เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:26:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โฆษณาแบบนี้มีเยอะ  (อ่าน 1686 ครั้ง)
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 12:57:09 PM »

ลอกคลิ๊กดูนะครับ http://www.amatamlm.com/index.php?mo=3&art=165882

โฆษณาแบบนี้มีเยอะจริงๆซึ่งถ้าดีจริงคงไม่ต้องไปรักษากับแพทย์แล้วมั้งครับ

ตั้งแต่ผมรู้ว่าแม่ผมเป็นมะเร็งระยะสุดท้าย

ผมค้นหาทางอินเตอร์เนท พบโฆษณาแบบนี้เยอะจริงๆ

.......เป็นมะเร็งระยะสุดท้าย แต่ หายได้......

ให้ความหวังลมๆแล้งๆกับคนที่มีทุกข์.......บาปน้อ................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2008, 07:46:38 AM โดย Nattapol » บันทึกการเข้า

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 01:47:04 PM »

บางอย่างมันก็ใช้ได้แบบแปลกๆนะครับ  เช่น ชาบัว... เลิกบุหรี่

ทานชาเข้าไปแล้วจะเลิกได้ใน 7วัน  ผมลองมาแล้วครับ  ทานไป 3วัน อาเจียรทั้งวัน  โทรไปเขาว่า  ขับพิษอยู่  ทนๆหน่อย 

สรุป  เลิกได้แล้วครับ  แต่เป็น "เลิกทานชา"  ยังสูบบุหรี่เหมือนเดิม  555  เสียดายตังคืจริงๆ  ใครจะไปทนไหว  อาเจียรทุกๆชั่วโมง  แม่บ้านแซวว่าแพ้ท้องอ่ะ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 05:31:54 PM »

พ่อของผม เป็นมะเร็งหลอดลม ลามไปยังปอด ตรวจพบเมื่อปี 2547 ปลายปี

หมอบอก สรุปใจความได้ว่า รักษาไม่หาย

คนแก่ คนเฒ่า บอกว่า ยานั่นดี หมอป่านี้เจ๋ง และให้พ่อผมไปรักษา

ผมประกาศต่อหน้าญาติผู้ใหญ่

หมอคนไหน รักษาพ่อผมหาย ผมจะบวชอุทิศผลบุญให้ 3 พรรษา

ผมกลับถูกมองว่า ไปดูหมิ่นหมอเขา......

พ่อผม ถึงแก่กรรมที่โรงพยาบาลรัฐบาล ก่อนสงกรานต์ปี 48

ก่อนนั้น ประมาณ 2 เดือน หมอทั้งหลาย....ออกตัวสารพัด ว่า เจ้ากรรมนายเวรแรงบ้าง

เรา หมายถึงฝ่ายผู้ป่วย รักษาผิดขั้นตอนบ้าง 

Undecided
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 08:08:13 PM »

ทำให้นึกไปถึงพวก  คนทรง หรือ หมอดู  บางประเภทครับ

หากินกับปัญหาชีวิตของผู้อื่น  และเสนอทางออก งมงาย แถมมีค่าใช้จ่าย......มันน่านัก  Undecided

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 09:56:22 PM »

ส่วนใหญ่พวกนี้ชอบหากินกับความทุกข์ของคนอื่นครับ ไม่ทราบว่าจะทำยังไงได้กับคนกลุ่มนี้ครับ ตำรวจจะจับได้หรือเปล่าครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 07:44:54 AM »

ขอบคุณ คุณ ต. แม่สาย ครับผม ที่แจ้งว่า

โฆษนา ( ผิด ) ต้องเป็น  โฆษณา ครับผม

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 07:48:21 AM »

ต่ออีกหน่อย

ภรรยาผมซื้อมากิน  30 เม็ด 600 บาท

เซ็ง..........

หน้า: [1]
  พิมพ์