เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 01:19:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปตามคาด..วิทูรย์ ปชป. ไม่โดนใบแดง  (อ่าน 5666 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 10:25:34 PM »

ถ้าคนนี้เป็นคนดีของพี่ก็ลองฟังเค้าพูดนะครับ หมิ่นเบื้องสูงหรือเปล่าเอาสิ่งที่คนไทยทั้งประเทศเคารพบูชามาพูดแบบนี้ ฟังแล้วผมรักชาติผมขึ้นมาเยอะเลย    งอน

http://www.youtube.com/watch?v=cqOy_jShU04

แค่ clip สั้นๆ ยังทำให้คุณ รักชาติ เยอะขึ้น...

แนะนำไปดูนี่ http://www.astv-tv.com/new1_broadcast.html เลยครับ.. คุณจะได้ รักชาติ เยอะขึ้นไปอีก...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2008, 10:30:18 PM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 10:36:45 PM »

พปช. = พวกเปรตขายชาติ

แล้วคุณ Showroom เป็นสมาชิกพปช. หรือเป็นสส. เป็นรัฐมนตรีของแก็งค์นั้นหรือเปล่า

ถ้าไม่ใช่ ก็ไม่เห็นต้องร้อนตัวครับ

คนที่เลือกแก็งค์พปช.โดยบริสุทธิ์ใจ ไม่ได้ขายเสียง ไม่ได้มีเอี่ยวผลประโยชน์ ก็ไม่เห็นผิดอะไร
บ่อยครั้งที่ผมเลือกคนผิด

แล้วสนธิมาเกี่ยวอะไรด้วยล่ะครับ ?
อย่าบอกนะว่าถ้าไม่ชอบแก็งค์เปรต ก็ต้องเป็นพันธมิตร... โลกมันไม่แคบแค่นั้น...

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 11:00:20 PM »

พปช.= พวกเปรตขายชาติ ขำก๊าก
ซ่วยแล้ว พอดีคราวแล้ว ผมตัดสินใจเลือก พปช ผมก็เป็นคนขายชาติแล้วสิ อย่าเหมารวมเลยครับพี่
เพราะผมไม่ชอบคนลง ส.ส ของฝ่ายค้านนะครับ

อ้อ ผมชอบท่านจำลอง แต่ไม่ชอบสนธิ ลิ้มนะครับ คนเหนือก็มีชอบอีกพรรคและก็ไม่ชอบอีกพรรค 3 เกลอคนใต้ก็ยังไม่ชอบอีกพรรค คนเรามีสิทธ์ที่จะชอบครับอย่าเหมารวมทั้งหมดสิครับเหมาแบบนี้ละครับคนไทยเลยทะเลาะกันเอาๆๆ  ไหว้ ไหว้

เขาหมายถึงพรรคครับ คนเลือกไม่เกี่ยว

ยิ่งเลือกเพราะใช้หัวคิด ไม่ได้รับเงิน ไม่ได้มีเอี่ยวผลประโยชน์......ยิ่งไม่มีใครไปเกี่ยว  Wink
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 11:51:16 PM »

ถ้าจะถามว่า ปชป. มีนักการเมืองเลวไหม ผมตอบได้เลย แบบไม่ต้องกลัวจะโดนถล่ม
ว่า มีครับ ถามว่า ปชป. ในอดีตซื้อเสียงไหม ก็มีอีกเหมือนกัน แต่ปัจจุบันไม่แน่ใจ
เพียงแต่ว่านักการเมืองเลว ๆ ที่เห็นแก่ผลประโยชน์เขากรูไปอยู่พรรค ไทยรักไทยกันหมด
ขนาดพรรคการเมืองที่มีอดีตหัวหน้าพรรคเป็นนายกรัฐมนตรี ยังยุบพรรคไปซบอกพลังประชาชนเลย
แล้วในอดีตบรรดานักการเมืองเลวเหล่านั้น ไม่เคยมีใครจาบจ้องเบื้องสูงรุนแรงแบบนี้
ขายแผ่นดินขนาดนี้  สำคัญตนเองว่าอยู่เหนือคนทั้งโลกแบบนี้
ถึงได้มีคนต่อต้าน เขาเยอะขนาดนี้ไง ครับ
หรือถ้าเคยมีขอข้อมูลจากผู้รู้ด้วยครับ

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 09:25:19 AM »

พปช.= พวกเปรตขายชาติ ขำก๊าก
ซ่วยแล้ว พอดีคราวแล้ว ผมตัดสินใจเลือก พปช ผมก็เป็นคนขายชาติแล้วสิ อย่าเหมารวมเลยครับพี่
เพราะผมไม่ชอบคนลง ส.ส ของฝ่ายค้านนะครับ

