เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 03:25:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปตามคาด..วิทูรย์ ปชป. ไม่โดนใบแดง  (อ่าน 5703 ครั้ง)
Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 12:44:27 PM »

ฤา..นักการเมืองดีๆ จะมีอยู่แค่ในประชาธิปัตย์

พี่จะไปคิดอะไรมาก  ยังอยู่ก็ดีแล้วครับ  เราจะได้มีฝ่ายค้านตลอดกาลไง 

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 12:53:00 PM »

ไม่น่าจะรุ่งนะครับ .............โดนนักมวยอาขีพเตะหมอบแน่ๆ

หน้าตัวเมียแท้ๆ ........ ที่คิดจะรังแกผู้หญิง
ไม่จริงมั้ง   ลองไปถามภรรยาเขาซิว่า  เคยถูกสามีซ้อมหรือเปล่า

เห็นว่าหยอกกัน ขนาดหน้าตาบวมปูดครับพี่ ........... 5555555555

...คู่นี้..รักกันปานจะกลืน ชอบหยอกกันแรง ๆ กลางที่ชุมชน ที่สาธารณะ..

..แต่อย่าไปว่า การุณ มากนะ..เดี๋ยวหล่อน เอ้ย มันจะบีบน้ำตา ขอความเห็นใจ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 01:02:58 PM »

ไม่น่าจะรุ่งนะครับ .............โดนนักมวยอาขีพเตะหมอบแน่ๆ

หน้าตัวเมียแท้ๆ ........ ที่คิดจะรังแกผู้หญิง

สส. คนนี้ มันกร่างจริง ทั้งในและนอก ในขณะที่รอบตัวมันต้องมี Bodyguard ..
และเพราะมีคนให้ท้าย คนอย่างนี้ ยังเป็นเม็ด เบี้ยที่มีประโยชน์ .. กับบางคน

สักวัน กรรม ที่ติด หัวตะกั่ว.. จะตามมัน จนพบตัว.  ไม่ต้องอาศัยซินแซ ดูโหงวเฮง   .
แต่เป็นเพราะการกระทำของเขา มันกร่างหนัก แส่หาเรื่อง เอง  ทั้งนั้น.

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 01:10:50 PM »

ฤา..นักการเมืองดีๆ จะมีอยู่แค่ในประชาธิปัตย์

พี่จะไปคิดอะไรมาก  ยังอยู่ก็ดีแล้วครับ  เราจะได้มีฝ่ายค้านตลอดกาลไง 

อ้าว...คุณ Akira มาพอดีเลย

ทำไมต้องเป็นฝ่ายค้านตลอดกาลล่ะครับ ?

แสดงว่าพรรคร่วมรัฐบาลตอนนี้ต้องมีอะไรดีๆแน่ๆ
งั้นช่วยบอกผมหน่อยซิครับ...
เอาแค่คำถามเดียวกับที่ผมถามคุณ gms ก็ได้.....ช่วยๆกัน

ผมไม่ได้กวนนะ .... แต่ผมฟังความฝ่ายที่ไม่เห็นด้วยกับรัฐบาลมาเยอะแล้ว
ได้ฟังสาเหตุและประเด็นที่ไม่เอารัฐบาลนี้มาก็มาก  โดยมากก็รับฟังได้

เลยอยากฟังที่เป็นแก่นๆจากคุณบ้าง....

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 01:17:51 PM »

http://talk.mthai.com/topic/28336

http://hilight.kapook.com/view/22415

http://webboard.mthai.com/5/2006-09-04/264497.html

http://news.sanook.com/crime/crime_14573.php

http://www.thainewsland.com/?l=th&a=351421

ทั้งตบเมีย ต่อยยาม ถีบสส ออฟเด็กเด็กไม่เล่นด้วยก็พาพากไปปิดร้านเค้า ล่าสุดจะเตะ สว ผู้หญิงอีก

foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 01:20:27 PM »

ตอบได้ก็จะตอบ  ไม่มีอะไรจะตอบก็ไม่พอใจตอบ(ขอยืมสำนวนคุณหอมมะลิหน่อยนะ)     คงต้องรอนานหน่อยเพราะรัฐบาลนี้เพิ่งเข้ามาบริหารประเทศ  ความชั่วน่ะมีแต่ความดีไม่คิดจะทำ   จริงมั้ย เอ้ามาช่วยกันหน่อย คุณหอมมะลิ  คุณดิออร์  คุณอากิร่า แบร่ แบร่
Akira
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 01:37:43 PM »

ทำไมต้องเป็นฝ่ายค้านตลอดกาลล่ะครับ ?

