เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:13:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลงานสไนเปอร์  (อ่าน 3879 ครั้ง)
IQ zeroรักในหลวง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 09:33:51 AM »

ฝีมือดีจังครับ ขนาดตัดพานท้ายปืนนะเนี่ย ผมคิดอยู่เหมือนกัน(นานแล้ว) ว่าทำไม เราไม่เอาสไนเปอร์มือเยี่ยมๆ ไว้หลังแนวรบไทยกับเขมร หากมีปัญหา เราไม่จำเป็นต้องใช้อาวุธหนักตอบโต้ แต่ประสิทธิภาพการรบยังดีเยี่ยม ปล่อยให้เขมรมันใช้อาวุธหนักไป แต่เรายังดูดีในสายตาประเทศอื่น ที่ใช้แค่อาวุธประจำกาย (ไม่ต้องบอกใครว่าเราใช้สไนเปอร์) แต่ก็สามารถข่มขวัญ และสังหารข้าศึกได้อย่างมีประสิทธิภาพ จริงอยู่ที่ติดว่าภูมิประเทศเป็นป่าเขา แต่ ไม่น่ามีปัญหาสำหรับทหารอาชีพ สงครามไม่ใช่เรื่องดี แต่เป็นเรื่องจำเป็น หากถูกรุกรานครับ
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 10:04:05 AM »

..ภาพนะสวย.ดูแล้วเศร้าครับ... เศร้า
วันที่7 ตุลา กับประชาชนคนไทยผู้รักชาติเศร้ากว่านี้เยอะครับ... Cool
ส่งให้ด้วยครับหนังสือVซีดี  ตำรวจฆ่าประชาชน คิก คิก

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 10:14:42 AM »

มีรูปนี้ลงคู่ด้วย....เหมือนจะบอกว่าเป็นฝีมือเจ้านี่...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 10:19:57 AM »

นาทีเป็นนาทีตาย เห็นแล้วก็เศร้าใจครับ

khaophanom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 10:52:32 AM »

Grin อยากรู้ว่า เวลา หน่วยแอนตี้สไนเปอร์  เค้าทำงานแบบไหน ให้อาวุธแบบไหน

เคยได้ยินว่ามีหน่วย แอนตี้สไนเปอร์ แต่ไม่ทราบว่าทำงานอย่างไร

ท่านใดทราบ ขอความรู้ด้านนี้หน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ ไหว้ อยากรู้  เยี่ยม
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 11:01:05 AM »

เศร้า   สงคราม  คือ  . .. . .. . .ความตาย     . .... . . .   เศร้า

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 11:05:29 AM »

ขอบคุณครับพี่ไดเมียว ทหารที่โดนท่าจะรอดยาก ยกเว้นมีรถหุ้มเกราะ หรือ ฮ. เข้ามารับแล้วส่งหมอทัน แต่เวลารับอาจงงอีกว่ายิงมาด้านไหน ต้องบังด้านไหน เผลอๆ โดนเพิ่มหลายคน

ดรากูนอฟนี่ก็แปลกดีนะครับ มีสลักติดดาบปลายปืนด้วย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 11:10:31 AM »

Grin อยากรู้ว่า เวลา หน่วยแอนตี้สไนเปอร์  เค้าทำงานแบบไหน ให้อาวุธแบบไหน

เคยได้ยินว่ามีหน่วย แอนตี้สไนเปอร์ แต่ไม่ทราบว่าทำงานอย่างไร

ท่านใดทราบ ขอความรู้ด้านนี้หน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ ไหว้ อยากรู้  เยี่ยม

แสดงว่าไม่ได้อ่าน "สไนเปอร์ ผู้ปิดทองหลังพระ" ครับ...

จะสิ้นเดือนแล้ว... อย่าลืมซื้อหนังสือ อวป. ด้วยนะครับ... เย้
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 11:11:06 AM »

ยิงคนแรกให้เจ็บ.. แล้วเก็บคนมาช่วย... อีก

เจ้าของปืน ก็คงโดน ... ไปแล้วเช่นกัน...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 11:12:01 AM »

ฝีมือดีจังครับ ขนาดตัดพานท้ายปืนนะเนี่ย ผมคิดอยู่เหมือนกัน(นานแล้ว) ว่าทำไม เราไม่เอาสไนเปอร์มือเยี่ยมๆ ไว้หลังแนวรบไทยกับเขมร หากมีปัญหา เราไม่จำเป็นต้องใช้อาวุธหนักตอบโต้ แต่ประสิทธิภาพการรบยังดีเยี่ยม ปล่อยให้เขมรมันใช้อาวุธหนักไป แต่เรายังดูดีในสายตาประเทศอื่น ที่ใช้แค่อาวุธประจำกาย (ไม่ต้องบอกใครว่าเราใช้สไนเปอร์) แต่ก็สามารถข่มขวัญ และสังหารข้าศึกได้อย่างมีประสิทธิภาพ จริงอยู่ที่ติดว่าภูมิประเทศเป็นป่าเขา แต่ ไม่น่ามีปัญหาสำหรับทหารอาชีพ สงครามไม่ใช่เรื่องดี แต่เป็นเรื่องจำเป็น หากถูกรุกรานครับ

ส่งไปลอนดอนด้วยซิครับ... เห็นเจ้าตัวประกาศออกบ่อยว่ามีขบวนการลอบสังหาร...
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 12:03:00 PM »

ส่งไปลอนดอนด้วยซิครับ... เห็นเจ้าตัวประกาศออกบ่อยว่ามีขบวนการลอบสังหาร...
เขากลัวตามคำทำนาย

ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 07:54:15 PM »

คงทั้งหดหู่.....และคิดถึงบ้านจับใจเลยครับ 

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
mod.19
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 08:16:28 PM »

ในอิรักกับอัฟกันสไนเปอร์อยู่ไม่ไกลจากเป้าหมายครับไม่เกินสองสามร้อยเมตรอาศัยซุ่มในรถตู้เป็นหลักเจาะรู้ไว้แค่นิดเดียวปืนที่ใช้จะติดท่อคุณใบ้ครับผมเก็บคลิบแบบนี้ไว้เยอะมาก ยิ่งดูยิ่งเศร้าครับแต่ก็อยากดู
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 07:54:12 AM »

ส่วนมากที่ดูในคลิบเวลาทหารโดนซุ้มยิงจากระยะใกลมักเหวอๆเวลาเพื่อนล้ม คนที่ยังไม่โดนจะทำอะไรไม่ถูกไม่รู้จะหลบหรือจะช่วยเพื่อนก่อนดี
สุดท้ายก็โดนตามเพื่อนไป
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 08:00:03 AM »

โดน ดรากูนอฟ เข้าไป สิเนี่ย
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์