกงไป ประเทศจะแหว่งไปบ้างก็ช่างมัน ใครจะสั่งวางระเบิดใครก็ไม่ใช่ญาติข้า
เลือกข้างมาเฟียรัฐบาลแล้วนี่  เผื่อโชคดีได้เศษเงินพวกมันมาใช้... โอย ครอบครัวมีสุข  คิก คิก

จะกลับไปทำงาน หรือไปเลียแผลครับ
ซ้อมมาดีๆแล้วมาใหม่นะ... คิดถึง (แต่ไม่มาก)   แลบลิ้น

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 10:05:36 PM »

ไปนานๆเลยก็ได้ครับ.... คิก คิก
Bird_2006
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 11:48:11 PM »

เข้าไปดูเวป ฟ้าเดียวกัน อ่านแล้วแย่มากครับ ไม่น่าเชื่อ ว่าจะมีคนที่มีความคิดอะไรแบบนั้นได้ อยากให้พวกมันออกมาพูดให้ชัดๆไม่ใช่ไปเห่าหอนกันในเวป
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 07:59:19 AM »

เข้าไปดูเวป ฟ้าเดียวกัน อ่านแล้วแย่มากครับ ไม่น่าเชื่อ ว่าจะมีคนที่มีความคิดอะไรแบบนั้นได้ อยากให้พวกมันออกมาพูดให้ชัดๆไม่ใช่ไปเห่าหอนกันในเวป

เอาว่าไม่กล้าครับ ถึงได้เป็น นักวิจารย์เสียดสี หลังคีย์บอร์ดไงครับ

มีหลุด มาแถวนี้บ้างเปล่า   คิก คิก  ชาวเว็ป  ฟดก. ชมก.

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 08:09:18 AM »

เว็ป พวกนี้ ยังอยู่ได้... ผมถือว่าบ้านเมืองเรา แย่ เต็มที แล้วครับ...

Nu@nc29 "รักในหลวง"
......
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

อาวุธประจำตัว: ........

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 09:44:10 AM »

สันติ ๆ

Y o u ' l l  n e v e r  w a l k  a l o n e .

Tigger21-รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

เกิดมาต้องทดแทน บุญคุณแผ่นดิน

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 11:49:55 AM »

ขอบคุณที่ช่วยเตือนเรื่องพัก ช่วงนี้แหละช่วงพักของผม ถึงมีเวลามานั่งหน้าคอมฯนี่ไง แต่ยังไงก็ไม่ยอมเสียเวลาไปฟังพวกป่วนบ้านป่วนเมืองแน่นอน  ครอบครัวผมสำคัญกว่าชีวิตและคำพูดพล่อยๆของพวกนั้นหลายล้านเท่า ถ้ามีอะไรอยากกล่าว อยากพูดอีก ช่วยเร่งรัดเวลาด้วย เพราะ ผมจะกลับไปทำงานต่ออีกนานกว่าจะมีโอกาสมาอ่านกระทู้

ขอเพียงครอบครัวข้าและตัวข้าอยู่สุขสบาย บ้านเมืองจะวายป่วงยังไงก็ช่าง
ใครจะโกงยังไงโกงไป ประเทศจะแหว่งไปบ้างก็ช่างมัน ใครจะสั่งวางระเบิดใครก็ไม่ใช่ญาติข้า
เลือกข้างมาเฟียรัฐบาลแล้วนี่  เผื่อโชคดีได้เศษเงินพวกมันมาใช้... โอย ครอบครัวมีสุข  คิก คิก

จะกลับไปทำงาน หรือไปเลียแผลครับ
ซ้อมมาดีๆแล้วมาใหม่นะ... คิดถึง (แต่ไม่มาก)   แลบลิ้น

โดนใจมากครับ  เยี่ยม เยี่ยม

ทำ และ ธรรม......ดีที่สุด
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 12:00:52 PM »

ผู้จัดการออนไลน์ – “ธนาธร จึงรุ่งเรืองกิจ” หลาน “สุริยะ ณ ซีทีเอ็กซ์” ผู้อยู่เบื้องหลังนิตยสาร “ฟ้าเดียวกัน” เปิดหน้าชก พันธมิตรฯ ผ่านคอลัมน์ในกรุงเทพธุรกิจ ยกปัญหาวิกฤตเศรษฐกิจโลกบังหน้า ปลุกนักธุรกิจออกมาขับไล่พันธมิตรฯ ให้หยุดเคลื่อนไหว เชียร์ “รัฐบาลมือเปื้อนเลือด” ย่ำยีประเทศต่อ ขณะที่เว็บไซต์ฟ้าเดียวกัน ที่หมิ่นสถาบันฯ สุดๆ ก็ยังคงเดินหน้าหมิ่นฯ ได้อย่างราบรื่น
http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9510000129530

พึ่งรู้จักหน้า นายคนนี้...  Angry
ใช่ที่เมื่อก่อนสมัยเรียน วิศวะที่ มธ. แล้วไว้ผมยาวมั้ยครับ ผมเคยอ่านในนิตยสารเมื่อ 2 ปีที่แล้ว

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 12:12:31 PM »

หารายละเอียดเกี่ยวกับกิจวัตรประจำวันของมันในแต่ละวันมาบอกกล่าวกันหน่อยได้มั้ยครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 12:28:32 PM »

ไอ้ที่ควรจะปิด ก็ไม่ปิด

มันมีอะไรดี ถึงปิดไม่ได้

อยากจะรู้จังเลยครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 01:30:42 PM »

ไอ้ที่ควรจะปิด ก็ไม่ปิด

มันมีอะไรดี ถึงปิดไม่ได้

อยากจะรู้จังเลยครับ

Smiley มีคนให้ท้าย อยู่ไงครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์