แสดงว่าพรรคร่วมรัฐบาลตอนนี้ต้องมีอะไรดีๆแน่ๆ
เอาแค่คำถามเดียวกับที่ผมถามคุณ gms ก็ได้.....ช่วยๆกัน

ผมไม่ได้กวนนะ .... แต่ผมฟังความฝ่ายที่ไม่เห็นด้วยกับรัฐบาลมาเยอะแล้ว
ได้ฟังสาเหตุและประเด็นที่ไม่เอารัฐบาลนี้มาก็มาก  โดยมากก็รับฟังได้

เลยอยากฟังที่เป็นแก่นๆจากคุณบ้าง....

แหมพี่เนี่ยก้อ  ชอบแกล้งโง่ลองเชิงน้องๆอยู่เรือย

กติกาเขาก็มี  ฝั่งไหนที่ประชาชนไว้วางใจเลือกเข้าสภาเยอะกว่า  ก็ได้จัดตั้งรัฐบาลไง ไม่ใช่ว่าได้แค่ภาคใต้ภาคเดียว หรือแค่ กทม.แล้วจะหวังเป็นรัฐบาล หรือไม่ใช่ว่าเล่นเกมส์กันนอกสภา แล้วหวังล้มเขา  อันนี้สกปรกไปหน่อยครับ 

สุดท้ายแล้วก็เลือกคนที่พรรคฝั่งรัฐบาลเห็นว่าเหมาะสมมาดูแลกระทรวงต่างๆ  เนี่ยแหละครับ ที่มา รมต.  ในรัฐธรรมนูญก็มีเขียนไว้นี่ครับ  พี่Bird ไม่เคยอ่านเหรอ

ไม่ใช่ว่าเอาผลงานมาเป็นตัวคัดเลือก  ไม่ใช่สอบกันเหมือนเข้ามหาลัย  ถ้าพี่Bird จะเอาประวัติของ รมต.แต่ละท่านนะครับ มีวิธีง่ายๆครับ

http://th.wikipedia.org/

พี่พิมพ์ชื่อที่พี่อยากรู้ลงไปนะครับ  เช่น "ทักษิณ ชินวัตร" เป็นต้น  พี่จะรู้กว่าผมพูดเยอะเลย  ผลงานเขาดีๆทั้งนั้นครับ  ใช่....ไม่ใช่...พี่น้อง....แปะๆๆๆๆ  อิอิอิ

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 01:41:29 PM »

แหมพี่เนี่ยก้อ  ชอบแกล้งโง่ลองเชิงน้องๆอยู่เรือย

กติกาเขาก็มี  ฝั่งไหนที่ประชาชนไว้วางใจเลือกเข้าสภาเยอะกว่า  ก็ได้จัดตั้งรัฐบาลไง ไม่ใช่ว่าได้แค่ภาคใต้ภาคเดียว หรือแค่ กทม.แล้วจะหวังเป็นรัฐบาล หรือไม่ใช่ว่าเล่นเกมส์กันนอกสภา แล้วหวังล้มเขา  อันนี้สกปรกไปหน่อยครับ 

สุดท้ายแล้วก็เลือกคนที่พรรคฝั่งรัฐบาลเห็นว่าเหมาะสมมาดูแลกระทรวงต่างๆ  เนี่ยแหละครับ ที่มา รมต.  ในรัฐธรรมนูญก็มีเขียนไว้นี่ครับ  พี่Bird ไม่เคยอ่านเหรอ

ไม่ใช่ว่าเอาผลงานมาเป็นตัวคัดเลือก  ไม่ใช่สอบกันเหมือนเข้ามหาลัย  ถ้าพี่Bird จะเอาประวัติของ รมต.แต่ละท่านนะครับ มีวิธีง่ายๆครับ

http://th.wikipedia.org/

พี่พิมพ์ชื่อที่พี่อยากรู้ลงไปนะครับ  เช่น "ทักษิณ ชินวัตร" เป็นต้น  พี่จะรู้กว่าผมพูดเยอะเลย  ผลงานเขาดีๆทั้งนั้นครับ  ใช่....ไม่ใช่...พี่น้อง....แปะๆๆๆๆ  อิอิอิ

ขอขำเป็นภาษาสวาฮิลี

ตรงที่ว่า  "คนเหมาะสมมาดูแลกระทรวงต่างๆ" และ "ผลงานเขาดีๆทั้งนั้น" ....