อ้อ ผมชอบท่านจำลอง แต่ไม่ชอบสนธิ ลิ้มนะครับ คนเหนือก็มีชอบอีกพรรคและก็ไม่ชอบอีกพรรค 3 เกลอคนใต้ก็ยังไม่ชอบอีกพรรค คนเรามีสิทธ์ที่จะชอบครับอย่าเหมารวมทั้งหมดสิครับเหมาแบบนี้ละครับคนไทยเลยทะเลาะกันเอาๆๆ  ไหว้ ไหว้

เขาหมายถึงพรรคครับ คนเลือกไม่เกี่ยว

ยิ่งเลือกเพราะใช้หัวคิด ไม่ได้รับเงิน ไม่ได้มีเอี่ยวผลประโยชน์......ยิ่งไม่มีใครไปเกี่ยว  Wink
ขอบคุณครับพี่ E-mail
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 10:16:05 AM »

ผมคนใต้แต่ก็ไม่ได้ชอบ ปชป.เท่าไหร่หรอกครับ เพียงแต่.....ผมไม่ชอบพรรคอื่นมากกว่าโดยเฉพาะ พปช. Cheesy
DON27 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 04:39:11 PM »

แต่ละพรรคก็จะมีนักการเมืองที่เลวและดีอยู่ทั้งนั้นครับ แต่ว่าสัดส่วนไหนจะมากกว่ากัน โดยส่วนตัวคิดว่า ปชป. น่าจะมีดีมากกว่าครับถึงอยู่มาได้นาน ไหว้
gogo....รักในหลวง.
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 05:37:52 PM »

ฤา..นักการเมืองดีๆ จะมีอยู่แค่ในประชาธิปัตย์

พี่จะไปคิดอะไรมาก  ยังอยู่ก็ดีแล้วครับ  เราจะได้มีฝ่ายค้านตลอดกาลไง 

อ้าว...คุณ Akira มาพอดีเลย

ทำไมต้องเป็นฝ่ายค้านตลอดกาลล่ะครับ ?

แสดงว่าพรรคร่วมรัฐบาลตอนนี้ต้องมีอะไรดีๆแน่ๆ
งั้นช่วยบอกผมหน่อยซิครับ...
เอาแค่คำถามเดียวกับที่ผมถามคุณ gms ก็ได้.....ช่วยๆกัน

ผมไม่ได้กวนนะ .... แต่ผมฟังความฝ่ายที่ไม่เห็นด้วยกับรัฐบาลมาเยอะแล้ว
ได้ฟังสาเหตุและประเด็นที่ไม่เอารัฐบาลนี้มาก็มาก  โดยมากก็รับฟังได้

เลยอยากฟังที่เป็นแก่นๆจากคุณบ้าง....

แหมพี่เนี่ยก้อ  ชอบแกล้งโง่ลองเชิงน้องๆอยู่เรือย

กติกาเขาก็มี  ฝั่งไหนที่ประชาชนไว้วางใจเลือกเข้าสภาเยอะกว่า  ก็ได้จัดตั้งรัฐบาลไง ไม่ใช่ว่าได้แค่ภาคใต้ภาคเดียว หรือแค่ กทม.แล้วจะหวังเป็นรัฐบาล หรือไม่ใช่ว่าเล่นเกมส์กันนอกสภา แล้วหวังล้มเขา  อันนี้สกปรกไปหน่อยครับ 

สุดท้ายแล้วก็เลือกคนที่พรรคฝั่งรัฐบาลเห็นว่าเหมาะสมมาดูแลกระทรวงต่างๆ  เนี่ยแหละครับ ที่มา รมต.  ในรัฐธรรมนูญก็มีเขียนไว้นี่ครับ  พี่Bird ไม่เคยอ่านเหรอ

ไม่ใช่ว่าเอาผลงานมาเป็นตัวคัดเลือก  ไม่ใช่สอบกันเหมือนเข้ามหาลัย  ถ้าพี่Bird จะเอาประวัติของ รมต.แต่ละท่านนะครับ มีวิธีง่ายๆครับ

http://th.wikipedia.org/

พี่พิมพ์ชื่อที่พี่อยากรู้ลงไปนะครับ  เช่น "ทักษิณ ชินวัตร" เป็นต้น  พี่จะรู้กว่าผมพูดเยอะเลย  ผลงานเขาดีๆทั้งนั้นครับ  ใช่....ไม่ใช่...พี่น้อง....แปะๆๆๆๆ  อิอิอิ
                                                                   คุณน่าจะลองพิมพ์คำว่า  " โกงทั้งโคตร"  ค้นหาใน Google  ดู
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์