กระทู้นี้มีจำอวดแทรกก็ไม่บอก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Akira
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 01:52:16 PM »

ขอขำเป็นภาษาสวาฮิลี

ตรงที่ว่า  "คนเหมาะสมมาดูแลกระทรวงต่างๆ" และ "ผลงานเขาดีๆทั้งนั้น" ....

กระทู้นี้มีจำอวดแทรกก็ไม่บอก

ถ้าพี่มีความสุขผมก็ดีใจแล้วครับ  สังคมทุกวันนี้มันเครียด  ยิ้มให้กันไว้ครับพี่  ขอยิ้มให้พี่ทัดมาลา 3ครั้ง  Grin Grin Grin

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 01:57:43 PM »

ถ้าพี่มีความสุขผมก็ดีใจแล้วครับ  สังคมทุกวันนี้มันเครียด  ยิ้มให้กันไว้ครับพี่  ขอยิ้มให้พี่ทัดมาลา 3ครั้ง  Grin Grin Grin

Nimefurahi.

Asante sana!......

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 02:21:32 PM »

ดูดีๆครับ  ผมไม่ได้ถามหาที่มาที่ไปของรัฐบาล  ผมไม่ได้ถามหาวิธีตั้งคณะทำงาน

ผมถามหา คนดีมีฝีมือ ของรัฐบาล ที่เห็นจริง เป็นที่ยอมรับ จับต้องได้....
แล้วก็รบกวนสั้นๆ ตรงบุคคลครับ

ถ้าไม่เอาผลงานมาเป็นตัวคัดเลือก  แล้วเอาอะไรเป็นเกณฑ์คัดเลือกครับ ?

ขอโทษด้วย ถ้าคำถามของผม ไม่ทำให้ท่านเข้าใจได้โดยง่าย...

" อ้อ...wikipedia คงใช้อ้างอิงไม่ได้หรอกครับ  ใครที่อยากโปรโมท ทำ marketing ให้ตัวเอง ก็แห่กันเขียนเข้าไป
พวกจาบจ้วงทำลายสถาบัน ก็ยังเข้าไปใช้เป็นเครื่องมือ "

ปล. ไม่เข้าใจภาษา #@&#%*??  ของท่านทัด..ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2008, 12:42:48 AM โดย Bird » บันทึกการเข้า

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 02:30:52 PM »

ปล. ไม่เข้าใจภาษา #@&#%*??  ของท่านทัด..ครับ

Nimefurahi.   =    I am happy.

Asante sana!  =  Thank you very much!

ภาษาสวาฮิลีครับ อิอิ

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 02:36:18 PM »

น้องทัดมาลา     ภาษานี้ผมชอบจัง   สวาฮิลี   นี่นะ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 02:50:09 PM »

ภาษาชนชาติไหนน่ะพี่

ดูเหมือนจะผ่านหูทางดิสคัฟเวอรี่(หรือเปล่า) สักครั้ง

ไปไกล....เห็นเยอะ

อยู่สูง เห็นกว้าง....   ไหว้

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 03:01:29 PM »

กลับมาที่หัวกระทู้ครับ...

บางครั้ง...ฆ่าคนตาย...ศาลก็ไม่ตัดสินให้ผิด...

ถ้าไม่มีหลักฐานชี้ชัดว่าจำเลยกระทำผิดจริง...

"ปล่อยคนผิด10คน ดีกว่าประหารคนบริสุทธิ์คนเดียว"...เคยได้ยินอะไรทำนองนี้ไหมครับ...

แต่เรื่อง สส.วิทูรย์เนี่ย...ไม่ได้ตามข่าวครับ...ไม่ขอออกความเห็น...

ถ้าเกี่ยวกับประชาธิปัตย์...เปิดทีวีเห็นตาเทือก...ผมก็ร้องยี้เหมือนกันครับ...
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์